เออ!...ตามมาทำไม..ถ้าไม่รักยายผีป่า?!!

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย DevilBitch, 23 มีนาคม 2005.

1. DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

พ่อหนุมานจัดเพลงตรงใจจังเลย!!! ชอบเสียงแนวนี้คือตรงๆ ดีคว่มหมายดี?... ว่าแล้วขอต่อว่าพ่อลิงเผือกตัวนี้หน่อยนะ... มะเหงกนิ๊มาจ๊ะจ๋าตอนป้า ...อุ้ย...ยายผีป่าจะลาโรงแระ!!! ปั่นกะพ่อแ่ม่พี่น้องจนห้องกระจาย...ไหงเพิ่งมาแจมล่ะ ...เดี๋ยวจุดไฟเผาหางเสียเลยดีมั้ยเนี่ย !...

เขมรไปเอาไม้ขีดมาสิ?... จะเผาหางหนุมานให้เปิดแนบไปไล่ควายแทนเขมรง่ะ

เออ... มาก้อดีแระ ...ช่วยปั่นแทนเขมรทีสิ ?...เขมรหมดมุขแระถึงได้ร่ายมนต์เรียกหนุมานมาแทนน่ะ

เ้อ้า... ปั่นจ๊ะปั่น!!!(u)

Ps...ขอฝึกเพลงนี้หน่อยนะจะกลับมาร้องกล่อม มีเนื้อแกะให้สักหน่อยสิ บ้องด้วยนะ อ้าวเนื้อเพลงจ้าบ่ใจ้เนื้อกัญชาน้อ ลืมตั๋วอีกแระ อิอิ...

2. DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=tcat colSpan=2>Currently Active Users Viewing This Thread: 2 (2 members and 0 guests) </TD></TR><TR><TD class=alt1 colSpan=2>DevilBitch, 00000 </TD></TR></TBODY></TABLE>

3. artty เป็นที่รู้จักกันดี

ยายจ๋า ไม่ได้ทักยายนานแล้วจ๊ะ คิดถึงจังแล้วก็คิดถึงทุกคนในห้องนี้ด้วย สบายดีกันถ้วนหน้ากระมังคะ มาทักทายเฉยๆจ้า

4. DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

เขียนไว้นานแล้วค่ะ บังเอิญไปหาเจอเลยขอเอามาให้อ่านนะ

มองเหม่อ... เพ้อหา

เจ้าพี่ข้าฯ ...สถิตย์ ณ สรวงไหน

ใจข้าฯ คิดถึง... คนึงไกล

พี่...จึ่งใยไม่กลับ...รับแก้วตา

กำศรวลถึง...ทุกเพลา โอพี่ข้าฯ... ข้าฯ ยังรอแม้ท้อใจ

ณ ภพ

ณ หลไหนหนอ ใจยังรอ

พร่ำเพรียก...อยากเรียกหา... ใจหวล

ครวญคำนึง...รักตรึงตรา...

เกิดคราหน้า... โปรดได้พบ... ขอจบกรรม

คร่ำครวญ... น้องยานางนาคน้อย... เนื้อกลอยคล้อย...จิตสิเนหา

ร่ำๆ...พรรณา... รอพี่ยา.... ชาติวาสนาคราสมปอง....

เหมือนมิติปิดกั้น...วันเราสอง...

รักเคยครอง...เคยสม... คง...มิฉาย...

รักตรึง...จิตมิคิดคลาย...

มองฟ้า...กลาย...ทะเล...เลื่อม......บ่เลือนลง (u)

5. DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

00000...ขยมคงรับขวัญสองเจ้าไม่ทันแล้ว... ใครหนอบารมีพอรับเจ้าได้?... แม่อยากเชิญเจ้ากำเนิด...เพื่อก่อเกิดบุญ ตอนแ่ม่ไม่มีใครก้อวัยไม่มาก!... พอมีใครก้อสายเสียนะเจ้า !!![b-wai]

6. DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

Hello Jah...(bb-flower

7. DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=tcat colSpan=2>Currently Active Users Viewing This Thread: 3 (3 members and 0 guests) </TD></TR><TR><TD class=alt1 colSpan=2>DevilBitch, หนุ่มเหลือน้อย, 00000 </TD></TR></TBODY></TABLE>

8. ไอ้ใบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

กลับไปเคลียร์งาน อีกออฟฟิสหนึ่งนะ อยู่ในตัวเมืองกระบี่ 2 ทุ่มเจอกัน บ๊ายบาย

9. ผีป่านรกแตก! บุคคลทั่วไป

หาเมียได้ยังคะ?... เอาพันธุ์ดีๆนะ... อย่าเพี้ยนเหมือนพันธุ์ผีป่านรกแตกล่ะ นักศึกษาสาวๆจองไว้สักคนสิคะคนดี... ขยมจะเชียร์ให้สองขวัญไปเกิดด้วยง่ะ... แต่จะไปจัดท่าทางวางบล็อคให้คงม่ายหว๋ายง่ะ แก่แย้ว!!!

อิอิ... อารมณ์กลอนพาไปหรือถากถางไปเค๊อะ อิอิ... ชวงนี้หนุ่มๆพร่ำกลอนเก๊งเก่งเน๊อะ?... สาวๆผ่านมาอายจัง ไปสุรินทร์อย่าลืมแวะเยี่ยมโรงพยาบาลบ้านเก่าขยมด้วยล่ะ?... แ่ม่กะพี่ชายก้อยังไม่หายป่วยนะ ห่วงเหมือนกัน... ส่งข่าวบอกด้วยนะ? อาทิตย์ลับริมนำยังงามเสมอเน๊อะ? ฝากนมัสการพระธาตุด้วยนะคะ งานพระธาตุจะไปเยือนนะ ?...

10. DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

แม่บ้่านจ๊ะ... นี่ยายเคยเขียนถึงแม่บ้านแร้วเน้อแต่มันเออเร่อร์ เริ่มใหม่ก้อดีเน๊อะคนดี อิอิ... ตอนยังไม่สมัครสมาชิกเจอชื่อ MBNY เดาค๊าว่าคุณเทอต้องคลั่งทีมเบสบอลหรือทีมอะไรสักอย่างแน่และต้องอาศัยที่ NY

พอมาเจอแจมกับก๊กเขมร ไล่ควายบ่อยๆ เลยคาดว่ากลุ่มนี้เดะนอกหมดเย้ย ยายผีป่าจะไม่ค่อยอ่านเรี่ยราดเพียงผ่านตาเอาที่เนื้อๆเจงๆ แอบไปเปิดเพลงฟังแล้วย่องไปอ่่านธรรมะ พอร่วมแจมก้อเริ่มจับพลังเริ่มสนใจคนมีชื่อเป็นแอดมินเวปว่าแต่ละคนๆไหนเราสื่อได้บางคนไหนรั้นคนไหนต๊องส์คนไหนดีแบบไหนบ้าง ก้อดีนะรักทุกคน แ่ม่บ้านไม่กล้าลุยอ่านที่ยายคุยห้องตามยายนักพราะกลัวสติแตก แอบย่องอ่านห้องอื่นๆี่ยายไปป่วนแนวแปลอีกหลายตลบยังม่ายเก็ตง่ะ ...SORRYจ้าที่เอาปะสาบุราณๆมาหลอกล่อให้ค้นหา มีคนเคยแดกดันมาว่า ไม่ทำตัวเด่นก้อไม่ดัง!...

อิิอิ... แอบคุยกันตอนเวปล่ม เราเลือดเดียวกัน?... พอสื่อกันได้หล่ะ แค่นี้ก่อนนะคะ... น้ำใจแม่บ้านงามนักค่ะ ....ขอให้สมหวังนะคะกับทุกอย่างหวังไว้ รักคะ...

