เปิดตำนานหลวงพ่อทิม วัดละหารไร่

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย แก้วสว่าง, 17 เมษายน 2011.

1. ลูกน้ำเค็ม เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2006
    สุขสันต์วันคล้ายวันเกิดครับคุณหนูซ่า ขอให้มีความสุขมาก ๆ ครับ...

2. Tkboys เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2012
    นำภาพมาฝากครับวันหยุดพักผ่อน
    พระสยามเทวาธิราช ปราสาทสต๊อกก๊อกธม จ.สระแก้ว
    กล้องจากมือถือนะครับอาจจะไม่ค่อยชัด ขออภัยด้วยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

3. sagang เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2011
    สุขสันต์ วันเกิด คุณหนูซ่า ค่ะ

4. ติ้งลิงติง เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2010
    กราบหลวงปู่ทิม คุณตาสาย แก้วสว่าง สวัสดีครับทุกท่าน

<TABLE class=tborder border=0 cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 12 คน ( เป็นสมาชิก 8 คน และ บุคคลทั่วไป 4 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"><CENTER">[ แนะนำเรื่องเด่น ] </TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>ติ้งลิงติง, Tkboys, sambe43, atattoo69, อาทมาฏ, highskw, gungwan, น้าต๋อย เซมเบ้ </TD></TR></TBODY></TABLE>

5. ติ้งลิงติง เป็นที่รู้จักกันดี

สุขสันต์วันคล้ายวันเกิดคุณหนูซ่า ครับ....ขออาราธนาบารมีหลวงปู่ทิม คุ้มครองปกปักษ์รักษาคุณหนูซ่าและครอบครัว ให้มีแต่ความสุขกาย ใจ อุดมด้วยอายุ วรรณะ สุขะ พละ โภคทรัพย์ และเจริญในธรรม...เทอญ

6. crane เป็นที่รู้จักกันดี

สุขสันต์วันเกิดนะครับคุณหนูซ่า มีความสุขมากๆนะครับ

7. Tkboys เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2012
    สุขสันต์วันเกิดนะครับคุณหนูซ่า มีความสุขมากๆนะครับ คิดสิ่งใดก็ขอให้สมดั่งปรารถนา
    (^)(^)(^)

8. ติ้งลิงติง เป็นที่รู้จักกันดี

............
    ซักวันคงมีโอกาสได้ไปเจอะเจอพี่น้องแบบนี้บ้าง...

9. PRASUNG เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2010
    สุขสันต์วันคล้ายวันเกิดครับคุณหนูซ่า ขอให้มีความสุขมาก ๆ ครับบบ:cool:

10. wvuitews เป็นที่รู้จักกันดี

โชคดีในวันเกิดนะครับคุณหนูซ่า

11. bearkery เป็นที่รู้จักกันดี

สุขสันต์วันเกิดนะครับคุณหนูซ่า ขอให้มีความสุขมากๆนะครับ :cool:

12. ก้องครับ เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2009
    เห็นพระที่พี่รักแล้วเกิดกิเลสเลยครับ

ของดี ของฟรี นี้ขลังและดีสุดๆครับ ยิ่งเป็นชุดเนื้อขาวนี้ด้วย สุดยอด:cool::cool::cool:

สุดท้ายนี้ขอให้พี่หนูซ่ามีความสุขในวันเกิดปีนี้นะครับ

13. Surfers เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

กราบหลวงปู่ทิม
    สวัสดีเที่ยงวันอาทิตย์ครับผม

สุขสันต์วันเกิดนะครับคุณหนูซ่าครับ

14. Surfers เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

หล่อๆ เท่ๆกันทั้งนั้นเลยนะครับ:cool:

ดูท่าต้องแวะไปหาพี่รักแล้วครับผม :cool:

15. มรรค 8 ประการ เป็นที่รู้จักกันดี

29 กรกฎาคม 2007
    สวัสดีครับพี่ๆ ทุกท่าน สบายดีกันน่ะครับ
    กว่าจะอ่านครบ 318 หน้า ก็ 2 เดือน ได้เห็นความศรัทธา และความจริงใจที่มีให้กัน รู้ึสึกปลื้มใจด้วยจริงๆ อยากให้ความรู้สึกที่รักกันฉันท์พี่น้องอยู่คุ่กับหมุดนี้นานๆ แต่น่าเสียดายที่ตามเล่นเกมส์รับพระด้วยไม่ทัน ยินดีและอนุโมทนาผู้ให้และผู้ที่โชคดีทุกท่านน่ะครับ
    รักษาสุขภาพกันด้วยน่ะครับ โดยฌฉพาะปอด เพราะอาการร้อนและชื้นที่ฝนตกทุกวัน

16. noowiaar เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2010
    สุขสันต์วันเกิดคุณหนูซ่าน่ะครับ ขอให้มีสุขภาพแข็งแรง ร่ำรวย ร่ำรวย ประสพความสำเร็จในชีวิตยิ่งๆขึ้นไป ขออาราธนาบุญบารมีของหลวงปู่ช่วยคุ้มครอง น่ะครับ

17. รักรังสิต เป็นที่รู้จักกันดี

ครับว่าจะไปบางโพท่าจะไปไม่รอด ใจร้อนมารับที่บ้านผมแล้วกัน แจ้งมาล่วงหน้านะครับ

18. Surfers เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

รับทราบครับพี่รัก
    น่าจะประมาณอาทิตย์หน้าครับผม เดียวยังไงผมโทรไปหานะครับ

ขอบพระคุณครับ

19. Ekawat เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2012
    น้อมกราบนมัสการหลวงปู่ทิม กราบลุงสายด้วยความเคารพ สวัสดีพี่โมทย์ พี่โต้งและศิษย์หลวงปู่ทุกๆท่าน
    สุขสันต์วันคล้ายวันเกิดครับคุณหนูซ่า สุข+สมหวังดั่งใจหวังครับ;aa39;aa39;aa39

พี่โต้งอาทิตย์นี้ไม่ได้กลับชลบุรี เลยไม่ได้แวะหา กลับวันเข้าพรรษาทีเดียวครับ

20. หนูซ่า เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณสำหรับคำอวยพร และสิ่งดีๆ ที่อ.แก้วสว่างได้มอบให้ค่ะ

และขอขอบคุณสำหรับทุกๆคำอวยพร ทุกๆน้ำใจ จากสมาชิกทุกท่านค่ะ

พรใดที่ท่านสมาชิกมอบให้ ก็ขอให้ย้อนกลับไปหาสมาชิกทุกท่าน ร้อยเท่า พันเท่า นะคะ

เอาบุญมาฝากค่ะ
    เมื่อวานไปถวายเพลพระ ถวายสังฆทาน ผ้าไตร ที่วัดพระบาทสี่รอย อ.แมริม จ.เชียงใหม่

วันนี้ ไปถวายสังฆทานกับหลวงปู่ดวงดี วัดบ้านฟ่อน อ.หางดง จ.เชียงใหม่

ขนาดไฟล์:
      3.1 MB
      เปิดดู:
      23
      ขนาดไฟล์:
      3 MB
      เปิดดู:
      31