เออ!...ตามมาทำไม..ถ้าไม่รักยายผีป่า?!!

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย DevilBitch, 23 มีนาคม 2005.

1. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

(sing) ขอบคุณ...หนุ่มสมาชิกชื่อใหม่...ประกาศิต...จากห้องเพลงนะคะ ที่มาจัดเพลงให้ตามคำขอของยายผีป่าค่ะ เกรงใจแย่เลย คือทอมเค้าไม่มาลอคอินตรงกะยาย เลยรบกวนพ่อดีเจประกาศิตไปแบบหน้าไม่อายนี่คงไม่ถือสากันนะคะ... ยายผีป่าไม่ถนัดเรื่องเทคกะติกเรื่องคอมนัก สมองมันเปื่อยแระ!

คนห้องเพลงนี่ถ้าพ่อซิปเปอร์ไม่ชวนข้ามิติบอรด มาตามหาคุณยายที่รัก เนี่ยพวกเค้าก้อคงไม่สะดุดสักนิดเลยนะคะว่าคนชื่อ BITCH & DevilBitch ที่วิ่งไปแซวไปป่วนที่ห้องเพลงน่ะ คือยายผีป่าผีซ่าส์หลุดมิติ ที่ญาติตามหากันคลั่กบนบอรดง่ะ !!!

ยายผีป่าตอนไม่คุยก้ออาศัยฟังเพลงไปอ่านธรรมะไป ทำงานไปน่ะ บางทีก้อแอบจับพลังพวกเค้า แอบตามว่ามีอดีตกับใครบ้าง

ว้า!!! ไม่คุยต่อแระ... เอาเป็นว่าภพนี้ได้มาคุยกันผ่านพลังจิตดอทคอมก้อพอเพียงแก่ใจแร้วเน้อ อิอิ...

2. DevilBitch

ท่านั่งท่านอนของคนเปิดเผยย่ะ!!! มองแบบปลงสิคะ?... นี่ถ้านายท่านคนเก่ามองง่ะเห็นถึงเครื่องในแระ... นางแบบหน้าแก่งี้ใครจะจ้างฟ่ะ!!! พี่นาจก้อจ้างไปแบกแบบสร้างบ้านสิคะ... งั้นยายจะปล่อยให้โทรมกว่านี้นะคะ?... จะได้ไม่ค่อนขอดยายอีกง่ะ

ขนาดแขกเยือน 00000 ยังมองออกเลยว่ายายแก่หง่อมจน00000 ต้องรี่มาติงง่ะ เพราะสมเพชสังขารยายผีป่าละมังคะ... ยายปลงแระ!!!

(b-oneeye)

3. DevilBitch

(evil2) ตกลงไอ้ที่เปิดห้องปรึกษาเรื่องแอบรักสาวบนบอรดน่ะ!! สาวที่อ้างว่าชื่อ K น่ะคงเอามาอ้างลอยๆ แก้เขินล่ะสิท่า?!!..ที่แท้ก้อรักยายจนงอม...ลงแดงแน่ถ้ายายหายไปใช่ไหมคะมารฟ้าที่รัก?!!...อิอิ...

4. DevilBitch

(evil2) อยากดังจ้า...อยากดังม้าก...มาก...555!!!

5. DevilBitch

เออ...จะว่ากันไปนี่จ้าวอ้วนคำอ้นนี่หล่ ะที่ทำให้ข้าพเจ้าต้องเผยความเพี้ยนในนาม...ยายผีป่า...น่ะ ...คืออ่านๆไปเจอข้อที่จะติติงเจ้าเด็กทะเล้นคนนี้เสียที!.. เลยคุยกับเพื่อนผีว่าไอ้คำอ้นนี่ใครหนอ พอได้คำตอบก้อลุยเลย ขอแจมกะพวกบ้าง แหม...พวกดันมาจ๊ากส์...จนขวัญผีป่าแก่ๆ กระเจิงไปแทบตั้งหลักไม่ทัน... พอจับพลังมันลึกๆ เออ...อ้ายหมอนี่น้องเชื้อเองนี่หว่า (แต่อย่าเว่าดัง!..เดี่ยวอ้ายหมอนี่จะมาขอตังค่าเนตง่ะ)

อิอิ... ตอนเขียนเมลล์ไปติงน่ะติงเพราะรัก ลับๆ แต่อ้ายนี่ดันเอามาเผยในที่แจ้ง!!! เลยต้องเปิดตัวให้ประชาชีเขม่น และตามหาทั้งที่รัก และไม่กล้ารักแหละ ก้อไปแอบจ้อกัอนี่เวปท่านไก่ ยาวเลยงานนี้!!! ตอนนั้นยังเว่าปะสาคนบ่ถนัดเนอะ?...

