แจกกระโถนข้างธรรมมาสน์ทาง G-mail

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย คนเก่า., 15 ธันวาคม 2004.

1. คนเก่า เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2004
    ก็แต๊ะเอียเป็นประเพณีจีนจริงๆนี่นา ต้องแต๊ะอั๋งจึงจะเป็นเรื่องนานาชาติ
    ยิ่งคนไทยแต๊ะอั๋งหมวยนี่ถนัดนักเชียว จริงไหม ท่านสมาชิกฝ่ายชายทั้งหลาย

อยากรู้มาก ก็อ่านมากๆ หมั่นไปหาครูบาอาจารย์มากๆซี่ โกยข้อมูลเข้าหัว
    แล้วก็ประมวลกลั่นกรอง ก็จะได้เป็นข่าวกรอง ประมาณนั้น

2. PPPP บุคคลทั่วไป

5555

ว่าแล้วต้องโดนศอกกลับ จากผู้มากด้วยประสบการณ์ ผู้เคยผ่านวัยขบเผาะกับเค้าด้วย อิอิ

3. Kamen rider เป็นที่รู้จักกันดี

21 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    3
    ได้ แล้ว อนุโมทนา ครับ

มีปัญหา งง สงสัย ครั่นเนื้อครั่นตัว รู้สึกแปลกๆ ก็ modxxx@gmail.com

4. kiatkiat เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤศจิกายน 2004
    สวัสดีครับ พี่คนเก่า ได้รับและสร้างเรียบร้อยแล้วครับ
    ขอบพระคุนมากๆๆๆ เลยครับ และอีเมลใหม่ชื่อ kiatudom@gmail.com ครับ

แต่มีปันหาการใช้งานเกิดขึ้นครับ คือ ว่าผมอ่านพาสาไทยไม่ได้ ในจีเมล งงครับ
    ไม่ทราบว่าเกิดปันหานี้กับพี่พี่ บ้างรึเปล่าครับ

5. PPPP บุคคลทั่วไป

นั่น ๆ ระวังโดนพี่คนเก่าแขวะ ว่าแก่เอานะ คุณ kiatkiat
    เจอกันมาเป็นแถบๆแล้ว

ลองencode เป็น unicode UTF9 ดูคะ

(เราเตือนคุณแล้ว)

6. kiatkiat เป็นที่รู้จักกันดี

อ่อ ขอบคุนครับที่ไขความกระจ่างคุน PPPP ขอบคุนครับ

7. Des เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2004
    เรื่องเกี่ยวกับปี 2550 ก็พอจะทราบมาบ้างจากคุณแม่ ... แต่ออกไปคนละแนวกับของคุณคนเก่า แต่อย่างไรก็ขอให้ทุกคนทำแต่ความดี และตั้งตนอยู่ในความไม่ประมาทน่ะค่ะ
    ขอบคุณพี่คนเก่าสำหรับกระโถนข้างธรรมมาสทุกๆ ฉบับๆ ค่ะ

8. คนเก่า เป็นที่รู้จักกันดี

คุณkamenrider ลงทะเบียนจากบัตรเชิญผมหรือเปล่าครับ ปกติเมื่อลงทะเบียนสำเร็จ Gmail จะส่งข้อความมาบอกเจ้าของบัตรเชิญ ซึ่งผมยังไม่ได้รับ ขอคุณKamen ตรวจเช็คและยืนยันให้ผมอีกครั้งนะครับ

ส่วนกรณีคุณ2เกียรตินั้นมีข้อความจาก Gmail ส่งกลับมายืนยันกับผมแล้ว
    ขอรอคุณkamen สักนิด จะได้ส่งให้พร้อมกันทีเดียว
    ที่จริงอยากให้คุณยายสมัคร gmail ซะวันนี้
    จะได้ส่งให้พร้อมกัน 3 ท่านเลย

ขอบใจน้อง4ผีมากจ้ะที่ช่วยเป็นหน้าม้าให้ พูดเพราะแล้วนะ
    เดี๋ยวจะหาว่า คนแก่กัดเป็นอย่างเดียว
    ต้องขู่ให้กลัวไว้ก่อน เด็กเดี๋ยวนี้ปากว่ามือถึง
    เผลอไม่ได้ โดดถึงเนื้อถึงตัว เดี๋ยวตบะแตกหมด
    แค่ออกนอกบ้านแต่ละที ถ้าไม่ตั้งอารมณ์อสุภะไว้ดีๆ สติกระเจิงหมด

9. kiatkiat เป็นที่รู้จักกันดี

ครับ ....... อ่า ยังมีปัญหา การใช้งานอยู่ดีครับ
    คือ Gmail อ่านพาสาไทยไม่ได้ครับ ....... งงครับ ..

