เปิดตำนานหลวงพ่อทิม วัดละหารไร่

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย แก้วสว่าง, 17 เมษายน 2011.

1. บางแสน เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2006
    สวัสดีครับ เข้ามาชมหลายครั้งยังไม่เคยโพสต์ ขอเป็นสมาชิกห้องนี้ด้วยคนครับ นับถือหลวงปู่ทิมมานานแล้ว ตั้งแต่สมัยพ่อ เห็นเพื่อนๆสมาชิกหลายคนเป็นคนบ้านเดียวกัน..

2. Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    คารมคมกริบ,เฉียบขาดแบบนี้..ฟันธงได้เลยว่าเป็นศิษย์สำนักเดียวกับน้าต๋อยแน่ๆเลยพี่โป้..อิอิ.. (^__^)

เห็นด้วยทุกประการครับผม.. (^^)

ยังจำได้กับภาพวันแรกที่ไปรับกับมือน้าต๋อยในช่วงตกงานครั้งนั้น...และวันที่ไปรับมานั้นก็ยังไม่รู้ว่าจะออกหัวหรือก้อยกับงานหลายๆแห่งที่ได้สมัครทิ้งไว้...พอออกมาจากบางโพ,มาถึงขอนแก่นไม่กี่วันก็หากรอบพระมาใส่แขวน,เพียงไม่กี่วันก็ได้งานที่สมัครไว้ดั่งใจหวังจริงๆครับ.. ^__^
    ( ถ้าด้านพุทธคุณของเศียรโตนี่ผมการันตีเน้นๆในเรื่องหน้าที่การงานเลยครับ เพราะเจอกับตัวเองแบบจังๆ ) ^_^

3. โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010
    จัดไป น้องนิค เดี๋ยวพี่จัดสักรอบ อิอิ

สวัสดีครับ มีโอกาสแวะมาเมื่อไหร่ อย่าลืมส่งข่าวกันบ้างนะครับ คงมีโอกาสได้พบกันสักครั้งครับ

4. โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่ พี่สบายดีนะครับ

ขอบคุณมากครับ ที่เข้าใจในเจตนา ขอบมากจริงๆ

5. น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนนี้กระแสพิมพ์เศียรโตแรงมากๆ โดยมีพี่โต้งเป็นแกนนำ
    มีคนถามเข้ามาพอสมควร ด้วยประสบการณ์ที่หลายๆ คนได้พบมา
    แต่จริงๆ แล้ว พิมพ์ห้าเหลี่ยม หรือพิมพ์อื่นๆ ก็ไม่ได้ต่างไปสักเท่าไร
    เพียงแต่เราเข้าถึงพระหรือไม่ พระทุกองค์ถูกเสกและมาจากมวลสาร
    สำเร็จ มีความมหัศจรรย์ในตัว คนที่มีศรัทธาในพระมากๆ จะมีอะไร
    ให้เห็นเสมอ ผมได้ฟังคำบอกเล่ามาก็เยอะ

และขอแสดงความยินดีกับทุกท่านที่ได้มีโอกาสได้รับพระเนื้อขาวไป
    ท่านคือหนึ่งในผู้ที่มีโอกาสดี ๆ ที่ใครๆ ต่างตามหา หลังจากที่ผมเอง
    ได้มีโอกาสพบผู้คนที่เคยทัน หรือตามคำบอกเล่า ทำให้ทุกวันนี้ ผม
    ไม่สนใจว่าผมจะหลงงมงาย เล่นพระไม่ตามเซียนตามหนังสือ....

6. jaguarnusing เป็นที่รู้จักกันดี

มากกว่าสิ่งที่มองเห็นภายนอก ผมก็รู้สึกภูมิใจที่ได้เป็นส่วนหนึ่ง (ถึงแม้จะน้อยมาก) ในการสืบสานตำนานที่แท้จริงของหลวงปู่ทิม มากกว่าจะเดินตามหลังเซียนครับ

7. โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเคยบอกว่า หากให้เลือกสักหนึ่งองค์ คงไม่เป็นอื่นใด นอกจากเศียรโต
    ชีวิตผมเปลี่ยนไปมาก และจะเปลี่ยนไปอีกมากในช่วงเวลาต่อจากนี้
    ขอบอกจากใจ แจ่มเทพครับ

