เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    น้องตั้น

ลงทะเบียนไว้

2. JLB เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2009
    สวัสดีครับพี่พี และ สมาชิกบ้านเหรียญบินทุกท่าน
    ช่วงนี้อากาศร้อนมาก รักษาสุขภาพด้วยนะครับ

3. G.sis.t เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2007

รับทราบ ครับ

4. Mr.Ex เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2009
    "มนุษย์มีความสุขถ้าได้สัมผัสธรรมชาติ เช่น แม่น้ำ ป่า ภูเขา ทะเล ท้องฟ้า ดวงดาว อาจเป็นเพราะบ้านของมนุษย์คือธรรมชาติ เมื่อกลับไปหาธรรมชาติ จึงมีความสุขเหมือนได้กลับบ้าน" >>>ศ.นพ.ประเวศ วะสี
    บ้านหลังนี้อบอุ่นที่สุดเลยครับพี่ๆ
    กราบๆๆหลวงพ่อทรงครับ

5. ชาวประมง เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงปู่ทรงครับ
    สวัสดีพี่ๆ ทุกท่านนะครับ

6. MooDam เป็นที่รู้จักกันดี

24 กุมภาพันธ์ 2008
    สมาชิกเก่ามารายงานตัวครับ ไม่แน่ใจว่าถึงลำดับที่เท่าไหร่แล้ว รบกวนน้องตั้นช่วยดูให้ด้วยนะครับ และขอขอบคุณที่กรุณาไปตามมา

ผมห่างหายไปจาก palungjit.org และกระทู้ไปร่วมสองเดือนครับ ตอนนี้กลับมาแล้ว คงจะมาติดตามเช่นเดิมครับ

ขอลงที่อยุ่ไว้เลยนะครับ

นายประพัทธ์ สวยรูป
    7/1034 ห้อง 16/32 อาคาร C9
    คอนโดเมืองทองธานี
    ถ.ป๊อปปูล่า
    ต.บางพูด (บ้านใหม่)
    อ.ปากเกร็ด จ.นนทบุรี
    11120

วันที่สมัครสมาชิกพลังจิต เดือนกุมภาพันธ์ 2008 ครับ

สำหรับพระของหลวงพ่อที่อาราธนาติดคอและเอวอยู่ก็คือ

1. พระผงรูปเหมือนผสมชันเพชร
    2. พระแหวกม่าน
    3. พระนักธรรม
    4. พระปรกโพธิ์เ้ก้าใบ
    5. เหรียญจอบเศรษฐีใหม่
    6. ตระกรุดมหาจักร ของศูนย์ครับ

และประสบการณ์ที่ประทับใจของผมนี่ ล่าสุดเลย ก็เกิดขึ้นเมื่อวันที่ 24 ก.พ. 53 นี่เองครับ

เหตุเกิดเนื่องจากเมื่อต้นเทอม ผมได้ทำการลงทะเีบียนตามปกติแต่เนื่องจากหน่วยกิตไม่ถึง 9 หน่วย ผมก็เลยลองลงวิชาอื่น ที่ไม่เกี่ยวข้องเข้าไปเพื่อให้สามารถลงทะเบียนได้ ซึ่งมันก็ได้ แต่วิชานี้ผมไม่กะเรียนอยู่แล้ว ดังนั้นต้องทำการถอน แต่ไม่สามารถถอนได้ และผมเองก็ไม่ได้ทำเรื่องต่อ คงปล่อยให้มันคาราคาซังอยู่อย่างนั้น จนกระทั่งถึงปลายเทอมอาจารย์ที่สอนวิชาดังกล่าวแจ้งมาที่สาขาวิชาว่าผมติด M ( Missing) และ และเปลี่ยนเป็น F (Failure) ในสองสัปดาห์ ซึ่งถ้าติด F ผมต้องถูก Retire ทันที

ผมเองก็กลุ้มใจมากว่าจะต้องทำอย่างไร เพราะเข้าไปปรึกษาอาจารย์ที่สอนท่านนึงท่านก็เสนอวิธีให้มาสองทาง แต่ดูแล้วไม่น่าจะทำได้เลย

วันรุ่งขึ้นก่อนออกจากบ้านเพื่อไปขอพบอาจารย์ที่สอนวิชาดังกล่าว หวังจะปรึกษาเพื่อหาทางออก ก็ได้อาราธนากับพระปรกโพธิ์เก้าใบโดยท่องคาถาอิติปิโส และก็พลิกพระกลับหน้าหลังพร้อมอธิษฐานขอให้เหตุดังกล่าวกลับจากร้ายกลายเป็นดีครับ

พอได้พบอาจารย์ที่สอนท่านเห็นหน้าก็บอกเลยว่า "ผมช่วยอะไรไม่ได้แล้ว" ได้ยินแบบนี้ ผมใจไปอยู่ตา่ตุ่มเลยครับ โดน Retire แน่ ๆ แต่แล้วก็ได้ยินอาจารย์ท่านแนะนำว่าลองไปปรึกษาอาจารย์ที่ปรึกษาของผมว่ามีคำแนะนำอะไรให้หรือไม่

