แจกพระผงจักรพรรดิพร้อมลูกแก้วจักรพรรดิ์หลวงปู่ดู่ ยังมีของแจกเรื่อยๆค่ะ

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย ฝึกตนได้ ใจสงบ, 15 ตุลาคม 2017.

1. ฝึกตนได้ ใจสงบ สมาชิก

ดิฉันขอเป็นสะพานบุญแจกพระผงจักรพรรดิพร้อมลูกแก้วจักรพรรดิให้ทุกคนที่มีจิตศรัทรา เพื่อนำไปกำสวดมนต์ภาวนา โปรดพิมพ์แจ้งชื่อ-นามสกุล พร้อมที่อยู่ ด้านล่างได้เลยค่ะ ทางดิฉันจะทยอยจัดส่งให้ตามแต่วันและเวลาที่สะดวก อาจได้ช้าบ้างเร็วบ้าง โปรดอภัยด้วยนะคะ

ความรู้เกี่ยวกับพระผงจักรพรรดิ

พระผงจักรพรรดิสูตรหลวงปู่ดู่ หลวงตาม้ามีพุทธคุณอย่างไร?

พระผงจักรพรรดิมีประโยชน์มากโดยเป็นพระที่นำมาช่วยในการทำกรรมฐานและบูชาติดตัวเพื่อคุ้มครอง เป็นศิริมงคลแก่ตนเองและเป็นพลังงานบุญ แก่ภพภูมิโดยรอบ

หลวงปู่ดู่กล่าวไว้ว่าพระรุ่นนี้ ที่มีผงจักรพรรดิของท่านป้องกันนิวเคลียร์ได้

พระรุ่นนี้เหมาะสมเป็นอย่างมากในการเจริญกรรมฐาน หลวงปู่ดู่สมัยที่ท่านยังทรงธาตุขันธ์อยู่ ท่านสร้างพระผงออกมาเพื่อให้ลูกศิษย์ได้ใช้ในการเจริญพระกรรมฐาน ให้ก้าวหน้าได้โดยไว โดยเป็นการใช้พลังจากองค์พระ ในเนื้อพระผงจักรพรรดิของหลวงตาม้าทุกรุ่นบรรจุมวลสารผงจจักรพรรดิหลวงปู่ดู่ ที่ท่านหลวงตาม้าได้รับมาจากหลวงปู่ดู่โดยตรง และช่วงไหนสวดมนตร์นั่งสมาธิสวดมนตร์ แผ่เมตตาสม่ำเสมอบุญจะเกิดที่ตัวเราดีมากยิ่งขึ้น ทั้งพระธาตุที่องค์พระจะขึ้นเพิ่มขึ้นอีกด้วย (พระผงจักรพรรดิหลวงปู่ดู่ขึ้นพระธาตุทุกองค์) หลวงตาเคยเมตตากล่าวให้ฟังว่าพระที่ท่านทำขึ้นมาชุดนี้ เป็นพระกำลังของพระโพธิสัตว์จึงมีพุทธคุณ และกำลังบารมี 10 เข้มข้น นำไปใช้ประโยชน์ด้านกุศลได้ร้อยแปดพันเก้า

หากนำไปบูชาก็จะเป็นการทำให้ภพภูมิเทวดาผีสางสัมภเวสีที่ผ่านไปผ่านมา รับกระแสตรงนี้เข้าไปปรับให้มีความเป็นอยู่ที่ดีขึ้นด้วย

(โดยการกำพระขอกำลังพระ/หลวงปู่สวดจักรพรรดิแล้วน้อมบุญไป)

นอกจากนั้นยังมีพุทธคุณสูง สำหรับการเจริญภาวนากรรมฐาน โดยการเอามากำก่อนนั่งสมาธิ แล้วกำหนดจิตเข้าไปที่องค์พระจะทำให้ภาวนาได้ง่ายขึ้น เพราะมีพลังงานจากองค์พระมาเสริมที่องค์จิตด้วย จากนั้นจึงไปทำสมาธิในแบบที่ท่านถนัด โดยเป็นวิการที่นิยมกันในหมู่ลูกศิษย์ของหลวงปู่ดู่เรื่อยมาจนถึงหลวงตาม้า ในปัจจุบัน และ

