อาสฬหบูชาเเจกพระเหนือพรหมหลวงปู่ดู่วัดสะเเก ปั๊มตราจักร เพิ่ม14องค์

ในห้อง 'แจกฟรี แต่มีค่าส่ง' ตั้งกระทู้โดย วรุด, 19 กรกฎาคม 2013.

1. Chakarinat

Chakarinat เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้โอนเงินแล้วครับ รายละเอียดแจ้งใน PM ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. รัตนจิตร

รัตนจิตร Active Member

7 พฤศจิกายน 2008
    โอนเงินเเล้ว
    ส่งของที่
    รัตนจิตร หมั่นจิตร
    เอส พี เอ็น เเมนชั่น ซอยตากสิน 6
    ถนนสมเด็จพระเจ้าตากสิน
    เเขวง บางยี่เรือ เขตธนบุรี กทม 10600

ขอบคุณจ้า
    โอน วันที่ 22/07/13 เวลา 16.58
    จำนวน 200.00 บาท

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 กรกฎาคม 2013
  3. วรุด

วรุด เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2011
    รับทราบครับ

4. cimji

cimji Active Member

.....ในรอบ 2 นี้ ขอจองพระเหนือพรหมหลวงปู่ดู่ จำนวน 3 องค์ครับผม.....

บทสวดมหาจักรพรรดิ

นะโม ตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมา สัมพุทธัสสะ(๓ ครั้ง)

*สวดตามกำลังวัน อาทิตย์ ๖, จันทร์ ๑๕, อังคาร ๘, พุธ ๑๗, พฤหัส ๑๙, ศุกร์ ๒๑, เสาร์ ๑๐

นะโมพุทธายะ พระพุทธไตรรัตนญาณ
    มณีนพรัตน์สีสะหัสสะสุธรรมา
    พุทโธ ธัมโม สังโฆยะธาพุทโมนะ
    พุทธะบูชา ธัมมะบูชา สังฆะบูชา
    อัคคีธานัง วะรังคันธังสีวลีจะมหาเถรัง
    อะหังวันทามิทูระโต อะหังวันทามิ ธาตุโยอะหังวันทามิสัพพะโส
    พุทธะ ธัมมะสังฆะปูเชมิ

บทอัญเชิญพระเข้าตัว (แผ่เมตตา)

สัพเพพุทธา สัพเพธัมมาสัพเพสังฆา
    พะลัปปัตตาปัจเจกานัญจะยังพลัง
    อรหันตานัญ จะ เตเชนะรักขัง พันธามิสัพพะโส(สวด ๕ จบ)
    พุทธัง อธิษฐามิ ธัมมัง อธิษฐามิสังฆังอธิษฐามิ

(ให้อธิษฐานจิตแผ่บุญไปทั้งสามโลกธาตุ ภพภูมิทั้งหมดทั้งมวลบิดามารดา ญาติ เจ้ากรรมนายเวร ฯลฯ และส่งวิญญาณทั้งหลาย)

...ถ้าวาสนาบารมีพอ ขอรับหมากครับผม....

5. cimji

cimji Active Member

.... โอนให้แล้วครับวันนี้ 300 บาท รายละเอียดแจ้งทาง pm แล้วครับ...ขอบคุณครับ....

6. bsky04

bsky04 Active Member

23 ธันวาคม 2011
    ยังทันไหมครับ ถ้าทันขอจอง 1 องค์ครับ

7. จิตพุทธ

จิตพุทธ เป็นที่รู้จักกันดี

อัคคีธานัง วะรังคันธังสีวลีจะมหาเถรัง
    อะหังวันทามิทูระโต อะหังวันทามิ ธาตุโยอะหังวันทามิสัพพะโส

บทอัญเชิญพระเข้าตัว (แผ่เมตตา)

สัพเพพุทธา สัพเพธัมมาสัพเพสังฆา
    อรหันตานัญ จะ เตเชนะรักขัง พันธามิสัพพะโส(สวด ๕ จบ)
    พุทธัง อธิษฐามิ ธัมมัง อธิษฐามิสังฆังอธิษฐามิ
    จอง 1 องค์ ครับ

8. วรุด

ยังเหลืออีกครับจองได้อีก

9. ผู้นอบน้อมสุดใจ

ผู้นอบน้อมสุดใจ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจอง 1 องค์ครับพี่ ขอบพระคุณมากๆครับ

10. krichthep

krichthep เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2010
    ยังทันไหมครับ ถ้าทันของจอง 2 องค์ครับ

11. แป็ป ๆ

แป็ป ๆ เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าทัน 2 องค์ครับผม

12. ทานะปาระมี

ทานะปาระมี เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินให้แล้วนะคับ 100 บาท
    นาย เจนณรงค์ อินทะราชา
    ส่งมาได้ที่ 236/2 หมู่1ตำบลช้างเผือกอ.เมืองเชียงใหม่จ.เชียงใหม่50300คับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 กรกฎาคม 2013
  13. hmoomoo

hmoomoo เป็นที่รู้จักกันดี

จอง1องค์ ครับ พอดีเพิ่งเข้ามาอ่าน ทันหรือเปล่า

14. wiraphat1

wiraphat1 เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2005
    ผมได้อ่านคำสอน หลวงปู่ดู่ครั้งแรกเป็นคำสอนสั้นๆ..แต่จับใน อ่านได้ทั้งวันไม่มีเบื่อ ใจมีความสุขและเสริมกำลังใจได้มากครับ...(มาเล่าถึงความศรัทธาครับ)

15. วรุด

ยังจองได้อยู่พระยังไม่หมดมีผู้สละสิทธิ์อยู่เหมือนกัน

16. jaguarnusing

jaguarnusing เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจอง 3 องค์ ทันหรือเปล่าครับ

คาถา มหาจักรพรรดิเปิดโลก
    ที่หลวงตาหลวงตานำลูกศิตย์ และ เทพพรหม โอปปาติกะทั่ว 3 แดนโลกธาตุ สวดตอน 20.30 น. ของทุกวัน

ตั้งสัจจะอธิฐาน คำอัญเชิญ ภพภูมิ

คำอัญเชิญภพภูมิ

ลูกขอตั้งสัจจะอธิษฐานกราบขออาราธนาเมตตาบารมีรวมหลวงปู่ทวดหลวงปู่ดู่ขอหลวงปู่ได้โปรดมีเมตตา อารธนาบารมีรวมขององค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าโดยตั้งแต่องค์ปฐมจนถึงองค์ปัจจุบันบรมมหาจักรพรรดิทุกๆพระองค์บารมีรวมพระปัจเจกพุทธเจ้า พระโพธิสัตว์พระธรรม และพระอริยสงฆ์ทั้งหลายโดยตั้งแต่อดีตจนถึงปัจจุบันและอนาคตบารมีรวมหลวงปู่ทวด หลวงปู่ดู่ ท่านอันเป็นที่สุดบารมีรวมหลวงตาม้าเป็นต้น
    ขอบารมีหลวงปู่ได้โปรดเมตตาน้อมนำ ภพภูมิต่างๆทั้งหลายในทั่วทั้ง3 แดนโลกธาตุอันประกอบไปด้วยเทพ6 ชั้นพรหม20 ชั้นเทพพรหมทุกชั้นฟ้ามหาสมุทรโดยทั่วทั้งหมื่นแสนโกฎิจักรวาลเทพพรหมเทวาที่เกี่ยวพันกับหลวงปู่ทวด หลวงปู่ดู่หลวงตาม้าเทพพรหมเทวาที่เกี่ยวพันเกี่ยวข้องกับข้าพเจ้าโดยตั้งแต่อดีตจนถึงปัจจุบันและอนาคต ท่านปู่พระอินทร์เจ้าฟ้าท่านท้าวจตุมหาราชทั้ง4 พระยายมราชพร้อมด้วยบริวารทั้งหมดพระศรีสยามเทวาธิราชทุกๆพระองค์วีรบุรษและวีรสตรีทั้งหลาย ที่คอยปกป้องรักษาแผ่นดินสยามโอปาติกะทั้งหลายพระฤาษีและดาบสทั้งหลายศาลเจ้าพ่อหลักเมืองทุกๆจังหวัดพระเสื้อเมืองพระทรงเมืองพระราหูวราหก เจ้ากรุงพาลี แม่พระธรณีแม่พระคงคาพระเพลิง พระพาย พระพิรุณพระยายมราชพร้อมบริวารพญาครุฑ-พญานาคพร้อมด้วยบริวาร คนธรรณ์ชาวเมืองลับแลและสิ่งศักดิ์สิทธิ์ในสถานที่อันศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายที่ข้าพเจ้าได้เคยไปอธิษฐานไว้ขอหลวงปู่ได้โปรดเมตตาน้อมนำท่านทั้งหลายมาร่วมสวดบทพระมหาจักรพรรดิพร้อมกันกับพวกข้าพเจ้า ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้ด้วยเถิด

ลูกขอตั้งสัจจะอธิษฐานกราบขออาราธนาเมตตาบารมีรวมหลวงปู่ทวดหลวงปู่ดู่ขอหลวงปู่ได้โปรดมีเมตตา อารธนาบารมีรวมขององค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าโดยตั้งแต่องค์ปฐมจนถึงองค์ปัจจุบันบรมมหาจักรพรรดิทุกๆพระองค์บารมีรวมพระปัจเจกพุทธเจ้า พระโพธิสัตว์พระธรรม และพระอริยสงฆ์ทั้งหลายโดยตั้งแต่อดีตจนถึงปัจจุบันและอนาคตบารมีรวมหลวงปู่ทวด หลวงปู่ดู่ ท่านอันเป็นที่สุดบารมีรวมหลวงตาม้าเป็นต้น

บทบูชาพระ

พุทธัง ชีวิตตัง เมปูเชมิ
    ธัมมัง ชีวิตตัง เมปูเชมิ
    สังฆัง ชีวิตตัง เมปูเชมิ

กราบพระ ๖ครั้ง

พุทธัง วันทามิ(กราบ)
    ธัมมัง วันทามิ(กราบ)
    สังฆัง วันทามิ(กราบ)
    ครูอุปัชฌาย์อาจาริยคุณัง วันทามิ(กราบ)
    มาตาปิตุคุณังวันทามิ(กราบ)
    พระไตรสิกขาคุณัง วันทามิ(กราบ)

บทสมาทานศีล๕

นะโม ตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ(๓ ครั้ง)
    พุทธัง สรณัง คัจฉามิ
    ธัมมัง สรณัง คัจฉามิ
    สังฆัง สรณัง คัจฉามิ
    ทุติยัมปิ พุทธัง สรณังคัจฉามิ
    ทุติยัมปิ ธัมมัง สรณังคัจฉามิ
    ทุติยัมปิ สังฆัง สรณังคัจฉามิ
    ตะติยัมปิ พุทธัง สรณังคัจฉามิ
    ตะติยัมปิ ธัมมัง สรณังคัจฉามิ
    ตะติยัมปิ สังฆัง สรณังคัจฉามิ

ปาณาติปาตา เวรมณีสิกขาปะทังสมาธิยามิ
    อทินนาทา เวรมณีสิกขาปะทังสมาธิยามิ
    กาเมสุมิจฺฉานารา เวรมณีสิกขาปะทังสมาธิยามิ
    มุสาวาทา เวรมณีสิกขาปะทังสมาธิยามิ
    สุราเมรยะ มัชชปมาทัฎฐานา เวรมณีสิกขาปะทังสมาธิยามิ

อิมานิ ปัญจสิกขา ปทานิ สมาธิยามิ(๓ครั้ง)
    สีเลนะ สุคะติง ยันติ สีเลนะโภคะสัมปทา
    สีเลนะ นิพพุติง ยันติ ตัสมา สีลัง วิโสธะเย

บทอาราธนาพระ

นะโม ตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ(๓ ครั้ง)

พุทธัง อาราธนานังกะโรมิ
    ธัมมัง อาราธนานังกะโรมิ
    สังฆัง อาราธนานังกะโรมิ

คาถาหลวงปู่ทวด
    น้อมระลึกถึงหลวงปู่ทวดแล้วว่าคาถาดังนี้

นะโม โพธิสัตโต อาคันติมายะ อิติภะคะวา (๓ครั้ง)

คาถาหลวงปู่ดู่
    น้อมระลึกถึงหลวงปู่ดู่แล้วว่าคาถาดังนี้

นะโม โพธิสัตโต พรหม ปัญโญ (๓ครั้ง)

บทขอขมาพระรัตนตรัย

โยโทโส โมหะจิตเต นะพุทธัสมิง ปาปะกะโตมะยา ขะมะถะเม กะตัง โทสัง สัพพะปาปัง วินัสสันตุ
    โยโทโส โมหะจิตเต นะธัมมัสมิง ปาปะกะโตมะยา ขะมะถะเม กะตัง โทสัง สัพพะปาปัง วินัสสันตุ
    โยโทโส โมหะจิตเต นะสังฆัสมิง ปาปะกะโตมะยา ขะมะถะเม กะตัง โทสัง สัพพะปาปัง วินัสสันตุ

นะโม ตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมา สัมพุทธัสสะ(๓ ครั้ง)

*สวดตามกำลังวัน อาทิตย์ ๖, จันทร์ ๑๕, อังคาร ๘, พุธ ๑๗, พฤหัส ๑๙, ศุกร์ ๒๑, เสาร์ ๑๐

(ให้อธิษฐานจิตแผ่บุญไปทั้งสามโลกธาตุ ภพภูมิทั้งหมดทั้งมวลบิดามารดา ญาติ เจ้ากรรมนายเวร ฯลฯ และส่งวิญญาณทั้งหลาย)

ต้องขอบอกตามตรงว่าไม่เคยมีประสบการณ์จากพระของหลวงปู่ท่าน เพราะยังไม่เคยมีครับ แต่ได้มีโอกาสได้ไปกราบท่านที่วัดเมื่อก่อนครับผม มาวันนี้ดีใจที่มีลูกศิษย์ท่านได้มามอบโอกาสให้ครอบครองสิ่งที่หลวงปู่ท่านสร้างไว้ให้ ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

ส่วนตัวชอบ หมาก ครับ ^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 กรกฎาคม 2013
  17. pom_pomz

pom_pomz สมาชิก

5 มิถุนายน 2013
    ขอจอง 3 องค์ ยังทันหรือเปล่าครับ

คาถา มหาจักรพรรดิเปิดโลก
    ที่หลวงตาหลวงตานำลูกศิตย์ และ เทพพรหม โอปปาติกะทั่ว 3 แดนโลกธาตุ สวดตอน 20.30 น. ของทุกวัน

ตั้งสัจจะอธิฐาน คำอัญเชิญ ภพภูมิ

คำอัญเชิญภพภูมิ

ขอบารมีหลวงปู่ได้โปรดเมตตาน้อมนำ ภพภูมิต่างๆทั้งหลายในทั่วทั้ง3 แดนโลกธาตุอันประกอบไปด้วยเทพ6 ชั้นพรหม20 ชั้นเทพพรหมทุกชั้นฟ้ามหาสมุทรโดยทั่วทั้งหมื่นแสนโกฎิจักรวาลเทพพรหมเทวาที่เกี่ยวพันกับหลวงปู่ทวด หลวงปู่ดู่หลวงตาม้าเทพพรหมเทวาที่เกี่ยวพันเกี่ยวข้องกับข้าพเจ้าโดยตั้งแต่อดีตจนถึงปัจจุบันและอนาคต ท่านปู่พระอินทร์เจ้าฟ้าท่านท้าวจตุมหาราชทั้ง4 พระยายมราชพร้อมด้วยบริวารทั้งหมดพระศรีสยามเทวาธิราชทุกๆพระองค์วีรบุรษและวีรสตรีทั้งหลาย ที่คอยปกป้องรักษาแผ่นดินสยามโอปาติกะทั้งหลายพระฤาษีและดาบสทั้งหลายศาลเจ้าพ่อหลักเมืองทุกๆจังหวัดพระเสื้อเมืองพระทรงเมืองพระราหูวราหก เจ้ากรุงพาลี แม่พระธรณีแม่พระคงคาพระเพลิง พระพาย พระพิรุณพระยายมราชพร้อมบริวารพญาครุฑ-พญานาคพร้อมด้วยบริวาร คนธรรณ์ชาวเมืองลับแลและสิ่งศักดิ์สิทธิ์ในสถานที่อันศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายที่ข้าพเจ้าได้เคยไปอธิษฐานไว้ขอหลวงปู่ได้โปรดเมตตาน้อมนำท่านทั้งหลายมาร่วมสวดบทพระมหาจักรพรรดิพร้อมกันกับพวกข้าพเจ้า ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้ด้วยเถิด

บทบูชาพระ

พุทธัง ชีวิตตัง เมปูเชมิ
    ธัมมัง ชีวิตตัง เมปูเชมิ
    สังฆัง ชีวิตตัง เมปูเชมิ

กราบพระ ๖ครั้ง

พุทธัง วันทามิ(กราบ)
    ธัมมัง วันทามิ(กราบ)
    สังฆัง วันทามิ(กราบ)
    ครูอุปัชฌาย์อาจาริยคุณัง วันทามิ(กราบ)
    มาตาปิตุคุณังวันทามิ(กราบ)
    พระไตรสิกขาคุณัง วันทามิ(กราบ)

