เพลงอายแสงนีออน (พุ่มพวง ดวงจันทร์) ร้องโดย achiko 101

ในห้อง 'เพลง ลูกทุ่ง-เพื่อชีวิต' ตั้งกระทู้โดย md626, 9 กรกฎาคม 2013.

1. md626

md626 เป็นที่รู้จักกันดี

เสร็จสิ้นภาระกิจก็รีบร้องเลย ไม่ค่อยเพราะเท่าไหร่นะคะ

อายแสงนีออน ( Db )
    พุ่มพวง ดวงจันทร์
    Dbดนตรี 4 Bars..2...3...
    4.แสงนวลนวล ชวนให้คนคลั่งไคล้
    ดูเรืองวิไล แสงสุกใสนุ่มอ่อน
    นี่หรือ เขาเรียกว่าแสงนีออน
    ที่คนบ้านป่าผาดอนเข้ามานอนหลงแสง
    พบชายชาญ ชวนด้วยเชิงเจ้าชู้
    พาไปเที่ยวดู แสงเลิศหรูมากแห่ง
    เพลิดเพลิน เผลอจิตไม่คิดระแวง
    สุดท้ายมาเจอะสีแสง ห้องตกแต่ง โรงแรม
    กลาย เป็น แมงเม่าโง่เง่าทั่วไป
    ที่เห็น แสงไฟ นึกว่าเย็นชื่นแช่ม
    แสง นีออนสาดสะท้อนร่างสาวจ้าแจ่ม
    ทั้งหมด หมดที่โรงแรมแล้วเขาเลย หลบหาย
    ฉันนอนคอย คอยเขาก็ไม่มา
    นอนกินน้ำตาแสนเหว่ว้า เหนื่อยหน่าย
    เจอะแสง นวลอ่อนนีออนฉันอาย
    ลาแล้วกรุงเทพใจร้าย
    อยู่ก็อาย แสง นีออน
    .ฉันนอนคอย คอยเขาก็ไม่มา
    นอนกินน้ำตาแสนเหว่ว้า เหนื่อยหน่าย
    เจอะแสง นวลอ่อนนีออนฉันอาย
    ลาแล้วกรุงเทพใจร้าย
    อยู่ก็อาย แสง นีออน

<embed AllowAccess="never" AllowAccess="never" type="application/x-mplayer2" pluginspage="http://www.microsoft.com/windows/windowsmedia/download/AllDownloads.aspx/" filename="http://palungjit.org/attachments/a.2753171/"name=MediaPlayer showc showstatusbar="1" width="330"height="80" autostart="0" showtracker="1" showaudiocshowpositi autostart="true" playCount="10">

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.2753171/[/MUSIC]

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 กรกฎาคม 2013
  2. Thep Tavada

Thep Tavada เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2012
    ร้องเพลงชอบซะด้วย ไม่ได้ฟังนานมากเพลงนี้ ถูกใจ จุงเบย อิอิ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 กรกฎาคม 2013
  3. md626

ว้าว..... แสงนีออนสวยจุงเบย
    ว่าจะลากรุงเทพแล้วเชียว สงสัยลาไม่ได้ซะแล้ว
    หรือเปล่าน๊า

ขอบคุณพี่เทพนะคะที่เข้ามาเป็นประธานเปิดงานเพลง เพลงนี้ค่ะ

4. Thep Tavada

Thep Tavada เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2012
    ลาได้ไง เทวดาอยู่กรุงเทพ ยังมีแสงนีออนสวยๆไว้หลอกตาอีกมากมายนะ
    555555 ระวังนะ น่ากลัวจริงๆ (ฟังไปทำงานไป)

5. md626

บรื้อ!
    ถ้าน่ากลัวขนาดนี้ เห็นทีจะต้องรีบเผ่นซะแล้ว อิอิ

ล้อเล่น อิอิ

6. klangprai

klangprai เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2009
    เพราะจ้า ระวังนะจ๊ะกรุงเทพน่ากลัว อิอิ

7. md626

จริงๆค่ะพี่เอ๋ น่ากลัวมาก อิอิ
    ขอบคุณพี่เอ๋นะคะที่เข้ามาเป็นกำลังให้

8. VeggieGuy

VeggieGuy เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2007
    เพลงนี้เข้ามาฟังแล้ว แต่ลืมเม้นต์แหงๆ
    ร้องได้นิ่มนวล อ่อนหวานครับเพลงนี้ แต่ว่ารู้สึกจะปรับคีย์ลงหน่อยนึง อิอิ

9. Pinit

Pinit ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

อาย-ทำไม ในเมื่อร้อง มาซะเพราะ
    แสง-ลัดเลาะ สาดส่องที่ เวทีสวย
    นี-ดนตั๊ก บรรเลง เพลงระรวย
    ออน-เน็ตด้วย ช่วยมาร้อง ให้ก้องไกล....

ปล. นีดนตั๊ก = นักดนตรี

10. md626

ใช่ค่ะพี่เบิ้ม เพลงของเอ๋ปรับคีย์ลงเกือบทุกเพลงค่ะ เพลงร้องเสียงไม่ได้เท่าเค้าค่ะ ร้องไม่ค่อยเ้พราะซักทีค่ะ
    ขอบคุณพี่เบิ้มมากนะคะที่เข้ามาเป็นกำลังใจ

11. md626

เป็นกลอนเพราะๆที่ยอดเยี่ยมกระเทียมโทนมากเลยค่ะ
    ขอบคุณพี่พินิจนะคะที่เข้ามาเป็นกำลังใจให้