แปลหลายตลบก้อยังงงยังเีวียนหัว จนอยากถีบหน้ายายผีป่าง่ะ ?!!

ชื่อสมาชิกตอนนั้นคือ BITCH:boo:

<TABLE class=tborder cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt2 width=175>BITCH<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_18241", true); </SCRIPT>
    Registered User

โพส: 205

</TD><TD class=alt1><!-- message -->เด็กๆเอ๊ยขอคนแก่เม้าด้วยนะ คือเมื่อคืนยายนอนดึก คิดถึงบ้านกลางป่าที่จากไป เลยวาดจินตนาการอยากทำอะไรๆให้นักปฏิบัิติธรรมที่ชอบความวิเวกได้ไปปฏิบัิติธรรมกลาป่าใกล้บ้านยายบ้างคงเกิดกุศลดี แถวนั้นมีเขาหินที่ันักล่าทองชอบไปแอบขุดใกล้ๆนำ้ตก (ถำ้้ทะุลุ) พวกยายชอบแอบปีนผาไปอาเกือกนารี ตะก่อนชอบมีพระธุดงค์ไปจำป่าเสมอ ตอนนี้ร้างเพราะพระแก่องค์่ล่าสุดสติแตกเดินป่วนป่าไปแล้วน่ะ ยายเลยนึกออกแบบกุฏิเผื่อพระหรือปะขาวอยากไปปีกวิเวกบนเขาี้ี้นี้ อยากทำทางขึ้นทำที่ทางให้ลงตัวแต่ข้องจิตว่า เอ๊ะ แ้ล้วจะออกแบบไงดีหว่าเบื้องบนจึงจะยอมรับ ไม่ขัดผีป่าผีเขาเอาง่ะ นึกสักพักกะเลยตะแคงตัวจะนอน ตื่นมาค่อยคิดแบบ? ทีนี้พอหลับตาจิตดัน
    ผลอยว่าเจ้าป่าน่าจะมาช่วยคิดแบบนะ เท่านันล่ะดวงดาวสีทับทิมจ้าลอยมาจากไกลๆแว่บเดียวลอยโป๊ะที่หน้าผากยายเป็นดวงแก้วจ้ามากครอบกายยายแล้วตอนนั้นดวงแก้วค่อยๆลอยออกไปจิตยายกลายเป็นหนึ่งเดียวกับดวงเแก้วเบาหวิวมีควมสุขมาก เผลอปล่อยจิตลอยตามพลังแฝงนั้นพักเดียวกลัวตายเลยผึงลุกทันที พิจารณาแล้วมองเวลาก็ไม่นานไม่ใช่ฝันแน่ และไม่ใช่ไฟรอบๆที่ส่องมา ห้องมืดมากพอหลับตาอีกทีก็มาอีกเร็วมากปล่อยจิตตามเช่นเคยเห็นอะไรรางๆ เอ้ยกลัวตาย!ไกลบ้านคนเีดียวกลัวลมพัดลมเพนึกจะไปที่ดีอาจมีัผลอยลงนรก กลัวความจริงของมิติจิตก็เลยพุํทโธๆๆๆ ดวงแก้วเลยหาย!!!อย่างนี้ยายคงปกติใช่ไหม?

ใครอยากไปเขานี้บอกยายนะ ยายเป็นผีป่าแถบนั้น Hi ๆๆๆ!!!
    <!-- / message --></TD></TR></TBODY></TABLE>
    <TABLE class=tborder cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt2 width=175>KomAon11<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_18766", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

โพส: 671

</TD><TD class=alt1><!-- message -->******** ที่เจ้าทำจิตแล้วแผ้วสัมผัสนางคนธรรฑ์นั้นนึกสุขตาม เพลงบรรเลงเช่นใดคะ นางแจ้งว่าตายดิบมิใช่หรือ นางล่องลอยตะหากละ กาลกะนี้จิตพึงตรึกก่อนลุ่มหลงนะเจ้า มิกระนั้นเจ้าเล่าตกซึ่งกลลวงภุติสางนางโขมดเสีย จงอุทิศผลบุญทีเจ้ามีบัดนั้นจักแลจริงผินางไฝ่ใด
    >>>>>>> *************************************
    คือยังงี้ครับ ... ผมได้ยินเสียง รู้ว่าเป็นเสียงผู้หญิงร้องเพลงเพราะดี .... แต่ผมไม่รู้ว่าร้องว่ายังไง ... แต่พี่ล๊อตเต้ที่ไปด้วยแกพอได้ยิน แกบอกว่ามีคำนึงว่า " วิมานร่มเย็น " อะไรซักอย่าง มีคำว่าวิมาน กะคำว่าเย็น ผมไม่ติดเสียงนั้นง่ายๆหรอกครับ(แต่ก็มีบ้าง) เพราะว่าผมนึกถึงพระท่านตลอด ผมภาวนาพุทโธ ใช้สติจับตลอด(แต่ว่าไม่ตลอดไป แต่ก็คิดได้ตอนไหนก็ทำ) ... ชาตินี้ขอมาทำหน้าที่ตามกรรมและเวร อะไรที่ไม่ดี ไม่เอา(แต่บางอย่างมันก็ยังพลาดๆอยู่ โดยเฉพาะ กามราคะ แต่ก็สงบได้บ้าง และถ้าขึ้นชื่อว่าผิดศีลหนักๆ อะไรก็ไม่ทำและไม่เอา ) ... เดี๋ยวคืนนี้จะตั้งจิตอุทิศบุญให้แกครับ(นะแม่ อิอิ)
    .. ความจริงผมยังอ่อนมากๆ .... ยายต่างหากที่สมควรเป็น อาจารย์ผม ...