หา UTF 9 ไม่เจอครับ ในคอมมีแต่ UTF 8 ครับ ก็เลยอ่านพาสาไทยไม่ได้ครับพี่

10. คนเก่า เป็นที่รู้จักกันดี

เอาอีกแล้วไง ฟังยัย4ผีนี่ต้องกลั่นกรองเป็นพิเศษแล้วทีนี้
    โดยเฉพาะเรื่อง high tech ของคนรุ่นใหม่
    ยัยนี่ต้องแก่กว่าผมแน่ๆเลย ออกอาการชัดเจนมาก
    เครื่องผมก็ไม่มี UTF-9 เหมือนกัน หุหุ

ก็ Encode เป็น UTF-8 นั่นแหละครับ ถ้ายังไม่ได้อีกก็ไม่เป็นไร
    เพราะเป้าหมายอยู่ที่หนังสือกระโถนฯซึ่งเป็นรูปภาพ
    อย่างไรก็คลิก attached file เปิดอ่านได้อยู่แล้ว
    เดี๋ยวจะทะยอยส่งให้ก็แล้วกันครับ ไม่รอแล้ว

คุยกับสาวๆมั้งดีกว่า น้อง DES พูดถึง ปี 2550 รู้มาไม่เหมือนกัน
    แล้วก็อุบเงียบ ไม่ขยายหน่อยหรือว่ารู้ว่าอย่างไร
    จะได้ประมวลข่าวกรองให้กว้างขวางยิ่งขึ้น

11. Des เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2004
    ก็ทราบมาว่าจะเกิดภัยธรรมชาติ คล้ายๆ กับ The day after tomorrow
    จริงๆ อันนี้มีพี่คนนึงเตือนมาก่อนแล้ว และวันรุ่งขึ้นคุณแม่ก็โทรมาคุยด้วยแล้วได้คุยเรื่องนี้พอดี แล้วท่านบอกปีมาด้วย ท่านว่าท่านทราบมาจากปรมาจารย์ของท่านอีกที ที่ชื่อปู่เกียง อยู่จังหวัดกาญ ไม่ก็พิษณุโลกหรืออะไรประมาณนี้ค่ะ
    อะไรจะเกิดมันก็ต้องเกิด ขอจงตั้งอยู่ในความไม่ประมาทน่ะค่ะ (จริงๆ หนูกลัวน่ะเนียะ อยู่ไกลบ้านด้วย)

12. คนเก่า เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องภัยธรรมชาติ โรคระบาด สงคราม ได้ยินได้ฟังมากว่า 10 ปีแล้ว ตั้งแต่ก่อนฟองสบู่จะแตก

ท่านบอกไว้ว่า โลกมนุษย์เริ่มจะเข้าสู่ภาวะวินาศสันตะโร คนจะตายเยอะมาก เรียกว่าพอสิ้นสุดเขตก็เหลือคนเพียงค่อนโลก ประเทศพุทธศาสนาอย่างไทยจะตายน้อยกว่าเขา แต่ก็จะไปครึ่งประเทศเลยทีเดียว ตอนนั้น(กว่า 10 ปีที่แล้ว) ท่านบอกไว้เลยว่าอย่าเล่นหุ้น ทองจะแพง ดอลล่าร์จะแพง เหตุการณ์ก็ตรงกับที่ท่านว่าไว้ หลังฟองสบู่แตก ทิ้งช่วงมาพักใหญ่จนชักจะเผลอ จึงมาเห็นจริงอีกในเรื่องภัยธรรมชาติ คนตายอย่างมโหราฬ ฉะนั้นเมื่อที่ท่านว่าไว้ถูกมาหลายเรื่อง ก็ย่อมน่าเชื่อถือว่าบทสรุปคงจะเป็นจริงอีก

ซึ่งน่ากลัวเหลือเกิน เพราะจะต้องมีเหตุให้ตายกันเป็นใบไม้ร่วงทั่วโลก

จากนี้ไปขอให้อย่าประมาท รักษาศีลกันอย่างเคร่งครัด แขวนพระกันไว้เถิด อย่างน้อยก็ต้องไหว้ ต้องอาราธนาเช้า-เย็น เป็นอุบายพุทธานุสสติ สังฆานุสสติ ถ้าถึงที่ตายจะได้ไม่ลำบาก อย่างน้อยก็ได้ไปสวรรค์

13. Kamen rider เป็นที่รู้จักกันดี

3
    แน่นอน ครับ

ว่า 1 ใน ประเทศ ผู้ก่อสงครามโลก ครั้ง ที่ 2 อย่าง ญี่ปุ่น

ต้องพบ ความจริง ที่ว่า...

