เห็นภาพคลื่นน้ำทะเลซัดท่วมภูเขามาเลย(พี่ที่ทำงานบอกนั่งสมาธิเห็น)

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย Dhamma2, 19 ตุลาคม 2018.

1. ดาราแฟร์ เป็นที่รู้จักกันดี

ครับผม ขออนุญาตครับ
    ไม่ต้องห่วงครับผม
    ธรรมชาติจะคุ้มครองเขาเองครับผม.

2. รักโพธิญาณ01 Active Member

ผมขอถามอะไรหน่อยได้ไหมครับคุณดาราแฟร์ แล้วเรื่องเศรษฐกิจย่ำแย่ในขณะนี้หนึ่งในนั้นหรือเปล่าที่เตือนภัยและ บุคคลที่สวรรค์เลือกไว้ให้เป็นผู้รอดนั้น ธรรมะ คือ ธรรมชาติ ธรรมชาติจะคุ้มครองให้เอง คือความหมายอย่างไร ตามที่ผมเข้าใจได้ว่าบุคคลผู้นั้นรู้จักอโหสิกรรมและการให้อภัยผู้อื่นหรือเปล่าน่ะ หรือความหมายอย่างอื่นๆ เหลืออีก 2 สัปดาห์จะสิ้นปีคุณดาราแฟร์จะโบกมือลาแล้วหรือครับ ถึงเวลานั้นเตรียมกายเตรียมใจให้พร้อมเข้าสู่ยุคใหม่มันยิ่งยากไปใหญ่เลยครับ ไม่ใช่ง่ายๆน่ะ

3. ดาราแฟร์ เป็นที่รู้จักกันดี

- เรื่องเศ่ษฐกิจในเวลานี้ก็ใช่ครับ ในเรื่องภัย ใน ผู้คนทุกข์ยาก ลำบาก ยากจนเข็ญใจ เกิดอัตคัดขัดสน ครับผม..

ธรรมชาติคุ้มครองเอง หมายความว่า ภัยจากดิน ดินย่อมคุ้มครองมิให้ได้รับอันตรายจากดิน น้ำ-ลม-ไฟ-ฟ้าผ่า ก็เช่นเดียวกันครับผม ดิน-น้ำ-ลม-ไฟ-ฟ้าผ่า จะคุ้มครองให้เอง.
    เมื่อหมดเวลา หมดหน้าที่ในการทำงาน ก็อำลา ครับผม.
    การก้าวเข้าสู่ยุคใหม่ ไม่ได้ยากหรือเป็นอย่างที่ทุกคนคิดเอง ไม่มีสิทธิ์คิดเองได้เลย.เพราะไม่เป็นไปตามดั่งที่คิดและเตรียมไว้ครับผม.

4. ผู้ไม่มีตัวตนรู้เราสงบ เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2018
    เราไม่มีตัวตน...เราไม่มีกลุ่มนะท่านดาราแฟร์:)...เราโง่ขนาดขนาดนีี้ใครเขาจะให้เข้ากลุ่ม:D:D:D

5. ดาราแฟร์ เป็นที่รู้จักกันดี

...........ขอเตือน.......
    ....ท่านทั้งหลาย หากจิตเจ้า ยึดติดลุ่มหลงสิ่งใด จิตเจ้าย่อมร่วงลง สู่ภพภูมิ ที่จิตเจ้ายึดติดและลุ่มหลงนั้น......

"หากมนุษย์โลก เหลือรอด ถึง 1 เปอร์เซ็นต์ ก็เยี่ยมแล้ว"ด้วยเป็นยุคแห่งความสามารถ มีความสามารถ ช่วยเหลือตนเองให้รอดและปลอดภัย...

6. ดาราแฟร์ เป็นที่รู้จักกันดี

สวรรค์จัดท่านไว้ในกลุ่ม ของเหล่า อัญญาสิทธิ์ อัญญาธรรม ก่อนท่านลงมาเกิดแล้วครับผม.เพียงแต่ท่านจะรู้ตนเองหรือไม่ก็เท่านั้นครับผม.

7. nan_nori เป็นที่รู้จักกันดี

19 กุมภาพันธ์ 2018
    เค้าเป็นเพื่อเก่าตัวไหมน้าาฮ่า ฮ่า ฮ่า

8. ผู้ไม่มีตัวตนรู้เราสงบ เป็นที่รู้จักกันดี

...ผลของกรรมมันลึกลับ...สลับซับซ้อนมากแม้แต่หลวงปู่มั่นยังบอกไม่ได้...ฉะนั้นทุกคนอย่าประมาท...กรรมดีเพียงเล็กน้อยอย่ามองข้าม...อโหสิกรรมให้ผู้อื่นอย่ามองข้าม...เหยียดหยามทำร้ายน้ำใจใครอย่ามองข้าม....น้ำหยดเดียวจึงได้กลายเป็นทะเล