**********อันใดยายติเจ้าอย่าพึงฉิว อนึ่งปรามาศซึ่งท่านอาจารย์ไก่ในที่เปิดเผยว่าท่านก็ผิดเยอะนั้นหาชอบไม่ จงสมาท่านเสีย เพราะท่านคือผุ้สอนแนวทางผุ้ส่งทางให้เจ้าเดินไปพบทางที่เจ้าอยากพบมิใช่หรือ
    >>>>>>>>>>>>>>>>>> ***************
    ........ สำหรับ อ.ไก่ นั้น คือยังงี้ครับ ... ผมยังเคารพ อ.ไก่ เหมือนเดิม ไม่ได้ปรามาสว่าท่านไม่ดีแต่ประการใด ..เพียงแต่บอกเป็นนัยว่า อ.ไก่ นั้นก็มีเผลอได้ lส่วนตัวผมนั้นยังเชื่อใจไม่ได้หมดทุกอย่าง ควรไปถามพระเอาดีกว่า แต่ก็ยังไม่แน่อีก เพราะบางทีพระที่ผมเห็นอาจเป็นอุปาทาน แต่ก็ใช่ว่าจะเป็นอุปาทานเสียหมด ย่อมนึกถึงแต่กุศลที่เกิดจากการเห็นพระ ย่อมไม่ทำในสิ่งที่เกินวิสัยเกินไป ... ขนาดหลวงพ่อฤาษีลิงดำ ท่านยังเคยบอกว่าเจออุปาทานบ้างเหมือนกัน(ไม่รุ้ว่าจริงไหม เขาว่ามา) .... เมื่อไม่นานมานี้ ผมยังต้องโทรไปปรึกษา อ.ไก่ เรื่อง ปัญหาหัวใจเลยครับ อิอิ .. อ.ไก่ ก็แนะนำดีว่า อย่าใจร้อน ...
    ... แต่บางทีผมก็กลัวเหมือนกัน เอาเป็นว่าขอขมาโทษกับ อ.ไก่ มา ณ โอกาสนี้ แล้วกันครับ เดี๋ยวจะโทรไปถาม อ.ไก่อีกที ...

