แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. มังกรน้อย101 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2010
    ชอบครับ

เอาหลายๆสงครามที่เคยเกิดขึ้นที่เกี่ยวกับทหารไทยไปสู้รบ ด้วยน่ะครับจะรอฟังครับชอบมาก:cool:

2. 15 ค่ำ เป็นที่รู้จักกันดี

[quote;3707849]=Natasanเล่าต่อนะครับ ผมตั้งใจไปหลายวันผมมีเหตุผลเหมือนคนทั่วไปคือ เพื่อเป็นขวัญและกำลังใจ แต่ลึกแล้วผมต้องการไปแผ่เมตตาให้เจ้ากรรมนายเวรของหลานและคุณแม่โดยตรงและใก้ลชิดโดยการจับมือและแผ่เมตตาโดยตั้งจิตอธิษฐานให้หลวงปู่หรือหลวงพ่อและสิ่งศักดิ์ที่ผมนับถือโดยการทรงภาพของท่านให้ชัดเจนแล้วให้หลวงปู่แผ่เมตตาให้เจ้ากรรมนายเวรของหลาน และผมก็ได้แผ่เมตตาตามให้เจ้ากรรมนายเวรทั้งหมดทั้งมวลที่เกาะเกี่ยวสังขารตั้งแต่อดีตและปัจจุบันขอให้ท่านมารับบุญได้ตลอดเวลาที่ข้าพเจ้าได้สร้างบุญทุกฯบุญกุศล สาธุ .....ขอเชิญรับบุญที่แผ่ไปให้ด้วยเทอญ.....ผมใช้วิธีการนี้กับคุณแม่ของผมด้วยครับ[/quote]

เป็นวิธีการที่ดีมากๆครับ กับการแผ่เมตตาแบบนี้ ใด้บารมีของครูบาอาจารย์ในการแผ่เมตตาคงทำให้เจ้ากรรมนายเวร หันมารับผลบุญใด้ง่ายขึ้น ประกอบกับที่คุณNatasanมีความตั้งใจที่ดี ในการช่วยหลานและคุณแม่ กุศลบุญที่ใด้ออกมาจึงมากมายมหาศาลครับ ผมเองใช้วิธีนี้บ่ิอยแต่เป็นการนั่งสมาธิครับ ขอบารมีครูบาอาจารย์ทุกครั้งก่อนการนั่งสมาธิ เผื่อบางช่วงบางตอนมีเหตุที่ทำให้เราต้องตกใจจากความอ่อนด้อยประสบการณ์จากสมาธิ ครูบาอาจารย์เหล่านั้นท่านก็จะปกปักษ์รักษาเราทำให้เรามีสติ และใจเย็นลง และที่สำคัญมากอิกอย่าง ก็คือครูที่เรายังสามารถสอบถามถึงข้อสงสัยต่างๆใด้ เพื่อให้เรามาในแนวทางที่ถูกต้อง
    หลังจากวันนี้ไปเชื่อว่าอาการของคุณแม่และหลานจะต้องดีขึ้นเรื่อยๆแน่ ขอเป็นกำลังใจให้ครับ ^ ^

3. พุทธิวงษ์ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอแสดงความดีใจด้วยครับ ที่ทุกอย่างผ่านไปด้วยดีนะครับ

4. พุทธิวงษ์ เป็นที่รู้จักกันดี

เสียดายที่ไม่ใช่ของผมน่ะครับ น้องเอามาให้ชมอย่างมีเหตุผล... ว่าแต่จะแขวนไหวมัยครับพี่......แต่ก็น่านะเพราะหลวงพ่อกวยปลุกเสก

5. พุทธิวงษ์ เป็นที่รู้จักกันดี

สงสัยจะไม่ไหวครับ อาจจะเดินไม่สะดวก แต่ถ้าแขวนแล้วฟันแทงไม่เข้าแน่นอนครับ (เข้าไปกลัวเขานึกว่าพวกเดียวกัน555)

6. พุทธิวงษ์ เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ใช่ของผมครับ ว่าจะทุบหัวเข้าบ้านอยู่ อย่าว่าแจกเลยครับ แค่เอาโชให้ดูยังไม่รู้ว่าจะมีใหม มีแต่พระธรรมดาหาได้ทั่วไป :'(

7. 15 ค่ำ เป็นที่รู้จักกันดี

องค์ใหญ่ หากแขวนอาจดูเก้งก้างนะครับ และเสี่ยงที่จะโดนกระแทกใด้ง่ายนะครับพี่

ท่าน ^ ^

8. ภูวดิท เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2010
    สวัสดีทุกๆท่านครับ

เพิ่งเข้ามาครับเป็นไข้ทั้งวันเลย ยังไงก็พยายามไปให้ได้ครับ คุณพุทธิวงษ์ คุณ15 ค่ำ คุณอาร์ท:cool:

9. โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010
    สวัสดียามค่ำครับ ทุกท่าน รักษาสุขภาพกันด้วยนะครับ

10. นำทาง เป็นที่รู้จักกันดี

.................
    ดีใจด้วยนะครับ ขอให้หลานหายไวๆๆๆ

11. พุทธิวงษ์ เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ๆน้องๆเราในนี้มีท่านใดอยู่เกาะช้าง หรือมีเพื่อนอยู่เกาะช้างบ้างครับ พอดีช่วงเดือนตุลาคม ผมจะจัดไปเที่ยวในหน่วยงานน่ะครับ เพื่อสร้างความสามัคคี อยากใด้แบบโฮมเสตย์ หรือแบบประหยัดน่ะครับ หรือเคยไปแนะนำได้นะครับ ไป2วัน1คืน ประมาณ15คน ขอรบกวนด้วยนะครับ :cool:

12. siwarit เป็นที่รู้จักกันดี

สำหรับผม ยึดมั่นแต่ประเภท ยิงไม่เข้า ฟันไม่ออก ครับ

เขา ยิง กัน ผมก็หลบไม่เข้าไปครับ
    เขา ฟัน กัน ผมก็หลบไม่ออกไปครับ

เลยอยู่เย็นเป็นสุขครับ

13. หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ยินดีกับคุณ natasan ด้วยครับ
    ขอให้ห่างพ้นจากเรื่องร้ายแรงและเคราะห์กรรมทุกอย่าง และพบแต่สิ่งดีๆตลอดไปนะครับ

14. nuanhadyai@hotmail เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1

พี่นวลนำมาให้ชมค่ะ

หลังจากได้อ่านหนังสือเล่มแรก....วันนั้น...

โดย อาจารย์ สมเกียรติ กาญจนชาติและเพื่อนๆสมาชิก... อย่างไรก็ตาม จากประสบการณ์พบว่าใครศรัทธาบูชาเจ้าประคุณสมเด็จฯ แม้จะไม่มีพระสมเด็จฯ แต่ถ้าประพฤติปฏิบัติอยู่ในศีลธรรมก็เหมือนมีพระสมเด็จฯ เพราะเจ้าประคุณสมเด็จฯ ท่านมีความเมตตา กรุณา และปรารถนาจะช่วยสาธุชน โดยเฉพาะคนที่มีความทุกข์ หรือคนจนๆ ซึ่งท่านมีความปรารถนาจะช่วยอยู่แล้ว ดังนั้นทางเลือกที่ดีที่สุด คือ มอบกายถวายชีวิตต่อสมเด็จฯแล้วบำเพ็ญตัวเองให้อยู่ในศีลธรรม และเคารพสวดมนต์บูชาสมเด็จฯแล้วเจริญธรรมเมตตา กรุณา รับรองชีวิตของท่านจะมีแต่ความสมหวังทุกประการ อนึ่งแม้ว่าเจ้าประคุณสมเด็จพระพุฒาจารย์ (โต) พรหมรังสี จะได้มรณภาพไปนานกว่า 115 ปีแล้วก็ตาม แต่ความศักดิ์สิทธิ์ของหลวงพ่อก็มิได้ลดลงกลับเพิ่มทวีคูณอย่างน่าอัศจรรย์ยิ่ง ฉะนั้นเราชาวพุทธที่มีทุกข์และหมดที่พึ่งโปรดอย่าลืมมานมัสการบูชารูปหล่อเจ้าประคุณสมเด็จฯ ที่วัดอินทรวิหาร หรือวัดระฆัง หรือวัดที่มีรูปหล่อของเจ้าประคุณสมเด็จฯบางทีความทุกข์ร้อนของท่านอาจจะลดลง และอาจจะได้รับความอนุเคราะห์ช่วยเหลือจากเจ้าประคุณสมเด็จฯ แต่ก็คงจะอยู่ภายใต้กฎแห่งกรรม คือบุคคลต่างๆย่อมมีกรรมเป็นของตนเอง เมื่อทำกรรมสิ่งใดไว้ย่อมได้รับผลกรรมนั้น ฉะนั้นขอท่านจงคิดและตั้งใจกระทำคุณงามความดี ถ้าเป็นไปได้ขอท่านจงสละกิเลส โดยยึดถือแนวทางการปฏิบัติของเจ้าประคุณสมเด็จฯ เป็นแนวทางของชีวิตแล้วท่านอาจจะได้พบความสุข สมหวัง โดยถ้วนหน้ากัน...

