"เทียนเปิดโลก" เสริมดวง เสริมชะตา แจกฟรี ให้บูชาแล้ว

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย เสขบุคคล, 29 ตุลาคม 2012.

1. ศรัทธาพญาเวนไตย

ศรัทธาพญาเวนไตย เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2010
    ขอรับเทียนเปิดโลกด้วยนะครับ คุณเสขบุคคลครับ ขอบคุณครับ ^______^

2. tikking

tikking เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับเทียนเปิดโลก ด้วยค่ะ อนุโมทนาบุญด้วยนะคะ สาธุค่ะ

รายละเอียดที่อยู่ส่งข้อมูลให้ทาง PM แล้วค่ะ

ขอบคุณนะคะ

3. เสขบุคคล

เสขบุคคล เป็นที่รู้จักกันดี

จะดำเนินการจัดส่งให้ตามที่ขอมาครับ

4. เสขบุคคล

จะดำเนินการจัดส่งให้ตามที่ขอมาครับ

5. เสขบุคคล

ก็ขอให้ทุกท่านตั้งใจสวดมนต์ เจริญกุศล ทำให้จิตมีสมาธิมากๆ เมื่อมีกุศล มีบุญ แล้วการอธิษฐานจิตเพื่อให้การดำเนินชีวิตของท่านเป็นไปตามวัตถุประสงค์ จะสัมฤทธิ์ผลได้เพราะความเพียร ความตั้งใจในการสวดมนต์ เจริญจิตภาวนา นะครับ ขอให้ตั้งมั่น ตั้งใจ แล้วก็ขอให้ทุกๆท่าน ประสบความผาสุข เจริญๆในหน้าที่การงาน และสมเจตนารมณ์ที่ตั้งใจไว้ทุกๆท่านนะครับ

6. เสขบุคคล

ขอให้ตั้งใจเริญภาวนานะครับ ชีวิตจะได้มีการเปลี่ยนแปลงดีขึ้นโดยไว ขอได้อีกถ้าหมดแล้วนะครับ

7. เสขบุคคล

เทียนนี้จัดทำขึ้นโดยการลงอักขระเลขยันต์โดยการเขียน(จาร) แล้วสวดพระพุทธมนต์โดยพระภิกษุ อีกครั้งหนึ่ง เป็นการจัดทำเพื่อสงเคราะห์เพื่อนๆที่มีความทุกข์จากกิจการ งาน อาชีพ เพื่อเสริมดวงเสริมชะตา โดยการนำไปจุดบูชาพระที่บ้าน เมื่อจุดบูชาด้วยใจที่เชื่อมั่นและศรัทธาในพระรัตนตรัยแล้ว บุญที่เกิดจะมีกำลัง เมื่อได้บุญจากการเจริญภาวนานั้นแล้ว ท่านก็สามารถอธิษฐานเพื่อให้เกิดผลที่ดีในการดำเนินชีวิต และเกิดความเป็นสิริมงคล หากกรรมที่ท่านทำมาไม่มากนัก การใช้เทียนเปิดโลกนี้ก็จะสำเร็จผลไม่ช้านาน ก็ขอให้ทุกท่าน หมั่นสวด หมั่นเจริญ และถ้าหมดแล้วก็สามารถขอเข้ามาใหม่ได้นะครับ

ส่วนค่าใช้จ่ายนั้นไม่ได้เรียกร้อง เป็นการบริการท่านทั้งหลาย แต่บางท่านที่ประสงค์ร่วมบุญเพื่อเป็นค่าใช้จ่ายในการจัดหาซื้อเทียนและเป็นค่าพัสดุและค่าส่งไปรษณีย์ ท่านสามารถร่วมบุญกับมูลนิธิโดยโอนเงินเข้าบัญชีของมูลนิธิดังที่แจ้งไว้ในกระทู้ก่อนข้างต้นนะครับ ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านในการเจริญบุญ เจริญกุศล ทุกท่านด้วยนะครับ

8. เสขบุคคล

หมายเหตุ

ท่านที่ตั้งจิตอธิษฐาน อย่าอธิษฐานมากเรื่อง ให้เอาเรื่องที่สำคัญที่สุดเรื่องเดียวนะครับ และเมื่ออธิษฐานแล้ว ห้ามเอ๊ะ...คือเอ๊ะมันจะได้ไหมหน้อ ห้ามเอาความคิดลบมาใส่เด็ดขาด แม้แต่แว๊วเดียวนะครับ เพราะในขณะที่จิตเป็นสมาธิ อย่าเอาเชื้อลบใส่เข้าไปด้วยเด็ดขาดนะครับ เดี๋ยวทำแล้วจะไม่มีผลสำเร็จนะครับ

