อัศจรรย์.!!!! ประสบการณ์อภินิหารย์ "หลวงปู่ชื่น ติคญาโณ" วัดตาอี จ.บุรีรัมย์.

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย thaiput, 8 พฤศจิกายน 2006.

1. บ๊าด เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2007
    เลี้ยงเหมือนเลี้ยงกุมารค่ะ เช่นว่า เรียกมากินข้าวด้วยประมาณนี้ค่ะ

2. บ๊าด เป็นที่รู้จักกันดี

ออ ลืมๆ ต้องขอบคุณพี่ออยมากๆนะคะที่ส่งหนังสือดีๆมาให้อ่าน อ่านจบไปแล้วเรียบร้อยทำให้ใจเย็นและมีสติทุกครั้งที่จะทำอะไร ขอให้พี่ออยและครอบครัวมีความสุข สุขภาพแข็งแรงนะคะ

3. longhorn48 เป็นที่รู้จักกันดี

มีข้อห้ามสำหรับ พระขุนแผนพรายกุมาร ไหมครับ เช่น ห้ามลอดราว อะไรอย่างนี้ แนะนำทำครับ

4. helloartdy เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2007
    ข้อห้ามลักษณะนั้นไม่ทราบค่ะ แต่เคยอ่านประสบการณ์ของใครสักคนเค้าบอกว่า ห้ามนำไปวางปนกับพระ แล้วก็ห้ามนำไปวางกับเครื่องรางของขลังประเภทกันผี กันคุณไสย ค่ะ เพราะของขลังประเภทนั้นจะไปทำร้ายพรายในพระขุนแผน : bat: : bat: : bat:

5. เด็กวัดป่า เป็นที่รู้จักกันดี

เอาล่ะสิครับ กระผมเองบังเอิญเอาไปวางปนกับพระด้วยเป็นสิบองค์เลย
    จะทำยังไงดีครับ สงสัยจังเลยว่าตอนนี้พรายในพระขุนแผนจะอยู่ดีหรือเปล่า หรือว่าจะทำให้ขุนแผนเสื่อมไปเลยไหมครับ
    ขอบคุณมากๆ ครับสำหรับคำเตือน ที่เตือนผมไม่ทัน :( :( (เศร้าจังเลยเรา) ขอบคุณมากๆ สำหรับคำแนะนำที่จะให้ด้วยนะครับ

:) (good)

6. warnipon เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2007
    ในเร็วๆนี้ผมจะส่งเงินไปรับพรายกุมารครับ อนุโมทนาสาธุครับพี่

7. ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007

ขออภัยครับ
    เท่าที่ทราบ คาถานี้เป็นคาถาสำหรับขุนแผนน้ำผึ้งของหลวงปู่นะครับ
    ส่วนขุนแผนพรายกุมาร เท่าที่รู้ไม่มีคาถากำกับครับ
    แล้วก็ ขุนแผนพรายกุมารท่านจะเน้นเมตตามากกว่าเสน่ห์ครับ
    ถ้าอยากได้เสน่ห์ ต้องมะรุมมะตุ้ม รองมาก็น้ำผึ้งครับ พรายกุมารไม่แรงเรื่องเสน่ห์เลยครับ
    จากประสบการณ์ส่วนตัวนะครับ ทั้งมะรุมมะตุ้ม ทั้งน้ำผึ้ง ทั้งพรายกุมาร และนาคเกี้ยว ผมห้อยมาหมดแล้ว เจอกับตัวแล้วทุกองค์

นี่ยังไม่นับที่เป็นทรงฆราวาสนะครับ
    เพราะจำได้ว่าหลวงปู่ไม่ชอบทำทรงที่เป็นฆราวาส
    ลูกศิษย์ขอ ท่านเสกให้ แต่ท่านไม่ดำริที่จะทำครับ
    ขนาดว่าท่านไม่ดำริทำ แต่พุทธคุณยังแรงใช่ย่อยเลยครับ

8. longhorn48 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมแขวนเอาไว้ร่วมกับพระหลายองค์ครับ กับสาลิกาคู่หนึ่ง แต่ไม่รู้ว่ามีอำนาจกันภูตผีพรายหรือไม่ แต่ก็อยากทราบว่าเป็นไรหรือเปล่าครับ

9. ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ต้องกังวลครับ
    ผงพรายของหลวงปู่ได้จากลูกศิษย์ของหลวงปู่ทิม
    หลวงปู่ทิม ท่านเสกให้เป็น พรายเทวดา ไม่ใช่ ผีพราย
    อานุภาพไม่เร็ว แต่แรงกว่าครับ

10. seata ธานุวัฒน์ พรมจันทร์

วันนี้พึ่งได้รับ นู๋กุมารในขวดน้ำมันของหลวงปู่ชื่นมาครับ พี่ออยมีของฝากติดมากับนู๋กุมารมาให้ด้วยเป็นประคำกับรูปหลวงปู่อั๊บมาให้ด้วย..เลยเอามาโชว์ครับ
    ...พี่ออยครับ..ได้รับนู๋กุมารในขวดน้ำมันของหลวงปู่ชื่นแล้วนะครับ...
    อย่าคิดมากกับกะทู้นั้นนะครับพี่ "ทองยังงัยมันก็คือทอง"ครับพี่...ใครเอาขี้มาป้ายราคามันก็ไม่ลดลงหรอกครับ..