8. tee_tores กะยิราเจ กะยิราเถนัง สมาชิก Premium

กราบหลวงปู่ทิม ลุงสาย แก้วสว่าง ครับ

9. แควใหญ่ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่โต้ง ถ้ามีโอกาสจะแวะไปหาครับ แต่ขอเปลี่ยนสถานที่นัดพบหน่อยนะ เพราะว่าผมเคยเห็นพี่นัดกับเพื่อนสมาชิกว่า "ผมอยู่ตรงสวนเสือ" น่ะครับ(ใช่อย่างนั้นหรือเปล่า...พี่) ถ้ามาถึงแล้วตรงเข้ามาเลย ผมยังคิดในใจว่าตกลงก่อนจะพบกับพี่ผมต้องเจรจากับเสือก่อนหรือเปล่าน่ะครับ...อิ...อิ....ล้อเล่ง....น่า

กลับมาจากญี่ปุ่นแล้วก็อย่าลืมเด็กทางเขื่อนฯบ้างนะ(เศรียรโตน่ะครับ) อยากจะเจริญในหน้าที่การงานกับเขาบ้างเหมือนกัน....น่ะครับ.....พี่โต้ง

10. โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ
    ยินดีต้อนรับครับ น่าจะบ้านใกล้เรือนเคียงกันเลย มีโอกาสคงได้พบกันครับ

11. surapong1919 เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2012
    ผมขอให้พี่โต้งเป็นท่านประธานบริษัทเลยครับ

12. โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

555 ว่างๆ เมื่อไหร่ก็แวะมานะครับ

13. โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นประธานพิมพ์นิยมพอไหวครับ หากเป็นอย่างที่คุณพงษ์ว่า ผมกลัวตกม้าตายตั้งแต่ยังไมเริ่มครับ 555

14. ศิษย์พุทโธ เป็นที่รู้จักกันดี

27 กุมภาพันธ์ 2011
    นับถือ นับถือ นับถือครับน้าต๋อย...ของผมที่น้าต๋อยให้ไปตอนนี้นำไปเลี่ยมขึ้นคอแล้วครับ..ขอบคุณน้าต๋อยอีกครั้งนะครับ ขอให้เจริญๆครับผม :cool::cool::cool:

15. โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

น้าต๋อยใจดีมากครับ ใครที่ได้พบรับรองความฮาครับ

16. itr เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2011
    สวัสดีครับ คุณโต้ง และเพื่อนๆทุกท่าน คุณโต้งสบายดีไหมครับ

17. Toom2547 เป็นที่รู้จักกันดี

น้าต๋อยครับ ผมอยากได้ ครับ น้า ผมต้องการบูชา เพราะผมเน้นพุทธคุณมากกว่าครับ ผมมีรูปหลวงปู่ทิม ที่ลูกน้องคนนึงให้มาแผ่นเดียวเองครับ รุ่นแพงๆคงไม่มีปัญญาเช่ามา เพราะกลัวจะโดน..ครับ

ถ้าน้าต๋อยจะกรุณาพิมพ์ไหนก็ได้ครับ จะขอบคุณมากครับ น้า

18. โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ ผมสบายดีครับ

19. รักรังสิต เป็นที่รู้จักกันดี

มีน้องเพิ่มอีกคน ดีใจมากครับผมไปเมืองชลจะนัดเจอกันนะคนบ้านเดียวกันครับ แต่ทั้งหมดเราเป็นศิษย์หลวงปู่ทิมเหมือนกัน
    เอแต่ว่าผมน่าจะเป็นน้าละมังครับ555

20. รักรังสิต เป็นที่รู้จักกันดี

พี่โต้งครับถ้าพี่โต้งเป็นประธานบริษัท ผมขอสมัครเป็นคนเดินกาแฟหน้าห้องพี่โต้งนะครับ เสร็จงานผมขอทำโอทีด้วยการขับรถพาไปดื่มกาแฟนะครับ ผมขอส่งใบสมัครตอนนี้ครับพี่โต้งครับ