แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. น้ำดี1 เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    เผลอแปบเดียวไปยาวเลย แถมมีคุณภาพมาก ๆ ค่ะ ได้ฟังสิ่งดี ๆ ของพี่ ๆ ทุกคนฟังแล้วรู้สึกดีค่ะ

2. น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้มาดึกครับ ยังไม่ได้นอน
    กระทู้ไปไกลมากๆ อ่านซะจนตาลาย
    เมื่อพูดถึงเรื่องน้ำมนต์ ทำให้ผมหวนคิดถึงวันเก่าๆ ที่เป็นจุดเริ่มต้น
    จุดเริ่มต้นที่ผมเริมสนใจพระเครื่องจริงๆ ทั้งที่ไม่เคยแม้แต่จะมอง
    มันมีที่มาจากที่วันนึงมีเซียนพระ มาหาอาจารย์ที่วัดที่ผมบวช อยู่ จ.ชัยภูมิ
    ผมเห็นท่านพิจารณาดูพระอยู่องค์นึง
    เมื่ออาจารย์ผมดูเรียบร้อยแล้ว ท่านก็ตัดสินใจบูชาไว้ ท่านบอกว่า นี่คือ
    พระพุทธชินราชหลวงปู่เผือก วัดกิ่งแก้ว พอท่านพูดเสร็จ
    ท่านก็โยนเข้าบาตรน้ำมนต์ทันที ผมก็เลยสงสัยว่า
    อ้าว ทำไม อาจารย์โยนพระลงใส่บาตรน้ำมนต์ไปอย่างนั้น
    เขาไม่ห้อย หรือไม่เก็บไว้กันเหรอ
    ก็เลยลองชะเง้อไปมองไปที่บาตร ปรากฎว่า มีอยู่เยอะแยะเลยครับ
    ผมจำไม่ได้ว่า ตอนนั้น ท่านได้บอกเหตุผลหรือไม่ แต่ผมต้องกลับมาค้นหาคำตอบว่าเพราะเหตุใด ท่านจึงโยนพระใส่บาตรน้ำมนต์
    ก็ไปถามหลวงพี่ หลวงพ่อในวัดนั่นล่ะครับ คำตอบคือ อาศัยพุทธคุณของพระ
    พุทธคุณ คืออะไร มีที่่มาจากอะไร คือสิ่งผมต้องหาคำตอบครับ

3. น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

กลางคืนว่างๆ ขอฝากเรื่องให้สมาชิกทุกท่านคิดเล่นๆ ครับ

ผมชอบฟังเรื่องการไปหาของที่ฝังอยู่ใต้ดินของผู้มีวิชา
    เท่าที่ผมทราบรายละเีอียด คือ วัตถุสิ่งของต่างๆ ที่ฝังอยู่ในพื้นดินนั้น
    จะมีเจ้าของอยู่แล้ว หากผู้ใดไม่ใช่เจ้าของ ขุดให้ตายก็ไม่สามารถที่จะนำขึ้นมาได้
    หรือต่อให้เป็นเจ้าของจริง หากบุญญาธิการไม่เพียงพอ ก็เก็บไปได้ไม่หมด
    พี่ๆ เคยพบเรื่องราวแบบนี้ันไหมครับ ช่วยเล่าให้ฟังเป็นวิทยาทานด้วยนะครับ

4. chopper1972 เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้ไปเร็วมาก อ่านแล้วชื่นใจ...

...นอนไม่ค่อยหลับ อาจเป็นเพราะเหตุการณ์บ้านเมืองด้วย...

...เชื่อมั่นว่าจะผ่านไปด้วยดี แม้ว่าน่าจะต้องใช้เวลาเยียวยากันนานพอสมควร

...ปฏิบัติตนให้ถึงพร้อม ทาน ศีล ภาวนา น่าจะผ่านช่วงชีวิตที่ไม่ค่อยดีนี้ไปได้

...อนุโมทนาครับ

5. kanpatsavee เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2008
    เช้านี้ตื่นมารีบเปิดดูทีวีแต่เช้า ทางทีวีเค้าก็สรุปข่าวเหตุการณ์เมื่อวาน เห็นแล้วเศร้าใจ บ้านเมืองเราเป็นอะไรหนอคนไทยทะเลาะกันเอง ต่างฝ่ายต่างก็ว่าอีกฝ่าย เข้าข้างตัวเองไม่เห็นความผิดที่ตัวเองกระทำแล้วทำให้คนอื่นเดือดร้อน(จะว่าคนอื่นก็ไม่ใช่ พี่น้องไทยด้วยกันทั้งนั้น) ฮือๆๆเศร้า

6. kanpatsavee เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2008
    ณิคิดเอาเองว่าคนที่ทำการเผาสถานที่ต่างๆเมื่อบ่ายวานนี้ นี่คงจะไม่ใช่คนไทยถึงทำร้ายประเทศกันได้ขนาดนี่ (หรืออาจจะมีอะไรสิงในใจให้หน้ามือตามัวไม่รู้ผิดชอบชั่วดีกันเลย)

7. BlueBlur เป็นที่รู้จักกันดี

26 มิถุนายน 2008
    อยากขอเล่าประสบการณ์ส่วนตัวเกี่ยวกับพุทธคุณของพระเครื่องนะครับ เหตุการณ์คือ ผมถูกใส่ร้าย จากบุคคลท่านหนึ่งครับ ซึ่งเป็นปัญหาที่ผมแก้ไม่ตก เป็นอาทิตย์ ก็ลองจุดธูป 16 ดอก ปักกล่างแจ้ง แล้่วบอกกล่าวต่อ หลวงพ่อกวย และหลวงปู่หมุน ฐิตสีโล ครูบาอาจารย์ที่ผมเคารพอย่างสูงสุด โดยได้อธิฐานว่า "ใครที่คิดไม่ดี ใครที่คิดหาเรื่องผม กล่าวหาใส่ร้ายผม ขอให้ผลนั้นย้อนกลับไปหา ให้สิ่งศักดิ์สิทธิ์อันมี หลวงพ่อกวย และหลวงปู่หมุน จงเป็นพยานในครั้งนี้ "
    เชื่อไหมครับ ไม่เกิน 3 วัน ปัญหาที่เกิดขึ้นต่างๆ ที่เขากล่าวให้ผมได้รับความเดือนร้อน มันได้สะท้อนเข้าตัวของเขาเอง และได้รับผลกรรมตามทันตามที่เขาได้กล่าวร้ายว่าให้ผม

8. Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    กระทู้ไปเร็วมากกกกกกกกกกกกกกกกกกก.......(^_^).....

9. น้ำดี1 เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้น้ำขออนุญาตแนะนำพระสัก 3 องค์นะค่ะ เพราะน้ำมีประสบการณ์กับพระ 3 องค์นี้มากค่ะ
    1. จันทร์ลอย หลวงพ่อทรง
    2. เหรียญเต่ารุ่นแรก หลวงพ่อทรง
    3. เหรียญหล่อมหาเศรษฐี หลวงพ่อทรง

พระเครื่องทั้งสามอย่างของหลวงพ่อทรงนี้หลวงพ่อท่านได้ปลุกเสกมายาวนานมากค่ะ ที่สำคัญเป็นพระเครื่องที่ไม่มีบรรดานายทุนเข้าไปเกี่ยวข้องแม้แต่น้อยเท่าที่น้ำอ่านจากกระทู้ลุงพีมานะค่ะ ประสบการณ์ของน้ำจากการนำติดตัวด้านโชคลาภเด่นชัดมาก น้ำไม่เคยขาดจากกระเป๋าเสื้อแม้แต่วันเดียวค่ะ จะพกติดตัวโดยตลอดยามที่ไปไหนไกล ๆ ยกเว้นตอนอยู่บ้านเฉย ๆ หรือไม่ได้เดินทางไปไหน หากท่านใดมีโอกาสพบเห็นขอแนะนำเลยค่ะให้หามาแขวนติดตัว ไม่หนักคอเปล่าแน่นอน

10. น้ำดี1 เป็นที่รู้จักกันดี

อยากขอเล่าประสบการณ์ส่วนตัวเกี่ยวกับพุทธคุณของพระเครื่องนะครับ เหตุการณ์คือ ผมถูกใส่ร้าย จากบุคคลท่านหนึ่งครับ ซึ่งเป็นปัญหาที่ผมแก้ไม่ตก เป็นอาทิตย์ ก็ลองจุดธูป 16 ดอก ปักกล่างแจ้ง แล้่วบอกกล่าวต่อ หลวงพ่อกวย และหลวงปู่หมุน ฐิตสีโล ครูบาอาจารย์ที่ผมเคารพอย่างสูงสุด โดยได้อธิฐานว่า "ใครที่คิดไม่ดี ใครที่คิดหาเรื่องผม กล่าวหาใส่ร้ายผม ขอให้ผลนั้นย้อนกลับไปหา ให้สิ่งศักดิ์สิทธิ์อันมี หลวงพ่อกวย และหลวงปู่หมุน จงเป็นพยานในครั้งนี้ "
    เชื่อไหมครับ ไม่เกิน 3 วัน ปัญหาที่เกิดขึ้นต่างๆ ที่เขากล่าวให้ผมได้รับความเดือนร้อน มันได้สะท้อนเข้าตัวของเขาเอง และได้รับผลกรรมตามทันตามที่เขาได้กล่าวร้ายว่าให้ผม<!-- google_ad_section_end -->

สิ่งศักดิ์สิทธิ์มีจริงค่ะ ใครที่คิดร้ายกับคนอื่นสุดท้ายผลกรรมจะตามทันอย่างหลีกเลี่ยงไม่ได้

11. 15 ค่ำ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามเช้าครับครู ลูกศิษย์มาขอสอบซ่อมครับวันนี้

12. nott17 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2009
    อนุโมทนาบุญด้วยครับ

ผมอ่านกระทู้นี้ดีมากๆครับ และนี่สุดยอดเลยครับสำหรับคุณน้ำดี1 นี่แหละแสดงออกถึงน้ำใสใจคอคนไทยจริงๆครับ ขอให้มีความสุขความเจิญครับ ยินดีด้วยสำหรับผู้รับและผู้ให้ครับ

13. น้ำดี1 เป็นที่รู้จักกันดี

พิมพ์ผิดค่ะน้ำท่าจะเบลอ หนังสือหลวงปู่หมุนค่ะ

14. CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

แหะๆ อาจจะไม่ค่อยเชื่อมโยงกับหัวข้อของกะทู้ แต่อยากแนะนำไว้ เผื่อใครพบเจอครับ ผมมีประสบการณ์กับพระสมเด็จอรหังหลังร่อง ของพระสังฆราช อาจ อาสภมหาเถระ องค์นี้ผมได้มาสมัยวัยรุ่น ตอนไปบวชเณรฤดูร้อนที่เชียงใหม่ ก่อนสึกอาจารย์ให้พระสมเด็จองค์นี้มาก็เอามาคล้อง ติดตัวไว้ ตอนนั้นไปมีเรื่องกับเพื่อนกัน เลยไปเรียกเค้าลงมาจากหอมาคุยกัน ปรากฏว่าเพื่อนเค้าแอบส่องผมด้วย ลูกซองสั้นสองนัดไม่ออก ซึ่งตอนนั้นผมไม่รู้หรอกว่าโดนยิง มารู้อีกทีก็ผ่านไป 15 ปี มาเจอเพื่อนในกลุ่มนั้นมาเจอกันตอนเรียนโท เล่าให้ฟังว่าผมโดนแอบยิง มันถามว่ามีดีอะไร ก็บอกมีแต่พระองค์ที่บอกนั่นละ ตอนแรกก็โมโห ปนๆกับขำตัวเอง ขนาดโดนยิงยังไม่รู้เรื่องอะไรเลย จนผ่านไปสิบห้าปีถึงจะรู้ แล้วพระองค์นั้นผมก็ให้เพื่อนไปไว้ติดตัวครับ เพราะสนิทและดีต่อกัน ตอนนี้ก็เลยวัยนั้นไปแล้ว อยากหาแต่พระที่ก้าวหน้า กับ มหาเสน่ห์

15. น้ำดี1 เป็นที่รู้จักกันดี

แซวขำ ๆ ค่ะ โดนปืนหรือหนังสติ๊กค่ะถูกยิงยังไม่รู้สึกอีก ตั้ง 15 ปีถึงรู้ คนดีพระคุ้มครองค่ะ

16. หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ไม่ผิดเลยครับ ถูกต้องแล้ว
    วันนี้ยังไปใหนไม่ได้ นั่งเป็นเพื่อนกันอีกวันครับ

17. buakaew2007 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีทุกๆท่านครับ
    กำลังเศร้ากับบ้านเมืองครับ

18. หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    พระคุณท่านหวังเอาพระพุทธคุณและอำนาจวิเศษในพระเครื่องที่ใส่ในบาตรน้ำมนต์ครับ แต่ไม่ใช่ใส่ลงไปธรรมดาแล้วใช้ได้เลย
    ต้องใช้สมาธิจิตอัญเชิญพลังที่แฝงไว้มารวมเป็นหนึ่งเดียวกับน้ำครับ
    หากเรามีสมาธิจิตดีๆ ก็ทำได้เช่นกันครับ จิตเป็นใหญ่

19. CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

ฮ่าๆ ปืนครับแม่เลี้ยง แต่ผมความรู้สึกช้าไปหน่อยครับ :d

20. หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    เช่นกันครับ นอนกว่าจะหลับเกือบเช้า ไม่รู้จะเล่าให้คนรุ่นหลังว่าอย่างไรดี