แนะนำพระดี (ภาค 2) กับวัตถุมงคลที่ตั้งใจสร้างเพื่อใช้บูชาอย่างแท้จริง

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 20 พฤษภาคม 2011.

1. krishna เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2008
    แกะดีครับ ตั้งตารอชมตอนเสร็จสมบูรณ์ครับ

2. ๋JK_Junior เป็นที่รู้จักกันดี

30 สิงหาคม 2010
    วันที่เปิดจองมีดหมอ นอกจากจองทางหน้ากระทู้แล้วน่าจะเปิดจองทาง FAX และ E-mail ด้วย เหมือนตอนที่เปิดจองพระขัยฯนะครับ เพราะคิดว่าถ้าเปิดจองในกระทู้อย่างเดียวสงสัยเวปล่มอีกตามเคย เสนอไอเดียไว้เผื่อพี่หนุ่มจะพิจารณาครับ

3. ksongrit เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นงานแกะสลักด้ามแล้วงามมากๆครับ

ช่วงนี้ต้องทำบุญเยอะๆหน่อยละ

4. วรชัย เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2010
    ตั้งตารอมีดหมอ เห็นแค่ด้ามก็เห็นความตั้งใจของพี่หนุ่มแล้ว ขอให้ผมมีวาสนาได้มีดสักด้ามด้วยนะครับ

5. พญาสุกร เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่หนุ่มอยากสอบถามว่าส่งมาวันไหนครับผม พอดีวันเสาร์ อาทิตย์ไม่มีใครอยู๋บ้านครับผม วันนี้วันจันทร์ก็ยังไม่เห็นมา ไม่รู้ว่าไปรษณีย์มาแล้วไม่เจอใครป่าวครับผม ขอบคุณครับพี่หนุ่ม

6. PITINATTH73 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอตัวพักผ่อนก่อนครับ ญาติธรรมทุกๆท่าน

7. มังกรน้อย101 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2010
    สวัสดีครับพี่หนุ่ม

ได้ฟังเรื่องราวของมีดแล้ว คงเป็นหนังชีวิตแน่ๆครับ สุดยอด และสุดๆเลยครับพี่หนุม
    :cool:

8. windman เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2009
    เอาอย่างนี้สิครับคุณหนุ่ม เพื่อความสบายใจ ตั้งแต่ตอนนี้ถ้าใครอยากได้ก็ลงชื่อเอาไว้แล้วก็เซฟเก็บรายชื่อเอาไว้ว่า รายชื่อเหล่านี้ต้องการกำลังเก็บเงินรอ แล้วก็อัพเดทไปเรื่อย ๆ ว่ามีคนจองกี่คนแล้ว จะได้ไม่ต้องมีปัญหาอีกว่า เข้ามาจองไม่ทัน คือรับจองตั้งแต่ตอนนี้เก็บรายชื่อไปก่อน (คือทำหมายเลขเรียงลำดับ << ซึ่งไม่เกี่ยวว่าใครได้ก่อนได้หลัง หรือพิเศษกว่าใครแต่ทำเพื่อให้รู้ว่ากี่คนแล้ว)

และวันใกล้ ๆ ก็ขยายเวลา "ยืนยัน" ออกไปว่า "เอาแน่นอน" (อาจจะยืดเวลาไปอาทิตย์หรือสองอาทิตย์) หรือให้เบอร์โทรเอาไว้ก็ได้ อีเมลก็ได้แล้วแต่

ถ้าคนจองแล้วไม่มายืนยันแน่นอนแล้วของเหลือ ผมเชื่อว่ามีคนรับ "เหมา" เอาอีกแน่นอนครับ ไม่ต้องห่วงเรื่องของจะเหลือผมว่างั้นนะ

อย่างตรงนี้ผมขอจองเอาไว้ " 1 เล่ม" ก็ใส่ผมเป็นหมายเลข 1. คนต่อไปก็ประกาศจองหน้าไมค์ตรงนี้ก็เป็นคนที่ 2. เป็นต้น

"ผมของจองมีดหมอ 1 เล่ม ด้ามลาย พระพิฆเนศรครับ"

9. windman เป็นที่รู้จักกันดี

เอางี้ผมจะใส่ว่าจองดังนี้ แล้วคนต่อไปก็ก็อปปี้แล้วนำมาใส่อัพเดทเอาเองนะครับ (ใส่สีแดงก็ได้ครับ)

1.fatcafe จองมีด 1 เล่ม ด้านรูปองค์พิฆเนศร

10. มังกรน้อย101 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2010
    ดูจากด้ามมีดแล้วนี่ ผมว่าห้อยคอได้เลยครับสุดยอดจริงๆ

11. ksongrit เป็นที่รู้จักกันดี

คนอยากได้คงมากกว่าจำนวนมีดที่จัดทำแน่นอน
    ไม่ห่วงเรื่องของจเหลือเลยครับ
    มีแต่จะไม่พอ

