เออ!...ตามมาทำไม..ถ้าไม่รักยายผีป่า?!!

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย DevilBitch, 23 มีนาคม 2005.

1. phuang

phuang เป็นที่รู้จักกันดี

When I fall in love with you ......

ใส่เพลงไม่ผ่าน ฮ่า ๆๆๆ :cool:

วันนี้อย่าลืมไปใช้สิทธิ์เลือกตั้งกันนะคะ
    ชอบเบอร์ไหนกาเบอร์นั้น
    อย่านอนหลับทับสิทธิ์.....

ขอให้มีความสุขทั่ว ๆ กันน๊ะจ๊ะ

2. KomAon11

KomAon11 เป็นที่รู้จักกันดี

รอเที่ยงๆ พี่สาวจะมาครับ ไว้จะไปเลือกตั้งพร้อมกัน

3. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

เวลาประมาณ ๗ นาฬิกา ของวันนี้ ยายผีป่าตั้งใจจะนอนหลับให้สบายสักวัน สายๆค่อยตื่นเพื่อไปเลือกตั้ง แต่แล้วก็ได้ยินเสียงสาวร่างเล็กมาเรียกว่า พี่เอื้อมไปส่งพี่พรคลอดลูกหน่อย ยายผีป่าบอก เออ รอเดี๋ยว ขอขี้ขอเยี่ยวก่อน สาวคนเดิมบอกเร็วๆนะ อย่าขี้นาน พี่พรปวดตั้งแต่ตีห้าแล้ว (พรเป็นคนอ้วนที่สุดในหมู่บ้าน อายุประมาณสามสิบ) ยายผีป่าเลยรีบๆเบ่งแล้วล้างหน้าล้างตาลวกๆ แต่เพื่อนบ้านอีกคนกับน้องสาวคนจะคลอดขอตามไปด้วย ยายผีป่าถามว่าปวดมากไหม ทนหน่อยได้ไหม เขาบอกมาก ยายเลยถามย้ำว่า ปวดเหมือนก้นจะหลุดไหม เหมือนปวดขี้แบบทนไม่ไหวมันจะออกแล้วมิออกแหล่น่ะ เขาบอกปวดท้องเฉยๆ ยายผีป่าเลยบอกงั้นเราไปเลือกตั้งก่อน อีกหนึ่งชั่วโมง ใกล้เวลาเลือกตั้งแล้ว รอหน่อยนะ คนท้องใกล้คลอดบอกว่า หนูก็คิดจะแวะไปลงคะแนนก่อนไปคลอดเหมือนกันล่ะพี่หญิง(เขาเรียกยายว่าพี่หญิงเพราะว่าเขาคิดว่ายายผีป่าชื่อหญิงตั้งแต่แรก ชื่อนี้เพื่อนๆเขาแดกดันมาจนติดปาก)

4. DevilBitch

เฮ้อ รักชาติเจงๆ เดี๋ยวจะส่งภาพที่คนท้องใกล้คลอดรอลงคะแนน กะว่าจะตั้งชื่อว่า น้องรักชาติ แต่แว่วมาว่าเป็นผู้หญิง

เกิดวันมงคลด้วยสิ คือตรงกับวันครบรอบพระประสูติของพระเทพฯท่านด้วย ตรงกับวันประวัติศาสตร์ทางการเมืองของไทยด้วย

5. DevilBitch

เอาล่ะ จะเข้าเรื่องสาระแล้วน๊า พร้อมหรือยังจ๊ะ รีบเร่เข้ามาจับจองที่นั่งนะ เบียดเสียดกันเข้ามาค่ะ ไม่ต้องเกรงใจ รีบๆมาก่อนที่เน็ตยายจะหลุดอีกนะคะ เดี๋ยวหมดรมณ์โพสง่ะ

6. DevilBitch

ความรัก เหมือนน้ำหวานอาบยาพิษ หากลองริลิ้มเลีย เลิศแต่เกิดโทษได้ ทำอย่างไรหนอ รักนั้นจักผ่อนคลาย เป็นรักตัวกลัวตายแล้วต้องเกิด

7. NiNe

NiNe เป็นที่รู้จักกันดี

ทำบุญร่วมชาติ

ชื่อเพลง : ทำบุญร่วมชาติ
    ทำนอง : ชาย เมืองสิงห์
    คำร้องแผลงๆ : NiNe
    ต้นฉบับ : ชาย เมืองสิงห์
    ลูกคอหล่อๆ : NiNe

ชาติก่อนเราเพียง ร่วมเรียงเก็บดอกไม้ร่วมต้น
    แต่ว่าเราสองคน ไม่สนใจ ใส่บาตรร่วมขัน
    ชาตินี้เราสอง เราสอง จึงต้องโศกศัลย์
    รักกัน รักกัน รักกัน ....

ปล. อารายต่อหว่า ลืมไปแล้ว ... อิอิ !!!

8. DevilBitch

รั๊กกัล ชอบกัล ม่ายได๊กัล บุญเราน้านไม่มี๊

พี่บวชเป็นพระ พี่จะมาบิณฑบาตรโปรดเจ้า ถ้าหากนงเยาว์ใส่ข้าว พี่ก็จะให้พร อิอิ แหม เพลงบอกวัยได้ฟ่ะ เฮ้ยปู่ไนน์ ขอสาระหน่อย เอาสาเละมา เด่วเรตติ้งหล่นนะย่ะพ่อคุณ

9. anko

anko เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2005
    เอ๊าะอ๋อ อยู่เมืองโตโยต้านี่เอง:cool: สวัสดีค่ะ เมื่อก่อนแอนอยู่เกียวโตกะโอซาก้าล่ะ

10. anko

anko เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2005
    จาผิดมั้ยน้อ ถ้าจะบอกว่าไม่รู้จักอ่ะ แฮ่

11. DevilBitch

เออหนอ ความเป็นคนนี่มันทำให้เราต้องอยู่ในข้อบังคับของคนจริงๆ

ตื่นมาจำเป็นไหมที่ต้องไปล้างหน้าล้างตาอาบน้ำ (มันก็ไม่จำเป็นหากคุณๆนั้นเป็นนักอนุรักษ์ความสกปรก เพราะคิดว่าสังขารไม่จำเป็นต้องปรุงแต่ง รอวันเน่าเปื่อย หรือคุณคิดว่าคุณชื่นชอบความซกม๊กและกล้าเอาความซกม๊กไปแสดงต่อสาธารณะรอบข้าง พวกเขาคงยอมรับคุณได้หากเป็นประเภทคอเดียวกัน)

จำเป็นไหมที่ต้องหาอะไรรองท้อง ถ้ามีเงินติดกระเป๋าบานเบอะ คงชี้นิ้ว หรือสั่งมากินแบบไม่ต้องใส่ใจสิเนอะว่า เช้านี้กินอะไร เอาเงินที่ไหนไปซื้อ

จำเป็นไหม ที่จะต้องวุ่นหน้าวุ่นหลังกับการห่วงว่าคนในการดูแลของเราเขาต้องการอะไรบ้าง อย่างเช้านี้ลูกๆ จะกินอาหารที่เราหาให้กินไหม เพราะขนาดหมาที่บ้านเทอาหารที่เราทำมันยังเมิน เงินที่จะให้ลูกๆ ไปวิ่งซื้อขนมคนล่ะเท่าไรน๊า ลูกๆถึงจะไม่ว่าแม่งก แม่ขี้เหนียว เฮ้อ

เอ้า เช้ามาของต้นเดือน ค่างวดรถ ค่าน้ประปา ค่าไฟฟ้า ค่าอินเตอร์เน็ต ค่าๆๆๆๆเฮ้ย ฆ่าตัวเองนี่หว่า

จำเป็นแระ ตกงานหลายเดือน

อืม เช้านี้ยายผีป่าสบายใจมากที่ได้ละ ลด เลิกความยึดมั่นบางเปราะไปได้ เพราะทองเส้นที่ใส่ประจำ กำลังจะเป็นการทดสอบว่า คุณกล้าเดินไปข้างนอก แล้วไม่มีทองเส้นนี้ แล้วหากชาวบ้านนินทาว่า โห นี่หรือคนทำบุญ ทองหยองที่เคยมี เงินที่เคยตุงกระเป๋า มันหายไปไหน อายไหมล่ะทีนี้

ยายผีป่าบอกว่า ไม่อายหรอก เพราะพวกเขาไม่ได้มาหาให้เรากิน เราต้องเรียนรู้ที่จะแก้ไขสถาณการณ์ต่างๆเพื่อยังความเป็นคนที่ยังมีชีวิต เงินทองของนอกกาย เราต้องหาได้หากยังมีกำลังใจในการหา หากสังขารอำนวย

แม่ยายผีป่าตอนมาอยู่กับยายผีป่าทองเต็มคอเต็มแขน อิอิ ตอนนนี้แม่บอก ข้อยบ่ไปบ้านอีนางเอื้อมอีกล่ะเด้อ มันรูดทรัพย์แม่มันได้อย่างหน้าด้านๆ

ขอบคุณทุกการทดสอบ ขอบคุณทุกๆบทเรียน

ขอบคุณทุกๆน้ำใจ

หากยายผีป่าต้องเป็นหนี้เนื่องจากการที่เราเอาหน้าไปแบกรับการกระทำของผู้อื่นที่เราไม่คาดคิด ต่อไปไม่มีอะไรขาย

มีใครจะจ้างยายผีป่าไปล้างห้องน้ำห้องส้วมที่บ้านไหมจ๊ะ

ตอนนี้บอกเขาไปว่ามีเงินจ่ายแน่ๆ แต่ช้า เพราะเงินไม่ได้อยู่กับยายผีป่า คนที่เขารอเงินเขาก็ตราหน้ายายผีป่าแล้วว่า ตอแหล!หากินกับการหลอกลวง (นี่ขนาดคนเคยนับถือเคยให้เกียรติกันนะเนี่ย ยายผีป่าต้องมาพังเพราะการกระทำที่เราคิดว่ารอบคอบแล้ว แต่มันยังมีผลกระทบต่อเราจนได้ เวงแอนด์กรำเจงๆ เซ็งง่ะ

