แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. kpn เป็นที่รู้จักกันดี

เวปล่มเลยเข้าไปจองลูกอมรุ่น4ไม่ทันเลยครับพี่หนุ่ม

2. Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009

แค่องค์นี้ก็สุดยอดแล้วอ่ะครับ..อิอิ ..พระสวยจังครับคุณ KPN (^_^)

3. พระหิน สมาชิกใหม่

4 กุมภาพันธ์ 2011
    พระจงลูกพลายทอง 1 ลูก เจริญพร

4. kpn เป็นที่รู้จักกันดี

องค์นี้มอบให้เพื่อนสนิทที่ไปทำงานในต่างประเทศไปแล้วครับตอนนั้นยังไม่แพง ตอนนี้ยังหามาแทนไม่ได้เลยครับเหลือแต่รูปไว้ดู

5. นำทาง เป็นที่รู้จักกันดี

....................
    ต้องไปจองอีกกระทู้หนึ่งครับพระอาจารย์ บอร์ดพระเครื่อง ของคุณพุทธิวงศ์ ครับเดี๋ยวจะเสียสิทธิครับ

6. Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าผมจะหามาแขวนบูชาบ้างต้องตามนี้เลยใช่มะครับคุณ KPN (^_^)
    เด๋วต้องลองโทรไปสอบถามสักหน่อยว่ายังเหลือรุ่นใดบ้าง...

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      80.7 KB
      เปิดดู:
      566
  7. rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    สวัสดีครับnamo_2009, คุณดร, นาย สมพล, ekkorn9, redarrow, CheKuvara, ระหว่างทาง, พฤศจิกา, sareem, วรชัย, curio, tan2007, ญาณพล, mi*, Warra, นำทาง, romegat, das999, sitthiphol, lady_ta, dejlee, KT_PK, PRINNUT, somkiat123, spartanmaya, แหลมแท่น, Versailles, วรัท, hakta ,คุณนวล,คุณนก,คุณนอ,คุณเดชา,คุณภู,คุณหนุ่ม,คุณบังรอน,คุณติ้งลิงติง,คุณบุญพามา,คุณเล็ก,คุณนพพร และสมาชิกทุกๆท่านครับ รวยๆๆนะครับ รวยให้เบื่อไปเลย ฮาๆ
    คุณดรขอบคุณสำหรับทุกสิ่งนะครับ ใจดี้ดีเน้อ......นายหัว
    ผมกว่าจะจองพรายสีทองได้แทบแย่แน่ครับ.....นายหัวดร
    คุณนอ จองอะไรบ้างครับ ทันเปล่า หรือ ว่ามีมากแล้วครับ

8. Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับบบบคุณ rungaran .... สำหรับผมมีแขวนแค่พระแหวกม่านกับลูกอม(พรายทอง+ก้นครก) ก็เพียงพอแล้วอ่ะคร้าบบบบ...ก็เลยไม่ได้จองอะไรเพิ่มเติม....เอาไว้รอโปรเจคขุนแผนรุ่นต่อไปครับ..(^_^)..

9. ToPiCaL เป็นที่รู้จักกันดี

เดี๋ยวจะลองถามพระอาจารย์ที่นับถือให้ท่านช่วยจารยันต์ให้ครับ

10. tanatsan เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2010
    ผมได้รับพระผงชุด 300 แล้วครับเมื่อตอนเที่ยงๆ พร้อมกับพระผงแหวกม่านที่สมนาคุณผู้ส่งมวลสารเข้าร่วมสร้างพระ 1 องค์และรูปถ่าย ลพ.กวย แต่พระผงสิวลีดวงแก้วชุด 300 ที่ได้รับบิ่นมุมบนขวาเยอะเหมือนกันครับ ไม่ทราบว่ามีเปลี่ยนมั๊ยครับ

11. CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

พี่หนุ่มฝากข่าวมาทางผมนะครับ ลูกอมตอนนี้ที่วัดหลวงพ่อสุนทรหมดไปตั้งแต่ชั่วโมงแรกแล้วครับ ไำม่ต้องไปที่วัดแล้ว สำหรัีบท่านที่โทรจองกับทางลุงมัคทายกวัดนะครับ ตอนนี้ที่ลุงก็ไม่มีแล้วครับผม จึงขอแจ้งให้ทุกท่านทราบโดยทั่วกันนะครับ

