เรียน กรรมฐานฟรี วันที่ 28 29 พฤษภาคม ณ น้ำตกไทรโยก อบรมโดย SINSAIR TAVADA

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย orOOor, 24 เมษายน 2011.

1. ป-เมธาวี

ป-เมธาวี Active Member

เห็นรูปแล้วแจ่มมากๆๆครับผม :cool:

2. หลานย่า

หลานย่า เป็นที่รู้จักกันดี

ลบบบบบบบบ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กรกฎาคม 2011
  3. kittytitti

kittytitti สมาชิกใหม่

สรุป รับถึงคุณ maythanu นะคะ ผู้พันไก่ รวมชื่อทีจ้า น่าไปจังเลยยยยยยอ. *-*

4. week

week เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2007
    เลขบัญชี สำหรับสมทบทุนค่าอาหารและที่พัก ทริป กรรมฐาน "กรองจิต พิชิตมรสุมมาร" 28-29 พ.ค 54 (ไม่บังคับนะครับ สุดแท้แต่ศรัทรา อย่าได้กังวลไป)

นาย วีกิจ เลิศสุขุมาภิรมย์
    กสิกรไทย/สิงห์บุรี ออมทรัพย์
    135-2-42447-8

ทุกยอดบริจาคสมทบทุน จะนำมาแจ้งที่ กระทู้ เพื่อความโปร่งใส(ปิ๊ง) ครับ

โอนแล้ว จะโทรแจ้ง หรือ sms ได้ที่ 085-0422828 (ถ้าไม่ได้รับสายให้ส่งข้อความแจ้งไว้ด้วยครับ แล้วจะติดต่อกลับไปครับ)
    หรือจะ pm (ส่งข้อความส่วนตัว ในเว็ปพลังจิต) หรือจะแจ้งไว้ในกระทู้ก็ได้ครับ

อนุโมทนากับท่านอาจารย์ เจ้าภาพร่วม และ เพื่อนๆสมาชิกทุกๆท่านด้วยครับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

1. คุณ fern_pinkky@hotmail.com ร่วมเป็นเจ้าภาพค่าอาหาร+ที่พัก และ จัดหารถเดินทางให้ฟรี

สมาชิกขออนุโมทนาให้ท่านผู้ใจบุญทุกๆท่าน ขอให้ท่าน แข็งแรง และ ยิ่ง รวย รวย รวย ครับ สาธุ

5. week

เลขบัญชี สำหรับสมทบทุนค่าอาหารและที่พัก ทริป กรรมฐาน "กรองจิต พิชิตมรสุมมาร" 28-29 พ.ค 54 (ไม่บังคับนะครับ สุดแท้แต่ศรัทรา อย่าได้กังวลไป)

นาย วีกิจ เลิศสุขุมาภิรมย์
    กสิกรไทย/สิงห์บุรี ออมทรัพย์
    135-2-42447-8

ทุกยอดบริจาคสมทบทุน จะนำมาแจ้งที่ กระทู้ เพื่อความโปร่งใส(ปิ๊ง) ครับ

โอนแล้ว จะโทรแจ้ง หรือ sms ได้ที่ 085-0422828 (ถ้าไม่ได้รับสายให้ส่งข้อความแจ้งไว้ด้วยครับ แล้วจะติดต่อกลับไปครับ)
    หรือจะ pm (ส่งข้อความส่วนตัว ในเว็ปพลังจิต) หรือจะแจ้งไว้ในกระทู้ก็ได้ครับ

อนุโมทนากับท่านอาจารย์ เจ้าภาพร่วม และ เพื่อนๆสมาชิกทุกๆท่านด้วยครับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

1. คุณ fern_pinkky@hotmail.com ร่วมเป็นเจ้าภาพค่าอาหาร+ที่พัก และ จัดหารถเดินทางให้ฟรี
    2.คุณ kittytitti จัดหาและสนับสนุน เอกสารบทสวดมนต์ เท่าจำนวนคนที่ไป
    3.คุณ orOOor สนับสนุน พระธาตุโลหิตไปร่วมแจกในทริป(ไม่ทราบจำนวน)
    4.คุณ noodeel สนับสนุนค่าอาหารและอื่นๆ 200 บาท

สมาชิกขออนุโมทนาให้ท่านผู้ใจบุญทุกๆท่าน ขอให้ท่าน แข็งแรง และ ยิ่ง รวย รวย รวย ครับ สาธุ
    <!-- google_ad_section_end -->

6. week

ยกจากหน้าก่อนๆมา ฝึกเพลงนี้กันไปด้วยครับ เพื่อเพิ่มบรรยากาศ
    ร้องนำ โดย อ.ก๋ง
    คอรัส โดย 2 เลขา
    ร้องตามโดยพี่ๆน้องๆเพื่อนๆสมาชิก