12. อรุณ

อรุณ สมาชิกใหม่

28 กรกฎาคม 2005
    เอาน่า ยาย ขำๆอย่าไปกังวลใจเลยตอนนี้ผมก็อยู่ในวาระกรรมคล้ายกับยายเนี้ยแหละแต่ผมผจญมาได้2-3ปีแล้วคาดว่าใกล้จะหมดวาระกรรมนี้แล้ว

13. rinnn

rinnn เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2005
    ดีจังค่ะที่ใกล้จะหมดแล้ว ขออนุโมทนาด้วยนะคะ..หนูสิผจญแต่กรรม..เมื่อไหร่จะหมดก้อไม่รู้ ลองกันจริง ลองกันจัง.. เหนื่อยใจที่สุด...ขอถอนหายใจหน่อยนะคะ.. เฮ้ออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออ

14. phuang

phuang เป็นที่รู้จักกันดี

รูปคุนยายฝากค่ะ....:cool:

เมื่อวันที่ 2 เมษายนที่ผ่านมาค่ะ วันเลือกตั้ง

ไฟล์ที่แนบมา:

15. Jdin_buddhism

Jdin_buddhism เป็นที่รู้จักกันดี

ยายจ๋า....ขอพลังจงอยู่กับท่าน (bb-flower

16. DevilBitch

มีหลวงปู่จากแดนลึกลับองค์หนึ่ง ท่านเป็นอริยะเจ้าที่มีลูกศิษย์ลูกหานับถือสืบต่อแนวทางและเคารพท่านมากตราบปัจจุบันนี้
    ท่านคือหลวงปู่สมเร็จลุน ท่านเป็นพระที่ชาวบ้านเรียกขานท่านว่า พระขี้เมาวัดป่าเวินไชย แต่ทำไมท่านฉันสุรา เมรัย จนเมาเป็นที่รู้กันทั่วของชาวบ้านละแวกนั้น(จำปาสัก ประเทศลาว)
    ท่านดื่มสุราจนกระทั่งลุวัยกลางคน(๕๖ พรรษา)และมรณะภาพปี ๒๔๖๖
    หลวงปู่ลุน ในสัมผัสที่ยายผีป่าพอที่จะสัมผัสบารมีท่านได้ ยายผีป่ากล้ายืนยันว่าท่านคือพระผู้เจริญธรรม น่ากราบไหว้ ค่ะ แม้ว่าจะโดนเรียกว่าพระขี้เมาก็ตาม เพราะยายผีป่าทราบดีว่าสิ่งที่ท่านฉันนั้นหาใช่สุรา เมรัยไม่
    เป็นยากษัยทิพย์ของบังบดต่างหากเล่า

ปล. ขอบคุณจีพี่ๆน้องๆหลานๆที่บอกให้ยายสู้ๆ เออ จะสู้กับอารัยล่ะเนี่ย อิอิ คือที่เอาเรื่องตัวเองมาเผาตัวเอง เพราะคิดว่าทุกคนก็มีปัญหา ซึ่งปัญหาแต่ล่ะปัญหาเราต้องคิดตีประเด็นให้ออกและแก้ไปทีล่ะเปราะ มันแก้ได้ค่ะ เอาเท่าที่มันแก้ได้ แก้ไม่ได้ก็ค่อยๆแก้จนกว่าจะตายนั่นล่ะ ไม่ได้แช่ง เพราะทุกลมหายใจเข้าออกมันมีทุกๆอย่างประดังเข้ามา ตายเมื่อไร เราก็จบปัญหาของคน

17. rinnn

rinnn เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2005
    คุณยายจ๋า...นี่เลยค่ะ แบบนี้...สู้โว้ยย!!! อิอิ

18. ligore

ligore เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE id=HB_Mail_Container height="100%" cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" border=0 UNSELECTABLE="on"><TBODY><TR height="100%" UNSELECTABLE="on" width="100%"><TD id=HB_Focus_Element vAlign=top width="100%" background="" height=250 UNSELECTABLE="off">(b-flower)</TD></TR><TR UNSELECTABLE="on" hb_tag="1"><TD style="FONT-SIZE: 1pt" height=1 UNSELECTABLE="on">
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

19. rija

rija เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้รุ่งได้รับอนูโมทนาเพียบเลย เขิน คิคิ

20. rija

rija เป็นที่รู้จักกันดี

คุณยายที่รักค่ะ สู้ค่ะ สู้ พระพุทธเจ้าตรัสเอาไว้ว่า ลูกของฉันไม่จน (เอ๋..จำถูกรึเปล่านิ แต่ก็อยากพูดนะ) เชื่อเถอะคะ พระพุทธเจ้าไม่โกหกหรอกค่ะคุณยาย แป๊ป แปป เดี๋ยวดีเองค่ะ