"เทียนเปิดโลก" เสริมดวง เสริมชะตา แจกฟรี ให้บูชาแล้ว

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย เสขบุคคล, 29 ตุลาคม 2012.

1. ลูกหลวงปู่

ลูกหลวงปู่ เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2007
    ได้รับเทียนและน้ำมนต์แล้วค่ะ ขอบคุณมูลนิธ,คุณเสขบุคลและทุกๆท่านที่จัดส่งให้
    ขอบคุณมากสาธุ

2. เสขบุคคล

เสขบุคคล เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาในกุศลศรัทธากับทุกท่านด้วยนะครับ

ขอบคุณสำหรับการโหวตให้คะแนนกระทู้ด้วยนะครับ

ขอให้ทุกท่านที่ได้เทียนไปแล้ว ไม่ว่าท่านจะมีเวลาในการเจริญกุศลมากน้อยอย่างไร ๕ นาที ๑๐ นาทีก็ดี ในขณะที่ทำการสวดมนต์บูชาพระ ให้สมาทานศีลด้วยก็ดี แล้วสวดมนต์ เจริญพุทธคุณ ธัมมคุณ สังฆคุณ ด้วยใจที่น้อมไปในการบูชาสิ่งที่มีอานุภาพมาก มีบุญมีบารมีมาก และเชื่อมั่นว่า ต่อจากนี้ไป ชีวิตของคุณจะต้องดีขึ้น และเมื่อจบการสวดบูชาแล้ว ให้ตั้งจิตให้มั่นคง อธิษฐานสิ่งที่กำลังตั้งใจ เรื่องเดียว อย่าให้มากเรื่อง ให้จิตเป็นสมาธิเด็ดเดี่ยวเหมือนคนยิงปืน กำหนดเป้าหมายของตนเองให้ชัดเจน หากบุญกุศลที่คุณทำนั้น มีความตั้งใจสูง และมีสมาธิสูง ผลนั้นย่อมบังเกิดได้ในไม่ช้านะครับ

3. เสขบุคคล

4. bussaba1

bussaba1 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2011
    วันนี้ได้รับเทียนและน้ำมนต์แล้วค่ะ จะเริ่มจุดเทียนสวดมนต์ตั้งแต่คืนนี้เลย ขอบคุณมากน่ะค่ะ
    โอนเงินร่วมทำบุญแล้วจะ PM ให้ทราบค่ะ

5. น้องนีล

น้องนีล เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2006
    ได้รับเทียนและน้ำมนต์แล้วครับ ขอบคุณมูลนิธิ,คุณเสขบุคลและทุกๆท่านที่จัดส่งให้
    ขอบคุณมากๆ อนุโทนาสาธุ ครับ

6. jairlinethai

jairlinethai เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2006
    ได้รับเทียน และน้ำมนต์แล้วครับ

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

7. ลูกหลวงปู่

ลูกหลวงปู่ เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2007
    น้ำมนต์ที่ได้ รับนำไปใช้อย่างไรครับ

8. เสขบุคคล

รายชื่อผู้ขอเทียน รอจัดส่งให้มีดังนี้ครับ
    ๖/๑๑/๕๕ radaphak อุบลราชธานี , phoohats อุดรธานี , ลูล่า ภูเก็ต , chip นครราชสีมา , ชายทะเล ชลบุรี

๗/๑๑/๕๕
    chothip กาญจนบุรี , Imwaew Lovegood , THATCHAKON THATCHAKON จ.ระยอง , jeedmaneejeedmanee จ.เชียงใหม่

9. เสขบุคคล

นำน้ำมนต์ที่ได้ไปใส่ในน้ำที่จะดื่ม จะอาบได้ตามใจชอบครับ เช่น เอาน้ำดื่มขวดลิตรที่ยังไม่ดื่มหรือขวดที่มีน้ำเต็ม แล้วเอาน้ำมนต์ใส่ข้างบน น้ำในขวดก็จะเป็นน้ำมนต์ไปด้วย เมื่อใช้น้ำในขวดใกล้หมดก็หาขวดใหม่มา เอาน้ำในขวดเก่ารินน้ำใส่ไปนิดนึง น้ำนั้นก็เป็นน้ำมนต์อีกครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 พฤศจิกายน 2012
  10. เสขบุคคล

ดีครับ อนุโมทนาบุญด้วยครับ ขอให้สมหวังและเจริญในหน้าที่การงานนะครับ

11. Palita N

Palita N เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2009
    ได้โอนเงินร่วมบุญกับมูลนิธิ 209 บาท วันที่ 8 /11/12 เวลา 15.18 น.
    ธนาคารออมสินค่ะ

12. burimprad

burimprad เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2009
    ได้รับเทียนพร้อมน้ำมนต์แล้วคะ เมื่อคืนใช้สวดมนต์วันพระพอดีเลย ขออนุโมทนาบุญ สาธุให้กับท่านเสขฯ และมูลนิธิด้วยนะคะ ขอให้ข้าพเจ้าได้สมดั่งจิตอธิษฐานด้วยเทอญ

13. เสขบุคคล

มีหลายท่านถามเข้ามา เรื่องการใช้เทียน สามารถใช้บูชาได้เลยครับ ตามที่เอกสารแจ้งนั้นนะครับ ให้ทุกท่านตั้งจิตให้เป็นกุศล สมาทานศีลแล้วจึงสวดมนต์บูชาพระ จะเป็นบทใดตามที่ตนเคยสวดอยู่ก็ได้ แต่คนที่ไม่ค่อยได้สวดมนต์ ก็สวดพุทธคุณ ธัมมคุณ สังฆคุณ จะสวดพระปริตรก็ได้ สวดคาถาเงินล้านก็ได้ ในขณะที่สวดขอให้มีจิตใจตั้งมั่นเป็นสมาธิ หลังจากสวดเสร็จให้ตั้งจิตอธิษฐานสิ่งที่ตนเองขัดข้อง เรื่องเดียวที่สำคัญที่สุด อย่าอธิษฐานมากเรื่องจะไม่ดีครับ จะเริ่มต้นวันไหนก็ได้ ยิ่งทำมาก ทำไว อานิสงส์ก็จะเกิดเร็ว เกิดไว ครับ
    ถ้าคุณมีเวลาน้อย เทียนยังใช้ไม่หมดเล่ม ก็สามารถดับใช้วันต่อๆไปได้ครับ ไม่ต้องทิ้งนะ
    ส่วนเรื่องน้ำมนต์ ดูที่มูลนิธิสุวรรณโคมคำ จะมีบอกเรื่องของน้ำมนต์ ตรงด้านซ้ายของจอ เลื่อนลงมาจะเห็นเป็นรูปขวดน้ำมนต์ "พุทธมนต์สุวรรณโคมคำ" ท่านสามารถดูรายละเอียดได้เลยนะครับ

14. แสนโชค

แสนโชค เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2009
    ได้รับเทียนพร้อมน้ำมนต์เรียบร้อยแล้วนะคะ วิธีใช้เทียนนี่จุดทีละเล่มใช่ไหมคะ
    อนุโมทนาค่ะ

15. เสขบุคคล

ถูกครับ ใช้ทีละต้นก็พอครับ ที่สำคัญอยู่ที่ความตั้งใจในการทำกุศลจิต แล้วหลังจากนั้นก็ตั้งจิตให้เป็นสมาธิ อธิษฐานบุญให้เกิด อย่าอธิษฐานมากเรื่องเอาเรื่องสำคัญที่สุดเรื่องเดียวนะครับ

16. Imwaew Loveggod

Imwaew Loveggod Active Member

9 พฤศจิกายน 2011
    ได้รับเทียนแล้วค่า ขอบคุณมากนะค่ะ

17. Imwaew Loveggod

Imwaew Loveggod Active Member

9 พฤศจิกายน 2011
    บริจาคเงินเข้ามูลนิธิ เป็นจำนวน 300 บาทถ้วนค่า โอนเรียบร้อยแล้ว

18. เสขบุคคล

อนุโมทนาครับ ตั้งใจเรียน และสวดมนต์ด้วยนะครับ ทำสมาธิให้จิตสงบตั้งมั่น ปัญญาจะได้ดีๆ เรียนหนังสือเก่งๆนะครับ

19. chothip

chothip Active Member

ได้รับเทียนแล้วนะคะ ขอบคุณมากค่ะ

20. THATCHAKON

THATCHAKON เป็นที่รู้จักกันดี

20 มิถุนายน 2009
    ได้รับเทียนแล้วและจะเริ่มจุดเทียนวันนี้เลยครับขอบคุณมากครับ