9. burimprad

burimprad เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2009
    อ้างอิง:
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ แสนโชค
    ได้รับเทียนพร้อมน้ำมนต์เรียบร้อยแล้วนะคะ วิธีใช้เทียนนี่จุดทีละเล่มใช่ไหมคะ
    อนุโมทนาค่ะ

คุณเสขฯคะ รบกวนขอรับเทียนเพิ่มได้ไหมคะ ดิฉันไม่ทราบจุดครั้งละ 2 ต้นเลยหมดแล้ว

10. Imwaew Loveggod

Imwaew Loveggod Active Member

9 พฤศจิกายน 2011
    พอพนมเทียนที่จุดไฟอยู่ จิตที่ฟุ้งซ่านก็จับอยู่ที่เปลวไฟ สบายใจมากค่ะ

11. เสขบุคคล

ดีแล้ว ทำให้จิตสงบจากสิ่งภายนอก กุศลเกิดมาก ผลการอธิษฐานก็จะสำเร็จไวครับ

12. เสขบุคคล

คุณเสขฯคะ รบกวนขอรับเทียนเพิ่มได้ไหมคะ ดิฉันไม่ทราบจุดครั้งละ 2 ต้นเลยหมดแล้ว[/QUOTE]

แจ้งฝ่ายจัดส่งแล้วนะครับ ติดตามรับของได้เลยครับ

13. เสขบุคคล

เสขบุคคล สัตตเลขาจารย์ - YouTube
    ฝากYou Tube ให้ดูเพื่อเจริญศรัทธา ในพระพุทธเจ้า พระธรรม และพระสงฆ์ นะครับ

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=uTT3oecLfLY&feature=plcp]ประโยชน์การศึกษาพุทธคุณ.wmv - YouTube[/ame]

14. เสขบุคคล

การบูชาพระพุทธเจ้ามีอานิสงส์มาก [ame=http://www.youtube.com/watch?v=DpO5CqNgqPo&feature=plcp]การบูชาพระพุทธเจ้ามีอานิสงส์มาก - YouTube[/ame]

<embed src="http://www.youtube.com/v/DpO5CqNgqPo&autoplay=1" frameborder="0"<iframe width="420" height="315" allowfullscreen></iframe></embed>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 พฤศจิกายน 2012
  15. เอี่ยมสนธิ

เอี่ยมสนธิ เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับเทียนเรียบร้อยแล้ว และโอนเงินทำบุญจำนวน 300.-บาทให้แล้วนะครับ กราบขอบพระคุณอย่างสูง

16. เสขบุคคล

อนุโมทนาครับ ขอบคุณที่แจ้งมาครับ ท่านใดที่ยังไม่ได้เขียนกลับมาบอกนะครับ

17. เสขบุคคล

ช่วงนี้การจัดส่งเทียนอาจจะช้าหน่อยนะครับ เพราะทางมูลนิธิกำลังจะจัดงานทอดผ้าป่า ที่สถานปฏิบัติธรรม สุวรรณาภา พิษณุโลก ในเดือนหน้าที่จะถึงนี้วันที่ ๒๑ถึง๒๓ ธันวาคม และมีการปฏิบัติธรรมเป็นการเทิดพระเกียรติในหลวงด้วย ขณะนี้กำลังรวบรวมรายชื่อ และจัดการเรื่องซองผ้าป่า พี่เจ้าหน้าที่มีภารกิจมาก อาจดำเนินการเรื่องการจัดส่งเทียนช้าสักหน่อย
    แต่ผมจะพยายามเข้าไปช่วยจัดการให้นะครับ เรื่องเทียน ปกติผมจะมีเข้าไปช่วยงานที่มูลนิธิเป็นประจำ อาทิตย์ละสองวันสามวันบ้าง ถ้าอย่างไรรอสักนิดนะครับ ส่วนท่านใดที่จะทำบุญร่วมกับมูลนิธิก็เชิญติดตามลิงค์นี้นะครับ มูลนิธิสุวรรณโคมคำ แล้วกดที่ตรงคำว่า รับบริจาค นะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 พฤศจิกายน 2012
  18. ABT

ABT เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2009
    ได้รับเทียนแล้วตั้งแต่วันที่ 19 พ.ย.แล้ว วันนี้ 27 พ.ย.55 เวลา ประมาณ 08.15 น.ได้โอนเงิน จำนวน 200 บาท ร่วมทำบุญกับมูลนิธิแล้ว ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

19. เสขบุคคล

อนุโมทนาครับ ขอให้บุูชาพระด้วยความเพียรและความตั้งใจนะครับ

20. damisa_jim

damisa_jim สมาชิก

21 มิถุนายน 2012
    ขอรับเทียนด้วยนะคะ ส่งชื่อและที่อยู่ที่ PM แล้วคะ รบกวนด้วยนะคะ ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