แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. 2zani เป็นที่รู้จักกันดี

อีกหนึ่งกำลังใจครับ ขอให้หายจากโรคภัย เป็นปกติโดยเร็วนะครับ

2. CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

ระวังทักผิดคนนะครับ เดี๋ยวเผลอไปทักเป็นพี่หนุ่มไปจะยุ่ง ฮ่าๆ

3. พุทธิวงษ์ เป็นที่รู้จักกันดี

พี่หนุ่มครับแล้วถ้าแฟนรับราชการ C7 จะพิจารณาเป็นพิเศษมัยครับ คือ ผบทบ.(ผู้บัญชาการที่บ้าน)ชอบนำกฎระเบียบมาใช้ที่บ้านน่ะครับ :'(

4. Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    นี่แหละที่เฮาต้องการ แฮ่ๆ

รอพี่หนุ่มมาอธิบายรายละเอียดครับ ช่วงนี้ก็ตกงานไปก่อน เอิ้กๆ

5. หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ด้วยความยินดีครับ
    ผมได้ลองหาวิธีมาหลายๆทาง ในร่มบังของเงากุศลผลกรรมดีๆที่นี่ เป็นอีกแห่งหนึ่งที่ผมอยากช่วยหลายๆคนเท่าที่จะทำได้ ยินดีมากครับ
    มูลนิธิ ชัดเจนตามที่เข้าใจแบบนั้นเลยครับ เพื่อช่วยเหลือคนบ้านนอกที่ไม่มีโอกาสและขาดโอกาสดีๆ

6. โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010
    มีความเหมือนที่แตกต่าง กับ ผบทบ ผมครับ เธอไม่ได้รับข้าราชการ แต่เธอชอบนำกฏระเบียบมาใช้เหมือนกัน...เหมือนกัน...

7. หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1

อย่างนี้มันต้องถอนๆๆ

ค่อยๆปรึกษากันดู ครอบครัวมีความสำคัญมากต่อคำว่าเราสองคนและอนาคตร่วมกัน วันที่ลำบาก เคยกอดคอกันร้องไห้ วันที่สบายก็อย่าลืมกัน
    มีคนในหน่วยงานราชการ ลาออกมาทำมากครับ เอาสั้นๆได้แค่นี้จริงๆ ยังไม่เหมาะจะเปิดตัว รอให้สุกตามกำหนด จะกินอร่อยกว่าครับ

8. น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

ทีแรกผมอ่าน C7 นึกว่าสังกัด Sector Seven ซะอีก
    พออ่านดีๆ อ๋อ ช้าราชการ ซี7
    เดี๋ยวก็ขึ้นเป็นนักวิชาการ ผู้ชำนาญการ ล่ะ อื้อหืม...เผด็จการเบ็ดเสร็จแน่ๆ

9. 15 ค่ำ เป็นที่รู้จักกันดี

สงสัยพี่จะเข้ามาทักผมก่อนแน่เลย ,,,,,,,,ผมก็หล่อสุดนะ ,,,,แต่อยู่ท้ายสุด,,,,สุดท้าย ,,,,^_^

10. chumsakchee เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับคุณหนุ่มเมืองแกลง พึ่งเลิกงานกลับมาไล่อ่าน ดีใจครับ ยังคิดว่าจะไปรับที่สนามบินแต่ไม่ทราบว่าจะติดต่ออย่างไร

11. โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่เคยคิดว่า อย่างพี่หนุ่มนี่จะมีอารมณ์นี้ด้วย คนที่ได้อ่านก็คงยิ้มปนหัวเราะหลายคน ดีครับพี่ ครึกครื้นไปอีกแบบ

12. chopper1972 เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนากับพี่หนุ่มด้วยนะครับ กับโอกาสดีๆที่พี่หนุ่มมอบให้น้องๆ....:cool:

ชื่นใจจริงๆครับ ขอให้ผู้ที่ยังตกงานหรืออยากเปลี่ยนงานอยู่ สมหวังกันทุกๆท่าน ส่วนผมเองก็มีงานที่รายได้พอประมาณ หมดไฟที่จะไปลุยแล้ว ไม่งั้นจะขอลงเป็นคู่แข่งด้วยนะครับ... หุหุ

อนุโมทนาอีกครั้งนะครับ:cool:

13. 15 ค่ำ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอให้หายใวใวนะครับ งานใหญ่รออยู่นะพี่,,,,,,^_^

14. โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

ผบทบ ของผม ตอนนี้ก็เบ็ดเสร็จ แต่ยังไม่เด็ดขาด 555

15. หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    กลัวเจอแบบ หล่อไม่เสร็จ จริงๆ