หากนำพระไปแช่น้ำก็สามารถทำเป็นน้ำมนตร์รักษาโรค หรือเป็นศิริมงคลแก่ตนก่อนออกไปดำเนินชีวิตก็ยังได้ โดยอธิษฐานเอาด้วยคาถาจักรพรรดิ

อย่างไรก็ตามผู้ปฏิบัติตนก็ต้องตั้งตนให้อยู่ในความดีไว้ด้วย โดยมีพระพุทธเจ้าเป็นที่พึ่ง และมีศีล 5 เป็นฐานจะช่วยให้เราทรงในความดี และพุทธคุณช่วยเราได้เต็มที่

ด้วยบุญนี้ ขอน้อมถวายเป็นพุทธบูชา ธรรมบูชา สังฆบูชา อุทิศแด่ คุณพระพุทธเจ้า พระปัจเจกพุทธเจ้า พระมหาจักรพรรดิ พระอรหันตเจ้า พระโพธิสัตว์ ทุกๆ พระองค์ พระธรรม และพระอริยบุคคลทุกชั้นภูมิ พ่อแม่ครูบาอาจารย์ เทวดาและพรหมทั้งหลาย บูรพกษัตริย์ ขัตติยวงศ์ และเหล่าวีรชนทหารกล้าแห่งสยามประเทศ ทุกยุคทุกสมัย วงศาคณาญาติ ทราบทั้งเจ้ากรรมและนายเวรทั้งหลาย ขอท่านทั้งหลายร่วมอนุโมทนาบุญร่วมกับข้าพเจ้า โดยข้าพเจ้าขอน้อมนำบารมีรวมแห่งหลวงปู่ทวด หลวงปู่ดู่ หลวงพ่อพระราชพรหมญาณเป็นที่สุด ช่วยนำแผ่บุญกุศลนี้ออกไปถึงทุกท่านด้วยเทอญ ด้วยอานิสงฆ์แห่งบุญนี้ขอจงมาเป็นเหตุและปัจจัยให้ข้าพเจ้ามีพร้อมซึ่งมนุษย์สมบัติ สวรรค์สมบัติ นิพพานสมบัติ ให้มีความเจริญมีความคล่องตัวทั้งทางโลกและทางธรรม ขอจงเป็นเหตุและปัจจัยให้เข้าสู่แดนนิพพานในกาลอันควร หากชาตินี้บุญบารมียังไม่ถึงพร้อม ขอให้เกิดทันยุคพระศรีอาริยเมตไตรยเพื่อเข้าสู่แดนนิพพานในยุคของพระองค์ด้วยเทอญ นิพพานะ ปัจจะโย โหตุ สาธุ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      131.6 KB
      เปิดดู:
      1,800
      ขนาดไฟล์:
      141.3 KB
      เปิดดู:
      1,513
      ขนาดไฟล์:
      159.1 KB
      เปิดดู:
      1,382
      ขนาดไฟล์:
      148.3 KB
      เปิดดู:
      1,338
      ขนาดไฟล์:
      150.9 KB
      เปิดดู:
      1,161
      ขนาดไฟล์:
      207 KB
      เปิดดู:
      1,166
      ขนาดไฟล์:
      212.5 KB
      เปิดดู:
      1,167
      ขนาดไฟล์:
      191.4 KB
      เปิดดู:
      1,165
      ขนาดไฟล์:
      172.9 KB
      เปิดดู:
      1,139
  2. ดำรงค์วิทย์ สมาชิกใหม่

มีพิมพ์อะไรบ้างครับ

3. ฝึกตนได้ ใจสงบ สมาชิก

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      131.6 KB
      เปิดดู:
      838
  4. luckylek สมาชิกใหม่

19 พฤษภาคม 2017
    ขอรับ 2 ชุด คะ

88/1038 ถ.พระราม2 ซ.69แยกซ.45
    แสมดำ บางขุนเทียน กทม 10150

ภัสสกาญจน์ กานต์รวีกุล

ขอบคุณ คะ

สาธุๆๆ อนุโมทนา มิ คะ

5. msivayut@yahoo.com สมาชิกใหม่

มาขอช้าไปไหมคะ ถ้ายังมีเหลือ จะกรุณาให้ 2 ชุดได้ไหมคะ จะไว้กำตอนนั่งสมาธิที่บ้านและที่ทำงาน ขอบพระคุณอย่างสูง
    Marisa บ้านเลขที่ 90 ถนนมหาเศรษฐ์ บางรัก กทม.10500

