เพลง กุสุมายอดรัก ชรินทร์ นันทนาคร

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย sam_sbcc, 19 เมษายน 2015.

1. sam_sbcc

sam_sbcc เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2008
    วันนี้บอร์ดเงียบคงพักผ่อนหลังสงกรานต์กันนะครับ มาฟังเพลงกันต่อจากเพลงกุสุมาอธิษฐาน แล้วทำให้จาเด็ดคิดถึงเพลงกุสุมายอดรัก หลังจากรดน้ำดำหัวผู้ใหญ่ดื่มฉลองสงกรานต์กันพอสมควรสุ่มเสียงยังไม่ค่อยเข้าที่ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยนะครับ

เพลง กุสุมายอดรัก
    ชรินทร์ นันทนาคร ขับร้อง
    ไสล ไกรเลิศ คำร้อง/ทำนอง

สวรรค์เป็นใจให้พี่ .เจ้าเอื้ออารี
    .ขอบใจไมตรีเมตตา .ให้พี่ได้เชยชมโฉมในวิญญา
    .ซึ้งอุรา.หวานฉ่ำ .พี่จำไว้อยู่เสมอ.

.เคยโลมเล้า.สองเราเฝ้าปรนเปรอ .เจ้าบำเรอตอบสนอง
    .พี่ประคองร่างเจ้าไว้ .จูบกอดนวลสงวนใจ
    .ไม่ให้น้องเคยช้ำ.(ไม่ให้น้องเคยช้ำ)
    .ยามใดเกินเลย .น้องพี่ไม่เคยเฉลยคำ
    .หวานล้ำด่ำใจ .อภัยมอบรักให้พี่
    .มีแต่ฟ้าเคยเป็นพยาน .น้องเอ๋ยเคยพร่ำคำ ไว้
    .แล้วใยมาห่างเหินไปเล่า .พี่เฝ้าทรมาน...

.ร่าง น้อยรอยยิ้ม .จิ้มลิ้มงามไหน ปาน
    .ทรมานเพียงทิวาก็จากไป .ใจร้ายจริงเจ้า
    .เผลอไผล.(เผลอไผล) .ใจเบา (ใจเบา)
    .มัวเมา (มัวเมา) .โอ้ เจ้ากุสุมา
    .เจ้าทำเหมือนดังว่า .แกล้งฆ่าพี่เอย..

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.3420542/[/MUSIC]

[AUDIOPLUS=]

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 ตุลาคม 2022
  2. jainwit

jainwit เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2007
    ไพเราะมากครับคุณแซมมี่

3. ตงฟาง

ตงฟาง เป็นที่รู้จักกันดี

20 กุมภาพันธ์ 2008
    เพราะมากครับ พี่จะเด็ด

4. Kejimin

Kejimin เป็นที่รู้จักกันดี

...แล้วใยมาเหินห่างไปเล่า. พี่เฝ้าทรมาน....

เศร้าตามเพลงหรือเปล่าครับคุณแซม

เพราะมากครับ

5. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    ฟังเพลินค่ะพี่แซม ง่ะ! เพลงที่เกี่ยวกับผู้ชนะสิบทิศ ของพี่แซมที่ร้องมาโพสท่าจะเยอะอ่ะ ^_^
    เคยเห็นพี่สร้อย พี่ไร เรียกพี่แซมว่า พี่จาเด็ด ฮ่าๆ

6. sam_sbcc

ขอบคุณครับคุณเจนวิทย์ ที่มาให้กำลังใจเสมอ..อิอิ

556000014136103.JPE

…สวรรค์เป็นใจให้พี่ .เจ้าเอื้ออารี
    .ขอบใจไมตรีเมตตา .ให้พี่ได้เชยชมโฉมในวิญญา

[AUDIOPLUS=http://palungjit.org/attachments/%E0%B8%81%E0%B8%B8%E0%B8%AA%E0%B8%B8%E0%B8%A1%E0%B8%B2%E0%B8%A2%E0%B8%AD%E0%B8%94%E0%B8%A3%E0%B8%B1%E0%B8%81-sam_sbcc-19-april-2015-ab-2-mp3.4160693/][/AUDIOPLUS]

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 พฤษภาคม 2017
  7. sam_sbcc

ขอบคุณครับคุณตงฟางที่แวะมาให้กำลังใจ...อิอิ

.ซึ้งอุรา.หวานฉ่ำ .พี่จำไว้อยู่เสมอ.<O:p</O:p
    .เคยโลมเล้า.สองเราเฝ้าปรนเปรอ .เจ้าบำเรอตอบสนอง

8. sam_sbcc

ขอบคุณครับ จะเด็ดช่างบรรยายออกมาเป็นเพลงได้ถูกใจจาเด็ดเหลือเกินครับ...อิอิ

พี่ประคองร่างเจ้าไว้ .จูบกอดนวลสงวนใจ
    .ไม่ให้น้องเคยช้ำ.(ไม่ให้น้องเคยช้ำ)

9. sam_sbcc

เพลงในเรื่องผู้ชนะสิบทิศมีอีกหลายเพลงที่เนื้อร้องในบทละครเป็นที่ประทับใจจาเด็ด..อิอิ คิดถึงตัวละครจังเลย 555

.ยามใดเกินเลย .น้องพี่ไม่เคยเฉลยคำ
    .หวานล้ำด่ำใจ .อภัยมอบรักให้พี่

10. Kejimin

Kejimin เป็นที่รู้จักกันดี

มาแวะฟังอีกแล้ว...คุณแซม เสียงยังครองคงอมตะมานนาน ฟังไม่มีเบื่อเลยครับ....

11. sam_sbcc

ขอบคุณครับ ผมเพิ่งมาทราบว่าการร้องเพลงต้องหมั่นร้องบ่อยๆ เคยหยุดร้องไปช่วงหนึ่งปรากฎว่าเสียงหายไปหมดเลยครับและต้องออกกำลังกายอยู่เรื่อยๆสม่ำเสมอ เพื่อให้ปอดได้ทำงานการร้องจะได้ไม่เหนื่อยง่ายครับ...อิอิ

.มีแต่ฟ้าเคยเป็นพยาน .น้องเอ๋ยเคยพร่ำคำ ไว้
    .แล้วใยมาห่างเหินไปเล่า .พี่เฝ้าทรมาน...<O:p</O:p

12. sam_sbcc

ร่าง น้อยรอยยิ้ม .จิ้มลิ้มงามไหน ปาน
    .ทรมานเพียงทิวาก็จากไป .ใจร้ายจริงเจ้า
    .เผลอไผล.(เผลอไผล) .ใจเบา (ใจเบา)
    .มัวเมา (มัวเมา) .โอ้ เจ้ากุสุมา
    .เจ้าทำเหมือนดังว่า .แกล้งฆ่าพี่เอย..

13. sam_sbcc

ตัวละครในเรื่องผู้ชนะสิบทิศ เปรียบเสมือนที่น้องษิตาบอกพี่จา...เด็ด รักทั้งสองคนแบบนั้นจริงๆ...แหะแหะ....รักด้วยใจภักดีและรักด้วยใจเสน่หา...อิอิ