11. ไอ้ใบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

กลอนเพราะมาก ขอต่อด้วยแล้วกัน คงไม่เพราะเท่าไหร่นะ " ถึงตัวไกลใจอยู่ไม่รู้หาย ห่างแต่กายใจติดแนบชิดสอง ด้วยเพราะรักจึงตามหาเพื่อหมายปอง ก่อนจะครองนทีชั่วนิรันดร์ " ภูมิปัญญาได้เท่านี้แหละครับ

12. DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้อยากจะเขียนหลายหลากเรื่องราวเพิ่ม...แต่ไม่ทราบว่าจะมีแรงพอที่จะเขียนให้ได้ดั่งใจหรือไม่!... เอาภาพบัตรประชาชนตัวจริงเสียงจริงมาลงให้ชมกัน จะได้ทราบว่ายายผีป่ากล้าเปิดเจงๆย่ะ

ภาพเก่าถ่ายตอนท้องน้องเอิรทเจ็ดเดือน ภาพหลังถ่ายช่วงต่อบัตร พนักงานคิดว่าเรามาเรื่องงานเลยคุยกับเราเพลินจนปิดเวลาทำการ เหอ... เลยลืมเปิดไฟตอนถ่ายบัตร! แหมดำขำนะย่ะเท้อ?!!!

New Changed...by worning!!!
    เป็นห่วง

<HR style="COLOR: #cccffc" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->ยายจ๋าเป็นอย่างไรบ้างครับ ช่วงนี้รู้สึกจะหนักๆ นะ.... ผมก็เหนื่อยมากๆ อีกไม่กี่วันจะเปิดร้านคงเหนื่อยมากขึ้นไปอีก คงมีเวลาส่วนตัวน้อยลง คงไม่มีเวลามาเล่นเน็ตเท่าไร แต่จะพยายามนะครับ

อยากบอกยายว่าเอารูปบัตรประชาชนออกไปเถอะยาย อันตราย ยิ่งช่วงนี้คนจาก...เข้ามาเยอะด้วย พวกคนไม่ดีก็มาก อาจจะมีใครเอาข้อมูลบัตรของยายไปทำอะไรไม่ดีก้ได้นะครับ การเปิดเผยข้อมูลกับมิตรสหายนะดีครับ แต่ในที่สาธารณะ ที่มีคนหมู่มากมันอันตรายมากจริงๆครับ
    <!-- / message --><!-- sig -->

13. artty เป็นที่รู้จักกันดี

ยายจ๋า สวยจังเลยค่ะ น่ารักมากเลยจ๊ะ

14. DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

อรุณสวัสดิ์ค่ะน้องอาร์ต ชมยายประจำเลยนะ งั้นตั้งสมาคมชมยายเลยนะคะ

ขอบคุณค่ะอาจาร์ยหนุ่ม...00000...ที่ว่างมาแต่งกลอนมอบกำลังใจให้ ไม่ทราบใช้คอมเครื่องไหนคะวันนี้ ?...ที่ห้องคอมของวิทยาลัยน่ะมีกี่เครื่องหนอ!... สับสน เข้าใจเล่นนะคนดี อิอิ...

15. artty เป็นที่รู้จักกันดี

ดีค่ะยายก่อตั้งสมาคมชมยาย ซะวันนี้เลยดีมั้ยจ๊ะ ก็ยายเล่นเสนอไอเดียแบบนี้ อาร์ตเห็นดีด้วย ว้าว งี้มีหวังหนุ่มๆตรึมเลยมั้งคะ(b-deejai)

16. artty เป็นที่รู้จักกันดี

ทำไมเหรอคะพี่อำนาจ ผิวสีแทนสวยดีออก ดูเซ็กซี่นา (ping-love

17. DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

เดี๋ยวยายจะเร่เอาร่างแห้งๆผิวไม่ขาวมากขาวมายมายืนฉ่างตรงหน้าเสื้อผ้าไม่ต้อง อยากทราบว่าพี่นาจจะยังต้องการความขาวกว่านั้นอีกกมั้ยเค๊อะ

อิิอิ... จะหลอกให้ลิ้นห้อยเร้ย!!!

18. ไอ้ใบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

ทำบัตรใหม่คราวหน้า เป็น นางเอื้อมเดือน อิน.......เดี๋ยวจะไปเคลียร์งานแล้ว อย่าตามมาด่าล่ะ "สาวเหลือน้อย"

19. DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

แหม!... จะให้เค้ายืมนามสกุลตัวเองใช่เหรอ?(u) ... ไม่ไปซ้อนกับใครเร๊อะ !!!