************พระป่าท่านกิจเลิศทุกๆองค์และแจ้งแล้วว่าการสอนศิษย์ที่แนวใดจึ่งดีต่อศิษย์นั้นๆ คนชอบอยากเห็นอยากมีอภิญญา อยากอวดว่าตนเป็นเอกอุเช่นกัน ดั่งนั้นการที่จะนำคนตาบอดเห็นภาพในจินตนาการได้จำต้องแยกกุโศลบายแตกต่างกันตามเพลากรรมนั้นหากเป้าหมายถึงสถานเดียวกัน อนึ่งเหล่าคนตาบอดนั้นแม้มารวมกลุ่มกันฟังจากผุ้เล่านำทางคนเดียวกันก็หาใช่ว่าภาพจินตนาการที่แต่ละคนเห็นจะเหมือนกัน หากยังคงคล้ายเพราะเรื่องเดียวกันจริงไหม?!!
    >>>>>>>>>>>>>>>*****************************
    .. ส่วนเรื่องพระป่านั้น ที่ว่ากิจเลิศทุกองค์นั่นจริงอยู่ครับ แต่ว่านิสัยผมนั้น ผมชอบเรื่องอภิญญามากกว่า ..เพราะ ตอน ปิดเทอมที่ 2 ของ ม.2 นั้น ผมได้บวชให้กับในหลวงที่วัดป่าแห่งหนึ่ง ผมคิดเพียงอย่างเดียวว่าจะต้องหั่นกิเลสตัวร้ายกาจออกเสียได้ ต้องจัดการให้เด็ดขาด(ตอนนั้นยังไม่รู้ว่าตัวเองปรารถนาพุทธภูมิ) ... ตอนนั้นผมนั่งสมาธิได้ฌานขั้นต้นๆ ... และ กำหนดนึกวิปัสสนาไปตลอด ... ผมทำไปถึงจุดหนึ่ง ผมรู้ตัวว่าชาตินี้ผมยังไม่ต้องการบรรลุ ผมยังมีห่วง ผมต้องไปทำอะไรซักอย่าง ต้องเรียนให้จบก่อน ..และบางอย่างที่ผมยังไม่รู้ แต่รุ้ว่าผมต้องทำ จนปัจจุบันถึงเข้าใจว่า ตัวเองนั้นปรารถนาพุทธภูมิมาตั้งแต่เด็กๆแล้ว และคิดว่าตัวเองพร้อมตัดหัวเพื่อปรารถนาโพธิญาณ(อันนี้ไม่แน่ใจ ผมพูดเล่นแล้วกัน ถือว่าผมพูดเพื่อกระตุ้นนะ ผมไม่รับรอง)............
    ... ไม่ใช่ว่าผมไม่ชอบ พระป่า.... พระป่า บางท่าน ท่านก็ไม่มีอภิญญาจะมาสอนผม ... ผมจะไปหาท่าน ก็คงได้แต่เพียงทำบุญ และเน้นหนักไปทาง วิปัสสนา แต่คงไม่ถูกกะจริตนิสัยผมเต็มที่ ... ผมไม่ได้ว่าท่านไม่ดี .. แต่ผมคิดว่า ผมอยากทำในสิ่งที่ต้องการ .. ไม่ใช่จะปล่อยความฝันอะไรไปง่ายๆ โดยคิดว่าท่านดีเพียงถ่ายเดียว

***************ยายยินดีที่พวกเจ้ามุ่งพุทธภุมิ แต่อย่าเผลออยากมากปารมี จาคะได้วิมารเจ้าถึงสุดชั้นสุดแน่ ยายไ่ม่ใคร่เห็นอดีตหรืออนาคตภพภุมิที่มาหรือจะไป ยายกลัวหลงใหลคิดว่าตนดีแน่จนลืมภพปัจจุบัน หลายคนนี่บรรลุญาณเห็นทุกอย่างที่อยากเห็น ปลื้มจนต้องนำมาเกทับผุ้ไ่ม่อวด ห่วงเหลือเกินว่าจะตกสวรรค์เสียก่อน แล้ววิมารที่เคยไปนั่งนอนจะสลายดั่งภาพลวง ตา จะไปสวรรค์ภพหน้าจงอย่าทำภพนี้บาป บางคนดีกับคนอื่นๆ แต่ลืมทำความเข้าใจกับคนในหรือความจริงของภพนี้จึงทุกข์และตกสวรรค์ไปเลย แก้ปัญหาตนไ่ม่ไหวไม่ีเตือนสติไม่ีเตือนตนก็บาป
    สุขคือบุญ ทุกขังเป็นบาป
    >>>>>>>>>>>>>>>**************************
    ......ขอบคุณคุณยายที่แนะนำครับ ... ที่แนะว่าอย่าให้ไปหลงติดสิ่งที่คิดว่าวิเศษยอดเยี่ยม .....ผมก็กลัวอยู่เหมือนกัน ตอนจะตาย เกิดผมนึกแต่ว่าผมเก่ง ผมดีคนเดียว ทั้งที่จริงๆ มันไม่เอาไหนเลย ผมคงมีนรกเป็นบ้าน....
    เรื่องมโนฯนี้ ผมห่วยสุดๆ คนอื่นฝึกได้เป็นผลดีมาก แต่เขาก็ไม่ค่อยพูดกัน ผมต้องมาเอาความโง่ของผมที่มี มาอวดแท้ๆ ..... ก็ต้องคิดกันอย่างนี้หล่ะครับ ไม่งั้นตัวมานะก็มาหลอกหลอนใจไปวันๆ ติ๊งต๊องไปวันๆ .... ขอบคุณคุณยาย(แม่)ที่มาเตือนผม อยากให้ผมไม่ประมาท ...