เลขาสาว จะพิมพ์เนื้อเพลงไว้ให้ที่หลังบทสวดมนต์ครับ

7. week

ยกมาจากหน้าก่อนๆ

แผนที่จากเลขาหญิง ครับ สำหรับผู้ที่เดินทางเอง

8. sinsair tavada

sinsair tavada เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2009
    ขอบอกเลยว่า สุดยอดมากทั้งบรรยากาศ และ เสียงนก ร้อง ระงม ป่า แถมมีบททดสอบ แหม่ม อิๆๆๆๆๆ อีกต่างหาก ครับ เป็นจุดที่เงียบ สวยที่สุด ของไทรโยค ครับ รับรองว่า จะ ติดตรึงในใจ ไปจนตาย 5555555 เหมือนกู ขนาดลงทุนไปนอน คนเีดียว ไม่มี เพื่อนๆ ไปเซอร์เวย์ เลย ปกติ จะมี ลูกสาว เพื่อนๆ ไป แต่ติดภาระกิจ ครับเลยต้อง นอน ฝึกใจ ไปในตัวครับ พึ่งรู้ว่า นอน คนเดียวในป่า ใหญ่ มันชั่ง วังเวงวิเวก วิเหวง โหว แท้5555555555 ครับ นำภาพ มาฝาก ดูกันจะๆ ไปเลยรับ รับรองว่าทริปนี้คุ้มค่า มหาศาล ครับ ไม่ไปไม่รู้ จริงๆ ครับ โดยเฉพาะการกรองจิต ณ ที่แห่งนี้ ถือว่า เป็นดินแดน พยานาค โดยแท้จริงครับ ไปแล้วจะรู้เองเห็นเองครับ วันนี้ ไม่ไหว ไม่ได้นอนทั้งคืน เลย ก้านกล้วย มาเยือน ขอหลับ ซักงีบนึงแล้วกัน ตื่น มา ค่อย เม้ากันต่อ ครับ เรียนเชิญ เม้น กันได้ นะจ่ะ ก๋ง

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 พฤษภาคม 2011
  9. OraOng

OraOng Active Member

ขออนุโมทนากับท่านเจ้าภาพทุกท่านด้วยค่ะ..ขอให้ประสบความสำเร็จทั้งทางโลกและทางธรรม..สาธุ _/\_

10. archa_tao

archa_tao Active Member

21 กุมภาพันธ์ 2011
    มาแล้วครับ ก้านกล้วย ของอาจารย์ :d

ไฟล์ที่แนบมา:

11. หมูกระป๋อง

หมูกระป๋อง เป็นที่รู้จักกันดี

สวยและก็ดีน่าไปมากค่ะ เสียดายที่มาเจอช้าไปไปไม่ทัน
    ขออนุโมทนาด้วยนะคะ ขอให้บรรลุธรรมกันทุกท่านนะคะ

12. sinsair tavada

sinsair tavada เป็นที่รู้จักกันดี

หมูกระป๋อง อ้าว ผมลงชื่อท่านไว้ แล้ว นึกว่า สมัคร วีไอพีแล้ว ไปทริป ตกลงท่านจะไปมั้ย อ่า ถ้าไปยืนยัน ด้วย ไม่รู้เป็นรัย อยากให้ท่านไป ครับ อยากให้ท่านก้าวหน้า ทาง กรรมฐาน ขืนปล่อยไว้ ท่าน ต้องหลงทางอีก สามปี ครับ ผมอนุญาติ หนึ่งที่ครับ เชิญ

13. sinsair tavada

archa_tao ถ้า ก้านกล้วย มาแบบ น่ารัก อย่างนี้ ก็ดี อ่าดิ นี่มันช้างป่า อิๆๆๆๆๆๆๆ ดุ มาก อิๆๆๆ เล่น เอากู ไม่ได้นอนทั้งคืน อิๆๆๆๆๆ เลย ครับ แต่ เค้าก็น่ารักไปอีกแบบ เพียงแต่ว่ากูนอน คนเดียวก็เลยกลัว มันปีนขึ้นแพ ฮิๆๆๆๆๆๆๆๆๆ คิดไปเอง อ่า อดนอนเลยยย!

