เปิดตำนานหลวงพ่อทิม วัดละหารไร่

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย แก้วสว่าง, 17 เมษายน 2011.

1. โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010
    ช่วงเริ่มต้น และปรับตัวก็ยุ่งๆ แบบนี้แหละครับ ยังไงก็ขอให้ราบรื่นและประสบความสำเร็จในหน้าที่การงานนะครับ แล้วได้ที่พักหรือยังครับ หรือยังเดินทางไปกลับที่บ้านอยู่

2. เม่นจัง เป็นที่รู้จักกันดี

16 มิถุนายน 2011
    สวัสดีครับพี่ชายที่แสนดี ว่างจะแวะไปหานะครับ เหมือนเดิมครับ อิอิ

3. เม่นจัง เป็นที่รู้จักกันดี

16 มิถุนายน 2011
    เป็นอย่างที่คุณโต้งบอกแหละครับ ขอบคุณนะครับสำหรับคำอวยพรและคำแนะนำต่างๆ ตอนนี้อยุูบ้านครับ ทดลองอยู่บ้านก่อนครับไว้ไม่ไหวค่อยไปหาที่พักที่นั่นครับ แต่ก็ไม่แน่ถ้าหน้าฝนมาเร็วอาจจะได้ไปอยู่เร็วก็ได้ครับ เพราะน้ำท่วมทางคงไปไม่ได้ครับ 555

4. ภูวดิท เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2010
    อยากรู้จักพี่ชายคนนั้นจัง จะได้ไปขอพระหลวงปู่ทิม เป็นอะไรที่สุดๆๆแล้วหลวงปู่ทิม หลวงปู่กวย
    :cool::cool:

5. น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

ดีนะครับ ที่ไม่บอกคุณลุงใจดี (ที่ทุกๆ คนก็รู้ว่าใคร) 55
    ผมจะได้ไปปล้นเศียรโต และลูกอม บรอนซ์น้ำตาลจากคนๆ นั้น

6. น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีด้วยครับคุณนอร์ อ่านแล้วยังขนลุก (ไม่ได้ปวดอึ้นะครับ อิอิ)
    อย่างที่ผมบอกไว้ครับ เหตุใดผมถึงบอกให้ลองใช้พิมพ์นี้ดู
    ถ้าอยากได้แบบเด็ดๆ ติดต่อที่พี่ภูได้ครับ ท่าทางจะเป็นองค์เดียวในโลก

7. Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    ขอบคุณครับน้าต๋อย.....ผมมาถึงบางอ้อก็คราวนี้ล่ะครับว่าทำไมน้าต๋อยย้ำกับผมนักหนาว่า "ถ้าเรื่องงานให้เอาพิมพ์เศียรโตไปลองแขวนดูก่อน...อย่าเพิ่งแขวนพิมพ์อื่น"

(^___^)

ภาพที่ระลึกเมื่อครั้งไปรับพระกับมือน้าต๋อยนี้....
    แฟนผมแอบถามว่าทำไมต้องเก็บรูปถ่ายคู่กับผู้ชายในมือถือด้วย??? ฮ่าๆๆ ^^

8. น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

ตายละ ความลับสวรรค์โดนเปิดเผย...เอาหนุ่มหล่อที่ไหนมาถ่ายรูปด้วยครับ

9. Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

555.... พอดีวันนั้นผมบอกเธอว่าจะไปวัดระฆังและวัดคงคง จ.นนทบุรีครับ...
    ไม่ได้บอกว่าจะแวะไปหาผู้ชายแถวบางโพ ฮ่าๆๆๆๆๆ ^___^

10. chainerror เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    พี่ชายผมมาปรากฎตัวแล้ว 55
    น้าต๋อยนี่รู้ลึกรู้จริงอย่างนี้พี่ภูให้รางวัลเป็นเศียรโตสักองค์เลยครับ อิอิ

11. ติ้งลิงติง เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2010
    """"""""""""""""""""
    แหม...ความหล่อกินกันไม่ลงจริง ๆ ...ขอแสดงความยินดีกับการได้งานใหม่ด้วยนะครับคุณนอร์ ขอให้ยอดขายทะลุเป้าตลอดไปนะครับ

12. Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณสำหรับคำอวยพรครับคุณติ้งลิงติง....(^___^)

13. astroboy เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่ทิมและสวัสดีศิษย์หลวงปู่ทิมทุกท่านครับ

14. naygood เป็นที่รู้จักกันดี

12 สิงหาคม 2011
    กราบหลวงปู่ทิมครับ.......สวัสดีพี่ๆทุกท่านครับ

15. น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

อ่านย้อนกระทู้แล้วบังเอิญไปเห็นพอดี....เลยขุดมาฝากกัน

16. getter เป็นที่รู้จักกันดี

อยากได้ไว้บูชาบ้างจัง [Embarrass
    ฝันดีราตรีสวัสดิ์ทุกท่านครับ

17. รักรังสิต เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Norragate
    ขอบคุณครับน้าต๋อย.....ผมมาถึงบางอ้อก็คราวนี้ล่ะครับว่าทำไมน้าต๋อยย้ำกับผมนักหนาว่า "ถ้าเรื่องงานให้เอาพิมพ์เศียรโตไปลองแขวนดูก่อน...อย่าเพิ่งแขวนพิมพ์อื่น"

(^___^)

ภาพที่ระลึกเมื่อครั้งไปรับพระกับมือน้าต๋อยนี้....
    แฟนผมแอบถามว่าทำไมต้องเก็บรูปถ่ายคู่กับผู้ชายในมือถือด้วย??? ฮ่าๆๆ ^^

</TD></TR></TBODY></TABLE>""""""""""""""""""""
    แหม...ความหล่อกินกันไม่ลงจริง ๆ ...ขอแสดงความยินดีกับการได้งานใหม่ด้วยนะครับคุณนอร์ ขอให้ยอดขายทะลุเป้าตลอดไปนะครับ<!-- google_ad_section_end -->

สวัสดียามเช้าครับ โอกาสหน้าเจอกันครับคุณนอร์ เเล้วน้าต๋อยเซฟเก็บรูปไว้ยัง

18. Piont เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2011
    ความลับ
    ถ้าไปหาน้าต๋อย เซมเบ้ ห้ามเปิดเพลงสาวบางโพ(ping-love
    ถ้าไปหา คุณ โต้ง ชลบุรี ห้ามไปหาตอน ตรุษจีนและสาร์ทจีน จะไม่ยอมออกไปไหนcatt3

19. surapong1919 เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2012
    กราบหลวงปู่ทิม อาจารย์ พี่โต้งสวัสดีพี่ๆทุกท่านครับดูแลสุขภาพด้วยนะครับ

20. โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010

555 รถติดเต็มเลยพี่ ขนาดรู้ตรอกซอกซอยแต่ก็ไม่รอดอยู่ดี ผมยังสงสัยว่า นี่มันกรุงเทพหรือชลบุรีกันแน่