แนะนำพระดี (ภาค 2) กับวัตถุมงคลที่ตั้งใจสร้างเพื่อใช้บูชาอย่างแท้จริง

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 20 พฤษภาคม 2011.

1. ตรีนิสิงเห เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาบุญกับทุกท่านที่ได้ไปร่วมบุญที่วัดหนองสะเดาด้วยนะครับ

2. ก้องครับ เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2009
    เพิ่งกลับมาถึงบ้านเช่นกันครับ

งานวันนี้คนเยอะมากๆ พอปลุกเสกเสร็จคนก็รุมเช่าวัตถุมงคลกันยังกับแจกฟรีแนะครับ

3. ToPiCaL เป็นที่รู้จักกันดี

ผมไม่รู้ใครเป็นใครเลยงิ ตอนแรกไม่รู้ด้วยพี่หนุ่มคนไหน พอดีเห็นคนเรียก
    ผมเลยดิ่งไปหวัดดี 555555
    โด่วแล้วตา chainerror รู้ว่าเป็นผมแล้วไม่ยอมเรียก
    แต่หลังพิธีแล้วเห็นคนรุมบูชาพระแล้วแปลกตาดี

4. นายชายชล Active Member

ผมได้ไปร่วมงานที่วัดหนองสะเดามาครับ อยู่จนงานเลิก ได้ช่วยพี่น้องขนเก้าเพิ่มเติมเนื่องจากมีประชาชนไปร่วมงานกันมาก ชื่นใจครับพร้อมกับดีใจที่ได้มีส่วนร่วมในครั้งนี้แม้จะเพียงเล็กน้อยก็ตาม โดยเฉพาะอย่างยิ่งอาจารย์หนุ่มเมืองแกลงที่เป็นหัวเรือใหญ่ที่ทำให้พวกเราได้มีโอกาสร่วมสร้างบุญครั้งนี้ ผมเอาบุญมาฝากพี่น้องในเว็ปนี้ทุกท่านนะครับ

5. โอ ท่าซุง เป็นที่รู้จักกันดี

ขอโมทนาบุญด้วยกับทุกท่านครับ ผมก็ได้ไปร่วมตั้งแต่พิธีเช้า จนเสร็จครับ คนเยอะ และพิธีดีมากเลยครับ ขอบคุณพี่หนุ่ม(ยังหนุ่มอย่างที่ทุกท่านบอกเลย)และทีมงานทุกท่านครัีบ (ทีมงานทำงานจนไม่ได้รับของแจกกันเลย) โอกาสหน้าพบกันที่วัดหนองสะเดาอีกนะครับ

6. man_12 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมไม่เห็นหรอกครับ อันที่ถ่ายมาให้ดู พี่หนุ่มแกเอามาโชว์ครับ

7. namo_2009 เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2010
    อนุโมทนาบุญใหญ่ครั้งนี้ด้วยนะครับ ถึงไม่ได้ไปแต่ใจอยู่วัดแล้วครับ

8. wichert_lim เป็นที่รู้จักกันดี

งานวันนี้คนเยอะจริงๆครับ ยินดีที่ได้รู้จักกับหลายๆท่านครับ

9. astroboy เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ไปร่วมงานพิธีที่วัดหนองสะเดามาด้วยครับ คนเยอะมากจริงๆ
    พอเสร็จพิธีคนมารุมเช่าวัตถุมงคลเยอะมาก และใกล้ๆกันนั้นก็มีการทุบทำลาย
    แม่พิมพ์พระทั้งหมดรวมถึงแบบเทียนด้วยครับ
    ให้คนที่กำลังมาบูชาเห็นว่าไม่มีการทำเสริมที่หลังแน่นอน
    ขออนุโมทนาบูญกับพี่หนุ่มรวมถึงทีมงานทุกท่าน ผู้ร่วมงานทุกคนรวมถึงผู้ที่บูชาวัตถุมงคลทุกคนด้วยครับ

10. ติ้งลิงติง เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2010
    เสียดายที่ไม่ได้ไปร่วมงานครับ เคยพบพี่หนุ่มที่วัด ลป.คำบุ ที่อุบลฯครับ พี่หนุ่มอ่อนโยนและสุภาพมาก ๆ ครับ

