>>> เค้าก่อน <<< UrboyTJ Cover Green_Apple

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย green_apple, 22 เมษายน 2016.

1. green_apple

green_apple เป็นที่รู้จักกันดี

เค้าก่อน

เนื้อเพลง: เค้าก่อน (Rebound)
    ศิลปิน: UrboyTJ
    อัลบั้ม: เพลงใหม่ 2559 / 2016

อยากให้เธอไปคุยเธอไปคุยกับเค้าก่อน
    อยากให้เธอไปเจอเธอไปเจอกับเค้าก่อน
    เธอจะทำอะไรก็ไปทำกับเค้าก่อน
    จะรอเธอตรงนี้ไม่หนีไปไหนแน่นอน

ก็พอจะเข้าใจเธอเป็นของเค้าก่อน
    ก็ไม่เคยสงสัยเธอหนะรักเค้าก่อน
    รักที่เธอให้เค้าคงเป็นรักแท้และแน่นอน
    แต่ถ้าหากเธอเหงาเมื่อตอนเธอจะเข้านอน ค่อยโทรมา

ฉันเขียน message หาทุก ๆ คนให้ช่วยฉันที
    ความเหงาครอบงำ จนฉันหน้ามืดตามัวแบบนี้
    แค่ความคิดถึงที่มันไม่ถึง มันติดตรงนี้
    และจะบอกเธอไป มันก็ติดที่เค้า คงไม่ถึงสักที

และให้ทำไงอะ ทำไงอะ I dont know what to do
    เพราะตอนที่เห็นคุณอยู่กับเค้า มันปวด ยังไงไม่รู้
    I miss u baby คิดถึงเธอตลอดเวลา
    Even when จะตื่นมาหรือหลับตา

อยากให้เธอไปคุยเธอไปคุยกับเค้าก่อน
    อยากให้เธอไปเจอเธอไปเจอกับเค้าก่อน
    อยากจะทำอะไรก็ไปทำกับเค้าก่อน
    จะรอเธอตรงนี้ไม่หนีไปไหนแน่นอน

ก็พอจะเข้าใจเธอเป็นของเค้าก่อน
    ก็ไม่เคยสงสัยเธอหนะรักเค้าก่อน
    รักที่เธอให้เค้าคงเป็นรักแท้และแน่นอน
    แต่ถ้าหากเธอเหงาเมื่อตอนเธอจะเข้านอน ค่อยโทรมา

อย่าบอกฉันว่าเธอไม่รัก อย่าบอกฉันว่าเธอมีเขา
    อย่าบอกฉันว่าเธอไม่เหงา ไม่ต้องพูดไรเลยได้ไหม
    ค่ำคืนอันยาวนาน ที่ฉันต้องเผชิญกับมัน
    ถัาคุณหนะว่างอยู่ ขอแค่มีคุณมาอยู่ด้วยกัน

Even just a call โทรมาหาเมื่อตอนคุณเหงาดิ
    ตอนคุณหนะไม่มีเขา ฉันว่างให้คุณตลอดทั้งวัน
    ฉันเองก็รู้ว่ามันไม่ดี. ที่คุณแอบมาเจอกันบ่อย ๆ
    แต่ว่าเค้าคงจะไม่รู้ ถ้ารู้ฉันคงจะโดนต่อย
    ไม่เป็นไร dont worry ไปอยู่กับเค้าให้เต็มที่
    เดี๋ยวฉันยืนรออยู่ตรงนึ้ ไม่หนีไปไหนหรอก baby

เธอจะทำอะไรก็ไปทำกับเค้าก่อน

อย่าบอกฉันว่าเธอไม่รัก อย่าบอกฉันว่าเธอมีเขา
    อย่าบอกฉันว่าเธอไม่เหงา ไม่ต้องพูดไรเลยได้ไหม ... โย่ว

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.3641936/[/MUSIC]​

วันนี้...นำเพลงแอบรัก...แนวโย่ว ๆ วัยรุ่น ๆ มาฝากค่ะ ^^

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 เมษายน 2016
  2. sam_sbcc

sam_sbcc เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2008
    มาฟังน้องเปิ้ลร้อง แต่ยังไม่มีเสียงออกนะครับ...แก้ไขใหม่แล้วจะกลับมาฟังอีกนะครับ

3. green_apple

green_apple เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณค่ะ...น้าแซม...มาให้กำลังใจคนแรกเลย
    พอดีเปิ้ลปรับไฟล์เพลงพอดีค่ะ
    ฟังได้แล้วนะคะ อิอิ ขอบคุณค๊า ^^

4. 自己人

自己人 เป็นที่รู้จักกันดี

มาแนว R&B แนว โย่วๆๆ แหวกแนวเลย อารมณ์เพลง และ เสียงน่ารักดีค่ะ:cool::cool::cool::cool:

5. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    น่าร๊ากกกกกกกกก......กกก!
    โหลดละ กำลังฟัง

