เชิญทุกท่านบริจาคทุนทรัพย์ในการจัดสร้างพระสมเด็จองค์ปฐมพร้อมรับธาตุกายสิทธิ์

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย 0atitaya0, 27 มีนาคม 2010.

1. jarung18

jarung18 เป็นที่รู้จักกันดี

ข้าพเจ้านายจรุงธรรม ขันตีและครอบครัว
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่าน และร่วมทำบุญ
    สร้างสมเด็จองค์ปฐม
    ด้วยนะครับ
    เป็นจำนวน 999.99 บาท
    โอนเงินวันนี้ตอน 18.07 น. นะครับ ^^

2. 0atitaya0

0atitaya0 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

ขอชื่อที่อยู่หน่อยค่ะ เดี๋ยวจะส่งธาตุกายสิทธิ์ไปให้ค่ะ

3. บ๊าด

บ๊าด เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2007
    การบอกบุญ ทำบุญนั้นเป็นสิ่งที่ดีและน่ายกย่อง ขอร่วมอนุโมทนาด้วยค่ะ

แต่ถ้าเป็นการบอกบุญผ่านทางPM มันดูจะไม่ควรสักเท่าไหร่
    ฝากข้อนี้ให้ท่านเจ้าของกระทู้พิจารณาด้วยค่ะ

และขอโทษหากทำให้ขุ่นข้อง หมองใจ นะคะ

4. 0atitaya0

0atitaya0 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

ต้องขออภันดวยนะค่ะ

5. 0atitaya0

6. 0atitaya0

ร่วมบุญกันนะค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 เมษายน 2010
  7. 0atitaya0

8. 0atitaya0

ท่านใดที่บริจาคตั้งแต่ 3000 บาทขึ้นไป เมื่อสร้างพระเสร็จ(ถ้าท่านสะดวก)ดิฉันจะให้ท่านนำพระไปแจกสมาชิกคนละ 1000องค์(หมดแล้วขอมาได้้อีก)

9. 0atitaya0

ร่วมกันสร้างบารมีด้วยกันนะค่ะ ดิฉันตั้งเป้าจะสร้าง 84,000 องค์ ดังนั้นต้องการทั้งทุนทรัพย์และมวลสารอีกเยอะ ขอเชิญร่วมกันนะค่ะ สร้างบารมีด้วยกัน

10. ลุงชาลี

ลุงชาลี เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE class=tborder id=post3163683 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175></TD><TD class=alt1 id=td_post_3163683 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- google_ad_section_start -->อิทัง ปุญญะผะลัง ผลบุญใดที่ข้าพเจ้าได้บำเพ็ญมาแล้วตั้งแต่อดีตชาติจนถึงปัจจุบันชาตินี้ ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดีขอเจ้ากรรมนาย<?xml:namespace prefix = st1 ns = "urn:schemas-microsoft-com[​IMG]</st1:personName>เวรทั้งหลาย จงโมทนา ส่วนกุศลนี้ และจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้าตั้งแต่วันนี้ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน
    <st1:personName ProductID="เวรทั้งหลาย จงมีความสุข" w:st="on"></st1:personName><st1:personName ProductID="เวรทั้งหลาย จงมีความสุข" w:st="on"></st1:personName>
    <st1:personName ProductID="เวรทั้งหลาย จงมีความสุข" w:st="on">และขออุทิศส่วนกุศลนี้ให้แก่เทพยดาทั้งหลายที่ปกปักษ์รักษาข้าพเจ้า เทพยดาทั้งหลายทั่วสากลพิภพและพระยายมราช ขอเทพยดาทั้งหลาย และพระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้และจงเป็นสักขีพยานในการบำเพ็ญกุศลของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิด</st1:personName>

<st1:personName ProductID="เวรทั้งหลาย จงมีความสุข" w:st="on"></st1:personName><st1:personName ProductID="เวรทั้งหลาย จงมีความสุข" w:st="on"></st1:personName>
    <st1:personName ProductID="เวรทั้งหลาย จงมีความสุข" w:st="on">และขอแผ่ส่วนบุญส่วนกุศลที่ได้บำเพ็ญมาแล้วตั้งแต่อดีตชาติจนถึงปัจจุบันชาตินี้ ให้แก่ท่านทั้งหลายที่มีชีวิตอยู่ก็ดีที่ล่วงลับไปแล้วก็ดี ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี ที่เสวยความทุกข์อยู่ก็ดีเป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี อาทิ บิดามารดา เป็นต้นขอท่านทั้งหลายจงโมทนาส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์และความสุขเช่นเดียวกับที่ข้าพเจ้าจะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด</st1:personName>
    <st1:personName ProductID="เวรทั้งหลาย จงมีความสุข" w:st="on">[COLOR=blue][COLOR=red]และขอถวายเป็นพระราชกุศลแด่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว [/COLOR][COLOR=red]สมเด็จพระนางเจ้าพระบรมราชินีนาถ พระบรมวงศานุวงศ์ ทุก ๆ พระองค์[/COLOR][COLOR=red]ขอพระองค์ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน [/COLOR][COLOR=red]มีพระราชประสงค์สิ่งใดขอให้สำเร็จตามพระราชประสงค์ทุกประการเทอญ[/COLOR][/COLOR]</st1:personName>
    <st1:personName ProductID="เวรทั้งหลาย จงมีความสุข" w:st="on">ผลบุญใดที่ข้าพเจ้าทั้งหลายได้บำเพ็ญมาแล้ว ตั้งแต่อดีตชาติจนถึงปัจจุบันชาตินี้ ขอผลบุญนี้จงเป็นปัจจัยให้ข้าพเจ้าเข้าถึงซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้เถิด หากไม่สามารถเข้าถึงซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้ได้ ขอให้คำว่า ไม่มี ไม่รู้ ไม่เป็น ไม่สำเร็จ จงอย่าได้บังเกิดแก่ข้าพเจ้าเลย ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้ ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพานเทอญ</st1:personName>
    <st1:personName ProductID="เวรทั้งหลาย จงมีความสุข" w:st="on">สาธุ สาธุ ขอโมทนา</st1:personName>
    <!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->http://palungjit.org/forums/ขம.ml#post3146526[.179/COLOR]<!-- google_ad_section_end --> ขอเชิญร่วมเป็นเจ้าภาพบริจาคท่อส่งน้ำถวาย วัดเขาชี จ.พิษณุโลก<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