ไฟล์ที่แนบมา:

11. tongsamuri เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2006

ตุ๊กตามหาเสน่ห์ของหลวงปู่ชื่นอะคับแรงด้านเสน่ห์ปะคับ
    มะรุมมะตุ้มคืออะไรหรอคับช่วยตอบทีนะคับขอบคุนมากคับ

12. ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

มะรุมมะตุ้ม คือ ขุนแผนรุ่นที่สองที่หลวงปู่ดำริ
    จัดสร้างด้วยตัวท่านเอง
    มวลสารหาเอง
    กดพิมพ์เองด้วยซ้ำ (ถ้าผมเข้าใจไม่ผิด)
    เป็นรุ่นที่หลวงปู่เก็บไว้ในขันน้ำมนต์ แจกให้ลูกศิษย์ทั่วไป
    แต่เดิมหลวงปู่จะแจกให้ลูกศิษย์ที่ไปขอพระทีละเป็นถุงๆเลย

เพราะฉะนั้นใครเป็นลูกศิษย์ใกล้ชิด จะมีเยอะมากๆ
    โดยเฉพาะพี่ออย ลูกศิษย์ใกล้ชิด น่าจะมีเกือบร้อยองค์ได้

ถามว่าตุ๊กตามหาเสน่ห์แรงมั๊ย
    ผมขอตอบว่า ผมเองไม่เคยเก็บ ไม่เคยใช้ เลยไม่ขอตอบว่าแรงรึป่าว

13. helloartdy เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2007

อุ๊ย ๆ คุณขา กุมารน้อยในขวดน้ำมันนี้เค้าว่าเฮี้ยนนัก มีประสบการณ์อันใดก็บอกเล่า 9 10 กันบ้างนะค่ะ (good)

14. zam69 สมาชิกใหม่

6 กุมภาพันธ์ 2008
  15. seata ธานุวัฒน์ พรมจันทร์

เฮงรับทรัพย์ครับงานนี้ของหลวงปู่ชื่นดีจริงๆ

16. seata ธานุวัฒน์ พรมจันทร์

วันนี้เปิดซองแต๊ะเอี้ยที่บริษัทให้ ได้หลักหมื่นเลยครับ ตั้งแต่ได้นู๋กุมารจากพี่ออยนี่ ไม่รู้ว่าเกี่ยวรึเปล่านะครับ แต่ผมคิดว่างั้นนะครับเดี๋ยวพรุ่งนี้พาเขาไปทำบุญดีกว่า...ของหลวงปู่ชื่นดีจริงๆ

ไฟล์ที่แนบมา:

17. mrhaew สมาชิก

9 พฤศจิกายน 2006
    ขอถามผู้รู้หน่อยได้มั้ยคะ
    พอดีเช่าพระขุนแผนมหาจินดามณีมาห้อยคอ
    แล้วสร้อยคอถอดยากมาก

จะเป็นอะไรมั้ย ถ้าเราเป็นผู้หญิงแล้วใส่อาบน้ำ ?

18. เชน เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2006
    รับกุมารเพชร รับทรัพท์กับคุณออยมารู้สึกดีมากเลยครับไม่เหงา เหมือนมีเพื่อนอยู่ด้วย กิจการงานก็ดีขึ้นครับ เงินทองไม่ขาดมือเลยพอจะหมดก็มีมาเรื่อยๆครับ แต่ ซุกซนไปหน่อย ซื้อรถรถให้ 2 คัน เพราะมี 2 ตน ดื้อเหมือนกัน ตกดึกหน่อยเล่นกันในห้องเสียงดังจน รู้สึกได้ครับ

19. เด็กวัดป่า เป็นที่รู้จักกันดี

จะขอยืนยันอีกคนครับเพราะว่าเมื่อวันที่ 1 ก.พ. ที่ผ่านมาก็รับโชคเล็กๆ มาครับ แค่สองตัวท้าย ทำบุญให้แล้วด้วยครับ
    ขอบคุณครับพี่ออยที่แนะนำสิ่งดีๆ ให้ อนุโมทนา สาธุ ครับ ใครบูชาของหลวงปู่ชื่น มักมีประสบการณ์ทุกคนครับผมว่าอย่างนั้นนะ

20. บ๊าด เป็นที่รู้จักกันดี

คาถาพระขุนแผนพรายกุมารที่บ๊าดเคยโพสไป บ๊าดถามพี่ออยตอนที่เช่ามาน่ะค่ะ
    บ๊าดเคยเห็นบางเว็ปเค้าโพสว่าเป็นคาถาบูชาของพระขุนแผนน้ำผึ้งเลยเอามาถามพี่ออย พี่ออยก็ตอบว่าสวดบูชาพระขุนแผนใช้บทเดียวกันหมด หรือใช้คาถากำกับดวงตราอาถรรพ์สวดบูชาก็ได้ค่ะ