*************อย่าถือความยายนะ ไม่ต้องตอบยายหรอก คอมยายอ่านไทยไม่ได้คอมยายมีกรรม! ยายชอบสอดเตือนสติชาวบ้านเขาบางครากลัวเขาตกสวรรค์ไงคะ ตอนนี้ยายยินดีที่เกิดเป็นคนไทย ทำดีได้เท่าที่ทำได้ จิตดีก็ได้บุญล่ะมัง
    >>>>>>>>>>>>>>>>>>>>********************
    ..... คุณยายพูดน่าสนใจดีครับ ผมเลยถือวิสาสะ เอามาไว้ในกระทุ้นี้ซะเลย อิอิ จะได้รู้ว่า ยาย..พูดถูก อิอิ ... ส่งเมล์ตอบไม่ได้ ก็เล่นตอบที่กระทู้นี้แล้วกันนะครับ ... พอดีไม่ค่อยมีอะไรจะพิมพ์แล้ว ..............
    ผมอ่านแล้ว ผมยังฉุนๆหน่อยเลยนะเนี่ย ..(เพราะยายเล่นสำนวนจนผมแปลไม่ค่อยจะออก อิอิ แต่พอแปลเสร็จ อ้าว มีคนมาเตือนนี่เอง อิอิ)

*********อยากไปป่าของยายก็ชวนเพื่อนๆไปสิ กระท่อมยายถ้าไม่รังเกียจก็พักได้หลายสิบคน ยายชอบผีบุญไปเยือนคะ
    >>>>>>>>>>>>>>>>>>>************
    .. อิอิ ผมจะไปขอส่วนบุญจากคุณยายต่างหาก อิอิ เตรียมบุญไว้เยอะๆนะ คุณยาย อิอิ บรื๋ออ ผีหลอกกก..
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 มีนาคม 2005
  6. KomAon11

KomAon11 เป็นที่รู้จักกันดี

โอ้ ยายเรียกผมเหรอ... ใครน้องเชื้อนี่ ... บอกมาดีๆ ไม่งั้นกัดคอ กักๆๆๆ ...

7. KomAon11

เน็ตที่บ้านผมค่อนข้างช้าอ่ะครับ ยาย.......... โย่ๆ เย่ๆ 56K เอง

.. ตอนนี้ผมว่างนะ เดี๋ยวจะปั่นให้เข็ด

8. DevilBitch

เวงกำ!!!...มาถึงก้อจะงับ จะกัดเลยนะ...คิดถึงฟ่ะ...สอบผ่านไหมอ้น...เตรียมล้างพุงนะ บอกเต้ด้วยนะจะเลี้ยงถึงขอนแ่ก่นเลยนะ...

ดีแล้วนะที่ขอขมาเรื่องแจกพระ ตามข้อแนะของพี่นาจน่ะ ฟังๆคนใหญ่บ้างนะ แจกพระนะดีแล้ว แต่จิตอย่าร้อนรนนะ จะผลอยบาปกว่าบุณนะ ยายแอบไปอนุโมทนาเรื่อยล่ะถ้าว่าง อะไรดีก้อบอกดีอะไรติติงกันตกสรรค์ ก้ออย่าขึ้นเสียงนะคะ ไฟอารมณ์โกรธนี่ร้อนพอๆกะไฟนรกนะคะ

อ้นไปกราบพระไสที่ริมโขงหนองคายเพราะอะไรยายเคยเกริ่นไว้นานแล้วนี่คะ หาคำตอบสิคะ!!!:boo:

9. KomAon11

........ สอบก็พอได้ลุ้นจ๊ะ ยาย ... เห็นในรูป ยายเปรี้ยวจัง กักๆๆๆๆๆ.... จีบยายดีไหม กักๆๆๆๆๆ ... ล้อเล่นนะตะเอง (b-ping) (555)

ผมไม่รู้สิยาย .. รู้แต่ว่า เคยเป็นเจ้านายเก่าบริเวรนั้น ผมรู้แค่นี้เอง... พระใสอ่ะครับ .......... รู้สึกว่าคุ้นเคยบริเวณแถวนั้นมาก.... และชาตินี้มีหน้าที่เกี่ยวกับการพัฒนาแถวนั้นด้วย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 มีนาคม 2005
  10. KomAon11

ยาย กลับมาวันไหนนะ????

......... พวกเรา เย้ ยายจะเลี้ยงพวกเรา เอ้าเย้ๆๆๆๆ...

11. ศดานัน

ศดานัน เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2004
    สวัสดีค่ะ ยายพี่เอื้อมขา แก้วเพิ่งบินกลับมาจากกุ้ยหลิน
    ขากลับเข้ากรุงเทพ ฝนตก อากาศแย่เลย เครื่องบัมพ์ค่อนข้างแรงทีเดียว...เมาเลย

ก็นึกถึงคำยายในกระทู้ตามหายายอะเกนของคุณไม่มีวันตาย13 ที่แก้วอ่านแวบๆ แต่ยังไม่มีเวลาตอบ
    แก้วก็เพียงแต่หลับตาทำกสิณสีขาว(บนเครื่องบินน่ะแหละจ้ะ) ที่กำลังตั้งใจฝึกฝนตามครูบาอาจารย์
    ที่ท่านทุ่มเทเมตตาคอยเคี่ยวเข็ญศิษย์รักสบายคนนี้อยู่ทุกวี่วันเลย