11. วสุธรรม

วสุธรรม พลังรักอมตะ

14 พฤศจิกายน 2008
    ร่วมบริจาคโดยไม่ขอรับสิ่งตอบแทนครับ

ข้าพเจ้านายวสุ โอภาสศุภกุล
    นางภัทรภร โอภาสศุภกุล
    ด.ช.กนิน โอภาสศุภกุล
    ด.ช.ภูเทพ โอภาสศุภกุล
    ด.ช.วิกร โอภาสศุภกุล
    ขอร่วมบริจาคเงินจำนวน500บาทเพื่อจัดสร้างพระสมเด็จองค์ปฐม
    โดยไม่ขอรับสิ่งตอบแทนใดๆ

ได้จัดส่งโอนเงินทางATMมาตามหลักฐานที่แนบท้ายมาครับ
    ผมได้โอนให้1000บาท กรุณาแยกบัญชีสำหรับอีกโครงการ
    คือเพื่อสมทบสร้างพระอุโบสถเสา108ต้นจำนวน500บาท
    ด้วยนะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

12. ปาลีนาคิม

ปาลีนาคิม Active Member

ขอร่วมบริจาค 1,000 บาท ค่ะ ตอนเย็นจะโอนเงินให้นะคะ

13. ปฐมฌาณ

ปฐมฌาณ เป็นและตาย..อยู่ใกล้กัน..เพียงลมหายใจ

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    เกล้ากระผม...ปฐมฌาณ...ขอบริจาคด้วยจิตด้วยใจ...ส่วนไมตรีที่ท่านมีให้...เกล้าฯไม่ขอรับ..(เพราะคิดว่ายังมีมหาชนหมู่มากต้องการ..เกรงจะไม่พอกัน)

ฉะนั้นมหาทานของเกล้ากระผม..เปรี่ยมมากล้นด้วยศรัทธาจะเท่าใดไม่มีคำว่าน้อยขอรับ

จดบัญชีเลขที่ไว้เรียบร้อย...จะเร่งรีบ...โอนให้แต่เร็วไว..มิให้ชักช้าขอรับ

ขอเชิญชมภาพตื่นตาที่งานบุญ...ที่คุณคาดไม่ถึง..คลิ๊ก

http://palungjit.org/threads/อย่าคลิ๊กนะสามโลกจะสะเทือน.221749/page-6
    อย่าคลิ๊กนะขอรับ..สามโลกจะสะเทือน..รวมภาพตื่นตา.ของผู้.อายุต่ำกว่า 18....มากว่าสามสิบ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 เมษายน 2010
  14. โคมหลวง

โคมหลวง เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมทำบุญ 500 บาทครับ
    09/04/10 8:20AM
    Record No. 88
    From 0842331
    To 5000479146

ถ้าต้องการดูสลิปจะแสกนมาให้นะครับ

โมทนาด้วยครับ ขอให้สำเร็จเร็วไว ^^

15. 0atitaya0

ไม่เป็นไรค่ะ เดี๋ยวจะส่งเพชรพญานาคสัณฐานสีเหลืองให้นะค่ะ

16. 0atitaya0

สาธุ............

17. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005
    หลวงปู่วงศ์ได้กล่าวไว้ว่า การสร้างพระแม้จะสูงเพียงต้นหญ้าก็ตาม ได้อานิสงส์องค์ละ 5 กัป

ขอโมทนาด้วยนะครับ

18. 0atitaya0

19. ศิษย์

ศิษย์ เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมโมทนาด้วยนะครับ แล้วจะโอนเงินร่วมสร้างพระไปครับ

20. 0atitaya0

การสร้างครั้งนี้ หากไม่ได้รับการอุปถัมภ์จากพุืทธศาสนิกชนแล้วคงไม่แล้วเสร็จ