เออ!...ตามมาทำไม..ถ้าไม่รักยายผีป่า?!!

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย DevilBitch, 23 มีนาคม 2005.

1. rinnn

rinnn เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2005
    พี่อ้อย..ขุนท้าว..หายไปไหนเอ่ย..ไม่ได้คุยกะพี่อ้อยนานละค่ะ..คิดถึงๆค่ะ

2. rinnn

อุ้ย..ว่าแต่ใครคือ ตุ๊ด คะคุณยาย..น้องยีนหรอ...อิอิ

3. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีจ๊ะ ห้องนี้มันยาวยืดเสมอล่ะค่ะ เพราะเจ้าของห้องถ้าไม่จำเป็นจะไปไปตอบเรียราด คือห้องนี้คุยได้ทุกอย่างทุกเรื่องทุกเพศทุกวัย กันเอ๊งกันเอง

นี่น้องอ่อนจ๊ะ ทำตัวให้เป็นเด็กที่ปู่ไนน์สั่งสอนมาดีหน่อยสิจ๊ะ ฟันน้ำนมขึ้นไม่กี่ซี่ ปากยังขนาดเนี๊ย หัดมองโลกที่มันไม่มีการกีดกัน แบ่งแยกได้ไหมจ๊ะ น้องอ่อนสงสัยจะเคยมีประสบกาม อุ๊ย ประสบการณ์ตั้งแต่ภพก่อนๆ เลยหมั่นไส้เพศที่สามไปโม๊ด

เอาอย่างงี้นะคะ จะว่าไป ยายผีป่ายอมรับนะว่าทึ่งพวกเพศที่สาม พวกเขามีแรงผลักดันเยอะ เพราะเขาต้องการให้เขาเป็นที่ยอมรับ

น้องอ่อนจ๊ะ ลองมองคนแบบเมตตาสิจ๊ะ ไม่ว่าเขาจะเป็นใคร อย่างไร ถ้าเรามีจิตใจมองแบบไม่แบ่งแยก เราจะรู้สกว่าเราเป็นคนที่สงบมากๆ เลยนะจ๊ะ

น้องอ่อนยังเด็กอาจเปลี่ยนทัศนะคตืได้ง่ายกว่าปู่ไนน์ ขานั้นแก่แล้วแก่เรย อิอิ

ขอตัวก่อนนะคะ มีสายเข้ามาจากน้องๆที่จะมาร่วมบุญสร้างบันไดนาค เขาทราบข่าวว่ามีการสร้างบันได เลยจะมาร่วมสร้าง ยายบอกว่า น้องจ๋าเรียบร้อยไปนานแล้วนะคะ แต่งานอื่นๆก็มีนะค เดี๋ยวขอตัวไปรับน้องๆ เขาก่อน ไม่ใช่สมาชิกเวบแต่เพื่อนเป็นสมาชิกเวบค่ะ ยายยินดีต้อนรับเสมอค่ะ

4. NiNe

NiNe เป็นที่รู้จักกันดี

คุณยายจ๋า ปุ่มนี้เขามีไว้ทำไมรึ? ---> [​IMG] [​IMG]

และ ###อ่อน### บอกเหตุผลในการลบกระทู้ (น่าจะเป็นกระทู้ทั้งหมด) ว่า "รักคุณยาย"

ปล. หากกระทู้ทั้งหมดในห้อง เออ!...ตามมาทำไม.. ถ้าไม่รักยายผีป่า?!! หายไปหมด ไม่เหลือแม้แต่โพสท์เดียว อย่ามาว่ากันเน้อ แค่คลิ๊กแจ้งลบ ทดลองๆ นิดๆ หน่อยๆ ดูว่าจะหายไปไหม?

อิอิ !!!

<!-- / message --><!-- sig -->

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 มิถุนายน 2006
  5. ligore

ligore เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE id=HB_Mail_Container height="100%" cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" border=0 UNSELECTABLE="on"><TBODY><TR height="100%" UNSELECTABLE="on" width="100%"><TD id=HB_Focus_Element vAlign=top width="100%" background="" height=250 UNSELECTABLE="off">เอารูปท่านปู่จตุคาม(ขัตตุคาม)องค์ด้านซ้ายมือและรามเทพ(องค์ด้านขวามือ) ที่วัดพระมหาธาตุนครศรีธรรมราช อยู่ที่วิหารทรงม้า ตรงบันไดทางขึ้นที่ลานบนเจดีย์ และที่บานประตูมีรูปพระอิศวรและพระนารายณ์</TD></TR><TR UNSELECTABLE="on" hb_tag="1"><TD style="FONT-SIZE: 1pt" height=1 UNSELECTABLE="on">
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      1.3 MB
      เปิดดู:
      29
  6. ligore