12. SpringDove เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนคุณหนุ่ม
    วันนี้น้องชายได้โอนเงินเข้าบริษัท สยามอารยา สำหรับพระแม่ธรณีนะคะ (องค์ที่มีปัญหากับไปรษณีย์ไทย) ได้แจังรายละเอียดที่หน้ากระทู้พระเครื่องแล้วค่ะ

ขอโทษที ที่ล่าช้าค่ะ

อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

13. ฌานกร เป็นที่รู้จักกันดี

ผมได้รับพระชุด 300 ชุด และรูปหลวงพ่อกวย เรียบร้อยแล้วครับ สวยสมบูรณ์ทุกองค์ครับขอบคุณพี่หนุ่มมากเลยครับ

14. Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้มาพร้อมกับแสงที่อบอุ่นนะครับคุณนก..(^_^)..

15. ฌานกร เป็นที่รู้จักกันดี

มีเรื่องเล่าเกี่ยวกับลูกอมครับ ผมได้บูชาลูกอมรุ่น 2 และลูกอมรุ่น 4 นะครับ ตั้งแต่ที่ผมได้มาก็ได้ทำการจุดธูปบอกเจ้าที่เจ้าทาง อัญเชิญดวงจิตทุกดวงที่อยู่ในลูกอมให้เข้ามาอยู่ร่วมกันเพื่อสร้างกุศล ช่วงแรกๆ ผมก็เอาลูกอมมานั่งสมาธิด้วยโดยอธิษฐานเชิญทุกดวงจิตร่วมกุศลด้วยกัน และขอชมบารมีของลูกอมทั้งสองรุ่น ผมก็นั่งสมาธิไปเรื่อยๆ ช่วงแรกๆ จิตไม่นิ่งเท่าไหร่ นั่งไปสักพักจิตเริ่มนิ่ง ผมรู้สึกว่าที่ฝ่ามือผมเริ่มร้อนขึ้นเรื่อยๆ (ผมเอาลูกอมวางไว้ที่ฝ่ามือ) จากนั้นผมก็เริ่มเหงื่อไหลครับ ทั้งๆที่ดึกแล้วจะช่วงนั้นอากาศมากด้วย ผมนั่งไปประมาณเกือบ 20 นาที พอออกจากสมาธิหัวผมนี่เหงื่อเต็มเลยครับ ทั้งๆที่ผมของผมก็สั้นมากเพราะเพิ่งบวชมาผมยังไม่ยาว และก็เปิดพัดลมในห้องตลอด หลังจากแผ่เมตตาขนลุกทั้งตัวเลยครับรู้สึกได้ว่าแรงมากจริงๆ หลังจากนั้น 3-4 คืนติดผมก็ฝันแปลกๆ คืนแรกฝันว่ามีผู้ชายคนหนึ่งเดินมาบอกผมว่าจะเกิดภัยพิบัติธรรมชาติ อะไรประมาณนี้ผมก็จะไม่ค่อยได้ หลังจากนั้น 3 คืนติดผมฝันว่าเกิดภัยพิบัติธรรมชาติทั้งสึนามิ ฝนตกน้ำท่วมใหญ่ ประมาณนี้ครับในฝันน่ากลัวมากทุกคนหนีตายกันวุ่นวายไปหมด รวมถึงผมด้วย นี่เป็นเรื่องแปลกๆ ที่เกิดขึ้นกับผมครับ

16. IEC เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2008
    เมื่อเช้าได้รับพระผงแหวกม่าน + ลูกอมก้นครก + รูปถ่ายหลวงพ่อกวย เรียบร้อยแล้วครับ ...

โมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยครับ ...

17. SpringDove เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะคุณนอร์สบายดีนะคะ
    ค่ะมากับแสงแดดอุ่นๆ รูปยืมเค้ามาค่ะ ตอนนี้ที่นี่เริ่มมีแดดได้ประมาณสิบวันแล้วพวกเราดีใจยังกะได้ทอง

น่าคิดนะคะ รู้สึิกอ่านผ่านๆ ว่าคุณมะบอมก็ฝันแบบนี้เหมือนกัน ขอให้ทุกคนอยู่รอด ปลอดภัย อย่าอด อย่าอยากเลยนะคะ
    แต่ที่แน่ๆ ตอนนี้ภาวะอาหารขาดแคลนเริ่มเกิดขึ้นแล้วในหลายๆ ประเทศนะคะ อย่าลืมเตรียมความพร้อมด้วยค่ะ บ้านเราอาจจะไม่ขาดแคลนมากเพราะบ้านเรามีเกษตรกรรมเป็นพื้นฐานแต่อาหารก็จะราคาแพงขึ้น อย่าตื่นตระหนก แต่ก็อย่าประมาท
    โบราณท่านว่าจิ้งจกทัก ยังต้องระวัง...ขอโทษค่ะนอกเรื่อง :boo:

18. lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆสมาชิกทุกๆท่าน การจองลูกอมในวันนี้เป็นอีกหนึ่งครั้งที่ จะไม่พูดถึงไม่ได้ค่ะ ต้องขอขอบคุณ องค์ที่เทพและสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ที่เมตตาค่ะ
    วันนี้ลินไม่ค่อยสบาย เป็นไข้ทับฤดู เพิ่งจะลุกได้เมื่อตอนก่อนเที่ยงวัน แต่ด้วยรับปากกับ พี่เบญจาแล้ว ว่าจะพยายามเข้าไปจอง ลูกอมรุ่น 1 ให้ได้ เพราะอยากจะช่วยให้พี่ที่อยู่ต่างแดนได้รับสิ่งดีๆ ไปช่วยสร้างกุศลร่วมกัน จึงพยายามลุก มาออน ในใจคิดว่าคงไม่ทันแน่ๆเลย สายป่านนี้ คุณ หนุ่มคงเปิดจองไปหมดแล้ว พอเปิดเข้ามาก็เจอข้อความของคุณ หนุ่มที่แจ้งว่า ช่วงเที่ยงกว่าๆจะเปิดให้จองลูกอม ลินจึงรีบเข้าไปอีกกระทู้แต่เจอเวปล่ม ใจจึงระลึกถึงเทพที่อยู่ในลูกอม รุ่น หนึ่ง ให้ช่วย ลินด้วยนะคะ พอเวปกลับมาทำงานได้ตามปกรกติ ก็รีบไปลงชื่อจองแบบฟางเส้นสุดท้าย ....... ไม่หน้าเชื่อเมื่อสักครู่เข้าไปดูตารางชื่อผู้จองลูกอมรุ่น 1 ลินอยู่ที่ 24 พี่เบญจา อยู่ที่ 25 ดีใจมากๆเลยค่ะ ต้องขอขอบคุณ คุณ หมูน้อย ด้วยนะคะที่สรุปตารางให้ค่ะ ขอบคุณ องค์เทพที่เมตตาผู้อยู่ไกล ขอบคุณ คุณ หนุ่มที่ให้โอกาส ผู้อยู่ไกล ได้สร้างกุศลร่วมกันค่ะ ขอบคุณเพื่อนๆสมาชิกทุกๆท่านที่เข้าใจกันทำให้งานกุศล ครั้งนี้เป็นไปด้วยดี ขอบคุณ คุณ ลุง กระทู้ สาระ ข้างบ้านที่กลับเข้ามาเขียนสิ่งดีๆให้อ่านกันอีกค่ะ
    ปล. วันนี้ขอบคุณเยอะมากๆเหมือนด้วยเองเป็นนางงาม (ไปไหนหมด ) เลยค่ะ หุๆๆๆ;);)

19. rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    สวัสดีคุณฌานกร ฝันอย่างนี้สงสัย ประเทศไทยคงหนีไม่พ้นภัยพิบัติตามธรรมชาติแน่ๆเลย เพราะตอนนี้มี ฝนตกน้ำท่วมใหญ่หลายประเทศมีแนวโน้มหนักขึ้นเรื่อยๆทุกๆปี หิมะตกหนักมาก บางประเทศไม่เคยเจอยังโดนเลย แผ่นดินถล่ม ไฟใหม้ป่าเสียหายหนักมาก เฮ้ออออ....สงสัยคงจะเจอแน่ๆประเทศไทย

20. จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    วันนี้ส่งมวลสารไปให้ตามที่อยู่แล้วครับ
    สาธุ ได้ร่วมบุญก็อิ่มใจแล้วครับ