ผมเข้ามาในเวปพลังจิตนี่ มีจุดหมายมาแต่ต้นแล้วครับ แต่เจตนาดี
    ผมเข้ามาเก็บรายละเอียดในพลังจิตมาตั้งแต่ปี 2007 เก็บไว้มากมาเป็นปีแล้ว และมาสัมผัสด้วยตนเองอีกทีเมื่อเดือนก่อน
    ดีใจครับที่ยังมีคนที่เนื้อแท้ๆ ยังมีน้ำใจดีๆแบบนี้
    ประเทศเราต้องการคนแบบนี้มากครับ ไม่มีสีใหน ไม่มีพวกใคร
    มีแต่เราคนไทยด้วยกันทั้งสิ้น คนของแผ่นดินไทย

16. หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ขอบคุณครับ
    ติดต่อผมตอนนี้ ต้องจุดธูปบอกครับ เครื่องเซ่นไม่ต้อง (ล้อเล่นครับ)
    พอดีมาโดยปีกหมุนครับ

17. Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    ของผมอาจจะไม่ถึง C7 แต่ผมก็เข้าใจความรู้สึกพี่ทั้งสองดีมากๆเลยครับ...อิอิ...(^_^)...

18. หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    [FONT=&quot]ประสบการณ์พระใหม่[/FONT]<o>

</o>
    [FONT=&quot]ผมได้เช่าบูชาพระผงมงคลมหาลาภรุ่นหลังที่ปลุกเสกโดยหลวงปู่คร่ำ ระยอง และหลวงปู่บุญวัดบ้านนามาหนึ่งชุด ซึ่งเป็นพระชุดที่สร้างที่วัดสารนาถเมื่อปี [/FONT][FONT=&quot]31-32 [/FONT][FONT=&quot]และนำไป[/FONT][FONT=&quot]บรรจุใต้ฐานพระพุทธรูปในพระอุโบสถวัดเนินเขาดิน อำเภอแกลง จังหวัดระยอง และขุดออกมาเมื่อเดือน พฤษภาคม [/FONT][FONT=&quot]2552 [/FONT][FONT=&quot]โดยทางวัด[/FONT][FONT=&quot]ได้นำมาเปิดให้คนเช่าบูชาองค์ละ [/FONT][FONT=&quot]299.[/FONT][FONT=&quot]บาทอยู่ในขณะนี้[/FONT][FONT=&quot]<o></o>[/FONT]

[FONT=&quot]หากจะเขียนมากไปก็กังวลว่าจะกลายเป็นการเชียร์พระไปเสียอีก จึงเอาแบบสั้นๆว่าพระผงมงคลมหาลาภจากวัดเนินเขาดินจำนวนสามองค์ที่เอาไปให้คนทดลองแขวนบูชาและสังเกตุดูว่าเป็นอย่างไรบ้าง ในเวลาสิบห้าวัน ผลออกมาชัดๆและมีประสบการณ์ทั้งรูปธรรมและนามธรรมคือ ดีมากทางด้านแคล้วคลาดและเมตตาค้าขายที่เด่นชัดมาเป็นอันดับแรกๆ และน่าจะมีผลอื่นๆตามมาอีกในวันต่อๆไป จึงอยากบอกว่าควรหาเอาไว้บ้างสักองค์หนึ่ง จะได้ทั้งการทำบุญกับวัดและได้ของดีจริงๆ ติดต่อวัดที่ [/FONT][FONT=&quot] 038 669 009[/FONT][FONT=&quot]<o></o>[/FONT]

19. Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009

พูดถึงโครงการ Sector Seven ของ Tranformer2 ..นี่ผมก็ไม่เคยลืมครับ...นึกขึ้นมาทีไรก็อดขำไม่ได้ 55555 ..(^_^)..
    ------------------------------------------

ไม่เคยคิดว่า อย่างพี่หนุ่มนี่จะมีอารมณ์นี้ด้วย คนที่ได้อ่านก็คงยิ้มปนหัวเราะหลายคน ดีครับพี่ ครึกครื้นไปอีกแบบ<!-- google_ad_section_end -->

-----------------------------------------------
    ผมคนหนึ่งอ่ะครับที่อมยิ้มไปด้วย อิอิ...(^_^)....

20. ransang เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2007
    นี่ห้องพระที่บ้านผมครับ พี่หนุ่มไม่ทราบว่าเป็นอย่างไรบ้างส่วนใหญ่มาจากของฟรี ครับ