14. archa_tao

โห ขนาดนั้น น่ากลัวครับ นี่ถ้าวันนั้น อาจารย์ชวนผมไปด้วยนะ รับรองไม่เจอ อิอิอิ

อาจารย์ ครับ เดี๋ยววันที่ 28 ผมมีเรื่องสอบถามอาจารย์เรื่องการปฎิบัติด้วยครับ
    นี่ผมอ่านหนังสือของอาจารย์ ก๋ง พรหมบุตรอยู่ 3 วันแล้วครับ เข้าใจดี แต่ยัง งง บ้างในบางอย่างครับ

15. archa_tao

เพื่อนๆญาติธรรมครับ ท่านใดที่มีความศรัทธาในการปฏิบัติ
    จะช่วยกันสมทบทุนค่าใช้จ่าย บ้างนิดหน่อยก็ดีนะครับ
    ช่วยๆกันไป เดี๋ยวผมก็จะช่วยตามกำลังที่ทำได้น่ะ ครับ

16. sinsair tavada

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->archa_tao<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4707382", true); </SCRIPT> ไป ฟรีครับไม่ต้องเสียค่าใช้ จ่าย คนที่ให้ ก็คือ ตามน้ำใจครับไม่ มีการเรียกร้อง ครับ ด้วยการเซอร์ เวย์ มมีค่าใช้จ่าย และ ค่าอาหาร เที่ยวนี้มันมี่ ค่าแพ ครับ แต่ว่า คุ้มค่าครับ เปลี่ยน บรรยากาศมั่งครับ รับรอง ว่า จะจดจำไปจนตายครับ ดังนั้น อยากช่วยทำได้ สองทาง คือหนึ่งเช่าวัตถุมงคล กูสบายใจดี เพราะมึงได้ของไป กูรู้สึกดี สองตามกำลังศัทธรา ครับ แล้วแต่ กำลังทรัพย์ ไม่มี ไม่ต้องให้ครับ ทริปนี้ มันต้องจ่าย หนึ่ง ค่ารถ ค่าอาหาร แพ และ สตาฟ คนดูแลท่าน ครับ ดังนั้น เรียนมาเพื่อทราบ ครับ แต่ว่า โคตรคุ้ม ครับ ส่วนคนที่จองแร่ กรุณาจ่ายเงินบนรถ จะได้ ไม่ งง ครับ แยกไว้คนละส่วน ค่าอาหาร ที่อยากช่วย ก็ตอนจบ ก็ได้ ครับ ที่เหลือ ก็จำนำไป เลี้ยงชีพ และรักษาหลังตาม สภาพอันควร แต่ กูดูแล้ว ว่าคน เกือบ 80 คน ท่าจะขาด 55555 มากกว่า เหลือ ครับ ออิๆๆๆๆๆๆๆ ดังนั้น ทำตามอัตภภาพ ที่ทำได้แล้วกันครับ ขาดตกบกพร่องขออภัย ครับ ..........ก๋ง

17. orOOor

orOOor สมาชิก

เดี่ยวรายชื่อ นังแมวคิดตี่ จะมาอัพเดทยอดให้นะครับ เห็นว่ากลับวันนี้ นี่ผมแอบเล่นระหว่างทำงาน อิอิ อยากจะหยุดยาวสัก 5 วันแบบเขาบ้าง

18. sinsair tavada

เพระอุปกรณ์ ส่องสว่าง และอุป กรณ์ การทำอาหาร หลายหลายการยังขาด ครับไหน จะอุปกรณ์ เครือ่งเสียง ในการ ทำสมาธิเสียงอีกครับ ก็ค่อยๆ สะสม ไว้ ให้คนรุ่น ต่อๆ ไปได้ ใช้ โดยเฉพาะอุปกรณ์ส่องสว่าง ครับ มัน ห้าหกทริป ก็พังแล้วครับ ดังนั้น จึงเรียนมาเพื่อทราบ ครับ ........

19. sinsair tavada

1 ยอด รวม 2 ยอดคนนั่งรถเมล์ 3 ยอด แอตแวนเจอร์ 4 ยอด คน ขับรถไป ครับ เพราะว่า การนอน ตัวคนจะยืด เป็นสองเท่าของการนั่ง กลัว เวลานอน จะไม่พอ จะแน่น เป็นปลากะป๋องครับ ดังนั้น ขอยอด คนไป ก่อน ทั้งหมด ครับ จะได้เพิ่มแพ ทัน ครับ เพราะว่าตรงกับเสาร์อาทิตย์ พอดี ดี เดี๋ยว ไม่มีแพ ครับ เพราะว่ามีจำนวนหนึ่ง มาที่ร้าน ผมยังไม่ได้ ลง ครับ ดังนั้น แมวถึงบ้าน รบกวนด้วย ไก่ ถึงบ้า รบกวนด้วย ครับ เพราะตอนี้ สาระวน กับการหาอุปกรณ์ ต่างๆ อยู่ครับ

20. sinsair tavada

ครับ รุปภาพ ที่เซอรเวย์ จะเอามาลงให้ดู ตามคำขู่ นะครับ รอสักครุ่ ครับ ตอนนี้ ให้ เลชาทำให้ดูแล้ว ครับ ผมทำไม่เป็นจริงๆ อิๆๆๆๆๆๆ เนตช้ามาก ครับ รอเย็นๆ ครับ