อะไรอยู่เหนือทะเลแอตแลนติก

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย gordberk, 12 กันยายน 2008.

1. gordberk สมาชิก

17 กรกฎาคม 2008

ภาพถ่ายเหนือทะเลแอตแลนติก ใครรู้วานบอกว่ามันคืออะไร

2. Nirvana เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2005
    แสงพลังจักรวาล ครับ

ใครเรียนวิชานี้ เซฟเก็บไว้ น่ะ ครับ เพราะเก็บไว้ใช้ได้ชั่วชีวิต ไม่มีวันหมด

3. uglyduckling Active Member

27 สิงหาคม 2008
    ภาพของจริงเหรอ...
    ไม่น่าเชื่อ

4. wara43 ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

สวยงามมากครับ

5. โมกข์ป่า เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าจะให้บอก ก็คงบอกว่า เป็นลำแสงของดวงอาทิตย์ที่ผ่านกลุ่มเมฆบนท้องฟ้าลงมาน่ะ

ก็อาจเป็นไปได้ว่า จุดนั้น เป็นช่องว่างของกลุ่มเมฆหนาบนท้องฟ้าที่บดบังแสงของดวงอาทิตย์เอาไว้ ทำให้บริเวณอื่นๆ แสงส่องลงมาไม่ถึงพื้น ยกเว้นตรงจุดนั้นที่ไม่มีเมฆอยู่

คงแค่นี้แหละมั้ง ไม่ต้องคิดอะไรมาก บ้านเราก็มีให้เห็นบ่อยตรงขอบของก้อนเมฆบนฟ้าน่ะ
    ถ้าเคยเห็นเหตุการณ์ฝนตกไม่ทั่วฟ้าของจริงล่ะก็ อันนี้ก็เหมือนกันนะ

อันว่าฝนตกไม่ทั่วฟ้า เคยเจอจังๆ อยู่ครั้งหนึ่งเมื่อหลายปีมาแล้ว นั่งอยู่บนรถที่กำลังวิ่งไปตามถนนในช่วงหน้าฝนนี่แหละ ช่วงหนึ่งฝนตกหนัก หนักจริงๆ ชนิดมองทางข้างหน้าไม่ค่อยเห็นชัดเจนเท่าไหร่ แต่เมื่อขับไปเรื่อยๆ ฝนหาย แดดแรงซะงั้น งงเลย ไปได้อีกพอสมควรก็เจอฝนหนักอีก ก็เมฆฝนมันไม่อยู่ติดกันนี่นา ฝนมันก็เลยหายไปช่วงหนึ่ง

ภาพนี้คงเหมือนกัน นอกจากว่าจะเป็นอะไรที่เป็นปรากฏการณ์เหนือธรรมชาตินะ

ธรรมชาติ คือสิ่งที่ยิ่งใหญ่ที่สุดในโลกนี้ ไม่ว่ามนุษย์ชนชาติใดที่ว่าตัวเองแน่ และยิ่งใหญ่ก็ไม่สามารถทานอำนาจแห่งธรรมชาติได้หรอก

6. เอกณัฐยศ เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2006
    สวยจัง ดีครับได้เห็นของแปลก ๆ ขอบคุณเจ้าของกระทู้

7. O๐.AnGle.๐O เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2007
    เจ๋ง...

ลำแสง จาก ดวงอาทิตย์ อ่ะนะ

แดด แรง มาก

8. zcracher เป็นที่รู้จักกันดี

19 กุมภาพันธ์ 2006
    ไม่น่าใช่แสงดวงอาทิตย์อย่างแรง เพราะมันจ้าเกินไปยกเว้นตัดต่อ ถ้าเป็นแสงจริงอะไรก็ตามที่อยู่ตรงกลางใหม้หมดแล้ว

9. O๐.AnGle.๐O เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2007
    แสงแดด จาก ดวงอาทิตย์ นะ

ผม ว่างั้นจริงๆ

แดด ก็ แรง เหมือน แสงแดดบ้านเรา ที่คุณเห็นว่ามันสว่าง หรือ ดูว่าแสงแดดมันแรงๆ

ก็ เพราะ พื้นที่แถวนั้น ดู มืดๆ ไม่สว่างมากนัก ดูได้จากก้อน เมฆ ที่หนาๆๆมากๆๆ สีฟ้าๆ

อ่ะ....

