แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    เคยตะหงิดใจแบบนี้มานานเช่นกันครับน้องบอย...(^_^)...นึกว่าเราตะหงิดคนเดียวนะเนี่ย...5555...ยังไงก็ขอให้คุณเมวาลัยได้พบของแท้จริงๆนะครับ..เอาใจช่วยครับ.....

2. Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

ผมคิดว่าเรื่องแบบนี้เป็นประเด็นที่ดีและมีประโยชน์ต่อผู้คนที่รักและศรัทธาหลวงปู่หมุนด้วยใจจริงนะครับ...ต่อไปจะได้ระวังๆกันไงครับ ยิ่งเราๆที่ดูพระไม่เป็นได้แต่เชื่อและศรัทธาตามเรื่องราวต่างๆที่ได้รับมาอ่ะครับ..(^_^)...
    ขอแค่ตัวเราเองคอยระวังในการเช่าหา..แต่อย่าไปทำอะไรให้ส่งผลกระทบต่อผู้ค้าก็คงไม่เป็นไรมั้งครับ...ทุกอย่างอยู่ที่ตัวเราครับ..เพราะเงินอยู่ในมือของเราแท้ๆนะครับ...(^_^)...

3. JP Tiger เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2010
    เท่าที่ผมทราบมา พระทั่วๆไปที่มีการตอกโค๊ตจะเป็นการตอกทีหลัง ถ้าเป็นแบบโค๊ตปั๊มมาพร้อมเหรียญจะเป็นของปลอม เพราะมีการแกะโค๊ตมาในบล็อค สังเกตได้ว่าถ้าเป็นการตอกโค๊ตทีหลัง เหรียญด้านหลังตรงโค๊ตจะแอ่นขึ้น ผิดถูกอย่างไรช่วยแนะนำด้วยนะครับ

4. MooDam เป็นที่รู้จักกันดี

24 กุมภาพันธ์ 2008
    อันนี้เห็นด้วยเลยครับ :)

5. MooDam เป็นที่รู้จักกันดี

พอดีวันนี้กลับไปที่คอนโดฯ ก็เลยถ่ายรูปหลวงปู่กวย ที่ผมบูชาอยู่มาฝากครับ พร้อมทั้งสมเด็จหลังกรอบกระจก ที่ผมคิดว่าปลอม

ไฟล์ที่แนบมา:

6. โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010
    ผมเป็นคนหนึ่งครับ ที่เก็บพระของหลวงปู่หมุนไว้พอสมควร ผมไม่รู้เหมือนกันครับว่า แท้หรือเก๊เป็นอย่างไร แต่ผมเลือกจากแหล่งที่ผมไว้ใจได้ ประมาณว่าของได้มาจากแหล่งที่น่าเชื่อถือ โดยส่วนมากแล้ว ผมและเพื่อน ๆ ไม่ได้เช่าตามเวปครับ จะสั่งน้องที่สนิทกัน ที่วิ่งไปทางสระแก้วบ่อย ๆ ให้หาไว้ให้ บางอย่างก็มีราคาใกล้เคียงกับเวป แต่โดยรวมแล้วราคาถูกกว่าครับ
    อย่างว่าครับ ของหลวงปู่หมุน มีกระแสที่ดีในช่วงนี้ ผมคิดว่าคงมีคนไม่ดีบางส่วนเริ่มทำของไม่ดีออกมาแล้ว แต่ผมก็ไม่ค่อยได้สังเกตุ เท่าไหร่ครับ โดยส่วนตัวแล้วเลือกที่จะสะสมในรุ่นหรือแบบที่ดูแล้วชอบ โอกาสในการทำปลอมยาก เช่น มีโค๊ด หรือหมายเลขที่ชัดเจน และมาจากแหล่งที่ไว้ใจได้
    แต่ก็อีกล่ะครับ ถ้าหากว่า ถ้าหากของหมด แล้วของใหม่ที่ไม่ได้เสกมาทีหลังแต่มาจากแหล่งเดียวกัน ก็งานเข้าครับ
    ของหลวงปู่หมุนดีจริงครับ ผมเชื่ออย่างนั้นแม้นว่าจะไม่มีประสบการณ์ตรง แต่ผมก็มีความรู้สึกว่าชีวิตครอบครัวดีขึ้น(ความรู้สึก) ลองเลือกรุ่นที่สร้างปริมาณมาก ๆ อาจเป็นแบบปั๊ม หรือหล่อโบราณ (หลีกเลี่ยงประเภทที่หล่อแบบเหวี่ยง)ที่มีโค๊ดกำกับ ที่ทำเลียนแบบได้ยาก ๆ สักรุ่นสิครับ แล้วลองแขวนของท่านดู บูชาท่านด้วยความตั้งมั่น จะรู้สึกได้ถึงความเปลี่ยนแปลง

