แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    สวยสุดยอดเลยสหายเชนนนนนน...
    คุณเชนแปะทองที่ลูกอมด้วยเหรอครับ สวยจัง..(^_^)

2. nicklc เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2010
    พี่หนุ่มครับ ผมอยากจะบอกว่าเป็นครั้งแรกที่ผมนั่งสมาธิแล้วมึนหัวอยู่ดีๆก็มีเลขๆนึงผุดขึ้นมาในหัว และตอนผมนอนก็มีเลขๆนั้นวนเวียนอยู่ในจนคลับคล้ายคลับคลาเกี่ยวกับเลขนั้นอีกเช่นกันครับ จนพอพี่หนุ่มมาโพสผมลองเอาเลขที่พี่หนุ่มให้มากับเลขที่ผมมีไว้ในใจมาเชื่อมโยงกันแล้วมันใช่เลยครับ แต่ผมแปลเอาเองและคิดว่ามันใช่แน่ๆเลยเพราะทั้งสามข้อที่พี่หนุ่มใบ้เป็นเลขเดียวกันหมดเลย ผมนี่ขนลุกซู่เลยครับ อีกอย่างวันที่หนึ่งกุมภานี้จะเป็นวันคล้ายวันเกิดผมด้วย ไม่รุ้ว่าลูกอมจะมาให้ลาภรึป่าว

ปล. ผมขออนุญาติไม่บอกนะครับ เพราะกลัวบอกไปแล้วผิดและอีกอย่างกลัวจะเกินกรรมและวาสนาอย่างที่พี่หนุ่มบอกด้วยครับ

3. Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ หนุ่มเมืองแกลง
    - เมื่อสิ้นเดือนเมษายนไปแล้ว เสือทั้งสามก็จะสูญ สิ้นไป
    - ผู้หญิงจะเสน่ห์แรงที่สุดเมื่ออายุเลย 34 ปีเล็กน้อย
    - หนึ่งอาทิตย์มี 7 วัน วันอังคารและพฤหัส เป็นวันดีเช่นเดียวกันกับวันเสาร์
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

PM ถึงผมด้วยน๊า....
    ที่แน่ๆผมไม่พลาด 98 ครับ....(^_^)

4. หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ดอกโตเป็นโภคทรัพย์ ดอกเล็กเมตตาครับซึ่งท่านไม่ค่อยให้ใคร ส่วนใหญ่ให้แต่ตะกรุดทางแคล้วคลาด คงกะพัน เป็นทองเหลืองยาว 4 นิ้ว ร้อยด้วยสายสิญจน์

5. paitoon01 เป็นที่รู้จักกันดี

สวยสุดยอดครับ
    ถ้ามีการโหวตความงามของกรอบลูกอม
    ผมโหวตให้ลูกนี้ได้ที่ ๑ ครับ

6. nicklc เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนนี้กำลังนั่งนึกปริศนาข้อแรกอยุ่อย่างจริงจัง แต่สองข้อล่างนั้นตามที่ผมแปลด้วยตัวเองแล้วรุ้สึกใกล้เคียงและใช่กับเลขที่ผมมีในใจเลย

7. saweit เป็นที่รู้จักกันดี

31 พฤษภาคม 2010
    ส่งมีมวลสารอยู่แล้วส่งไปให้พี่หนุ่มได้เลยใช่ไหมครับ

8. น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

อ่านปริศนาแล้วโนคอมเมนท์ครับ
    อ่านแล้วไม่รู้จะตียังไง....เอาตามความเข้าใจแล้วกัน

เมื่อคืน นอนหลับฝันเหมือนกันครับ แต่จำไม่ได้ว่าฝันว่าอะไร
    ผมเองก็จำความฝันตัวเองไม่ได้นานมากแล้ว ส่วนใหญ่เวลาฝันอะไร
    จะไม่ค่อยใส่ใจจำ ไม่ได้เอาจิตไปจับกับความฝันเลย ถ้ามีอะไรมาดลใจ
    ก็เกรงๆ เหมือนกันว่าตัวเองจะจำไม่ได้....เมื่อคืนก็รู้ว่าฝัน แต่จำไม่ได้เลย

มีอีกเรื่องครับ สำหรับคอหวย....เมื่อวานผมขับรถผ่าน ถนนเส้นเพรชเกษม
    มีต้นกล้วยเกิดผิดธรรมชาติ มองแวบๆ ....คนเพียบ ชุดไทยวางเป็นแถบ
    น่าจะเป็นที่ปลีกล้วยเป็นสีเขียว ขนาดพี่เบิ้ม ว่างๆ ผ่านก็อย่าลืมดูครับ
    เลยแยกท่าพระมาไม่เท่าไร...

9. 678 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีพี่หนุ่มและทุกๆท่านครับ ได้อ่านเกี่ยวกับการเตรียมเขียนพระยันต์ 108และนะปถมัง 14 นะเพื่อที่จัดสร้างวัตถุมงคลแล้ว สุดยอดจริงๆครับ

10. หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ขอบคุณมากครับที่เจตนาร่วมกันสร้างวัดสักแห่งให้มีที่อยู่ของพระเณรและมีที่ทำบุญ ลำพังมีเงินแค่สามล้านบาทคงทำไม่เสร็จ จึงต้องสร้างพระสักรุ่นหาเงินทำกิจกรรมนี้ แต่ต้องทำให้เหนือกว่าของทั่วๆไป จะเปิดจองเดือนหน้าครับทั้งทางอีเมลล์ และทางตัวแทนรับจอง โดยจะให้ตัวแทนแต่ละภาคที่ไว้ใจได้เป็นผู้รับจองให้ด้วยครับ

ผงแท้ๆล้วนๆเท่านั้น ที่จะอุดใต้พระชัย มีเนื้อนวะอย่างเดียว แผ่นยันต์ต่างๆต้องเขียนโดยผู้เจนจบเฉพาะวิชานั้นๆ จะถูกนำไปปลุกเสกจนพอใจกว่าจะนำมาหลอมสร้างพระชัย เพื่อให้นำมาใช้จริงๆ พระเนื้อผงจะเป็นพระดีอีกองค์หนึ่งเท่าที่มีการสร้างกันมา และเน้นให้ใช้ได้ผลจริงๆ ก่อนสร้างจะปลุกเสกมวลสาร (มวลสารส่วนมากเข้าพิธี มาแล้ว 16 ครั้งที่ผ่านมา) ตะกรุดเก่าที่จะหลอมทำเป็นตะกรุดสาริกาฝังหลังพระผง(ตะกรุดนี้เข้าพิธีมาแล้ว 16 พิธี) และแผ่นโค๊ต 9 แห่งก่อนให้เป็นของที่ใช้ได้ดี

เมื่อสร้างพระเสร็จแล้วพร้อมบรรจุผง ฝังตะกรุดแล้ว จะปลุกเสกพิเศษตลอดพรรษา 3 เดือน และตะเวณไปปลุกเสกอีก 4 ภาค ทั้งที่เขาอ้อ ทั้งพระเกจิดังดีๆให้ได้อีก 9 แห่ง ทั้งพระจากประเทศพม่าวัดพระธาตุดอยยนต์ ที่เป็นเจ้าตำรับเมตตาที่โด่งดังในตอนนี้ ซึ่งคุณธวัชชัยได้กรุณาประสานงานให้ ใครพอรู้จักพระปฏิบัติดี เก่งจริง ไม่เอาพระเชียร์ตามสื่อหรือตามเสียงของพ่อค้าพระ ช่วยติดต่อประสานงานให้ด้วยครับเพื่องานศาสนาอีกครั้งหนึ่งของชีวิตเราเอง จะหอบของไปหาทุกที่ เพื่อให้เป็นของดีที่มีผลอนันต์จริงๆ

11. kkung1234 เป็นที่รู้จักกันดี

จากข้อมูลทั้งสามวิ่งมาสู่เลขเดียวเลยครับ :cool:
    จากการตีความของผมนะครับ อิอิ

12. SpringDove เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ
    ................................

13. หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ยินดีด้วยครับ เมื่อสื่อกันได้ แสดงว่าจิตเราละเอียดดีพอ ลองดูในเรื่องอื่นๆด้วยก็ได้ครับ

14. หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    อย่าเพิ่งส่งมาครับ รอให้เข้าปีใหม่(วันตรุษจีน)ไปก่อนครับ
    เราจะเริ่มทำกุศลใหญ่ เมื่อเข้าวาระดีๆอีกครั้งของชีวิต

15. nicklc เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากครับพี่หนุ่ม ตอนนี้ผมยังไม่ได้ลูกอมเลยครับเพราะจริงๆแล้วผมอยู่ต่างประเทศ จองลูกอมรุ่นสีี่ไปให้ไปส่งบ้านเพื่อนแล้วเดี๋ยวอาจจะให้ฝากคุณพ่อคุณแม่มา แต่ผมพยายามนั่งสมาธิเพื่อสื่อถึงแล้วกล่าวคาถาตามที่พี่หนุ่มให้มา เกิดมาผมนั่งสมาธิมาไม่เคยเวียนหัวหรือมึนเลย แต่เมื่อวานผมรู้สึกมึนมากไม่ใช่ปวดหัวนะครับ แต่มึนแบบเคว้งๆอะครับ เดี๋ยวไว้รอดูครับว่าจะใช่รึป่าวแล้วเดี๋ยวอีกสองสามวันจะมาเล่าเรื่องบังเอิญกับสิ่งที่ไม่น่าเชื่อให้ฟังครับ

16. herun เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2010
    ได้รับลูกอมรุ่น2ตั้งแต่วันศุกร์สภาพสวยไร้ที่ติเลยครับ ขอบคุณมากครับ
    ว่าแต่ปริศนาอ่านแล้วงงครับ

17. โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010
    ได้อ่านจากหลาย ๆ ท่านมาโพสต์ เรื่องการฝันเห็นผู้หญิง
    ผมเป็นเหมือนน้าต๋อย (ไม่ได้อยากให้เป็นแบบนั้น) คือจำความฝันไม่ได้
    แต่ก็คลับคล้ายคลับคลาว่า ฝันเช่นเดียวกัน อยากจดจำในสิ่งที่ฝันให้ได้
    แต่ช่วงหลัง ๆ มานี่ จำไม่ได้เลย ก็แปลกใจไม่ใช่น้อย หรือว่าความจำผมเสื่อมไปแล้ว

18. Vespa1964 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณพี่15ค่ำ มากๆเรื่องที่อยู่นะครับ....ตอนนี้คงต้องรอต่อไป

19. Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีท่านประธานฯ.....
    ส่วนใหญ่ท่านประธานฯจะเป็นฝ่ายไปเข้าฝันผู้หญิงมากกว่าล่ะม้าง...ฮ่าๆ (^_^)

20. 15 ค่ำ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับคุณนิค ^ ^

ผมเอง ก็ร้องเพลงร้อ รอ เช่นกันครับ ^ ^