ผมออกจากห้องนั้นด้วยอาการท้ออย่างเต็มที่แล้วครับ แต่ก็ใจดีสู้เสือ เพราะไม่มีอะไรจะเสียแล้ว ก็เลยเข้าไปห้องอาจารย์ที่ปรึกษาที่อยู่ติดกัน พร้อมแจ้งเรื่้องให้ท่านทราบ ท่านก็ลองโทรไปปรึกษาอาจารย์อีกท่าน คุยกันอยู่นานจนในที่สุดก็ได้เรื่องมาว่า ที่ผมลงทะเบียนไปนั้นผิดระเบียบ ดังนั้นท่านจะทำหนังสือออกจากสาขาวิชาไปแจ้งยังฝ่ายทะเีบียน ขอให้ถอนการลงทะเีบียนวิชาดังกล่าวของผมออก

ผมงี้ใจโล่งขึ้นมาเลยครับ ยังกับยกภูเขาออกจากอกยังไงยังงั้น (พึ่งจะรู้ก็ตอนนี้เองว่ารู้สึกยังไง)

นี่แหละครับ บารมีของหลวงพ่อทรงที่ผมเคารพ

สำหรับรูปเอาไปบางส่วนก่อนนะครับ

7. Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    กราบหลวงพ่อทรงครับ...

8. nu_wa เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2007
    สวัสดียามเย็นครับ....

9. cc5922 เป็นที่รู้จักกันดี

เลิกงานพักผ่อนครับทุกท่าน

10. moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

ประสบการณ์น่าตื่นเต้นจริงๆด้วย....

เรื่องการลงทะเบียนเรียนนี่เป็นเรื่องที่ซีเรียสมากๆนะ ถ้าลงไปแล้วก็ถือว่าเราสมัครเข้าเรียน ถ้าไม่เรียนให้ครบตามเวลาที่กำหนด ก็จะติด M แล้วก็ F ทันที แต่กรณีนี้ถือว่าปาฏิหารย์จริงๆ...

ต้องเตือนน้องๆรุ่นหลังด้วยว่า ก่อนจะลงทะเบียนต้องตัดสินใจให้ดี ถ้าคิดว่าจะถอนหรือทำเรื่อง drop ก็อย่านิ่งนอนใจ ต้องทำให้จบภายใน 1-2 อาทิตย์หลังจากการเปิดเรียน ไม่งั้นต้องมานั่งเสี่ยง นั่งลุ้นแบบนี้ :'(

พระแหวกม่านองค์นี้งามนักๆ นะจ๊ะ...:cool:

11. G.sis.t เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2007
    ตารางนะครับ

ผิด ตก ยกเว้น แจ้งผมด้วยน่ะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

12. plykaew เป็นที่รู้จักกันดี

สมาชิกใหม่....ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ...

13. momotaro67 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

เอ้าพลายแก้วขุนแผน อดโส มาแล้ว ยินดีต้อนรับ ครับ

14. โอ ท่าซุง เป็นที่รู้จักกันดี

เลิกงานกลับบ้านละครับ เดี๋ยวมาใหม่ครับ

15. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ยินดีต้อนรับครับ

ทำตามกติกา สมาชิกใหม่ ผมมีของแจก

16. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

รู้เคล็ดซ่ะด้วย

สถานะการณ์พลิกจริงๆซ่ะด้วย

มีของหลวงพ่อชุดใหญ่ซ่ะอีก ...เหอๆๆ แฟนพันธ์แท้

เรื่องนี้ก็เด็ด....กรรมการเก็บไว้

17. plykaew เป็นที่รู้จักกันดี

แล้วต้องทำยังไงบ้างครับ...ยัง งง อยู่ครับ...

18. ballaman เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ ... ได้มาพร้อมกับคำแนะนำดี ๆ

เริ่มจากพี่วิมชี้ทาง พี่เบ็นจัดหา Geetเอื้ออำนวย

เลยสรุปมาเป็นชุดนี้น่ะครับ

แหะ ๆ ....

วันนี้ใจร้อนไปหากรอบเงินใส่เหรียญบินเรียบร้อยแล้วครับ

กรอบเงินพอดีเป๊ะ มีคนสั่งตัดร้านประจำผมไว้ แต่ยังไม่มาเอา

ผมเลยเสียบแทน พอดีเหมือนสั่งตัดเองเลย ....

ใส่กรอบเงินปั้บ .... ผมเลยกรอบแทน .. ^_^

19. ballaman เป็นที่รู้จักกันดี

ลุงพลาย แห่งโรงงานลูกกวาดมาแล้วววว

ลงรายละเอียดชื่อที่อยู่เบอร์โทร

และที่มาที่ทำให้ลุงพลายรู้จักหลวงพ่อทรงน่ะครับ

20. พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

กำลังจะเริ่มบินขึ้นล่ะ