11. คนน้ำเขียว Active Member

12 ธันวาคม 2011
    ครับวันนี้คนเยอะมากๆ ไปร่วมงานตั้งแต่เช้าจนเสร็จพิธี ทำลิสต์ไปนิดหน่อยแต่พอเปิดให้บูชาจริง นั่นก็ดีนี่ก็สวยเล่นเอากระเป๋าแฟบ
    รบกวนสอบถามคนที่ร่วมพิธี (มีสายสิญจ์คล้องที่หัว) กลับมาบ้านทานข้าวหรือสึกว่ารสชาดอาหารฝาดเฝื่อนหรือเปล่าครับ ผมถามแฟนๆก็บอกว่าใช่ โทรถามเพื่อนที่ร่วมพิธีด้วยกันก็มีอาการแบบเดียวกัน

12. Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    ไม่ได้ไปครับ ติดภารกิจครับ พระสิวลีผมฝากพี่หนุ่มเอาเข้าพิธีแล้วครับ

ขอบคุณครับ โทรไปหาเพื่อนๆในเว็บ บอกว่าคนเยอะมากครับ คนในนี้ทั้งนั้น เข้าไปทักทายกันครับ

ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ

13. windman เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2009
    มีดในรูปใช่ มีดเทวฤทธิ์ ที่สั่งจองกันหรือเปล่าครับ ไม่ทราบว่าทำเสร็จแล้วเหรอครับ และคืบหน้าไปถึงไหนแล้วครับ

14. chainerror เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    ขอบคุณพี่นวลมากนะครับ
    ถึงตัวจะไม่มาด้วยก็ยังฝากผ้ายันต์มาแจกน้องๆในงาน
    อนุโมทนาด้วยครับพี่สาวสุดสวย
    ผมก็ไม่เคยพบคุณBusเหมือนกันแหละครับ
    แต่พอดีมีสายสืบมาบอกว่าเสี่ยBusเอาของไปแล้ว อิอิ

15. น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

น้าต๋อย ก็ยังหนุ่ม และ หล่อ ไม่แพ้พี่หนุ่มเช่นกันครับเสี่ย Bus
    ไม่รู้ได้ยินเสียงผมบ่นหรือเปล่า ว่าเสี่ยเขามาไหมเนี่ย คนนี้ผมอยากเจอ...
    รู้แค่ว่า หอบพระนารายณ์อวตารกลับบ้าน บอกของที่เหลือให้ส่งตามไป อิอิ

16. PITINATTH73 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขออนุโมทนาสาธุ กับญาติธรรมทุกๆท่าน ในบุญกุศลที่ได้บำเพ็ญมาทั้งหมดทั้งปวงด้วยครับ

17. chainerror เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    ภาพบรรยากาศในงานผมขอเป็นพรุ่งนี้นะครับจะนำมาให้ชมกัน
    มีภาพเพื่อนสมาชิกหลายท่านรวมถึงพี่หนุ่มด้วยแต่ไปเดากันเอาเองนะครับว่าเป็นคนไหน หุหุ
    ส่วนภาพวันนี้ขอให้น้าต๋อยจัดการก่อนเป็นออเดริฟ์เพื่อนๆหน่อยนะครับ
    มีภาพเด็ดสุดท้ายอยู่กล้องน้าต๋อยซะด้วยครับ

18. มอนด์ สมาชิกใหม่

ได้ไปร่วมงานด้วยค่ะ..บูชามาด้วยได้รับแจกมาด้วยค่ะ

19. chokaku เป็นที่รู้จักกันดี

ทำไมผมไม่รู้สึกหว่า รู้อย่างเดียว คือ หิว

20. chokaku เป็นที่รู้จักกันดี

มีทั้งพญานาค และคชสีห์ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

• photo 1(1).JPG
      ขนาดไฟล์:
      39.7 KB
      เปิดดู:
      116
    • photo 2.JPG
      ขนาดไฟล์:
      48.3 KB
      เปิดดู:
      118
    • photo 3.JPG