แนะนำพระดี (ภาค 2) กับวัตถุมงคลที่ตั้งใจสร้างเพื่อใช้บูชาอย่างแท้จริง

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 20 พฤษภาคม 2011.

1. namitta เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2010
    มาติดตามด้วย เท่าที่ทรัพย์ และปัญญา (ที่มีน้อยนิด หน่อย ด้อยค่าวาสนา )จะพึงมี

เอ้ยยเอิง

อนุโมทนา ...............สาธุ
    ทุ่มกายทุ่มใจครุ .........หาญกล้า
    บุญพิธีหวังทำนุ.......... สถาน ศาสนาเฮย
    ไสยพิธีหวังเดชอ้า .......เด่นชะตาแรงดวง

บารมีก่อนเก่า......... ...หนุนให้
    พิศฐานรวมบารมีใหม่ ....ช่วยตั้ง
    กระทำเพียรอิทธิบาทใคร่.จักสำเร็จนอ
    สามอย่างหนุนไม่ยั้ง..... บรรลุกิจจึงเกษม

2. PITINATTH73 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอตัวพักผ่อนก่อนครับ ญาติธรรมทุกๆท่าน

3. หมูคั่วโรค เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาด้วยครับ
    มีดชุดนี้สุดยอดจริงๆครับ
    จริงๆอยากเก็บไว้ทุกแบบเลย แต่คิดว่าคงมีกำลังแค่อันเดียว

4. dorn3698 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอแทรกนิดครับ ถ้าจำไม่ผิดรู้สึกว่าธนาคารกรุงเทพที่สี่แยกหนองแคนะครับไม่ใช่สระบุรี ครับ

5. windman เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2009

เล็งอยู่นานแล้วล่ะครับ มีดหมอลาวพระพิฆเนศร 3.5 นิ้ว

ถ้าให้เจ๋งถ้าคนรับจองแน่นอนแล้วจ่ายเงินจนเกือบงวดสุดท้ายแล้ว ในตอนท้ายขอให้ทำพิธียังไงก็ได้ให้สลักชื่อคน ๆ นั้นไว้ตรงด้ามมีดหรือตัวคมมีดก็จะดีไม่น้อย

6. ksongrit เป็นที่รู้จักกันดี

คุณ หนุ่มครับ องค์นารายณ์ มีให้เช่ากี่ขนาดครับ แล้วราคาบูชาเท่าไหร่ครับ อยากได้ไว้บูชาครับ

7. The29 เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2009
    ขอบคุณทั้งสองท่านนะครับ
    คราวนี้ไม่หลงละ
    แล้วเจอกันที่วัดหนองสะเดาครับ

8. รักรังสิต เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามเช้าครับพี่หนุ่ม และพี่ๆน้องๆ ผมยินดีช่วยงานหลวงปู่ทิมและหลวงพ่อสุนทรครับ งานบุญช่วยกันครับโดยเฉพาะมีเงินมาเกี่ยวข้องรอบคอบครับและใช้เงินของพี่ๆน้องๆดัวยความระมัดระวัง ให้เกิดประโยชน์มากที่สุด ขออนุโมทนากับทุกท่านครับตอนนี้ลูกน้องผมและเพื่อนก็ร่วมบริจาคสมทบรวมแล้ว
    เกิอบๆ24000ครับ ผมจะได้เตรียมอาหารให้เต็มที่เลยครับ
    ต้นเดือนจะแสดงรายการอาหารและประสานงานกับวัดให้ครับ

9. nuanhadyai@hotmail เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    อนุโมทนาบุญกับคุณรักและลูกน้องนะคะ...

10. หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    แผนที่การเดินทางไปวัดหนองสะเดา ต.หนองปลิง อ.หนองแค จ.สระบุรี

ไฟล์ที่แนบมา:

11. chokaku เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามเช้าครับ แผนที่ดูง่าย ลายมือสวยงามมากครับ:cool:

ขอให้วันนี้ และพรุ่งนี้โชคดีกันถ้วนหน้าครับ

12. หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    รูปหล่อพระนารายณ์อวตารแบบเทวรูปองค์ใหญ่ ขนาดบูชาสูง 32 เซ็นติเมตร มีขนาดเดียวเนื้อเดียว จะนำเข้าพิธีบวงสรวงมหาเทพและพิธีสวดโซฮาแบบเต็มพิธี เสร็จแล้วจะนำเข้าพิธีพุทธาภิเษกในพระอุโบสถวัดหนองสะเดา ราคาบูชาที่คาดไว้ขณะนี้ประมาณ 1,500.-บาทหรือบวกลบเล็กน้อย มีจำนวนจำกัดไม่มากนัก ไม่รับจองล่วงหน้า ต้องบูชาเฉพาะในงานเท่านั้นครับ ลวดลายสวยงามและเข้มขลัง ราคาถูกเหมือนพระแถวเสาชิงช้า แต่งานปราณีตกว่ามากครับ น่ามีไว้บูชากันในยุคภัยพิบัติที่จะเกิดมากขึ้นนับแต่นี้ต่อไปอีกนับปี