10. เซี่ยมหล่อนั๊ง เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นพลังงานจากผลึกควอท์ส ที่ติดอยู่ใต้แอตแลนติค พลังงานบริสุทธิ์มหาศาล (เลเซอร์ ก็ว่าได้) คงมีบางอย่างที่ทำให้เกิดการส่องสว่างออกมา หรือใต้พื้นแผ่นน้ำนั้นอาจมีบางสิ่งที่มีพลังงานสูงกว่าส่งผ่านผลึกที่ว่านี้ แล้วสะท้อนออกมาบนเหนือน้ำ นี่เป็นเครื่องมือที่ทรงพลังมหาศาล มีคุณโทษชนิดพลิกแผ่นดินในอดีตมาแล้ว อย่างแอตแลนด์ติคไง แต่หาไม่เจอหรอกตอนนี้ เพราะอยู่คนละมิติ แต่บังเอิญให้เห็นเท่านั้น

11. uglyduckling Active Member

27 สิงหาคม 2008
    ไม่รู้นะ แต่ว่าแสงอาทิตย์ไม่น่าเข้มขนาดนี้

12. rahool Active Member

25 พฤษภาคม 2007
    อ่า..ครับ ให้ความรู้สึกเหมือนจะมีมนุษย์ต่างดาวลอยลงมาจากยูเอฟโอ?

13. lowprofile เป็นที่รู้จักกันดี

2 มิถุนายน 2008
    มันคือลำแสงของ เจ้าแม่อุนตร้าแมน

14. หล่อลากดิน เป็นที่รู้จักกันดี

ขั้วโลกครับ อย่าคิดมาก

15. เด็กโชว์พาว เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2007
    ครับสวยครับ ให้นักสำรวจไปสำรวจได้ก็ดี พวกที่ชอบกล้าตายน่ะครับ
    อย่าว่าแต่นอกโลกเลยที่ไปไม่ได้ ขนาดในโลกเรายังเข้าไปไม่ถึงทุกจุดเลย

16. หล่อลากดิน เป็นที่รู้จักกันดี

แต่ระวังนะครับ ที่ขั้วโลกนี้เป็นที่ ที่นักสำรวจ หน่วยหน้ากล้าตาย ลงไปสำรวจแล้ว
    แต่ทุกคนสิ้นชีพ หายไปจากโลกนี้ สิ่งเหล่านี้คือตำนานที่เล่าขานกันเนิ่นนานมา

ในบทบาทแห่งทฤษฎีที่ว่าโลกกลวง .. มีมนุษย์ใต้พิภพในนั้นด้วย นะเอ้อ

อ้อ ... มีพระอาทิตย์เทียม ส่องสว่างให้แสงอุลตร้า แก่สรรพพืช ณ. ดินแดนใต้พิภพ

ปล. ไปค้นหาดูเอาเองนะครับ "ทฤษฎีโลกกลวง" มีจริง นิครับ

17. ajmin เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2007
    ไม่ต้องคิดมากครับก็แค่ปรากฎการณ์ธรรมชาติที่หาดูได้ยากแค่นั้นแหละครับ

18. โอซารัน Active Member

;aa17.ใช่คับ ภาพแบบนี้หายาก คับ ช่วยๆกันโพสอีกคับ

19. จื๊ออิง เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2008
    ใครที่มีความคิดว่านี่ไม่ใช่วิทยาศาสตร์ รบกวนช่วย PM มาหาผมทีครับ ผมมีบางสิ่งจะสอบถาม ว่ามันเป็นเรื่องบังเอิญไหม ...

20. พรตเรือนญาณเมตไตรย เป็นที่รู้จักกันดี

พลังแสงแห่งความรักของเซเลอร์วีนัส หรอกครับ กำลังปราบปีศาจอยู่ใต้มหาสมุทรอยู่น่ะ