เออ... ยายจะมีอายุยืนยาวเพื่อต่อบัตรคราหน้าไหมล่ะเนี่ย แห้งลงๆทุ้กวันแระ !..

20. DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

ยายผีป่าจากเด็กน้อยบ้านนาหน้าตามอมแมมคนหนึ่ง ที่เติบโตมากับหลากหลายคำถามที่ค้างคา... สงสัยว่า... มิติพิศวงที่มักสัมผัสได้ทั้งจากในฝันและจากภาพซ้อนภพที่เห็นได้ลางๆจากตาเนื้อตัวเอง ซึ่งคนอื่นมองไม่เห็นและเมื่อเราเอามาเล่าว่าเห็นจริงๆ ก้อกลับมองว่าเราเพ้อเจ้อ!

ที่จำความได้เคยตายแล้วฟื้นหลายครา... ตั้งแต่คลอดออกมาก้อว่าได้นะ!... จมน้ำปางตายบ่อยที่สุดตั้งแต่หัดเดินเชียวล่ะ... และตอนจมน้ำทุกคราจำได้เหมือนมีใครมาเรียกไปหา ให้เดินลงน้ำหรือกดให้จมเหมือนภาพลวงตา... คือเรามองไปไม่ใช่น้ำ มาทราบว่าน้ำหรือเรารอดจากการจมน้ำตายก้อตอนมีคนมาช่วยแล้ว!...

ครั้งล่าสุดที่ทะเลทางใต้ ...คือได้ยินแว่วๆว่ามาสิๆ เราก้อค่อยเดินไปลึกไปเรื่อยๆ... จนพอน้ำถึงปากเลยหายตามเสียงไปเพราะอีกเสียงบอก...อย่านะๆ... ตั้งแต่นั้นไม่ลงน้ำทะเลอีกเลย !!!....จะชอบไปนั่งตามหาด ผาหินมองทะเลแต่ไม่ลงน้ำอีก
    ตอนแรกรุ่นที่เคยเล่าไว้อีกห้องว่าได้พบชายชราปะขาวลึกลับท่ทางไปเขาพระวิหารฯ ท่านบอก ...อีนางเอ้ย... เอ็งมันเคยเลื้อยเคยใกล้น้ำเป็นนาคีมาหลายชาติแล้ว ต่อไปเอ็งจะได้ไปแถวน้ำแถวทะเล... ไปที่ๆเค้ารอเอ็งเด้อ!

ตอนนั้นฟังแบบไม่คิดเชื่อ แต่พอฝันเห็นภาพบ่อยๆเริ่มสงสัย?... ท่านปะขาวก้อมาในฝันหลายหนจนกราบขอท่านเป็นอาจารย์ในฝันเลย ท่านและเพื่อนผีชอบพาไปเห็นเรื่องราวต่างๆที่เคยผ่านมา... ไม่ใช่การระลึกชาติจากตนเองนะ คือการไปตามพลังท่านต่างๆ ถ้าไม่ตามไปน่ะก้อไปไม่ได้จ้า...
    เคยบันทึกเรื่องราวต่างๆ ที่สัมผัสได้จากมิติพิศวงของตัวเอง แต่หายไปบ้างคนเอาไปอ่านไม่คืนบ้าง! ตั้งใจจะไม่เขียนอีกเลยเพราะมันหลอนตัวเองจนไม่สามารถปรับตัวให้เข้ากับคนอื่นๆได้ เพราะยังอยากค้นหา!

ยังจำที่ท่านปะขาวบอกอีกว่า...เอ็งว่าตาเสียหัวเสียสติแม่นบ่อีนาง ตาอยากให้เอ็งไปดีกะเขาเสียที เอ็งมาแก้กรรมมาปลดกรรมเน้ออีนาง อย่าเสียใจกับความหลัง ถ้าได้เจอะก้อยินดีเน้อ ไปดีเน้ออีนาง...

ไฟล์ที่แนบมา: