เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    ท่านที่กำลังมองหาทรายเสก เชิญไปบูชาที่วัดท่าซุงเลยน่ะครับ

ตอนนี้ใครมาถามผม จะเชิญไปที่วัดท่าซุง เพราะได้ทำบุญกันด้วยครับ

แต่ที่ผมดูรูปจากในหนังสือที่คุณ plamp ส่งมาให้เป็นถุงใส แต่ที่ผมจำได้เป็น รูปหลวงพ่อ นั่งอยู่ เป็นถุง ซีล ด้านหน้าที่เป็นรูปหลวงพ่อ เป็นภาพ สี น่ะครับ ของผมใช้ไปว่ะแล้ว ไม่งั้นจะถ่ายรูปให้ดู

ท่านที่กำลังสร้างบ้าน แก้อาถรรพ์บ้าน เชิญที่วัดท่าซุงครับ

2. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ออกตัวก่อน ผมไม่ใช่ หมอ ฮวงจุ้ยน่ะครับ ไม่อยากเป็น ไม่คิดมีอาชีพด้านนี้ ผมจะเล่าที่ผมมีประสบการณ์ ท่านใดนำไปใช้ได้ผล ทำบุญใส่บาตร กราวดให้ พระเดชพระคุณ อาจารย์ของผม หลวงปู่พระครูบุญศรี ด้วยน่ะครับ

๑) สี่เหลี่ยมจตุรัส ตอนผมสร้างบ้าน ผมไปกราบเรียนถาม หลวงปู่ ถ่ายณุปไปให้ท่านดู ท่านมองพิจารณา แล้วท่านพูดเลยว่า

เป็นที่สี่เหลี่ยมหรือไม่

ผมกรายเรียนว่า ที่ที่คุณพ่อจะแบ่งให้ผม เป็น สี่เหลี่ยม ผืนผ้า

ท่านบอกว่า สี่เหลี่ยม จตุรัส ดี อย่ามีมุมแหลม

ท่านบอกว่า อย่าไปเอาสามเหลี่ยม ซึ่งผมจำได้ดี

ผมเลยวัดที่บริเวณบ้านของผม เป็นสี่เหลี่ยจตุรัส กว้างด้านล่ะ ยี่สิบเมตร กว่านิดๆ แล้วถมดิน กั้นรั้ว ที่จริงที่ ที่ผมได้มรดกมา จะเลยออกไปอีก แต่ผมกั้นรั้ว ตามเคล็ดหลวงปู่ คนล่ะบริเวณกัน

ถ้ามา apply ถ้าท่านไปซื้อที่ ซื้อบ้าน หาที่ ที่เป็นสี่เหลี่ยม จตุรัส ครับ กว่้าง ยาว เท่ากัน ถ้าไม่ พอซื้อ กันรั้วบ้าน รอบบ้าน เป็นรั้วระแนงเล็กก็ได้ เป็นสี่เหลี่ยมจตุรัสครับ ห้ามมีมุมแหลม และ ที่ที่ท่านจะทำงาน จะนอน ห้าม นอน ตรงมุมแหลมครับ ให้ทำงาน หรือ นอน ตรงบริเวณด้านตรง

นอนหรือ ทำงานตรงมุมแหลมไม่ดี จะเจ็บป่วย หรือ อับโชคครับ ความแหลมคมจะเสียดแทงท่าน อันนี้ เอาไปใช้ในที่ทำงานด้วยน่ะครับ

๒) ทิศเหนือ ท่านบอกให้หันหน้าบ้าน ทางทิศ เหนือ ทางทิศเหนือ ไม่ขวางลม บ้านเรามีลมเหนือ ลมใต้น่ะครับ ตามฤดู เป็นภูมิประเทศ ของประเทศเรา หน้าหนาว ลมเหนือจะมา หน้าร้อนลมใต้จะมา เป็นนลมว่า ตอนเด็กๆ เราจะเล่นเว่ากัน

ปลูกบ้าน ให้ลมพัดผ่านได้ ไม่ขวาง อันนี้ท่านไม่ได้ให้เหตุผล ผมก็ลืมถาม หรือ ท่านอาจจะบอก ผมดันลืม แต่ไม่ขวางลม ลมจะพัด เข้าบ้าน ตามธรรมชาติ เป็นพลังธรรมชาติ ไล่สิ่งไม่ดี ความอับชื้น ฝุ่นละอองออกไป ไม่อับ

๓) เปิดตะวัน เมื่อท่านหันบ้านทางเหนือ ตะวันจะขึ้นทางตะวันออก เปิดด้านนั้นไว้ เพราะแดดตอนเช้าดี มีพลัง ไม่แรง ไม่มีโทษ มีแต่ประโยชน์ อาทิตย์ คือ ชีวิต อาทิตย์ไปที่ใด มีชีวิต มีพลังแรงกล้าที่สุด แต่ต้องไม่มากเกินไป

ในวิชาโยคะ พระฤาษ๊ ท่านจะมี ท่าปฐม ที่ใช้มาก ใช่บ่อยที่สุด คือ ไหว้ตะวันครับ คนโบราณ เขาก็รู้ถึง พลังนี้ ใช้ไหว้ตะวันตอนเช้า อายุพระฤาษี ท่านจะยืนมากครับ และ เป็นคนที่มี ญาณสมาบัติ เป็นคนสะอาด กินแต่ผัก ไม่กินเนื้อ และได้พลังจาก พระอาทิตย์ตอนเช้า มายังพลังชีวิต

แดดตอนเช้า อ่อน สบายๆ จะฉายเข้ามาที่ตัวบ้าน ในบ้าน ฆ่าเชื้อ โรค ให้พลังชีวิตของท่าน และครอบครัว จะทำอะไรตอนนั้น จะมีความสุข ความสบาย อุ่นใจ อุ่นตัว

มีพระประธาน ให้วางหันไปทิศนี้ เอาหลักองค์เดียว อธิษฐานองค์เดียว ไม่งั้นสับสน

พอบ่ายแดดจะแรง ให้บัง ด้วยต้นไม้ครับ ปลูกตามตำรา ของผมใช้ ขนุน แต่ขนุน ให้ระวังราก เพราะรากจะทำลายสิ่งก่อสร้าง ตั้วบ้านหรือ รั้ว และ ต้องห่างจากตัวบ้านน่ะครับ เพราะเป็นต้นไม้ใหญ่ เกิดโดนพายุ แล้วล้ม จะเกิดอันตราย

นอกจากนั้น ยังมี มะขาม ปลูกโดย แม่ยายของผม และ มะม่วง ปลูกโดยคุณแม่ เคยมีต้นมะยม แต่ผม ตัดออกไป

ผมเคยพยายามจะปลูกต้นตะขบ เพราะผมชอบ แต่ไม่ได้ผล นอกจากนั้น คุรพ่อผมยังปลุกต้นตะแบกไว้ ตรงมุม ตะวันตก และ เหนือ ทิศนี้ไม่ดีสำหรับผม ผมเลยต้องเอาออกไป และ คำว่า แบก ไม่ชอบครับ มันหนัก ถึงมีเงินก็ไม่อยากจะแบกไว้ตลอดเวลา มันจะป่วย เอาเป็น หนุน เป็น ขาม เป็นขบดีกว่า

บังแดด ตอนบ่ายไว้ เพราะแรง ร้อน ทำให้บ้านร้อน เปลือง พลังงานตอนเปิดแอร์

๔) ที่สูง และมาถึง พ.ศ. นี้โดนน้ำท่วมแน่ หาที่สูง ดู GPS ที่มี elevation ที่สูงจากน้ำทะเล อย่าหาที่บ้าน และปลุกต่ำกว่าถนน เด็ดขาดครับ ต้องหาที่สูง และ ถมมสูงกว่าถนน และ ตัวบ้านสูงกว่าพื้นที่ถมครับ

เอาแค่นี้ก่อนน่ะครับ

และผมชอบหน้าต่างครับ บ้านผมหน้าต่างเยอะ ประตู ก็เป็นหน้าต่าง ส่วนเราจะเปิด หรือ ปิด มันเรื่องของเรา ลมเย็นๆ ก็เปิด ลมร้อนก็ปิด

3. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

เปิดดูไฟล์ เอกสารผ้ารอยมือ.jpg

ผ้ายันต์รอยมือ

เรื่องนี้ ไม่รู้จะเริ่มเล่ากันยังไง แต่เป็นของบริสุทธิ์ ของฟรี ผมกำลังคิดว่า หลวงปู่คงไปสั่งเขาทำมา...แหะๆ เพราะผ้ารอยมือ รอยเท้า หายากมาก ไม่ค่อยมีการทำ ท่านคงอยากแจก ไปอนุเคราะห์ พวกที่กำลังน้อย แต่อยากได้ ขอให้ท่านที่มีกำลังน้อยแล้วได้ไป มีกำลังมากขึ้นๆ โดยบารมีของท่านผู้เฒ่าน่ะครับ

ได้มาโดย ท่านผู้มีบุญ ท่านหนึ่ง ส่งมาให้ผม แจกฟรี ปลุกเสกมาแล้วเสร็จ โดยจากพิธีใหญ่ พระดีๆ เพียบ ๒๐ กว่าองค์

ที่จริง ตามความเชื่อของผม มีรูปหลวงปู่ ของผม ก็อบมาดี บอกกล่าวกัน เจตนาดี แจกฟรี ล่ะก็ ขลังอยู่แล้ว เพราะหลวงปู่ท่านรับรู้ และ ชอบแจกฟรีครับ

ผมก็จะแจกฟรี เป้าหมายแรก แก่ท่านที่ มีกำลังทุนทัพย์ไม่มาก แต่อยากได้ของดี ของฟรี และเป็นทางบ้าน น่ะครับ ในเว็บ แจกอังเปากันไปแล้ว แต่ถ้าท่านไหน ไม่ได้ อังเปา อยู่ในข่าย ที่ได้รับแจกครับ ทำตามกติกา ท่านที่ได้ของไปแล้ว แบ่งคนอื่นมั่งครับ

๑) วิธีแรก คือ มาเอาที่ผม โทรมานัด แล้วมาเอาเอง ไม่ให้เอาฝากใครน่ะครับ คนล่ะผืน

๒) ส่งซองกันกระแทก เพราะทนดี เขียนจ่าหน้าซองถึงตัวท่านเองให้เสร็จ เขียนโพยมาว่าต้องการผ้ายันต์รอยมือ ผมเปิดดูจะได้รู้ ไม่งง ว่าใครหว่า จะเอาอะไร ต้องมาเดาใจคน มันเหนื่อย และปิดแสตป์มาเสร็จสับ ค่าแสตมป์ ผมไม่ทราบ ท่านถามไปรษณีย์ เอาเองว่าเท่าไหร่ แล้วปิดมา ให้พร้อม

หน้าที่ผมคือ เอาผ้ายันต์ใส่ แล้ว เอาไปใส่ตู้ไปรษณีย์ ปากซอย ...แหะๆ ไม่ยาก ครับ

ไม่ทำตามกติกา ย้ำ ไม่ทำตาม ผม ไม่ตามหาว่าใครน่ะครับ เพราะคุยกันไม่รู้เรื่อง มันจะเหนื่อยครับ เหนื่อยท่าน เหนื่อยผม...แหะๆ

ไม่ต้องซื้อน่ะครับ อยากได้มาเอาเอง หรือ ค่าแสตปม์ และ ค่าซอง หลักสิบบาท เพราะผมไม่สามารถ ไปหาพวกท่านได้ทั่ว ราชอาณาจักร มันเกินกำลังของผม

แจกฟรีครับ ของฟรี ดีเสมอ ครับ แจกแค่หมดครับ

เดี๋ยวหมด เทวดา ท่านคงทำมาให้อีกครับ...อิอิ

4. Maestro เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

กราบ กราบ กราบ หลวงปู่บุญศรี หลวงปู่ทรง หลวงปู่อั๊บครับ

5. นวโกฏิ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ...พี่พี พี่ช้าง และทุกๆท่านๆ ...วันอังคารที่ผ่านมา ได้ไปทำบุญกับสำนักแม่ เจอป้าอี้ด (ไม่ค่อยสบาย) คุยกันสักพัก ทำบุญสร้างพระ 14 ศอก และอื่นๆ ป้าอี้ดคุยสนุกครับ...ได้กราบสมเด็จองค์ปฐม และสรีระท่านแม่ชีประทุม ในวิหาร อิ่มบุญเลยครับ...ต้องขอขอบคุณพี่ช้าง, คุณJLB, พี่หมู 2492 ที่แนะนำเส้นทาง จนคลำทางไปถึงครับ...

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      910 KB
      เปิดดู:
      65
  6. ngasye เป็นที่รู้จักกันดี

ส่งซองกันกระแทกไปแล้วครับพี่พี ใช้ซองใหญ่หน่อยเผื่อใส่พระแล้วกลัวซองโป่งมากจะปิดซองไม่ได้(ไม่ได้เจตนาขอชิ้นโตหรอกนะครับ) ...กราบขอโทษพี่พีด้วยที่เขียนใส่กระดาษไม่เรีบร้อย เพราะลืมเตรียมเขียนไปจากบ้านน่ะครับ...ขอบพระคุณอีกครั้งสำหรับของขวัญตรุษจีนครับผมyimm

7. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

มาตามกติกา ได้แน่

มาไม่ตามกติกา ....ไม่ตาม ต้องรอ...แหะๆ

8. putsudsoi เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2008
    ขออนุญาตต่อยอดผ้าปั๊มมือหลวงปู่บุญศรีไปที่ 8,008บาทครับ

ขอโมทนาสาธุกับพี่น้องทุกท่านด้วยครับ

9. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

กราบขอบคุณครับ

ขยับราคาตามนั้นครับ

10. plamp256 เป็นที่รู้จักกันดี

หนังสือที่ผมส่งให้เป็นของวัดครับออกปี 35 เล่มนี้คนที่scanจากหนังสือจริงคือมหาหินและมีคนdownload ต่อๆกันเพราะราคาหนังสือเมื่อหลายปีก่อนเล่มละ3-4000 บาท ตอนหลังทางวัดเลยออกหนังสือสมบัติพ่อให้รุ่นใหม่แบ่งเป็นหลายเล่มเล่มที่มีตอนนี้คือเหรียญและรูปหล่อลอย เป็นหนังสือที่บอกว่าหลวงพ่อเคยสร้างวัตถุมงคลอะไรบ้างแต่ละอย่างดีอย่างไร หลวงพ่อเคยพูดเกี่ยวกับวัตถุมงคลชิ้นนั้นๆอย่างไร ส่วนเรื่องทรายเสกหลวงพ่อ เห็นพี่พีบอกจำราคาไม่ได้บังเอิญผมเพิ่งไปวัดมาเพื่อไปสำรวจว่าวัตถุมงคลอะไรของหลวงพ่อหมดไปแล้วบ้างจริงอย่างที่พวกเซียนบอกกันหรือเปล่าและเห็นทรายเสกยังมีอยู่จึงบอกราคาไป ไม่ตั้งใจจะให้พี่พีหยุดแจกครับ เดี๋ยวงานเข้าผมอีกสำหรับคนที่ต้องการทรายเสก แหะ แหะ

สำหรับกระทู้เกี่ยวกับหลวงพ่อฤาษีคิดว่าหนังสือ สมบัติพ่อให้เล่มนี้คงมีทุกคนแต่กระทู้นี้ใครต้องการ downloadตามlink เลยครับ
    http://www.luangpor.com/eBooks/LuangporTreasure.pdf
    เอาไว้ศึกษากัน

11. plamp256 เป็นที่รู้จักกันดี

งั้นต่อรายการที่ 4 ไปที่ 8299 ครับ

12. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ไม่ได้ตั้งใจหยุด หรอกครับ ของผมมีแค่นี้จะเอาไว้ประจำบ้าน ผมเก็บของผมไว้ เผื่อวันข้างหน้าและลูกหลาน แต่ถ้าใครต้องการ พอแบ่งให้นิดหน่อย

และที่สำคัญ ทรายของหลวงพ่อฤาษี ดีกว่าที่ผมมีครับ เพราะเป็นของวัด ทำบุญไป ได้บุญด้วย ครับ เลยอยากให้ไป เอาจากวัดครับ

13. plamp256 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมไปวัดทีไร ตุน 3 อย่างครับ น้ำมันหลวงพ่อปาน น้ำมันชาตรี ทรายเสก
    รวมราคา 280 บาท แหะ แหะ เผื่อใช้ยามจำเป็น ถ้าไม่สะดวกจะหาพวกน้ำมันชาจรีนี่ที่ป้าอี๊ดมีแน่นอนเคยเห็นให้บูชาอยู่ครับ

14. G.sis.t เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2007

ไฟล์ที่แนบมา:

15. JLB เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2009
    สวัสดีครับท่านเจ้ากรม
    มาเข้าแถวรอรับครับ ไม่ทราบว่า อยู่ในสิทธิ์นั้นหรือปล่าวครับ

16. JLB เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนนี้ที่สำนักแม่ชี มีครับ
    ใครอยากได้ติดต่อไปเลยครับ

17. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

มารับเลยครับ

18. JLB เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณมากครับท่านเจ้ากรม

19. Suppasit_S เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    สวัสดีครับพี่

ผมไม่ทราบว่าขอใช้สิทธิ์นี้ได้ไหมครับ ถ้าได้จะเอาไปเข้ากรอบไปติดที่ๆทำงานครับ เช่าอยู่ครับเป็นที่ทำงานเล็กๆ น่าจะเสร็จประมาณมีนาฯ-เมษาฯ นี้ครับ

ขอบคุณครับ

20. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

มาเอาเลยครับ

หันออกตรงประตูหน้าร้านน่ะครับ