เปิดตำนานหลวงปู่ทิม วัดละหารไร่ ภาค 2

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย แก้วสว่าง, 15 ธันวาคม 2012.

1. แก้วสว่าง ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

หลวงปู่ทิม วัดละหารไร่

สวัสดีทุกท่านในยามค่ำคืน วันนี้ถือเป็นวันครบรอบ1อาทิตย์ที่ได้เริ่มเปิดกระทู้ภาค2มายินดีกับทุกท่านที่ได้วัตถุมงคลของหลวงปู่ไว้ใช้กัน ยามนี้ผมขอนำภาพวินาทีสุดท้ายแห่งการมรณะภาพของหลวงปู่ทิม อิสริโก แห่งวัดละหารไร่ในภาพเราจะเห็นนายสาย แก้วสว่างและสามเณรที่อยู่ข้างๆก็คือสามเณรฉ่ำ งามศรี ซึ่งถือมีศักดิ์เป็นหลานหลวงปู่ครับ

2. แหม่มจ้า เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

กราบหลวงปู่ทิม อิสริโก ครับ

3. ทหารเก่า เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2010
    เห็นรูปนี้ทีไร เหงื่อมันจะออกตาทุกที ลองดูคนที่อยู่ในรูปสายตาแต่ล่ะท่านช่างเศร้าอะไรขนาดนั้น

ไฟล์ที่แนบมา:

4. apichet40 เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อวานอ่านเห็นว่ามีตั้ง 50 องค์ไม่คิดว่าจะหมดเร็วขนาดนี้เลยครับ ตอนแรกผมนึกว่า คุณตะวันอัสดง เหมามาแจกในกระทู้นี้ซะอีกครับ

เพี๊ยบเลยครับพี่ สุดยอดทุกองค์เลยครับ :cool::cool:

ของคุณครับพี่ ตอนนี้ผมตามร่วมทำบุญตามพี่แนะนำอยู่ครับ (deejai)(deejai)

5. ทหารเก่า เป็นที่รู้จักกันดี

ผมจะบอกว่ามีทีเด็ดเดี๋ยวผมจะส่ง PM ไปบอกครับ

6. kali เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2012
    พี่ทหารเก่า มีทีเด็ดอะไร รบกวน PM ผมด้วยคับ

7. ekarad เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่ทิมครับ

8. ตะวันอัสดง เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

30 มิถุนายน 2011

ขออภัยที่ทำให้ผิดหวังนะครับ ไว้คราวหน้า ถ้าไปแล้วมี จะบูชามาให้นะครับ

ด้วยความเต็มใจเป็นอย่างยิ่งครับ ผมเองก็ได้รับน้ำใจไมตรีจากน้าต๋อย , อ.แก้วสว่าง , คุณรักรังสิต มาเช่นเดียวกัน และเมื่อหลายปีก่อน คนที่ผมรักก็เคยต้องลงไปทำงานที่ใต้เหมือนกัน ความรู้สึกนี้ผมพอเข้าใจครับ

รบกวนคุณ choey PM ที่อยู่ให้ผมด้วยครับ

9. ทหารเก่า เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ดีใจกับน้อง apichert40 ด้วยครับดีใจนะครับ กลุ่มเราจะได้มีเหมือนกัน ครบทุกด้าน รับรองชะตาชีวิตไม่ตกต่ำ มีแต่รวยๆ ศัตรูคิดร้ายมีอันต้องแพ้พ่ายไป อยากบอกอะไรน้องอย่าง นายเยี่ยมมาก;ปรบมือ;ปรบมือ;ปรบมือ

10. ทหารเก่า เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามดึกท่านโต้ง น้องรักรังสิต และทุกท่านครับ:cool:

11. ตะวันอัสดง เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

30 มิถุนายน 2011

ก็ว่าจะ...นะครับ หรืออย่างน้อยก็น่าจะเหลือสัก 10 องค์ พอสำหรับคนที่ฝากผมทั้งหน้ากระทู้แล้วก็หลังไมค์ครับ สุดท้าย :':)':)'(

12. รักรังสิต เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ ช่วงนี้ไม่ค่อยได้โพส งานแยะมากครับ หลวงปู่ทิมท่านเมตตา
    ได้รับพระของหลวงปุ่แล้ว ทำอย่างไร
    นำพระใส่ฝ่ามือ นึกถึงหลวงปู่แล้วเก็บไว่้ในหัวใจ ระลึกถึงท่านให้มั่น
    ดอกไม้ไม่มีไม่เป็นไร เอาศรัทธา เอามือ เอาใจ ต่างธูปเทียน บูชาท่าน
    ธูปในความเป็นจริงเหมือนสื่อที่เราส่งไปหาหลวงปู่ ถ้าเราศรัทธาหลวงปู่
    เราเอาดวงจิตเราส่งถึงหลวงปู่ ผมว่าท่านรับรู้ครับ
    ถ้าจะจุดธูป ผมอยากให้จุดสัก 5 ดอก แทนพระพุทธ พระะธรรม พระสงฆ์ บิดามารดา ครูบาอาจารย์ เวลากราบพระ อยากให้กราบพระสัก 5 ครั้ง กราบพระพุทธ กราบพระธรรม พระสงฆ์ กราบบิดามารดา กราบครูบาอาจารย์ เรื่องกราบพระ 5 ครั้งรบกวนคุณภณนาวิน
    ช่วยอธิบายการกราบพระ 5 ครั้งของสมเด็จพระพุทธโฆษาจารย์วัดเขาบางทราย อาจารย์ของท่านเจ้าคุณนรรัตราชมานิต วัดเทพศิรินทร์ให้ญาติธรรมหน่อยครับ ขออนุโมทนาบุญครับ