ภาวนาครั้งใด ก็จะไม่ลืมขอบารมีพระรัตนตรัยให้คุ้มครองรักษาทุกชีวิตให้แคล้วคลาดจากวินาศภัยทั้งปวง
    ถ้ายายป่วยใจ หรือใครป่วยกาย ก็จะตั้งจิต อธิษฐานเจาะจงชื่อเฉพาะตั้งใจแผ่ให้เป็นพิเศษ
    ทำเช่นนี้เวลาที่คิดถึงและเป็นห่วงยายมากๆด้วยจ้ะ

แก้วรักยายเพราะยายเป็นคนมีน้ำใจ และ เปิดเผยมากๆ...ดูท่านั่งก็รู้

12. DevilBitch

(b-malang) เวลายายเล่าแทรกอะไรที่น่าจำ...ก้อไม่ใส่ใจเสียนี่...งั้นกลับไปคุ้ยหาเอานะอ้น...ถ้าตามพลังอดีตยังไม่คล่องง่ะ... ไปแระ...หิวแระ..ก้นชาแระ!

13. KomAon11

เย้ยยย

... ก็ไม่ได้เล่นร้านนี้ เน็ตอืดยังกะอะไรดี ........... แหม .... ยาย จ๊ะ ยาย จ๋า เดี๋ยวให้ฮอลล์ก้อนหนึ่ง บอกมาดีๆ ... ฮี่ๆๆๆ

..... ไม่รู้จริงๆ เน้อ ท่านยาย...

14. ดาวหางสีเงิน

ดาวหางสีเงิน เป็นที่รู้จักกันดี

อยู่นี่เอง!!!!!!!!!เจอแร้วววววววววว!!!!!!!!!
    เอาหมากมาฝากคร๊าบบบบบบบบบบบบบ!!!!!!!!!!

15. 00000

00000 บุคคลทั่วไป

จะให้ปรากฏตัวเหรอ...ปรากฏตัวมาก่อนสิ..
    DevilBitch..ทำเป็นรู้ดีนะ...
    ฉันคือใคร..คุณคือใคร..มีใครรู้???
    ฉันยังอยู่..เฝ้าถามไถ่..ใครบ้างหรือ???
    บอกตัวตน..ยังตามหา..บางอย่างฤา???
    ฉันนั้นคือ..เธอนั้นคือ..เอ๊ะใครกัน???
    อย่าสงสัย..ว่าทำไม..มีคำถาม???
    บอกไปตาม..ที่อยากรู้..ใครคือฉัน???
    ใครคือคุณ..ว่าตามหา..ทำไมกัน???
    จะได้ทัน...ฉันและเธอ..ใครคือใคร???
    *********ยินดีที่ได้รู้จักคุณ..DevilBitch..(ที่โหดนิด..หวานหน่อย..ร้อนพอควร..ชวนทะเลาะบางครั้ง..นั่งไม่ติดบางที..มีจิตใจดีงามอยู่..รู้ทันคนอื่นเรื่อย..เอื่ยๆบางวัน..และตอนนี้กำลังแก้ไขบางอย่างอยู่..และอะไรอีกหล่ะ..ไม่อยากสาธยายต่อ..ขอพอก่อน..มีโอกาส..อาจได้รู้จักกันได้มากกว่านี้...)**********

16. DevilBitch

เริ่มเช้าวันนี้...กับผีป่าแก่ๆ อีกเช่นเคยนะคะ กับบ้านpalungjit.org อันอบอวลด้วยมิตรภาพแห่งธรรม และกรรมที่เคยร่วมกันมา ถ้าจะนับย้อนคงไม่ไหว!

เอาเป็นว่าเปิดคอมมา ก้อมีแขกเยือนคนกันเอ้งกันเอง ที่มารอยายผีป่าแต่ไก่ขัน

เอ้าเลยขอล้างหน้าไก่ที่แขกคนนี้เลยนะคะ...เพราะจะว่ากันไป แขกหน้าตาทะเล้นปนเหงาๆ ลึกๆ คนนี้ คือคนที่ยายตอนยังไม่สมัครสมาชิก และไม่สนใจเข้าบอรดบ้านนี้นัก ยายเข้าอ่านคลิกมั่วๆไป จ๊ะเอ๋! กันเข้า...แต่ยายไม่อ่านนะ คือกวาดสายตาทั่วๆ แล้วไปเวปอื่น ไปอ่านข่าวการเมืองส่วนมากง่ะ คือยายหัวรุนแรงเลยอ่านแนวนั้นงัยคะ

แขกคนนี้ยายไม่เคยรังเกียจเค้าเลยนะ ยังเคยคุยตอนเปิดเวปเฉพาะกิจกับเหล่าญาติกา โดยเฉพาะน้องแก้วนะว่า ยายห่วงเค้านะ อยากให้เค้ามีความสุขยายคิดว่ายายเข้าใจเค้านะว่า เค้าเรียกร้องสิ่งใด เพราะยายเคยคล้ายๆ เค้าถ้าเค้าไ่ม่ทรนงเกินไปเค้าจะมีคนหยิบยื่นไมตรีให้อย่างไม่มีอะไรเคลือบแคลงเลย ยายอยากมองแววตาเค้าตอนยิ้มร่าสมวัยอยากให้พวกเราทั้งทายเค้าอย่างญาติกา เวลาพวกเรานัดพบกันเราก้อจะได้เรียกเค้าไปด้วยช่วยแจม อะไรที่เค้าไม่ชอบเราปล่อยเค้าไปอะไรที่รับกันได้ก้อรับไป หรือถ้าเค้าคิดว่าเค้ามีเพื่อนนอกบอรดพอแล้วก้อตามใจเค้า แต่ถ้าเค้าต้องการคนคุยคนปลอบคนสนับสนุน พวกเราพร้อมนะที่จะหยิบยื่นสิ่งดีๆให้

อะไรๆที่ยกเลิกต่อกันและกันได้ มันดีกว่ามาเล่นบทเดิมๆให้เสียเวลาทำอะไรๆที่น่าจะได้ทำนะคะ

เรื่องราวต่างๆที่ยายผีป่าได้รับการบอกเกริ่นจากแขกคนนี้นั้น มันคือการบอกเล่าทุกๆเรื่องราวทุกๆความเป็นไปของยายผีป่า จนเกลื่อนบอรดต่อหน้าประชาชีนั้นหล่ะค่ะ เพราะยายผีป่าเปิดเผยหมดถ้าจะถามเรื่องลับๆ ยายยังกล้าตอบเลยค่ะ ไม่ต้องเปลี่ยนความคิดเก่าติดตัวมาเหมือนพวกเราก้อได้นะคะ แต่ขอแค่มาบอกพวกเราว่า...ขอคุยด้วยอย่างมิตรนะ...ขัดแย้งกันบ้างก้อพอรับได้!...อย่างพี่อย่างน้องทะเลาะกันบ้าง แต่ก้อรักกันวันยังค่ำนี่คะ?...

มองเวลา และทำเวลาที่เหลือให้มีค่านะคะ ยายผีป่ากลัวเสียชาติเกิดเลยรีบทำที่ๆคนเค้าว่าดีส่วนใหญ่ เพราะกลัวตายไปท่านมัจจุราชถามว่า...

นังเอื้อมเดือน ยิ่งยง!... ตอนยังเป็นคน เจ้าทำความดีอะไรบ้างหือ?!!!

17. MissyKelly

MissyKelly เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2004
    คุณยายคะ ชอบอ่านจัง
    คุณยายมาทำให้พี่น้องในเว็บสนิทกันขึ้นทันทีเลย
    ชอบที่คุณยายเปิดเผยค่ะ ทำให้พวกเรากล้าที่จะออกมาเปิดใจคุยกัน

ดีใจนะคะคุณยายยยย

18. DevilBitch

ก่อนที่ยายจะลอคเอ้าท์ไปแบกหน้ารับกรรมส่วนตัวรายวัน...ยายผีป่าขอจ้อสัมพันธภาพถึงสาวน้อยเสียงใสดุจกังสะดาน ตาหวานดั่งนางแมวป่าอารีย์ มิสแคลลี่ย์ที่น่ารักคนนี้ก่อนนะคะ

เพราะเทอหนึ่งในทีมร่วมบารมีพ่อชัยเค้าน่ะค่ะ ยายเจอเทอหลายภาพอเวต้าร์และแอบติดตามอ่านที่เทอคุยไว้บนบอรดตอนยายไม่ลอคอินมาร่วมบ้านอย่างเปิดตัวแม้ยามเปิดตัวยายก้อไมค่อยคุยกะเทอ เพราะเทอเกรงยายสิงไปล้วงก้นบึ้งหัวใจใสๆของเทอมาแบะต่อหน้าประชาชีล่ะสิท่า

เทอย่องเงียบติดตามผลงานเพี้ยนเปลี่ยนมิติของยายผีป่าเรื่อยๆ แต่ไม่ประติดประต่อ ชวนจ้อที่ห้อง ตามหาคุณยายที่รักคะ เทอก้อยังตั้งตัวไม่ติดขัดๆเขินๆจนยายหมั่นเขี้ยวอยากหยิกให้เขียว

เอ... ถ้าจะคุยเป็นเรื่องของลาวๆนี่คงผ่านพีเอมหลังบ้านนะคะ กว่าจะดึงเทอมาผาดโผนเริงร่ากับพวกเพื่อนๆได้ด้วยแววตาที่สดใส ก้อใช้เวลาหลายอึดเหมือนกันจ้า

มาไม่มาคนเดียวด้วยสิคะ เล่นพาแฟนคลับหน้าใหม่มาเกาะติดทุกข้อเขียนด้วยนี่สิ ! ยายเลยมีหลายสาวอาร์ตี้ กับพี่ทิดนักธรรมคนร่วมบารมีกันมาภพก่อนของเทอตามมาชื่นชม ชมรมคนรักยายผีป่า ง่ะ?... จะตั้ง...ชมรมคนเกลียจยาย...ก้อกะไรง่ะ!!!! ไม่รักคงไม่ตามหานี่คะจิงบ่พ่อคุณแม่คุณที่รักทั้งหลาย...

ยายว่าแคลลี่กับอาร์ตี้มาช่วยเขียนควาสัมพัน heart to heart ที่มีกับยายผีให้ป่าให้ญาติกา และแขกที่แวะมาได้รับทราบบ้างดีไหมคะ ?...please...

ยายผีป่าจ้อคนเดียวกลัวคนหาว่าโม้ง่ะ!!! อิอิ...(b-smile)

19. MissyKelly

MissyKelly เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2004
    ชมพูจริงๆเป็นคนเปิดเผยมากค่ะ ออกจะพูดแบบทื่อๆ คิอคิดอะไรก็พูดไปอ่ะค่ะ
    เพราะฉนั้น ความจริงใจที่ให้นี่เต็มร้อยค่ะ คิอว่า เขียนทุกครั้ง ก็เขียนด้วยใจ

แต่ว่าชมพูไม่มีอะไรน่าสนใจอ่ะค่ะคุณยาย ไม่รู้จะพูดอะไรดี จะมีก็แต่กำลังใจให้พี่ๆน้องๆทุกคน
    ชมพูยังคิดเลย ว่าชมพูสนิทกับพี่ๆน้องๆในนี้ มากกว่าเพื่อนที่โรงเรียน ที่เป็นเพื่อนกันมาตั้งแต่ grade 8 อีกด้วยซ้ำค่ะ
    คือว่ามีความรู้สึก ผูกพันธ์ แล้วก็เห็นว่าเราพูดภาษาเดียวกัน

เว็บนี้ดีมากค่ะ
    เวลาพูดกับใคร หรืออะไร ก็จะนำความรู้จากในเว็บไปเล่าสู่เค้า
    บางกระทู้ดี ก็จะพิมเก็บไว้ เผื่อว่าไปแนะนำคนอื่นได้ด้วยอ่ะค่ะ

ชมพูถึงอยากเจอทุกคนมากๆ รู้สึกดีที่ได้อ่าน เวลาวันไหนเหงาๆ หรือว่า อยากพักผ่อน ก็จะเข้ามาที่นี่ค่ะ จะได้ความสบายใจออกไปทุกครั้ง

ความรักที่มี ทำให้สุขใจค่ะคุณยาย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 มีนาคม 2005
  20. artty

artty เป็นที่รู้จักกันดี

แอบปลื้มคุณยายค่ะ

สำหรับอาร์ตแล้วนั้น ชอบเวลาคุณยายสอนค่ะ ก็ตอนที่อาร์ตมีปัญหาแล้วปรึกษาคุณยาย คุณยายสอนอาร์ตทีแบบตรงๆเข้าใจเลย ชอบๆค่ะ ยายทันสมัยใหม่ดีสอนแบบคนรุ่นใหม่ เลยทำให้รู้สึกเหมือนสนิทกันมานานค่ะ ดีจัยค่ะที่รู้จักยายค่ะ
    นี่ถ้าไม่ใช่ชมพูชวนอาร์ตมา join club หลงรักคุณยายนะคะ คงไม่มีโอกาสมาโพสท์กระทู้นี้ได้หรอกค่ะ เขิน นี่ขอเป็นหลานสาวอีกคนนะคะ
    (b-2love) (b-ping)

ให้คุณยายจ้า
    อาร์ตขอส่งใจดวงน้อยๆตามอ่านกระทู้ของคุณยายทุกอันค่ะ ก็ยายยังส่งกำลังใจให้อาร์ตเลยเวลามีปัญหา อาร์ตเองก็ขอเป็นกำลังใจให้คุณยายด้วยนะคะ