....คนไทย มี รูปร่าง สูงใหญ่กว่า

และ แท้ ที่จริง

คนใน ประเทศ อื่น ๆ

ล้วน มี รูปร่าง โดยเฉลี่ย

สูง กว่า ชาว ญี่ปุ่น ทั้งสิ้น

มันสอน ให้รู้ว่า

หากเรา คิดอย่างเป็นบ้าเป็นหลัง

และ มีวัฒนธรรม ที่สุดโต่ง ข้นคลั่ก

ก็ มิได้ หมายความว่า

ตัวตนของเรา

จะเป็นใหญ่ ได้ ใน ทุก ๆ ที่ ๆ เหยียบไป....

ถึงจะ ใหญ่แค่ใหน ก็ ยังเล็กกว่า โลง

14. คนเก่า เป็นที่รู้จักกันดี

ได้ส่งหนังสือทั้ง 10 ฉบับให้คุณ2เกียรติและคุณkamenตาม gmail ที่ระบุแล้วนะครับ

15. kiatkiat เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับเรียบร้อยครับ พี่คนเก่า
    ขอขอบพระคุน เป็นอย่างสูงครับ และตอนนี้สามารถ อ่านพาสาไทยได้แล้วครับ

ขอขขอบพระคุนอีกครั้งครับ จะทยอย อ่านไปเรื่อยๆนะครับ ไฟล ค่อนข้างที่จะใหญ่เลยทีเดียวครับบ

16. kiatkiat เป็นที่รู้จักกันดี

พี่คนเก่า ขยันมากเลย ผม ขอนับถือเลยพี่

เมื่อกี้โหลดมาได้อันนึง ....... ท่าทางกว่าพี่จะได้แต่ละฉบับมาคงเหนื่อนะพี่

เป็นกำลังใจให้ครับ .... ขอบพระคุนอีกครั้งนึง ... เห็นไฟล แล้วอึ้งเลย

17. Kamen rider เป็นที่รู้จักกันดี

3
    Konkao ส่งหนังสื อกระโถนข้ างธรรมมาส น์ ฉบับ 10 - 3:56pm
    Konkao ส่งหนั งส ือกระโถนข ้างธรรมมา สน์ ฉบับ 9 - 3:42pm
    Konkao Re: ส่งหนั งสื อกระโถน ข้ างธรรมมา ส น์ ฉบับ 7 - ตะกี้ลืมเปลี่ยน subject

18. คนเก่า เป็นที่รู้จักกันดี

ได้ฉบับ 11 มาแล้ว แต่ยังขี้เกียจ scan เนื้อความเล่มนี้มีกล่าวถึงอารมณ์ละเอียดในช่วงโค้งสุดท้ายอย่างหมดเปลือก จนแทบไม่อยากเผยแพร่ต่อ ใครขอผมไป อ่านแล้วรู้สึกว่าไม่มีวาสนาความเนื่องกับหลวงพี่ กรุณาแจ้งให้ผมทราบทันทีเลยนะครับ จะได้ระงับไม่ส่งให้อีก เกรงจะเป็นทุกข์เป็นโทษทันตาเห็น ยิ่งเป็นช่วงล้างโลกอยู่ด้วย

เพิ่งได้อ่าน ส.ค.ส. จากจุฬามณีของคุณแม่นิภา ท่านระบุให้ติดตัวพระ 3 องค์ คือ 1.ของสมเด็จโต 2.ของหลวงปู่ทวด 3.พระคำข้าวของหลวงพ่อ ผิดสังเกตเห็นพระเครื่องของทั้งสมเด็จโตฯและหลวงปู่ปรากฎขึ้นมากตลอดปี2ปีมานี่ อย่างสมเด็จเบญจรงค์ วัดพระแก้ว เมื่อปีที่แล้วก็มีนักบุญถวายหลวงพี่เล็กเป็นกล่องใหญ่ ท่านก็แจกให้คนที่มาทำบุญทำสังฆทาน ปีนี้อย่ากระพริบตาเชียวสำหรับแฟนประจำ ช่วงไหนที่หลวงพี่เข้ามาที่บ้านอนุสาวรีย์จงรีบไปเฝ้าเช้าเฝ้าเย็นเถิด คงจะมีรายการแจกสมเด็จวัดพระแก้วเนื้ออื่นๆกันอีก

19. คนเก่า เป็นที่รู้จักกันดี

รายการที่ 3 จากบนนั่นแหละครับ ฉบับ 8 ผมลืมแก้ subject จึงดูเหมือนส่งฉบับ 7 ไป 2 ครั้ง

20. Kamen rider เป็นที่รู้จักกันดี

3

Re: ส่งหนั งสื อกระโถน ข้ างธรรมมา ส น์ ฉบับ 7 Inbox

Konkao <konkao@gmail.com> to kiatudom, me
    Show options 3:38pm (1&frac12; hours ago)

ตะกี้ลืมเปลี่ยน subject ซึ่งเป็นการส่งฉบับ 8 นะครับ ไม่ใช่ 7

อะ จ้ากกกกก ทีส่งมา ว่างครับ ไม่มี ไฟล์ฉบับ 8 เลย