ligore เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE id=HB_Mail_Container height="100%" cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" border=0 UNSELECTABLE="on"><TBODY><TR height="100%" UNSELECTABLE="on" width="100%"><TD id=HB_Focus_Element vAlign=top width="100%" background="" height=250 UNSELECTABLE="off">รูปพระจตุคามรามเทพ</TD></TR><TR UNSELECTABLE="on" hb_tag="1"><TD style="FONT-SIZE: 1pt" height=1 UNSELECTABLE="on">
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      1.4 MB
      เปิดดู:
      27
      ขนาดไฟล์:
      1.3 MB
      เปิดดู:
      26
  7. koisung

koisung เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2005
    สวัสดีคุณยายและทุกๆคนค่ะ

โอว ไม่ได้เข้าแค่วันนิดๆเอง กระทู้นี้เค้าฮอตจริงนะเอิ๊กๆ

อนุโมทนากับรินด้วยนะจ๊ะ ที่ไปปฏิบัติธรรมมาอ่ะ

ว่าแต่...แถวนี้นู๋ยังไม่เห็นตุ๊ดสักคนเลยค่ะคุณยาย มีแต่คนขี้อำว่าเป็นตุ๊ด อิอิ

แล้วคุณยายบอกว่านู๋มาส่องกระจก - -" ฮั่นแน่ แอบรู้ใช่มั๊ยคะ ว่าก้อยก็นิยมจ๋าวๆอ่ะ หุหุ

ปล. จะชายจริง หญิงแท้ ตุ๊ดแต๋ว ทอมดี้ กระเทย กระเทียม(อุ๊ย อันนี้เอามาเจียวละหอมค่ะ) ก็คนเหมือนกันแหละ งดงามที่จิตใจ ใช่ภายนอกเนาะ หุหุ

8. rinnn

เป็นไข้หวัด น้ำมูกไหล....

9. ไอ้ใบ้

ไอ้ใบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

ดีค่ะน้องริน ช่วงหลังพี่อ้อยไม่ค่อยสบายค่ะ อีกอย่างงานที่ทำก็ยุ่งค่ะ ไม่ค่อยมีเวลา ดีหน่อยเจ้านาย ให้เวลาได้พักผ่อน น้องรินสบายดีน่ะค่ะ ? พี่อ้อยชอบเข้ามาอ่านในกระทู้ของน้องเอื้อม สนุกดี เป็นกันเองดีค่ะ / เมื่อวานพี่อ้อยได้มีโอกาสดู dmc.เคเบิลทีวีของวัดธรรมกาย ได้สาระน่ารู้มากๆเกี่ยวกับคำว่า คู่บารมี คำๆนี้เราไม่สามารถทึกทักเอาเองได้น่ะค่ะ เพราะใช้คำว่า คู่ ซึ่งหมายความว่า จะเออออเอาว่าเป็นคู่กันเอาเองไม่ได้ จะต้องให้อีกฝ่ายหนึ่ง เค้ามีความรู้สึกเช่นนั้นด้วยเหมือนกัน พี่อ้อยเคยได้ยินคนหลายๆ ชอบพูดว่า เคยเป็นคู่บารมีกับคนโน้นคนนี้มาก่อน ซึ่งโดยส่วนใหญ่จะเป็นการทึกทักอุปทานเอาเองเพื่อเหตุผลบางประการ หรือใช้เซนส์ ซึ่งอาจจะไม่ใช่เสมอไป พี่อ้อยเคยไปทำบุญร่วมกับเพื่อนที่วัดแห่งหนึ่ง ทำบุญด้วยกันจริง อธิฐานด้วยกันจริง แต่ใจของเรากับไปติดกับอีกคนหนึ่ง ซึ่งเราก็ตอบไม่ได้ว่าทำไมถึงเป็นเช่นนั้น เพราะฉะนั้นคู่บารมี จึงมีความหมายที่ลึกซึ้งกว่า การที่เราจะคาดเดาเอาเองได้ค่ะ แต่อย่างน้อยคำว่า คู่ ก็ต้องแสดงให้เห็นว่า เท่ากัน ซึ่งสามารถแปลไปอย่างอื่นได้อีกมากมายค่ะ

10. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ค่อยดี ตามยุคนิยมค่ะ แต่กำลังใจเต็มร้อยค่ะ สู้ๆ

คุณโอมเป็นยังไงบ้างคะ แหม...ทำอีท่าไหนน๊อ สาวๆ หนุ่มๆ ขอเบอร์เพีบยเรย เห็นบอกขอเบอร์พี่โอมหน่อย อุ๊ย ...ทักทายฟันธงว่าเป็นหนุ่มธนาคารชาวเจียงใหม่ ใจ๊บ่เนี่ย หน้าแตกเลยถ้าไม่ใช่ อิอิ เพราะเล่นเปลี่ยนชื่อมาชื่อใหม่ อีกชื่อแระ:cool:

11. rinnn

เห็นด้วยค่ะ พี่อ้อยจ๋า...

12. ไอ้ใบ้

พูดถึงเรื่อง คู่บารมี พี่อ้อยขออนุญาตินำเรื่องส่วนตัวมาเล่าสู่กันฟังเพื่อเป็นวิทยาทาน เพราะพี่อ้อยเห็นว่า คนในเวปนี้ส่วนหนึ่งมักจะปฎิบัติธรรมเพื่อต้องการเห็น อดีต อนาคต แต่ทำไม ไม่ยอมทำปัจจุปันให้ดี ทราบไหมค่ะว่า ถ้าวันนี้ดี พรุ่งนี้ก็ต้องดี ทำวันนี้ให้ดีที่สุดนั้นแหละ หนทางแห่งการปฎิบัติธรรมที่ดี ขอเล่าเรื่องน่ะค่ะ เมื่อ 3 ปีที่แล้ว มีชายคนหนึ่งโทร.มาหาพี่อ้อยเพื่อต้องการเสพกาม และเล่าเรื่องราวในอดีตภพของเขา ให้พี่อ้อยฟังว่า เคยเป็ยผัวเมีย คู่บารมีกันมาก่อน ชาตินี้ต้องการต่อยอดบุญ ถ้าเค้าได้พี่เป็นเมีย ชาตินี้จะพากันขึ้นสวรรค์ พี่อ้อยตกใจและก็แปลกใจ เค้ารู้เบอร์ได้อย่างไร และทำไมถึงพูดเช่นนี้ คุยไปคุยมา เค้าก็คือเพื่อนของเพื่อนอีกที ทีแนะนำให้รู้จักเพราะเห็นว่าเราเป็นแม่ม้าย พี่อ้อยจึงถามเค้าว่ารู้อดีตได้อย่างไร เค้าตอบ เค้าปฎิบัติธรรม(แต่ต้องการเสพกาม) มานานมากจนสามารถมองเห็นอดีตภพ จึงได้ตามหาพี่อ้อยเจอซึ่ง คนที่เป็นคู่บารมีเท่านั้นจึงจะเจอกันได้ แล้วเค้าก็ใช้คำพูดโน้นน้าวพี่อ้อยทุกอย่างให้เชื่อเขาและยอมเป็นของเขา

13. rinnn

เล่าต่อเลยค่ะ พี่อ้อยจ๋า มีอีกป่ะคะ..ตามอ่านๆค่ะ

14. ไอ้ใบ้

พี่อ้อยอยากรู้ว่าเค้าจะทำอะไรต่อไป จึงยอมพูดคุยกับเค้าทางโทร.อยู่เรื่อยมา แล้วแอบถามไปเรื่อยๆ คบกันได้ประมาณ 3 เดือน พี่อ้อยจึงรู้ความจริงว่า สิ่งที่เค้าพูดกับเราตลอดมาคือเรื่องโกหก เค้าเอาเรื่อง ความเชื่อของคน อุปทานของคน คุณวิเศษที่คิดว่าตัวเราเอง มีอดีตที่ใหญ่โตมาก่อน มาหลอกพี่อ้อยค่ะ สุดท้ายพี่อ้อยจับได้ว่าเขาโกหก เค้าเลยเฉลยความจริงว่า เค้าเคยปฎิบัติธรรม เวลาเค้าเห็นภาพหรือมีความรู้สึกอะไรก็แล้วแต่ เค้าจะไปถามอาจารย์ท่านหนึ่ง (ซึ่งเค้ามีความเชื่อมั่นว่ารู้อดีตจริง) ถ้าอาจารย์ท่านนั้นบอกอย่างไร เค้าก็จะเชื่ออย่างนั้น บอกว่าเคยเป็นคู่บารมี ก็ต้องเชื่อว่าคือ คู่บารมี เคยเป็นผัวเมียกันมาก่อนก็ต้อง เชื่อว่าเป็นผัวเมียกันมากก่อน พี่อ้อยจึงคิดว่า ความเชื่อนี้สำคัญจริงๆน่ะค่ะ หลอกคนก็ได้ สามารถทำอะไรก็ได้ตั้งหลายอย่าง !!! ดีน่ะค่ะที่อ้อยมี สติ ไม่เช่นนั้นพี่อ้อยอาจจะต้องเสียตัวฟรีๆกับคนที่เราไม่ได้รู้จักค่ะ