" บุญเราไม่เคยสร้าง...ใครที่ไหนจะมาช่วยเจ้า ... "
    " ลูกเอ๋ย ก่อนที่จะเข้าไปขอบารมีหลวงพ่อองค์ใด เจ้าจะต้องมีทุนของตัวเอง คือบารมีของตนลงทุนไปก่อน เมื่อบารมีของเจ้าไม่พอจึงค่อยขอยืมบารมีคนอื่นมาช่วย มิฉะนั้นเจ้าจะเอาตัวไม่รอด เพราะหนี้สินในบุญบารมีที่ไปเที่ยวขอยืมมาจนพ้นตัว...เมื่อทำบุญทำกุศลได้บารมีมา ก็ต้องเอาไปผ่อนใช้หนี้เขาจนหมดไม่มีอะไรเหลือติดตัว...แล้วเจ้าจะมีอะไรไว้ในภพหน้า หมั่นสร้างบารมีไว้...แล้วฟ้าดินจะช่วยเอง..." จงจำไว้นะ... เมื่อยังไม่ถึงเวลาเทพเจ้าองค์ใดจะคิดช่วยเจ้าไม่ได้... ครั้นเมื่อถึงเวลา... ทั้วฟ้าจบดินก็ต้านเจ้าไม่อยู่... จงอย่าไปเร่งเทวดาฟ้าดิน เมื่อบุญเราไม่เคยสร้างไว้เลยจะมีใครที่ไหนมาช่วยเจ้า
    " ลูกเอ๋ย ก่อนที่จะเข้าไปขอบารมีหลวงพ่อองค์ใด เจ้าจะต้องมีทุนของตัวเอง คือบารมีของตนลงทุนไปก่อน เมื่อบารมีของเจ้าไม่พอจึงค่อยขอยืมบารมีคนอื่นมาช่วย มิฉะนั้นเจ้าจะเอาตัวไม่รอด เพราะหนี้สินในบุญบารมีที่ไปเที่ยวขอยืมมาจนพ้นตัว...เมื่อทำบุญทำกุศลได้บารมีมา ก็ต้องเอาไปผ่อนใช้หนี้เขาจนหมดไม่มีอะไรเหลือติดตัว...แล้วเจ้าจะมีอะไรไว้ในภพหน้า หมั่นสร้างบารมีไว้...แล้วฟ้าดินจะช่วยเอง..." จงจำไว้นะ... เมื่อยังไม่ถึงเวลาเทพเจ้าองค์ใดจะคิดช่วยเจ้าไม่ได้... ครั้นเมื่อถึงเวลา... ทั้วฟ้าจบดินก็ต้านเจ้าไม่อยู่... จงอย่าไปเร่งเทวดาฟ้าดิน เมื่อบุญเราไม่เคยสร้างไว้เลยจะมีใครที่ไหนมาช่วยเจ้า

15. PITINATTH73 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามค่ำครับ ญาติธรรมทุกๆท่าน

16. พุทธิวงษ์ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่หนุ่ม........และพี่ๆเพื่อนๆทุกท่านครับ....:cool:
    15 ค่ำ, Aimee2500, AJ07, cwtotobkk, dejlee, ekkorn9, nuanpan, PITINATTH73, siamese, wiruch99, youngleon, คลอง5, ดอน๑๖๖, ลูกน้ำเค็ม, ลูกวัด, โต้งชลบุรี

***อ๊ะอ่าว.......กด F5 แล้วพี่หนุ่มหายไปไหนแล้วคร๊าบ.....***

17. 15 ค่ำ เป็นที่รู้จักกันดี

ดูแลสุขภาพมากๆนะครับ เมื่อก่อนเป็นหวัด ทานยาซักพักก็หาย แต่ปัจจุบันโรคหวัด

น่ากลัวกว่าเก่ามาก (ใข้หวัด2009) ไม่สบายแบบนี้ พรุ่งนี้โซ้ยไม่ทันพวกผมน้าาา

^ ^

18. พุทธิวงษ์ เป็นที่รู้จักกันดี

โซ้ยเผื่อผมด้วยนะครับ ผมไปกินทีไรขาดทุนทุกที แถมพูดน้อย ชอบเป็นผู้ฟังที่ดี อาจจะเหงาๆนะครับ:cool:

19. 15 ค่ำ เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่เป็นใรครับ คราวนี้รับรองว่าพวกเราไม่ขาดทุนแน่ ใด้ข่าวแว่วๆว่าบางท่าน กะจะ

งดข้าวช่วงกลางวัน เพื่อภารกิจนี้โดยเฉพาะ 555+ ^ ^

20. โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010
    ตอนเดินเข้าร้านต้องกระจายกำลังกันไปนะครับ
    แล้วค่อยไปกระชับพื้นที่ทีหลัง
    หากเข้าไปพร้อมกัน เจ้าของร้านอาจปาดเหงื่อ...ซิก ๆ
    อยากไปร่วมสนุกด้วยจัง แต่ไกลเกินครับ ขอให้สนุก อิ่มท้องกันทั่วหน้านะครับ