6. ฝึกตนได้ ใจสงบ สมาชิก

ได้ค่ะ จะจัดส่งให้ประมาณวันอังคารหน้า ฟรีค่ะ

7. ฝึกตนได้ ใจสงบ สมาชิก

ได้ค่ะ จะจัดส่งให้ประมาณวันอังคารหน้า ฟรีค่ะ

8. luckylek สมาชิกใหม่

19 พฤษภาคม 2017
    ขอบคุณมากคะ :)

สาธุๆๆคะ

9. พูนเกียรติ เอี่ยว

ตามโพสต์มาครับ หมด รึยังครับ ถ้าหมด ก็ไม่เป็นไร ครับ ขอบคุณครับ
    นาย พูนเกียรติ พงศ์พันธุ์ธนบดี
    208/24 ม.3 บ้านเอื้ออาทรขจรวิทย์ ต.บางพลีใหญ่ อ.บางพลี จ.สมุทรปราการ 10540

10. taiee เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะจ้ะ!
    คุณสมบูรณ์ ตันติประยุกต์
    18 ซ.ตลาดบ้านสมเด็จ
    ถนน/แขวงสมเด็จเจ้าพระยา เขตคลองสาน
    กรุงเทพฯ 10600

11. ฝึกตนได้ ใจสงบ สมาชิก

ยังมีอยู่ค่ะ จัดส่งให้ประมาณวันอังคารหน้า ฟรีค่ะ

12. ฝึกตนได้ ใจสงบ สมาชิก

13. สุโชติ นิลเทศ สมาชิกใหม่

สุโชติ นิลเทศ

หอพักน้องอุ๋ย 263 ม.7 ห้องที่24 ตงท่าตูม อ.ศรีมหาโพธิ จ.ปราจีนบุรี25140(ขอรับด้วยครับขอบคุณครับ)

14. ฝึกตนได้ ใจสงบ สมาชิก

ได้ค่ะ จะจัดส่งให้วันพรุ่งนี้ ฟรีค่ะ

15. jaxjax เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2009
    ขอรับ 1 ชุด ครับ
    เอกพล พงษ์ชมพร
    27 ซ.เจริญกรุง1 (ชั้น3) ถ.เฟื่องนคร
    แขวงวังบูรพาภิรมย์ เขตพระนคร กรุงเทพฯ 10200

16. ฝึกตนได้ ใจสงบ สมาชิก

ส่งให้เรียบร้อยค่ะ

17. พะเยา543 เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2014
    ขอรับ 1 ชุดครับ ถ้ามีมีเหลือ ขออนุโมทนา สาธุครับ
    คุณเกียรติภูมิ ปันตา 313, 315 ถ.อู่ทอง-กาญจนบุรี ต.ปากแพรก
    อ.เมือง กาญจนบุรี 71000 ขอบคุณครับ

18. ฝึกตนได้ ใจสงบ สมาชิก

ได้ค่ะ จะจัดส่งให้ประมาณวันจันทร์หน้า ฟรีค่ะ

19. bunpon เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2015
    ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ
    ขอรับ 1 ชุด
    กฤษณะพงศ์ มีนุ่น
    สำนักบริหารยุทธศาสตร์กลุ่มจังหวัดภาคเหนือตอนล่าง 2 ชั้น 4
    ศาลากลางจังหวัดนครสวรรค์
    อ.เมือง จ.นครสวรรค์ 60000
    ขอบคุณครับ

20. babyboys สมาชิก

25 ธันวาคม 2009
    ขอรับ 1 ชุดครับ
    นายอภิวัฒน์ จุติกิจ 4288/369 คอนโดแอสปายพระราม4 แขวงพระโขนง เขตคลองเตย กทม 10110 โทร. 0814922486

อนุโมทนาด้วยครับ