7. เทวาลัย เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2009
    ว่าแล้ว..อุตส่าห์เช่าจากที่ที่คิดว่าน่าเชื่อถือแล้วนะ(สายตรงครับ สายตรง)

เปิดออกมา เอ๊ะ!!กลิ่นน้ำมันยังมีอยู่เลย

ดูหน้ากล่อง(ใหม่จัง)..พระผงรูปเหมือนรุ่นแรก ผสม....วัดป่าหนองหล่ม ปี 2543

อ๋าวววว..ไหนว่า ออกปี 42 งัย...ทำมัยทะแม่งๆหว่า...โดนแล้วกรูรูรู....

โอ๊วววว..จะบ้าตาย โง่อีกละ...อันไหนจริงปลอมวะเนี่ย

ไปอีกที่...สายตรงคร๊าบสายตรง ครานี้ อ้าว เจอสุภาษิต..หนีเสือปะจระเข้

โอ้..คิดหนัก...จะเลือกเสือหรือจระเข้ ดี

แล้วทุกท่านล่ะ..จะเลือกอันไหน...แล้วจะให้ผมเลือกอันไหนดี

ช่วยตอบทีครับ..

8. 15 ค่ำ เป็นที่รู้จักกันดี

ดูๆไปกลายเป็นมหากาพย์เรื่องยาวแน่ๆ............^_^

9. ton3170 เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2007
    เรื่องเนื้อไม่เหมือนกับเรื่องกล่องปี 42 กับปี 43 นี่เห็นมาตั้งนานแล้วนะครับ 2 ปีได้ตั้งแต่เริ่มมีวัตถุมงคลหลวงปู่มาให้บูชาในเว็บนี้เลย แต่ผมว่าไม่น่าจะไม่แท้ พระผงรูปเหมือนนี่ถ้าผมจำไม่ผิดอยู่ในเว็บนี้แหล่ะ เคยมีบอกว่าเนื้อนึงออกที่วัดป่าหนองล่ม ปี 42 รุ่นเจริญลาภ กับอีกเนื้อนึงออกวัดคลองทรายปี 43 น่าจะใช้บล็อคเดียวกัน หลวงปู่เสกให้ทั้งคู่ ยังไงลองหาข้อมูลดูนะครับ ผมเองก็ไม่แม่นเท่าไหร่อาจจะผิดก็ได้ เพียงแต่ไม่อยากให้ปรามาสตีเป็นเก๊โดยข้อมูลไม่แน่น

10. supphasit เป็นที่รู้จักกันดี

ไว้อาทิตย์หน้าผมจะส่งไปให้คุณนวลพรรณครับ ของที่ให้ไปเป็นของสูงขอให้แขวนติดตัวไว้ตลอดเวลานะครับ มี

1. เหรียญนารายณ์ทรงครุฑ เป็นเหรียญประสพการณ์มากที่สุดของลป.หมุน
    2. เกศาของลป.หมุน คืนนี้ผมจะขอกราบลป.หมุน เพื่อขอแบ่งบางส่วนให้คุณนวลพรรณไปเลี่ยมใส่กับเหรียญนารายณ์ทรงครุฑ.
    3. ผ้ายันต์ครูบาเที่ยงธรรม ขอให้นำผ้ายันต์นี้ใส่ในกระเป๋าเงินนะครับ จะได้เงินทองมีติดกระเป๋าตลอด ใส่กระเป๋าเงินได้นะครับ เพราะครูบาเที่ยงธรรมท่านก็ใส่ลงในกระเป๋าเงินของผม กับ แฟนผม ด้วยตัวท่านเอง.