ฮั่น! มี แร๊พ ด้วยอ่า.......ดิ ซ้อมไว้ ช่ายยป่ะ อิอิ

6. green_apple

ขอบคุณค่ะ...เป็นแนวเพลงโย่ว ๆ โยกเบา ๆ ฟังง่าย ๆ ไม่หนักเกินไป
    ร้องไปลิ้นพันกันค่ะ... 5555 แต่ก็สนุกดีค่ะ
    เปลี่ยนแนวนิดนึง...แก้อากาศร้อน อิอิ

พอดีเห็นผู้หญิงคนหนึ่งร้องไว้ใน Facebook
    เพลงอะไรแปลกดี มีแต่เค้าก่อน...เสียงเศร้า ๆ แต่เพราะจัง
    เลยเข้าไปหาใน Youtube ปรากฎว่าต้นฉบับเป็นผู้ชายร้อง ออกแนวโย่ว ๆ
    มีคนนำมา Cover เยอะมาก เลยเลองเอามาร้องเล่นบ้างจ๊ะ
    แอบมีแรพด้วย...ซ้อมไว้ ๆ อิอิ ^^

7. panombe2013

panombe2013 เป็นที่รู้จักกันดี

โย่ว...โย่ว

มาแนวนี้ เก่งกาจไม่ใช่เล่นเลยนะเนี่ย น้องเปิ้ล
    ยากเน๊อะ แร๊พ เหมือนจะอ่าน แต่ดันมีทำนองด้วย
    ลิ้นจะพันกันอีกตะหาก 5555
    ร้องได้น่ารักอย่างนี้ ไม่มีใครมาต่อยหรอกครับ อิอิ

เดี๋ยวๆๆ เหมือนจะมีรหัสลับอะไรสักอย่าง พี่สัมผัสได้ แง่ม!!!

8. cat13

cat13 เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2012
    อื้อฮือ..ไม่เบานะเนี่ยยย..ทั้งร้องเพลง ทั้งซุปเปอร์โมเดล..น้องเปิ้ลคนงาม(kiss)(f)(kiss)

9. jainwit

jainwit เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2007
    โย่วๆๆ เอาอีกๆ ​

10. Thep Tavada

Thep Tavada เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2012

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 พฤษภาคม 2016
  11. green_apple

55555 พี่บีสัมผัสรหัสลับได้ด้วย
    แล้วจะมีใครมาร่วมไขปริศนาให้บ้างน้าาาาาาา อิอิ
    จริง ๆ เปิ้ลชอบฟังเพลงแนวนี้นะ พูดไม่ค่อยทัน ลิ้นพันกันจริง ๆ แหละ
    เพลงพี่โจอี้ บอย หลายเพลงก็ชอบนะ แต่พี่แกร้องเร็วปานจรวด
    แต่ก็ชอบฟังนะ สนุกดี เปลี่ยนแนวบ้าง โย่ว โย่ว ^^

ขอบคุณพี่อ้อค๊า
    นั่นแน่...แฟนคลับตัวจริง รู้ลึก อิอิ
    เปิ้ลไม่เบาจริง ๆ แหละ เพราะ เปิ้ลหนักมากกกกกกกกกกกกก 55555
    อย่าลืมไปกด Like ให้ซุปเปอร์โมเดล ด้วยนะคะ ^^

12. green_apple

555555 พี่เจนอยากร้องบ้างเหรอค่ะ
    โย่ว ๆๆ เอาอีก ๆๆ เอาเพลงไรดี
    เดี๋ยวไปหาก่อนนะ หรือพี่เจนจะแนะนำดี อิอิ ^^

ลืมใครอ่ะพี่เทพ...ถ้าลืมพี่เทพนี่ ลืมไปนานแล้วนะ 5555
    ขอแว่นขยายหน่อยจิ
    ตัวหนังสือขาว ๆ ข้างล่างอ่านไม่ออกอ่ะ เล็กมากกกกก ^^

13. Pinit

Pinit ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

14. green_apple

15. กาไก่

กาไก่ เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2012

โอ๊ยยยยย... จักซิฟ้าวไปไสน้ออีนางนิ
    หายใจทางไหนเนี่ยคุณน้อง คนฟังนั่งฟังไปลิ้นก็จะพันกันแทนแล้วเนี่ย
    เก่งจริงๆ เลยนะตัวแค่........เนี้ย 555 โย่วๆๆ

16. green_apple

อิอิ ก็ดนตรีและเนื้อเพลงมันเป็นแบบนั้นอ่ะพี่จ๋า
    หายใจทางจมูกนี่แหละ...ถ้าไม่ทันก็หายใจทางเหงือก เค้ากินปลาเยอะ
    หรือไม่ก็หายใจช่วยทางผิวหนังก็ได้นะ ทำได้หลายทาง
    เอ้ย !!! ตกลงเป็นตัวอะไรเนี๊ยะ ฮ่า ๆๆๆๆๆๆ
    เก่งจริง...ตัวไม่เท่าไหร่...แค่ตัวใหญ่นิดหน่อยเอง อิอิ โย่ว ๆ ^^