13. kravity เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับคุณป๊อก ขออนุโมทนาบุญในครั้งนี้ให้กับคุณป๊อกด้วยครับ (ตอนแรกกะแซวเล่นนะเนี่ย 5555) ขอขอบพระคุณ คุณป๊อกอีกครั้งในความมีน้ำใจงาม ซึ่งผมกับคุณป๊อกไม่เคยรู้จักกันมาก่อนนะครับ โชคดีที่ในสังคมไทยยังมีคนแบบนี้อยู่ครับ :cool::cool::cool:

14. apichet40 เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุๆๆๆ ครับพี่ เพราะเพื่อนๆพี่ๆน้องๆศิษย์หลวงปู่ทิม ในกระทู้นี้แหละครับที่เมตตากรุณา กับผมทำให้ผมได้มีพระแท้ๆของหลวงปู่ไว้ครอบครองครับพี่

ตอนน้าต๋อยประกาศแจก (องค์แรกสำหรับ) ผมเป็นคนพูดไม่ค่อยเก่งครับแต่ผมศรัทธาด้วยใจครับ ผมมาขอรับก็ตอบแบบห้วนๆมากเลยครับ ไม่คิดว่าจะได้รับเลยด้วยซ้ำครับ แต่น้าต๋อยก็เมตตาให้มา ดีใจสุดเลยครับ แบบสุดจะบรรยายออกมาเลยครับ ผมเชื่อว่าทุกๆท่านรู้สึกเช่นเดียวกับผมครับ

(deejai)(deejai)(deejai)

15. kravity เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมเผยแพร่บารมีหลวงปูครับ

ขอบสอบถามเฮียต๋อยหน่อยครับ ไม่ทราบว่า เป็นบล็อกอะไรครับ ใช่เนื้อเบา เนื้อว่านหรือเปล่าครับ

16. q2499 เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2010
    ยินดีกับพี่รัก ขอให้รวยๆนะครับ

17. โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010
    สวัสดีครับพี่ ได้ของเด็ด ของดีแล้วยินดีด้วยนะครับ

18. โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010
    ณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 29 คน ( เป็นสมาชิก 27 คน และ บุคคลทั่วไป 2 คน ) [ แนะนำเรื่องเด่น ]
    โต้งชลบุรี, ทหารเก่า, วิโรจน์999, apichet40, Rachanya, jinjew, q2499, choey, jaturong_tae, มหาเสน่ห์, ต้นแก้ว, narrong, PraKhoonPhan, bordintu, Piont, tomsignal, ตะวันอัสดง, ดาวร้าย, tanatsan, พฤศจิกา, clubzaleng, ภูวดิท, bukarati, ทำความดี, แก้วสว่าง, suntornpoo

สวัสดีครับทุกท่าน ช่วงนี้ผมไม่ค่อยได้มีเวลาเข้าในตอนกลางวัน
    มาอ่านอีกทีกระทู้ไปเร็วมากๆ ต้องตามไปอ่านย้อนหลังพักใหญ่

19. apichet40 เป็นที่รู้จักกันดี

ด้วยความยินดีครับ เป็นโอกาสของแต่ละท่านครับ ผมเป็นเหมือนผู้ส่งสารหาเจ้าของตัวจริงครับ(ขอยืมวลีจากน้าต๋อยพี่รักพี่โต้งมาใช้นะครับ) เพื่อนๆพี่ๆน้องๆท่านใดอยู่กรุงเทพ หรือ ปริมณทล ลองหาโอกาสเข้าไปกราบท่านพระอาจารย์ไพบูลย์ วัดหงส์รัตนาราม คณะ4 ดูนะครับ ท่านใจดี และเมตตามากเลยครับ ผมไม่แปลกใจเลยครับที่น้าต๋อย พี่รัก พี่โต้ง คุณโอ๊ด จะกล่าวถึงท่านบ่อยๆๆ ลองเข้าไปอ่านกระทู้ด้านล่างนี้กันดูนะครับ

เชิญพูดคุยลูกศิษย์พระอาจารย์ไพบูลย์ วัดหงษ์รัตนาราม

ปล ผมขออนุญาตท่านอาจารย์แก้วสว่าง โพสกระทู้ของพระอาจารย์ไพบูลย์ หน่อยนะครับ

20. ทหารเก่า เป็นที่รู้จักกันดี

เรียกของที่ระลึกในการร่วมทำบุญกับหลวงปู่ดีกว่าครับ ผมจะไม่เรียกท่านปลัดครับ ผมเรียกท่านอธิบดีครับ เพราะวาสนาดีว่าท่านปลัดครับ เรียกเป็นเคล็ดครับ:cool: