แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. smilelunar เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤษภาคม 2008
    หลวงพ่อทองเหมาะ วัดชีปะขาว ค่ะ

2. Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    สาธุๆ ผมจะอธิษฐานบ้างครับ เผื่อจะมีสักวัน สักวัน สักวัน :cool:

3. หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ดีทุกองค์เลยนะครับ
    หากอาราธนาท่านติดตัวไว้นานมาแล้ว เมื่อมีโอกาสวันใดวันหนึ่งก็ให้เอาพระองค์นั้นๆใส่พานจุดธูปกลางแจ้ง และอาราธนาพลังจิตของหลวงพ่อให้มาสถิตเพิ่มในองค์พระ และอำนวยผล คุ้มครองดวงชะตาให้เรา โดยนั่งสวดมนต์และทำสมาธิถึงท่าน หลวงพ่อกวยท่านจิตแรงมากครับ แค่นึกถึงท่านก็รับรู้แล้ว

พระแหวกม่านเนื้อดินข้างเม็ดแบบนี้แหละครับ ที่ผมเคยได้รับรางวัลใหญ่ที่สุดจาก บริษัทโตโยต้า ขอให้มีความสุขกับสิ่งดีๆแบบนี้นะครับ

4. chopper1972 เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้นี้ศิษย์หลวงพ่อกวยเยอะจริงๆ

...ผมเองไม่มีพระที่ทันหลวงพ่อกวย เลยมีแต่รุ่นย้อนยุคปี 39 เป็นต้นมาจนถึง ปี 52 ทุกรุ่นผมจะไปบูชาที่วัดโดยตรง ถือว่าทำบุญกับวัดด้วย ได้กราบสังขารหลวงพ่อด้วย เริ่มสะสมพระของหลวงพ่อฯ ก็ตอนที่ราคาพระรุ่นเก่าไปไกลแล้ว

...แต่ก็แปลกนะครับ เหรียญหลังหนุมาน ปี 52 ผมแขวนเดี่ยวที่คอตลอดเลย ไม่แขวนแล้วรู้สึกเหมือนขาดอะไรไปซักอย่าง และก็ไม่ได้รู้สึกร้อนรนที่จะหาพระรุ่นที่ทันหลวงพ่อกวยมาครอบครอง เพราะกำลังทรัพย์ และเป็นคนที่ไม่ชอบที่จะส่อง จะดูตำหนิพระ ถ้าศรัทธาจะไปเช่าบูชาจากวัด แม้จะเป็นรุ่นใหม่
    ...พระของหลวงพ่อกวย มีเจ้าของแล้วทุกองค์ ถ้าวาสนาบารมีดีก็คงมีเหตุให้ได้มาโดยที่ไม่ต้องขวนขวายเช่าหาในราคาเกินกำลัง เหมือนพระหลายๆองค์ที่เคยได้มาโดยไม่คาดคิด

...เข้ามาอ่านประสบการณ์ของทุกๆท่านในกระทู้นี้แล้ว ชื่นใจมากมาย...:cool:

อนุโมทนาครับ

5. หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    หากกายและใจเราสะอาดพอ บางทีท่านสงเคราะห์เราเร็วแบบนี้แหละครับ
    ผมเองก็ไม่ใช่คนดีมากอะไรแบบนักธรรม นักปฏิบัติ

แต่ผมศรัทธาท่านและนับถือจริง ไม่ลังเลว่าใช่หรือไม่ใช่ และที่สำคัญเคยสวดมนต์ภาวนาทำบุญ ให้ท่านบ่อยๆ แม้ไม่มากแต่ก็ถือได้ว่าเป็นความสัมพันธ์ทางจิต ระหว่างศิษย์และอาจารย์
    ขนาดคนข้างบ้านเรา มีของฝากบ้างนิดๆหน่อยๆเมื่อกลับจากต่างจังหวัด
    เมื่อเวลาเขาเดือดร้อนมา เรายังยินดีจะช่วยเหลือเลย

เมื่อมีเรื่องทุกข์ใจและทุกข์กายอะไร
    ผมจึงมักไม่พลาดที่จะได้รับเมตตาจากท่าน
    ตั้งแต่ต้นมาจนบัดนี้นับ 7-8 ปีแล้ว

6. หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ขอบคุณมาก
    แน่นอนครับสำหรับความห่วงใยประเทศ
    เรารักประเทศไทยเหมือนกัน

7. หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ดีใจด้วยครับ
    กับของดีที่ต้องสัมผัสด้วยตัวเอง

8. ขันติ19 เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2009
    ขอขอบคุณพี่มากๆเลยครับสำหรับคำเเนะนำอันล้ำค่านี้ซึ่งผมไม่เคยได้รู้

9. หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    สาธุ ยินดีด้วยครับ
    อนุโมทนาในใจที่เป็นกุศลสำหรับคำแนะนำดีๆ

10. หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ยินดีครับ เราศิษย์อาจารย์เดียวกันทั้งนั้น
    ต่อแต่นี้ไป ประเทศเราจะยากจนข้นแค้นขึ้นอีกนาน
    รวมกลุ่มไว้เถิดครับ พลังของจิตใจจะช่วยให้สังคมและกลุ่มเจริญขึ้น

11. หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    พระใหม่ของหลวงพ่อที่ดีเพราะ มีการปลุกเสกจริง เจตนาสร้างเป็นประโยชน์ต่อศาสนาจริง จิตของหลวงพ่อรับรู้จริง ที่สำคัญหลวงพ่อกวยเป็นของจริง

ไม่ใช่พระใหม่ย้อนยุค จะดีทุกพิธีนะครับ
    พระเก่าที่ทันหลวงพ่อสร้างไว้ ก็เหมือนสายไฟระหว่างสวิทซ์กับหลอดไฟฟ้า สายใหญ่ นำกระแสเร็ว หลอดไฟฟ้าติดเร็ว เห็นผลเร็ว

พระใหม่ย้อนยุคที่ท่านรับรู้ ก็เหมือนสายไฟเส้นเล็กกว่า นำกระแสช้ากว่า แต่หลอดไฟฟ้าก็ติดได้เช่นกัน ได้ผลเช่นกัน

เมื่อหลอดไฟติดแล้ว สายไฟก็ไม่มีผลอะไรอีกต่อไป เช่นเดียวกับหากเมื่อกระแสจิตเราสื่อถึงท่านไปแล้ว พระเครื่องของท่านจะใช้อะไรก็ได้ครับเพราะท่านรับรู้ รับทราบแล้ว

แต่หากเป็นพระปลอม ก็เหมือนเอาเชือกไปต่อระหว่างหลอดไฟฟ้ากับสวิทซ์ เปิดอย่างไร ไฟก็ไม่ติด อุปมาอุปไมยครับ

12. lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

จะมีบุญวาสนา ได้เห็นหรือได้บูชา พระของหลวงพ่อกวยไหมน้อ ทราบว่าท่นเก่งมากๆเลยใช่ไหมค่ะ
    ส่วนตัวลินเอง ทุกวันนี้จแขวนองค์เดียว คือ รูปหล่อลอยองค์ รุ่นแรก ของ ญา ท่านสวนค่ะ ลินนับถือบูชาท่านสุดใจค่ะ แต่พอได้อ่าน เรื่องราวของพระเกจิ ที่เก่งๆ รุ่นก่อนๆ ใจก็อยากจะได้มาบูชา บ้าง หรืออยากจะเห้นของแท้สักครั้ง ทุกวันนี้พอมีกระทู้ที่เล่าเรื่องประสบการณ์ เก่า ลินจึ่งชอบเข้าไปอ่าน อยากรับรู้เรื่องราวของท่านๆ แค่ได้ยินได้ฟัง ในเมตตาของท่านก็มีสุขใจค่ะ

13. วรัท เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2008
    ......................................................
    ขอรบกวนถามคุณหนุ่มเมืองแกลงอีกครั้งนะครับ
    ที่โพสต์บอกว่าเป็นพระหลวงพ่อกวยหลังยันต์ ที่ใช้ทำน้ำมนต์ นั้น
    เป็นยันต์อะไรครับ ระหว่าง ๑.หลังยันต์นูน ๒.หลังยันต์จม ๓.หลังยันต์พระแม่ธรณี..ไม่ทราบว่าเป็นพระสมเด็จปรกโพธิ์ หรือไม่ครับ

14. CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

แนะนำลูกศิษย์หลวงปู่กวยด้วยกันนะครับ หากมีโอกาสไปที่วัดก็หาพานพุ่ม พร้อมธูปเทียนบอกกล่าวขอเป็นศิษย์ท่านที่วัด แล้วก็รอดโลงหลวงปู่ครับ เพื่อถวายตัวเป็นศิษย์ เมื่อก่อนเข้าไปเว็บวัดบ่อย มีศิษย์พี่ๆ ในเว็บเค้ามาบอกกล่าวไว้ครับ ผมกับครอบครัวไปที่วัดก็เลยทำตามครับ หากใครอยากสืบสายวิชาสักยันต์ของหลวงพ่อไว้ก็ไปที่หน้าวัดครับไปหาลุงหล่อน ลุงหล่อนเป็นศิษย์คนสุดท้ายที่ยังสักสายวิชาหลวงปู่กวยอยู่

15. ขันติ19 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอทายน่าจะเป็นยันต์ไตรสรณคม ใช่เปล่าครับ รอพี่หนุ่มเมืองเเกลงมาตอบอีกทีครับ

16. ขันติ19 เป็นที่รู้จักกันดี

สนับสนุนอีกเสียงครับ เเต่หากไม่มีเวลาก็ใส่บาตรขนมจีนน้ำยาให้ท่านก็ได้ครับ

17. หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ประสบการณ์เกิดจากศรัทธาครับ
    ลองค่อยๆศึกษาท่านไปก็ได้นะครับ ให้มากกว่าแค่ได้อ่านและได้ยินคือตัวเรามีความรู้สึกผูกพันธะ และเลื่อมใสนับถืออย่างจริงใจ มาจากหัวใจ
    หากศรัทธานั้นไม่เกิดจากกระแสหรือคำบอกเล่า ก็ลองฝากตัวเป็นศิษย์อีกสักคน แต่อย่าลืมนะครับพระแท้ๆ ดีทุกองค์
    ขอให้สมหวังโดยเร็วนะครับ
    เพราะยังมีพระดีๆอีกมากที่รอศิษย์เข้าไปรับความเมตตา

18. หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ที่จริงทุกชิ้นของท่านดีหมดและใช้ได้หมดครับ
    ที่ผมใช้ทำน้ำมนต์คือเหรียญปี 2521 หลังยันต์ครับ
    ให้ลูกน้องที่ถูกของไปบูชาแล้ว ตอนนี้ผมใช้หลังหนุมาน ก็ดีเช่นเดิมครับ

มีพระธุดงค์บอกผมว่า เหรียญจตุรพิธพรชัยของท่าน ให้เอาทำน้ำมนต์ใส่ดอกบัวบาน ชั่วธูปหมดดอก อาบกลางแจ้ง ให้ชีวิตรุ่งเรืองได้ครับ เพราะมีการอธิษฐานไว้ให้เจริญรุ่งเรือง ลองเอาให้ผู้มีสมาธิจิตตรวจสอบดูได้ครับ

ผมเอาให้ตรวจแล้วเลยเก็บไว้บ้างตอนนี้ เหรียญนี้เอาไว้บนเสาเอกของบ้านดีครับ แต่ผมเสียดายคงไม่ทำแบบนั้น
    ขอโทษคนอื่นๆด้วยครับ ผมไม่มีเจตนาเชียร์หรือปั่นกระแสนะ ขอโทษอีกครั้ง

19. lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ขอบคุณสำหรับคำอวยพรค่ะ เป็นความรู้สึก ของคนที่เริ่ม ศึกษา และ สนใจพระเครื่อง ใฝ่ฝันอยากจะได้ พระดีในตำนานมาบูชาค่ะ แต่ส่วนตัวแล้ว ลินชอบพุทธคุณ ในด้านเมตตา ทางสายอีสานค่ะ เพราะ ลินอยู่อุบลค่ะ เลยจะ ได้มีวาสนา ได้เช่าบูชา หรือไปกราบพระเกจิ ผู้ใหญ่ ทางนี้ค่ะ

20. Flow เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2007