9. NatthaponJ Active Member

เจอคำนี้เข้าไปผมรู้สึกกลัวขึ้นมา เพราะผมหลงในรสกามกับหน้าอกหญิง ถ้าจิตก่อนตายผมยึดกับสิ่งนี้ ผมจะลงนรกที่มีชื่อว่าอะไรเหรอครับท่านดาราแฟร์ แล้วการลงทันจะเป็นแบบไหน

10. ดาราแฟร์ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้ สัญญาณฟ้าเตือนภัยพิบัติ ในกาลก่อนนั้น.ก่อนปิดกระทู้ จขกท.คือ ฮั้วโต๋ ประกาศปิดกระทู้ล่วงหน้าเป็นเดือน..เพื่อให้เกิดความโปร่งใสในสุจริต ไม่ได้ปิดกระทู้...หนี...
    ............แต่...กาลต่อมา..........
    .......ทำไม กลับกลายเป็น.......
    กระทู้..สัญญาณหมาเตือนภัยพิบัติ และ..ป้ามหาภัย...เพราะอะไรครับ...
    ใครทราบช่วยตอบด้วยครับ.
    เรื่องนี้ ทำให้ สวรรค์ร้อนเป็นไฟ นรกเดือด ทีเดียว.ทุกคำตอบเป็นไปตามกฏหมาย และสวรรค์บันทึกเอาไว้ครับผม.

11. nan_nori เป็นที่รู้จักกันดี

หว่าาา คงได้อำลาจอในไม่ช้า

12. nan_nori เป็นที่รู้จักกันดี

นรกขุมไหนก็ไม่น่าไปทั้งนั้น ปล่อยวางเรื่องนี้หน่อยก็ดีนะ

13. ดาราแฟร์ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอตอบแบบหยอกๆแหย่ๆ อย่าถือสาครับผม อาจหยอกแรงไป
    ต้องตายก่อนครับจึงจะรู้ว่า ถูกลงทัณฑ์ แบบไหนครับผม.:D

14. คงหว่อ สมาชิก

อยากให้พูดถึงพระแก้วมรกต
    มันจะวันที่เมืองไทยหิมะตกมั้ยครับ
    เมืองหลวงใหม่คือจ.อะไร
    ตัวเมืองโคราชจะได้เล่นน้ำทะเลมั้ย
    ทดสอบตัวผมเองครับ เจ้าสัวแสนล้านที่ฮ.ตกเมื่อเร็วๆนี้ไปสวรรค์
    ไหมครับ

15. ดาราแฟร์ เป็นที่รู้จักกันดี

ครับผม ขออนุญาตครับผม
    ครับจริงครับ ใกล้ลาจอแล้วครับผม.

16. ดาราแฟร์ เป็นที่รู้จักกันดี

ดีแล้วครับผม
    นรก ทุกข์ทรมานสาหัส ไม่มีว่างเว้นเลย

17. ดาราแฟร์ เป็นที่รู้จักกันดี

พระแก้วมรกต ทำไมหรือครับ
    หิมะ ทะเลที่โคราช อยู่ให้รอดถึงวันนั้น ได้เห็นหิมะ ได้เล่นน้ำทะเลแน่นอนครับ.
    เจ้าสัว พูดบอกไปก็เปล่าประโยชน์ครับผม เพราะมีเชื่อและไม่เชื่อ แล้วเรื่องก็ยาว จะกลายเป็นชนวนสงครามอีกรอบครับผม.

18. ผู้ไม่มีตัวตนรู้เราสงบ เป็นที่รู้จักกันดี

...สัตว์ที่จะมีชีวิตรอดมันจะง่วงนอน...เหงาๆซึมๆนะช่วงนี้...สังเกตุกันเองตัวไหนมีลักษณะเช่นนี้นั่นแหละตัวที่รอด...สัตว์เลี้ยงก็เช่นกันและสัตว์เลี้ยงจะไม่ออกห่างเรา...หากเราเป็นผู้รอด...

19. nilakarn เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนนี้ท่านทำสมาธิแบบไหนอยู่

นั่งสมาธิ แล้ว ปวดหัว
    เป็นเรื่องของการวาง ฐานจิต ยังไม่ถูกต้อง
    แนะนำให้ลองย้ายไปเพ่ง ที่ฐานท้อง ดูครับ
    คือให้เพ่งจิตไว้ที่ ท้อง แทน
    ฐานที่เคยเคร่งเครียด จะสบายขึ้น

20. ผู้ไม่มีตัวตนรู้เราสงบ เป็นที่รู้จักกันดี

เจ้าสัวท่านเป็นคนดี..แต่ก่อนท่านจะทำให้คนไทยทุกคนนั้น...ท่านไปทำธุรกิจกับมาเฟียมาก่อน....เราทุกคนต้องยอมรับจุดนี้

...ถึงได้บอกทุกคนว่าอย่าประมาทความดีเพียงเล็กน้อย...