เปิดตำนานหลวงปู่ทิม วัดละหารไร่ ภาค 2

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย แก้วสว่าง, 15 ธันวาคม 2012.

1. ทหารเก่า เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2010
    อย่าดังไปครับ อิอิ เดี๋ยวก็หมดก่อนที่ศิษย์ตัวจริงจะได้ครอบครองของน้อยมากครับ:cool::cool:

2. ทหารเก่า เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากครับที่เล่าประสพกราณ์ดีๆให้ฟังครับ:cool:

3. คนอวดพระ เป็นที่รู้จักกันดี

นั่นจิครับ... อิอิ ^__^

4. choey เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2011
    ขอบพระคุณมากครับ..คุณ apichet40 ที่กรุณาบอกเส้นทางให้ผมครับ...
    แต่ว่ากลัวจะไปไม่ทันครับ..หลงทางฃะก่อนครับ....ยังไงก็ลุยเผื่อโชคดีีปีใหม่
    กอ่นจะกลับใต้ครับ....ขอขอบคุณในนํ้าใจที่ได้ช่วยเหลือนะครับ....
    ขอบพระคุณครับ.......

5. anusorn497061 เป็นที่รู้จักกันดี

23 ธันวาคม 2011
    อ้างอิง:
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ วังน้ำ
    ไหน ๆ ก็จะส่งท้ายปีเก่า 555 จะจากไป 556 กำลังจะเข้ามา ขอเล่าสู่กันฟังอีกสักเรื่องหนึ่ง

คำอธิษฐานเป็นจริง

เรื่องเสือไม้แกะของหลวงปู่ทิม อิสริโก ผมได้แบ่งให้กับนายพิน กรับทอง คนบ้านยางห้าร้อย อ.แสวงหา จ.อ่างทอง นายพินเป็นพ่อค้าขายน้ำผลไม้ ซึ่งขายของอยู่ในโรงเรียนที่ผมสอนอยู่ เมื่อนายพินได้เสือมาแล้ว ได้อธิษฐานต่อหลวงปู่ว่า ขอให้ตัวเองหายจากโรคภัยที่ตนเองเป็นอยู่ ถ้าไม่หายก็ขอให้ถูกหวย ปรากฎว่าคำอธิษฐานนั้นเป็นจริง หวยไม่ถูกแต่โรคที่เป็นหาย คราวนี้จะขออธิบายให้ฟังว่า โรคที่นายพิน กรับทองเป็นนั้น มีอาการดังนี้ครับ เมื่อมีการร่วมหลับนอนกับผู้หญิงครั้งใด จะมีเลือดออกจากลำกล้องเป็นลิ่ม ๆ มากถึงขนาดครึ่งขวดน้ำโพลาลิส เป็นอย่างนี้ประจำ นายพินได้เดินทางไปหาหมอหลายโรงพยาบาล เพื่อตรวจหาสาเหตุของโรคนี้ แต่ปรากฏว่าหาสาเหตุของโรคไม่พบ โรงพยาบาลที่นายพิน กรับทองเดินทางไปรักษานั้นมีดังนี้
    1. โรงพยาบาลประจำจังหวัดอ่างทอง
    2. โรงพยาบาลราชธานี จ.พระนครศรีอยุธยา
    3. โรงพยาบาลภูมิพล
    4. ศูนย์มะเร็งจังหวัดลพบุรี

ซึ่งที่ศูนย์มะเร็งจังหวัดลพบุรี มีคุณหมอณัฐวุฒิเป็นเจ้าของไข้ ทุกโรงพยาบาลหาสาเหตุไม่ได้ แต่หลังจากที่นายพิน กรับทอง ได้เสือของหลวงปู่มา และได้อธิษฐานขอกับหลวงปู่แล้ว ตั้งแต่วันนั้นจนถึงวันนี้ ปีกว่าแล้วครับ ไม่เกิดอาการเช่นนี้อีกเลย นายพิน ได้กล่าวกับผมว่า หวยไม่ถูก แต่หายจากโรค ยิ่งกว่าถูกหวยเสียอีก (ถ้าไม่เชื่อสอบถามได้ที่ นายพิน กรับทอง โทร 0861245442)

สวัสดีครับอาจารย์ขอบคุณครับสำหรับประสบการณ์ดีๆๆ

6. ตะวันอัสดง เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

30 มิถุนายน 2011
    ที่ไปผมก็ไม่ได้คิดเรื่องวัตถุมงคลครับ คิดแค่ว่า ได้ไปกราบท่าน ได้ธรรมะจากท่าน ก็เป็นมงคลกับตัวเองพอแล้วครับ