บทสมาทานศีล๕

พุทธัง สรณัง คัจฉามิ
    ธัมมัง สรณัง คัจฉามิ
    สังฆัง สรณัง คัจฉามิ
    ทุติยัมปิ พุทธัง สรณังคัจฉามิ
    ทุติยัมปิ ธัมมัง สรณังคัจฉามิ
    ทุติยัมปิ สังฆัง สรณังคัจฉามิ
    ตะติยัมปิ พุทธัง สรณังคัจฉามิ
    ตะติยัมปิ ธัมมัง สรณังคัจฉามิ
    ตะติยัมปิ สังฆัง สรณังคัจฉามิ

ปาณาติปาตา เวรมณีสิกขาปะทังสมาธิยามิ
    อทินนาทา เวรมณีสิกขาปะทังสมาธิยามิ
    กาเมสุมิจฺฉานารา เวรมณีสิกขาปะทังสมาธิยามิ
    มุสาวาทา เวรมณีสิกขาปะทังสมาธิยามิ
    สุราเมรยะ มัชชปมาทัฎฐานา เวรมณีสิกขาปะทังสมาธิยามิ

อิมานิ ปัญจสิกขา ปทานิ สมาธิยามิ(๓ครั้ง)
    สีเลนะ สุคะติง ยันติ สีเลนะโภคะสัมปทา
    สีเลนะ นิพพุติง ยันติ ตัสมา สีลัง วิโสธะเย

บทอาราธนาพระ

พุทธัง อาราธนานังกะโรมิ
    ธัมมัง อาราธนานังกะโรมิ
    สังฆัง อาราธนานังกะโรมิ

คาถาหลวงปู่ทวด
    น้อมระลึกถึงหลวงปู่ทวดแล้วว่าคาถาดังนี้

นะโม โพธิสัตโต อาคันติมายะ อิติภะคะวา (๓ครั้ง)

คาถาหลวงปู่ดู่
    น้อมระลึกถึงหลวงปู่ดู่แล้วว่าคาถาดังนี้

นะโม โพธิสัตโต พรหม ปัญโญ (๓ครั้ง)

บทขอขมาพระรัตนตรัย

โยโทโส โมหะจิตเต นะพุทธัสมิง ปาปะกะโตมะยา ขะมะถะเม กะตัง โทสัง สัพพะปาปัง วินัสสันตุ
    โยโทโส โมหะจิตเต นะธัมมัสมิง ปาปะกะโตมะยา ขะมะถะเม กะตัง โทสัง สัพพะปาปัง วินัสสันตุ
    โยโทโส โมหะจิตเต นะสังฆัสมิง ปาปะกะโตมะยา ขะมะถะเม กะตัง โทสัง สัพพะปาปัง วินัสสันตุ

ขอเรียนตามตรงครับ เพิ่งศึกษาประวัติท่านมาได้ไม่นาน และยังไม่มีวัตถุมงคลของหลวงปู่ดู่ เลยยังไม่เจอประสบการณ์จากพระเครื่องของหลวงปู่ แต่เริ่มหาประวัติของท่านมาศึกษา และเมื่อวานนี้ในวันอาสาฬหบูชา ได้มีโอกาสไปกราบไหว้ท่านที่วัดสะแก เลยรู้สึกศรัทธาท่านขึ้นเรื่อยๆ หากว่ามีบุญได้มีโอกาสบูชาพระเครื่องของท่าน ก็ขออนุโมทนาบุญกับพี่ที่ใจบุญด้วยนะครับ
    "แกคิดถึงข้า ข้าก็คิดถึงแก
    แกไม่คิดถึงข้า ข้าก็ยังคิดถึงแก"

ถ้าให้เลือกขอเป็นหมากแล้วกันนะครับ

18. จิตพุทธ

จิตพุทธ เป็นที่รู้จักกันดี

โอนค่าจัดส่งให้เรียบร้อยแล้วนะครับ 100.25 เวลา 07.37 น.
    ที่อยู่ใน pm นะครับ

19. hmoomoo

hmoomoo เป็นที่รู้จักกันดี

โอนให้แล้วครับ จำนวน 103 บาทเมื่อเวลา10.42วันนี้24/7จาก atmกรุงศรี

ศุภชัย สุดยินดี 760 อุดมสุข30 สุขุมวิท103 แขวงบางนา เขตบางนา กทม 10260

20. เวลาน้อย

เวลาน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

ผมโอนตังค์ให้แล้วนะครับ 200 บาท(เมื่อเช้านี้ )
    ปพน โคตะอินทร์
    133 ซ.ฉลองกรุง31 ถ.ฉลองกรุง
    แขวงลำปลาทิว เขตลาดกระบัง กรุงเทพ
    10520

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 กรกฎาคม 2013