แชร์ประสบการณ์เต่ามองหน้า(จตุทาน)

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย yutpichai, 25 กันยายน 2014.

1. yutpichai

yutpichai เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2010
    เมื่อประมาณปลายปี 2555 ผมตั้งใจที่จะไปทำบุญในงานวันเกิดหลวงพ่อวันที่5 ธันวาคม ระหว่างนั่นก็ได้เรี่ยไรเงินจากคนที่รู้จักในเฟสและเพื่อนที่โรงเรียนเพื่อซื้อหนังสือธรรมะ และก็ขออนุญาตลากิจได้สำเร็จจึงเดินทางกลับบ้านชวนพ่อแม่ไปด้วยกัน ก็แวะที่ตลาดเพื่อซื้อเต่า ปรกติแม่ผมเวลาเจอเต่าตามทางถนนจะชอบนำเต่ามาทาขมิ้นหรือปะแป้งให้มันและก็ลองดูที่ท้องและก็ใช้ผมเอาไปปล่อยบอกกล่าวอะไรมันเล็กน้อยก็ปล่อยมีความสุขดีครับฮ่าๆ หลังจากซื้อเต่าและก็ซื้อดอกมะลิโรยไว้ในถังใส่เต่าก็พาเดินทางไปวัดพอถึงก็ได้มีโอกาสรับศีลพรทั้งเต่าและคนจากนั้นก็ถวายสิ่งของทั้งสี่ ที่บังเอิญคิดได้ในระหว่างนั่งเรียนว่า จตุทาน ( ธรรมทาน อภัยทาน สังฆทาน วิหารทาน)ออกแนวมั่วแหละครับฮ่าๆๆ และก็เริ่มเรี่ยไรตังครับเพราะตังตัวเองไม่พอ อิอิ เมื่อเสร็จภารกิจก็เหลือเอาเต่าไปปล่อย ซื้อมาสามตัวบอกความในใจอำลาอาลัยสักพักครับ 2ตัวแรกพอวางลงน้ำก็รีบเผ่นฮะตัวสุดท้ายนี่แหละที่มองหน้าข้องใจฮ่าๆแต่ผมก็มีความสุขดีครับแล้วเขาก็หายจากไปทั้งหมด ครับชื่อเรื่องคือวรรคสุดท้ายนี่แหละครับ ขอบคุณที่สละเวลามาอ่านนะครับ

2. lovepyou

lovepyou เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2008
    ถือสะว่า เขามองหน้าแทนคำขอบคุณละกัน
    เพราะเขาพูดไม่ได้ เขาได้แต่มองหน้า
    วันหลังคุณลองมองเข้าไปในตานะครับ
    คนละภาษาก็จริงแต่ความรู้สึกมันแชร์กันได้
    แม้จะคนละเผ่าพันธุ์
    เชื่อไหมครับ.

3. Saber

Saber เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    19
    <iframe width="640" height="360" src="//www.youtube.com/embed/FRYbLbQLPqI" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

วันหลัง จูบปากเต่าเลย ก่อนปล่อย ^^

4. Saber

Saber เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    19
    อัพเดทล่าสุดกับหนุ่มโดนเต่ากัดปากข่าวดี ปากไม่แหว่งจ้า
    ภาพที่มา: เพจรวมเด็ด
    ———————————————-
    ชาวเน็ตสุดฮา ชายจีนซวยถูกเต่างับปาก หลังจูบลาก่อนปล่อยกลับสู่ธรรมชาติ
    เมื่อ วันที่ 8 มีนาคม 2557 เว็บไซต์เดลี่เมลของอังกฤษ รายงานว่า ชายหนุ่มจากมณฑลฝูเจี้ยนของจีนดวงซวยถูกเต่างับเข้าที่ริมฝีปากอย่างไม่คาด คิด หลังจากที่เขาได้จูบร่ำลามัน ก่อนปล่อยกลับคืนสู่ธรรมชาติ
    รายงาน ระบุว่า ภาพดังกล่าวถูกเผยแพร่โดยเพื่อนของชายผู้เคราะห์ร้ายผ่านไมโครบล็อกเวยป๋อ ของจีน แต่หลังจากนั้นเต่าก็ยอมปล่อยปากชายคนนี้หลังจากที่งับได้สักพักหนึ่ง ก่อนที่เขาจะรุดไปยังโรงพยาบาลทันที แต่ไม่มีรายงานว่าเขาได้รับบาดเจ็บมากน้อยเพียงใด
    อย่างไรก็ตาม หลังจากที่มีการเผยแพร่ภาพดังกล่าวผ่านโซเชียลเน็ตเวิร์กจีน ก็กลายเป็นที่ตลกขบขันอย่างมากทีเดียว ขณะที่อีกส่วนหนึ่งเห็นว่าสมควรแล้วที่เขาถูกเต่างับปาก เพราะไม่ควรไปจูบเต่าอยู่แล้ว
    ที่มา kapook

ชายจีนซวยถูกเต่างับปาก หลังจูบลาก่อนปล่อยกลับสู่ธรรมชาติ | คลิปข่าว ข่าวเด่น ข่าวบันเทิ