เมื่ิอวานเพิ่งไปครั้งแรก ไม่รู้จักทางก็เลยเรียก TAXI ไป ไปๆมาๆคนขับก็ไม่รู้จักเหมือนกัน (นึกในใจ แล้วรับตรูขึ้นมาทำไมฟระ) เอาวะ ไหนๆก็ขึ้นมาแล้ว ก็เลยถามทางไปเรื่อยๆ กว่าจะถึง หมดไปเป็นร้อย หุ หุ สุดท้ายก็ไม่เจอท่าน แต่ไม่เป็นไร คราวหน้าไปใหม่

ส่วนทางไปเท่าที่จำได้ ก็ตามรูปครับ ผิดถูกประการใด ก็ขออภัยไว้ ณ ที่นี้

7. jaguarnusing เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อวานได้มีโอกาสสนทนากับน้าต๋อย หนึ่งในบทสนทนาที่น่าสนใจคือ พุทธคุณของปลัดขิก ส่วนเป็นอย่างไรนั้น ลูกหลานหลวงปู่ที่มีโอกาสได้ครอบครองต้องลองใช้กันครับ ^^

8. kiati_sak เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

23 ธันวาคม 2009
    ท่านใดไปวัดหงษ์ฯ ผมรบกวนฝากบูชาพระหลวงปู่ทิมด้วยได้ไหมครับ อยากไ้ด้มากเลย ที่แจกในกระทู้ ไม่ทันเขาสักที :'(

9. ekarad เป็นที่รู้จักกันดี

อย่างนี้ต้องลองหามาบูชาบ้างแล้วคับ

10. ทหารเก่า เป็นที่รู้จักกันดี

5555ยังเก่งนะครับไปจนถึงที่หมายศัทธราแรงกล้า ผมเองยังไม่เคยไปเลยครับมีแต่เอนไป อิอิ:cool:

11. ทหารเก่า เป็นที่รู้จักกันดี

ท่านใดจะไปก็ส่ง PM ไปบอกคุณ kiati_sak ด้วยแล้วกันครับเรานับถือหลวงปู่เหมือนกันครับ:cool:

12. kravity เป็นที่รู้จักกันดี

ฝากคุณป๊อกส่องเครื่องรางให้ผมบ้างนะครับ อิอิ^^

ปล.ถ่ายภาพบรรยากาศมาให้ชมบ้างนะครับ

13. ติ้งลิงติง เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2010
    """""""""""""""""""""""""""""""'
    ผมก็เชื่อเช่นนั้นครับ
    และต่อไปจะหายากมาก ๆ เลยครับ.....

14. ติ้งลิงติง เป็นที่รู้จักกันดี

............................
    :cool: :cool: :cool: :cool: :cool:

15. apichet40 เป็นที่รู้จักกันดี

ได้ครับคุณกานต์ ถ้าไม่ติดธุระซะก่อนนะครับ :p:p

16. ติ้งลิงติง เป็นที่รู้จักกันดี

....................
    :cool: :cool: :cool: :cool: :cool:

17. ทหารเก่า เป็นที่รู้จักกันดี

แจ้งข่าวครับ ขณะนี้พระผงพุทธคุณเหลือที่วัดหงษ์ ไม่ถึงยี่สิบองค์ครับเป็นพิมพ์พระพุทธห้าเหลี่ยม พระรอด และอะไรผมก็ลืมเพื่อนผมโทรมาเล่าให้ฟังครับ

18. ekarad เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากครับที่แจ้งข่าว ใครยังไม่ได้ต้องรีบหน่อยครับ

19. ตะวันอัสดง เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

30 มิถุนายน 2011

ถ้า พรุ่งนี้ได้ไป และ ยังมีเหลืออยู่นะครับ จะบูชามาเผื่อคนที่ไม่สะดวกไปด้วยตัวเองครับ

ถ้าได้มา จะมาแจ้งในกระทู้ครับ

20. choey เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2011
    พี่ครับบูชามาเผื่อผมด้วยนะครับ...ผมไม่แน่ใจว่าไปวัดจะไปถูกไม๊ และ จะยังมีเหลือหรือเปล่า จะเอาไปให้หลานที่ทำงานและอาศัยอยู่ในพื้นเสี่ยงที่ใต้ครับ..ขอบคุณครับ