เรียน กรรมฐานฟรี วันที่ 28 29 พฤษภาคม ณ น้ำตกไทรโยก อบรมโดย SINSAIR TAVADA

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย orOOor, 24 เมษายน 2011.

1. sinsair tavada

sinsair tavada เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2009
    ช่วงการรอ อะไรแบบนี้ ฟังเพลงดีกว่านะ ครับ ขอเพลง " ลึกสุดใจ " โจก้องหน่อยครับ ดีเจ รีเควท ใครอยู่ใกล้ทีสุด เชิญ ครับ หนึ่งเพลง

2. ว่าง ว่าง

ว่าง ว่าง สมาชิกใหม่

14 พฤษภาคม 2011
    [ame=http://www.youtube.com/watch?v=OT02-jdt0Rs&feature=player_detailpage]YouTube - MVเพลง "ลึกสุดใจ" - โจ ก้อง(นูโว)[/ame]

3. archa_tao

archa_tao Active Member

21 กุมภาพันธ์ 2011
    รับทราบครับ อาจารย์ ค่าบูชาแร่ จ่ายบนรถ

ผมแถม กบ ให้อีกตัวครับ อาจารย์ โอ๊บ โอ๊บ

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=MqGdOKiJL6s&feature=related]YouTube - ปาฏิหาริย์ - กบ ทรงสิทธิ์ รุ่งนพคุณศรี[/ame]

4. หมูกระป๋อง

หมูกระป๋อง เป็นที่รู้จักกันดี

อยากไปนะคะอ. ตอนแรกนึกว่าเต็มแล้ว ไปไม่ถูกด้วยค่ะ
    แล้วก็เป็นผู้หญิงไปคนเดียวเกรงใจคุณแม่ไม่กล้าขออ่ะค่ะ
    ไม่อยากให้ท่านไม่สบายใจเพราะไปค้างต่างจังหวัด (ตอนนี้อายุ 22 ไปไหนยังต้องขอแม่อยู่อ่าค่ะ หนูอยู่สมุทรปราการฝั่งศรีนครินทร์)

ไม่ทราบว่าเวลาไป-กลับประมาณกี่โมงค่ะ

น่ากลัวไม่อยากหลงทาง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 พฤษภาคม 2011
  5. sinsair tavada

sinsair tavada เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2009
    หมูกระป๋อง<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4708321", true); </SCRIPT> ตกลงมึงเป็นเจ้าหญิงหรา อืมมมมมมม งั้น ขอเชิญ มึงจำวัด ณ วังมึงต่อไปเหอะ หรือ ว่า อายุไม่ถึง 15 ก็ ขอโทษด้วย นะ อิๆๆๆๆๆๆๆ ไม่อยากโดนพรากผู้เยาว์ มึงทำยังกะว่า ไม่ ได้ออกมาเมืองกรุ่ง อย่างงั้น แหละ เฮ้อๆๆๆๆๆๆๆ กำ งั้น ก็ตาม พระหฤทัยคอนแวน ท่าน เถอะพระเจ้าค่ะ กะหม่อม ขอ ลา เจ้าค้า............. ค อ่อ ก่อนพระบรรทม อย่าลืม ทามะหาหิง ที่ท้องด้วยนะเจ้าค่ะ เดี๋ยวจะทรงปวดท้อง และร้องกลางดึก ๆๆ เดี๋ยว แมวหง่าว มันกินตับนะ อิๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ องค์หญิง แมวกะป๋อง อิๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 พฤษภาคม 2011
  6. หมูกระป๋อง

มิใช่อย่างนั้นค่ะ อาจารย์
    คือคุณแม่ว่างมงายอ่าค่ะ แบบว่าท่านไม่ค่อยจะเข้าใจ ไม่อยากทะเลาะกะท่าน
    กลัวท่านเป็นห่วงแล้วก็กลัวตัวเองทำไม่ได้ด้วยอ่าค่ะ

ขออภัยที่วุ่นวายค่ะ

7. greengrace

greengrace สมาชิกใหม่

อาจารย์ก๋งคะ รถเมล์เต็มหรือยังคะ ถ้ายังมีที่เหลือขอไปรถเมล์ด้วยคนคะ

8. greengrace

คุณหมูกระป๋องอยู่ตรงไหนคะ เดี๋ยวหมูอ้วนไปรับก็ได้ค่ะ หมูอ้วนอยู่แถวโลตัสศรีนครินทร์ค่ะ ไปคนเดียวเหมือนกัน

ตอนแรกสามีจะไปส่ง แต่พอดีเขามีประชุมเช้าวันเสาร์ ก็เลยจะไปเองค่ะ ไปไหมคะ ถ้ายังไงขออนุญาตแม่ได้แล้ว

ไปกะพี่ก็ได้นะคะ พี่ยินดีไปรับค่ะ PM มาก็ได้นะคะ พี่ก็อยากมีเพื่อนเหมือนกัน แฮ่ๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 พฤษภาคม 2011
  9. greengrace

ไปเถอะนะคะ เดี๋ยวพี่ไปรับถึงหน้าบ้านเลย ขออนุญาตแม่ให้ได้

เช้าวันอาทิตย์ก็กลับแล้ว เรื่องกรรมฐานเรียนที่ไหนก็ได้ก็จริงนะคะ

แต่จะหาอาจารย์ดีๆสอนเนี่ยหาได้ที่ไหนคะ และไม่แน่ว่าอาจารย์

ผ่าตัดแล้วจะต้องพักฟื้นอีกนานขนาดไหน จะได้กลับมาสอนเมื่อไหร่

ไปเถอะนะ พี่ขอร้อง

10. หมูกระป๋อง

พี่หมูอ้วนคะขอบคุณมากนะคะ
    อยู่แถวตรงข้ามแมคโครศรีนครินทร์อ่าค่ะ
    เดี๋ยวจะลองขอคุณแม่ดู แล้วจะให้คำตอบนะคะ

11. archa_tao

หมูกะป๋อง ครับ
    ไปเถอะ อธิบายเหตุผลให้ท่านฟัง หลักธรรมคำสอนของพุทธองค์ ดีอยู่แล้ว
    เราไม่ได้ไปสรวนเสเฮฮาปาร์ตี้ แต่เราไปเพื่อเรียนรู้ หลักปฎิบัติที่ดีที่ถูกต้อง
    เพื่อความหลุดพ้น และเจริญในทางโลก และทางธรรม
    ผมว่าน่าเสียดายนะครับ ถ้าทริปนี้คุณไม่ไป ท่านอาจารย์ ท่านเมตตาคุณขนาดนี้
    แล้ว คุณgreengrace แกก็มีน้ำใจงามๆขนาดนี้ ไปเถอะครับ เลี้ยวกลับมา ด่วน!!!
    อย่าไปคิดมากครับ อ.ก๋ง คัมภีร์เทวดา แกไม่มีรัยหรอกครับ
    ถึงแกจะบ่นไปอย่างนั้นเพราะอยากให้ได้ดี ที่สุดครับ
    แกบ่นไปเงี้ย ใจดี ครับ ตรงไปตรงมา ไม่ต้องมาอ้อล้อ
    ผมว่าอย่างนี้ ซิ ครู ผู้ถ่ายทอดอย่างแท้จริง ด้วยจิตวิญาณ

12. หมูกระป๋อง

พี่ๆคะ หนูไม่ได้ติดใจอะไรกับคำกล่าวของอาจารย์เลยค่ะ
    แต่เกรงใจที่ทำให้วุ่นวายจริงๆ
    พี่ๆทุกคนมีเมตตากับหนูมาก ต้องขอขอบคุณมากจริงๆนะคะ

ขอรบกวนสอบถามเวลาไป-กลับด้วยค่ะ
    เพราะจะต้องแจ้งให้คุณแม่ทราบอย่างชัดเจน
    ขอบคุณทุกท่านจริงๆค่ะ

13. greengrace

ค่ะ ไปขออนุญาตคุณแม่ให้ไปได้แบบสบายใจก่อน เรื่องรับส่งบอกแม่เลย

ว่าพี่จะไปรับและไปส่งถึงหน้าบ้านเลย

14. week

week เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2007
    โดยปกติ จาก 2 ทริปล่าสุดที่ผ่านมา

วันไป เช้าวันเสา สมาชิกจะไปเจอกันที่สถานที่ปฎิบัติ ประมาณ 9.00 +- นิดหน่อย ทริปนี้คนเยอะอาจจะ ใช้เวลามากกว่าที่เคยๆครับ กว่าคนจะครบ คุณน้องถ้าไป นั่งราชรถพี่เมย์ 40 ที่นั่งไปคงไม่มีปัญหา
    ***ท่านที่ไปรถพี่เมย์ 40 ที่ นั่ง เห็น อ. นัด ควรไปเจอ ที่รถก่อนเวลา 6.00 น นะครับ***

วันกลับ เช้าวันอาทิตย์ จากเดิมประมาณ 10.30น ก้จะแยกย้ายกันกลับแล้ว แต่ทริปนี้คนเยอะ อาจจะต้อง เพิ่มเวลากินข้าวเช้า เพิ่มเวลาในการแจก ใบประกาศนียบัตรจบหลักสูตรระยะสั้น อีกนิด-ปานกลาง-มาก

+- เวลาเดินทางกลับเข้า กทม.จนถึงบ้าน อีก 2-3 ชั่วโมงเผื่อไว้ ถึงบ้านคุณน้อง ไม่น่าจะเกิน 16.00 นะครับ เผื่อไว้นิดนึง

คงต้องเรียนคุณแม่ตามนั้นครับ

ทริปนี่ เวลาที่แน่นอน คงได้แค่โดยประมาณครับ
    ถ้าเผื่อทุกท่านตรงเวลาและทำกิจกรรมได้รวดเร็วเวลาก็จะกระชับขึ้นเองครับ (กะ เป๊ะๆ ยากครับเวลา)

ขอให้ได้ไปนะครับ...ขอให้โชคดี

15. archa_tao

ขออนุโมทนาในบุญกุศลที่รับ-ส่งคนไปปฎิบัติธรรมครับ สาธุ สาธุ สาธุ

16. หมูกระป๋อง

ขออนุโมทนาบุญกับพี่ๆทุกท่านนะคะ เมตตาหนูมาก
    โดยเฉพาะพี่หมูอ้วน นำกุศลมาให้ถึงหน้าบ้านเลย
    หนูต้องขออนุญาตคุณแม่ก่อนเนื่องจากไม่อยากให้ท่านเป็นทุกข์เพราะห่วงเราน่ะค่ะ
    รายงานพี่ทุกคนไว้ค่ะเพราะอุตส่าห์เมตตากันอย่างสูงเลย
    หนูลองขอคุณแม่ไปรอบแรกแล้ว แป้กค่ะ
    ท่านบอกว่าขอให้หางานให้ได้ก่อนค่ะ
    หนูคงต้องรอดูไปสัมภาษณ์งานวันพุธที่จะถึงนี้(เป็นรอบสุดท้ายค่ะ)
    เผื่อว่าได้งานแล้ว ท่านจะอนุมัติ

ขอบพระคุณพี่ๆทุกท่านอย่างสูงค่ะ
    ขอโทษที่รบกวนด้วยนะคะ

17. week

week เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2007
    ไว้เจอกันทริปต่อๆไปก็ได้ครับ.......แม่จะได้ไม่ห่วง
    ขอให้ได้งานที่ถูกใจครับ(ได้เงินเดือนดี เพื่อนร่วมงานดี)....(และขอให้ได้ไปทริปนี้ด้วย)

ขอให้โชคดีครับ

18. หมูกระป๋อง

ขอบคุณพี่มากค่ะ

คือท่านห่วงหลายเรื่อง รวมไปถึงกลัวหนูไม่หางาน แบบว่ามัวแต่สนใจเรื่องอื่นด้วยอ่าค่ะ
    ขอบคุณทุกๆท่านจริงๆค่ะ

19. kittytitti

kittytitti สมาชิกใหม่

^__^ คนเย้อะมากเลย สงสัยต้องให้เลขาชายนอนในน้ำค่ะ กินที่เกิน ฮ่าๆๆๆ เมื่อวานแวะไปหาอ. เอาเมมกล้องมา แต่ลืมว่าลบรูปไปแล้ว รูปอยู่ในเครื่องอ. อะค่ะ อดลงเลย แป่วววววว รอไปสัมผัสกันเองเลยแล้วกันนะคะ >w< เดี๋ยวเอาเพลงนั่งสมาธิใส่ไว้ค่ะ เราจะนั่งสมาธิไปกับเสียง meditation music relaxing สบายๆ 1 ชั่วโมงเต็ม วาว วาว เสียงรถไฟมาเมื่อไหร่ หยุดพักค่ะ หัดร้องไว้นะคะง่ายๆสนุกๆ จะปริ้นเนื้อเพลงไปแปะไว้ที่แพ ถ้ารวมกับบทสวดแล้วจะเตลิดค่ะศิษย์พี่ เมื่อวานอ.ให้ดูเหล็กไหล 19 ก้อน งอกสวยมากมีสีเงินวาวๆ ก็ถือใส่มือไว้หมด แล้วรู้สึกวูบๆยังไงไม่รุ้ค่ะ เอนๆมึนๆ จนต้องวางแล้วไปนั่งสมาธิ อ.บอกว่า ก็ถือเทวดาไว้เย้อะเกิน เหอๆๆๆ มีงี้ด้วย - -a

ไปเอง
    week 4 คน
    missya 1 คน
    chan2510 1 คน
    puntm2 1 คน
    orOOor 1 คน
    sarutan 1 คน
    farsai_4336 1 คน
    upacnang 2 คน
    เอกณัฏฐ์ 1 คน
    batman9 3 คน
    ta2498 1 คน (ราชบุรี-รถส่วนตัว)
    usha 2 คน
    นางฟ้า 2 คน
    archa_tao 1 คน
    คุณบงกชกร 1 คน
    บ่วงบุญ 1 คน
    upacnang 1 คน
    สุขจิต 4 คน
    maythanu 1 คน
    greengrace 1 คน
    PiggyPach 1 คน
    namtalayzaa 2 คน

รวม 34 คน

++++++++++++++++++++++++++++++

ชูชีพ
    อาจารย์ 1 (เพิ่มเติมบอกด้วยนะค๊า)
    noodeel 2 อัน
    Kitty 1 อัน
    orOOor 1 อัน
    สุขจิต 4 อัน
    usha 2 อัน
    Pla--Pla 2อัน
    ลายกนก 1 อัน
    นางฟ้า 2 อัน
    titsarun & MarutoZ 2 อัน
    pluek 1 อัน
    archa_tao 1 อัน
    สยบมาร 1 อัน
    บ่วงบุญ 1 อัน
    week 4 อัน
    mikikitty 1 อัน
    batman9 3 อัน
    fern_pinkky 1 อัน
    archa_tao 1 อัน
    o-ne 2 อัน
    chan2510 1 อัน
    PiggyPach 1 อัน
    yokee9 1 อัน

ยอดรวม 37 อัน

ผู้ที่มากับอาจารย์ ขึ้นรถที่ บิ๊กซีพระราม2 สาขา 2 (เป็นคาร์ฟูร์เก่าอยู่ตรงข้ามโลตัส เลยเซ็นทรัลที่อยู่ตรงข้ามบิ๊กซีสาขาแรกไปอีก นั่งรถมาจากอนุสวรีย์ สาย 140 ขึ้นที่หน้าเซ็นเตอร์วัน ค่ะ)

อาจารย์ ทีมงาน และ คนขับรถเมย์ 10 คน
    Kitty 1 คน
    สยบมาร 1 คน
    ลายกนก 1 คน
    u4810644 1 คน
    pluek 1 คน
    noodeel 2คน
    titsarun 1คน
    mikikitty 1 คน
    ruayboon 1 คน
    ศิริ ธีร์ 1 คน
    benjaminn 1คน
    Pla--Pla 2คน
    kaverat 3 คน
    o-ne 2คน
    เหน่ง 1คน
    fern_pinkky 1 คน
    archa_tao 1 คน
    yokee9 1 คน
    MarutoZ 1 คน

รวม 34 คน

รวมทั้งหมดรวมทีมงานแล้ว 68 คนค่ะ บร๊ะ นับผิดป้ะเนี่ย ช่วยดูทีค่ะ นี่ยังไม่ีรวมลูกค้าที่ร้านอ.นะคะ

จองแพเพิ่มอีกดีมั้ยคะอ. rabbit_scary

ตกหล่นยังไงแจ้งด้วยนะคะ มึนเลย

20. orOOor

orOOor สมาชิก

ช่วยตรวจ ช่วยเช็คกันด้วยนะครับ เลขา หญิงอาจจะนอนนับในโคลน แล้วอะไรมันติดตา ฝ้าฟางไปบ้าง ใครตกหล่น หรือไม่ครบอย่างไร แจ้งด้วยครับ