13. paitoon01 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่หนุ่มและเพื่อน ๆ
    ลายมีดหมอสวยงามไม่มีที่ติเลยครับ
    ตอนนี้ก็รออย่างเดียวคือเมื่อไหร่พี่หนุ่มจะเปิดจอง

14. หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    หากสลักชื่อไว้อาจเจ๋งในวันนี้ แต่ต่อไปวันหน้าอาจไม่จ๊าบก็ได้ครับเมื่อต้องการเปลี่ยนมือ แต่มีดทุกเล่มจะตอกโค๊ตที่ปลอกมีด และจะได้รับการจารกำกับทีละเล่มจากหลวงพ่อสุนทร เมื่อปลุกเสกในวิชามีดหมอเสร็จแล้ว เพราะตะกรุดสาริกาที่ท่านทำให้และบรรจุในด้ามมีดนั้น ท่านลงทางเมตตา โชควาสนาให้ครับ ท่านจะกำกับให้ทีละเล่ม และไม่ทำออกมาอีกแล้ว

15. windman เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2009

555 จริงด้วยแหะ เอางี้จะให้จ๊าบ ไม่ต้องสลักชื่อเจ้าของ (วันนี้) แต่ให้สลักชื่อเท่ ๆ แบบหนังจีน เช่น กระบี่สายฟ้า ดาบสังหารมังกร กระบี่ปราบมาร อะไรเท่ ๆ แบบเนี้ย หะหะ ใครได้ไปก็รับได้ไม่ขัดเขิน

และผมว่าจะเพิ่มมูลค่าด้วยซ้ำ เพราะ มีดหมอด้ามพิฆเนศรเล่มนี้สมมติชื่อ "ศาสตราฟ้าฟื้น" มีเล่มเดียวในโลก เพราะเล่มอื่นก็ตั้งชื่อเอาเอง จะเลือก ดาบอัคนี หรืออะไรก็ได้ เท่ดีออก

เพ้อเจ้อไปงั้นเองแหละครับ

16. หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    วิชาไสยศาสตร์บางอย่างของแต่ละกลุ่มคนในแต่ละพื้นที่ ต้องใช้แนวทางแก้จากสายเดียวกัน ไสยดำแนวของชาวลาวบางอย่างลึกและแก้ยากโดยใช้วิธีแบบไทยเรา ยิ่งวิชาส่วยที่เป็นสุดยอดของแขนงนี้หากโดนแล้ว แก้ยากที่สุด เมื่อเราสะสมอะไรไว้มากมายแล้ว ลองเพิ่มของที่ทั้งกันและแก้เรื่องลี้ลับที่ยังมีอยู่ในเมืองไทย ที่วันหนึ่งอาจเจอกับตัวเองไว้บ้างก็ไม่เสียหายอะไร และอาจมองในแง่ของความสวยงาม ในแง่ของศิลปหรือของมีเอกลักษณ์เฉพาะตัว ยืนยันว่าทุกอย่างตั้งใจทำจริงๆที่ต้องทั้งดีและทั้งงดงามไม่อายใคร หากทำเพื่อจะหาเงินอย่างเดีัยว จะไม่ทำออกมาแน่นอน เพียงแต่จำนวนที่จะทำได้คงมีจำกัด

17. หมูคั่วโรค เป็นที่รู้จักกันดี

คุณหนุ่มครับ ที่จะแกะสลักบนฝักมีด จะแกะบนฝักที่มากับขนาด 7 นิ้ว หรือแกะทุกขนาดเลยครับ

18. eak_it เป็นที่รู้จักกันดี

15 กันยายน 2010
    ขอบอกวันจองล่วงหน้าสัก2-3 วันนะครับพี่ เพราะช่วงนี้เปลี่ยนงบประมาณใหม่ นักศึกษานักเรียนสอบ งานคนที่เป็นราชการจะเยอะมาก อาจไม่มีเวลามาติดตามในเวลางานครับผม

19. หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ขอแนะนำพระเครื่องของหลวงปู่หมุนสักชิ้นหนึ่ง ที่ดีเยี่ยมด้านโภคทรัพย์นำหน้าและด้านอื่นๆมีครบถ้วนแบบเร็วและแรง มีรุ่นนี้แล้วก็ไม่ต้องไปหารุ่นอื่นๆของท่านอีก ลองเอาแบบเด็ดยอด(เยี่ยม)ไปเลย "รูปหล่อพิมพ์เตารีด" ของดีที่มีอนาคตไกลที่สุดของท่าน สิ้นปีนี้คงมีราคาบูชาไม่ต่ำกว่าสามหมื่นบาทแน่นอนและปีหน้าจะไปไกลกว่านี้อีกมาก ชิ้นนี้ดีจริงแรงจริง ดีทุกด้านและปลุกเสกหลายหน หากมีกำลังลองเอามาแขวนบูชาดูครับ เขาลองกันมาหลายคนแล้วจนถือเป็นของเด็ดในพระเครื่องของหลวงปู่หมุนได้เลย ระวังของปลอมดีๆบ้างก็แล้วกัน

20. daychar เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2010
    เป็นเหมือนกันเลย บางช่วงมึนตึ้บไปทั้งวัน พ้นช่วงนี้ไปก็คงดีขึ้นครับ