ไฟล์ที่แนบมา:

11. MooDam เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีกับพี่นวลพรรณด้วยครับ :)

12. tatty เป็นที่รู้จักกันดี

ไอ้เนื้อไม่เหมือนกันนี่ไม่เท่าไหร่หรอกครับ แต่เนื้อยังไม่แห้งนี่น่ะสิ ฮ่า ฮ่า
    เดี๋ยวหาว่าผมยกเมฆ อ่านในกระทู้หลวงปู่หมุน ปีที่แล้วกลางๆปี ที่มีคนเอาพระไปทิ้งไว้ที่วัดคลองทราย(โทษทีจำชื่อท่านไม่ได้ เป็นสมาชิกเว็บนี้แหละ) พระองค์นั้นเนื้อยังสดอยู่เลย พอดีผมไปวัดคลองทรายมา เลยเห็นมากับตา

13. 15 ค่ำ เป็นที่รู้จักกันดี

:cool: เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ เรื่องกล่อง42กับ43ผมเคยเห็นและสอบถามกับทางผู้ที่เชื่อถือใด้ ใด้ให้ข้อมูลมาว่าจริงๆแล้วกล่องนั้นทำปีมาผิด พระนั้นสร้างปี42จริงๆ อันนี้เป็นปิดตารุ่นแรกนะครับ ....^_^ ฉนั้นเรื่องข้อมูลสำคัญมากๆ ก่อนจะคิดไปต่างๆนา คงต้องช่วยกันหาข้อมูลให้ชัดเจน ข้อมูลผมเองก็อย่าพึ่งเชื่อครับ อาจมีข้อมูลอื่นๆมาหักล้างกันใด้อิก...^_^

14. ton3170 เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2007
    หึ หึ ถ้างั้นเลิกคุยได้เลยครับ อย่างน้อย 10 ปียังไม่แห้งนี่....?!@#$%^

15. lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ทราบมาว่าเหรียญหมุน ฯ จะเป็นโค๊ดตอกมือนะคะ ตอกแน่น หนัก หลังจะนูนหน่อยๆ แต่จะมี สองบล๊อก สังเกตุง่ายๆ บล๊อกแรก เรียก ว่า ศิษย์เอก จะมีประคำ 19 เม็ด บล๊อกสอง จะมีประคำ 18 เม็ดค่ะ ลองส่องแล้วนับดูนะคะ ข้อมลูนี้ พี่ กัน ได้ไปถามอาจารย์ ขัวญเมืองโดยตรงเลยค่ะ จุดต่างยังมีอีก 2-3 ที่ค่ะ แต่ลินจำไม่ได้แล้วค่ะ ให้ได้ข้อมลูมาเพิ่มจะแจ้งให้ทราบกันนะคะ

16. 15 ค่ำ เป็นที่รู้จักกันดี

ไอ้เนื้อไม่เหมือนกันนี่ไม่เท่าไหร่หรอกครับ แต่เนื้อยังไม่แห้งนี่น่ะสิ ฮ่า ฮ่า<!-- google_ad_section_end -->

อันนี้จบครับ......ใร้ข้อโต้แย้งงงงง......^_^

17. Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีกับคุณนวลพรรณเช่นกันนะครับ.....(^_^).....
    กลับบ้านก่อนนะครับญาติธรรมทุกๆท่าน...................(^_^)....

18. PITINATTH73 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามเย็นครับ ญาติธรรม ชมรมคนรักพี่หนุ่มเมืองแกลง ทุกๆท่าน

19. PITINATTH73 เป็นที่รู้จักกันดี

วิธีการนี้ผมคิดว่าสามารถใช้ได้กับการเลือกเช่าบูชาพระทุกวัดและทุกเกจิอาจารย์ครับ เรียกได้ว่าเป็นมาตรฐานสากลครับ
    ขอ อนุโมทนา สาธุ ครับ

20. ศิษย์หลวงปู่กวย009 เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2008

เช้านี้ เย็บไปกี่ เข็ม ครับ 55555