ดังนั้นคงต้องอาศัยบุญวาสนาพอควรที่จะได้มาจอง หรือมาครอบครองได้ทัน

แต่อย่างที่บางท่านว่าผมก็ว่าเห็นด้วย
    คือจำกัดจำนวนต่อสมาชิกแต่ละท่านไว้ เพื่อจะได้กระจายได้ทั่วถึงครับ

12. รักรังสิต เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับผมเห็นด้วยกับคุณ fatcafe ลองโหวตดูในกระทู้มีคนต้องการกี่เล่ม
    อยากให้คนในกระทู้ได้กันทุกคนครับ

13. windman เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ใช่โหวตครับ แต่ให้ "จอง" เดี๋ยวนี้เลย โดยการใส่ต่อ ๆ กันไป โดยคนที่จะจองก็ให้ก็อปปี้รายชื่อก่อนของตัว + ชื่อตัวเอง ลงไป เช่นผมใส่ไปก่อนแล้วคนที่ 1
    v
    v

1.fatcafe จองมีด 1 เล่ม ด้านรูปองค์พิฆเนศร

คนต่อมาก็ใส่ไป สมมติชื่อ cafe-fat ก็ใส่ ...

2.cafe-fat จองมีด 1 เล่ม ด้ามรูปท้าวเวสสุวรรณ

เป็นต้น คนต่อไปเป็นคนที่สามก็ทำแบบเดียวกัน ก็อปคนที่ 1 , 2 ลงไปเรื่อย ๆ จะทำให้รู้จำนวน "คร่าว" ที่ต้องการ

ส่วนถ้าในภายหลังไม่มีตังก็ถอนตัวไป โดยบอกกล่าวกัน และคนในบอร์ด (หรือคุณหนุ่มเอง) ก็ตัดออกไป เช่น พอถึงคนที่ 50 คนที่ 14 ขอยกเลิก ก็ทำสัญลักษณ์ดอกจันทน์ต่อท้ายหรือตรงด้านหน้าว่า เบอร์ 14 ยกเลิก (ไม่ต้องเลื่อนคนที่ 15 ขึ้นมา นอกจากยืนยันจำนวนแน่นอนที่สุดแล้ว)

14. tanatsan เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2010
    ผมว่ารอกติกาจากพี่หนุ่มดีกว่านะครับ อดใจรอสักนิด ฟังเสียงนกหวีดดังแล้วค่อยเล่นกัน

15. Suppasit_S เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    สวัสดีครับพี่หนุ่มฯ และทุกท่าน

ด้ามมีดแกะได้สวยงาม ละเอียดมากครับ สงสัยงานนี้คงวิ่งกันจนเว็บล่มอีกแน่ๆ
    ขอให้แต่ละท่านสมความปรารถนานะครับ ผมเองคงไม่มีโอกาส แต่หากมีวาสนาหวังไว้เหมือนกันครับ

16. kawpunt เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤศจิกายน 2010
    สวัสดีครับพี่หนุ่ม ได้เห็นด้ามมีดสวยมากครับ สุดยอดของมีดครับ ขอบคุณพี่หนุ่มที่นำสิ่งดีๆมาให้แล้วขอบคุณทีมงานด้วยครับ อนุโมทนาบุญด้วยครับ

17. ก้องครับ เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2009
    รอกติกาจากพี่หนุ่มดีกว่าไหมครับ ทุกๆท่าน

ปล. ผมก็อยากได้มีดหมอเหมือนกันครับ

18. paitoon01 เป็นที่รู้จักกันดี

สนับสนุนให้รอพี่หนุ่มครับ

19. Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    เป็นของโปรดของผมเลยครับ มีดหมอ ด้ามสวยมากครับ จองอย่างละแบบได้คงดี
    เห็นว่ามีมีดพับอีกหรอครับ น่าจะสวยมากครับ

20. ksongrit เป็นที่รู้จักกันดี

ได้จองกันแน่ครับ
    รอวันที่คุณหนุ่มเป่านกหวีดครับ
    ไม่อย่างนั้นไม่รู้ว่าจะเริ่มนับที่ใคร

กติกาสุดสนุกเนี่ย นับจากคนสุดท้ายที่ปิดจองไล่ขึ้นมาเรื่อยน่าจะสนุกนะครับ
    อย่างมีมีด 50 เล่ม มีคนจอง 150 คน ก็ให้สิทธิ์ 50 คนสุดท้าย
    อย่างนี้ลุ้นกันน่าดู

สุดท้ายก็รอกติกาจากคุณหนุ่มครับ
    ผมว่าทุกคนอยากได้
    แต่อย่างว่า แล้วแต่บุญกรรมครับ