15. ไอ้ใบ้

นอกจากเวบนี้แล้ว ยังมีอีกเวบหนึ่ง เวลาคนสงสัยเรื่องอดีต ชอบไปถามกันจังเลยค่ะ จะแก้กรรมกันหรืออย่างไร? หรือจะเพิ่มกรรมกันค่ะ!!! กรรมแก้ไม่ได้หรอกค่ะ แต่ให้มันตามเราไม่ถึง ทำได้เพียงแค่ทำปัจปันนี้ให้ดี ทำบุญให้มากๆ ก็เท่านนั้นเอง สังคมทุกวันนี้บางทีพี่อ้อยก็ไม่เข้าใจเหมือนกัน มันขาดที่พึ่งทางใจจนต้องเอาเจลแก้ไข้เด็กมาทำบุญถวายสังฆทานแล้วหรือค่ะ เป็นซะอย่างนี้ซิ คนเราถึงถูกคนอื่นเอาเรื่องความเชื่อมาหลอกหากินกันได้ง่าย

16. rinnn

อ่านเรื่องของ พี่อ้อย แล้วน่ากลัวเหมือนกันนะคะ กับเรื่องความเชื่อของคนอ่ะค่ะ เรื่องยึดติดกะอดีตด้วย..นี่หนูไม่ยึดเลยกะอดีตเพราะมันผ่านไปแล้ว ไม่อยากรู้ด้วยว่า เราเคยทำไรกะใคร เป็นอะไรมา ตอนแรกๆอยากรู้มากๆ แต่พอรู้แล้ว ก้อไม่อยากรู้ ไม่อยากเห็นอีกแล้วค่ะ เอาปัจจุบันดีกว่า อดีตคืออดีต ...ทำปัจจุบันให้ดีที่สุดพอละค่ะ

17. ไอ้ใบ้

สุดท้ายพี่อ้อยอยากจะเตือนน้องสาวๆทั้งหลายที่เล่นเน็ตอยู่น่ะค่ะ ให้เราอยู่อย่างมีสติ รูปตัวเองสวยๆงามๆ ไม่ต้องไปโพสมันหรอก เดี๋ยว จะมีพวก 18 มงกุฎปลอมตัวมาหลอก ทาง pm. แล้วก็ถ้าจะมีแฟนในเน็ตแนะนำว่าอย่ามีเลยค่ะเพราะ มันจับต้องไม่ได้ (ตัวจริงไม่รู้จะกิ๊กเหมือนในเวปหรือเปล่า) ให้ไปหาเอาที่จับต้องได้ ดีที่สุดค่ะ บายค่ะ / ขอโทษน้องเอื้อมน่ะค่ะที่มาใช้พื้นที่ /

18. rinnn

อันนี้เห็นด้วยเลยค่ะ พี่อ้อย ..ในเนท น่ากลัวค่ะ..

19. rinnn

อ๊ะ อ๊ะ..สวัสดีค่ะ พี่ตั้ม...อิอิ

20. koisung

koisung เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2005
    เวลาก้อยโทรหาคุณยาย...คุณยายก็มักจะสอนให้ทำปัจจุบันให้ดี อยู่กับปัจจุบัน

ณ ตอนนี้ก้อยเริ่มเข้าใจแล้ว ว่าทำไมเค้าถึงต้องให้ลืมอดีตชาติ .... เพื่อให้เราทำชาติปัจจุบันให้ดีที่สุด

อ่านข้อความของพี่อ้อยแล้วเห็นด้วยนะคะ...

อิอิ ของก้อยลงรูปจริง แต่ลงให้คนอื่นปลงค่ะ เอิ๊กๆ - -"

; D

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 มิถุนายน 2006