แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. เฉียวฟง เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2010
    คุณหนุ่มครับ แล้วมีเหตุการแปลกๆเกิดขึ้นบ้างหรือป่าว ระหว่างที่เล่นอยู่ครับ...แบบ ผีไม่ยอมออกจากถ้วยประมานเนี้ยครับ

2. Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    โอ้วววววววว

ผมนึกว่าจะไม่มีคนดูกันดั้มแล้ววววว

ท่านอามุโร่ กับ ชาห์ อา ๆๆๆๆ :cool:

3. หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ใครจะเชื่อหรือเปล่าไม่รู้ แต่สมเด็จพระสังฆราชองค์ปัจจุบัน พระเครื่องของท่าน เด่นเรื่องลาภลอยด้วยนะครับ ลองดูซิครับ อย่าเสี่ยงมากนัก สักครึ่งของเงินเดือนก็พอ(ล้อเล่นนะครับ)

4. หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    แรกๆก็ยังสงเคราะห์สัตว์โลก ต่อๆไปก็เกิดหลงในกิเลส ของกำนัล ไม่ใช่บารมีอีกแล้ว ฤทธิ์อำนาจเลยเสื่อมไปโดยไม่รู้ตัว เป็นแบบนี้แทบทั้งนั้น เมื่อบอกคนไปซื้อถูก ก็เป็นบาป ที่ไปฝืนดวงชะตาของชีวิต ต้องบำเพ็ญบารมีต่อ เมื่อไม่มีเวลาก็เลยเสื่อมในอำนาจ

5. หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ส่วนใหญ่จะออกก่อนครับ หรือจะเข้าคนเล่นมากกว่า จึงต้องมีคนกำกับวงนอกหนึ่งคน วิญญาณบางดวงมีฤทธิ์มาก เขาเคยเล่นไสยศาสตร์มาก่อน จะออกอิทธิฤทธิ์มากหน่อย แต่ส่วนใหญ่จะแม่นมากกว่าวิญญาณตาสีตาสา ชาวนาชาวไร่ บางครั้งที่เล่นเพราะต้องการสืบว่าตายเพราะใคร เป็นอีกแนวทางหนึ่งที่เขาใช้ในการสืบสวน เหมือนการเข้าทรง เพียงแต่ไม่พูดกัน เมื่อได้แนวทางแล้วก็เดินคลำได้ง่าย ผีถ้วยแก้ว จริงๆแล้วไม่น่ากลัว หากเราเตรียมพร้อมและแผ่เมตตาให้เขาก่อน คน สัตว์ ผี ล้วนรับรู้แรงเมตตาได้ดีทั้งสิ้น เมื่อเราเป็นมิตร เขาย่อมไม่มองเราเป็นศัตรู

6. น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

ครั้งนึง สมัยมัธยม ผมก็มีโอกาสได้เรียน รด.
    เรียน รด. เพราะไม่อยากติดทหาร
    แต่ปัจจุบัน มาเป็นทหาร แล้วเรียน รด. มาทำอะไร...

ช่วงนั้นผมได้เจอผู้กองคนนึง เป็นรอง ผู้อำนวยการฝึกของศูนย์
    ท่านเป็นคนที่ดูเผินๆ เหมือนคนธรรมดาๆ คนหนึ่ง
    แต่ชายคนนี้ มีอะไรที่แปลกๆ สำหรับพวกผมเยอะ
    ครั้งนึง ที่ผู้กอง ถามความสมัครใจจากใครคนหนึ่งในกลุ่มนักเรียน รด.
    เพื่อนผมก็อาสาขึ้นมา แกก็ถามวันเดือน ปี เกิด ใช้นิ้วคำนวณหยั่งกับขงเบ้งดูดาว
    ถามว่า อยากรู้อะไร แต่เพื่อนผมคิดไม่ออก แกก็เล่าหนังชีวิตของเพื่อนให้ฟัง
    จนเจ้าตัว ได้แต่ตอบว่า ใช่ครับๆๆ !! แล้วที่ฮือฮาสำหรับเด็กๆ เช่นพวกผม(เมื่อครั้งกระนู้น)
    เฮ้ย...ไอ้หนู เปิดเสือ เอ็งมีไฝตรงท้องน้อย ใช่ไหม
    พอเปิดมา ฮือออ...กันทั้งห้อง

7. PITINATTH73 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอตัวพักผ่อนก่อนครับ ญาติธรรมทุกๆท่าน

8. 15 ค่ำ เป็นที่รู้จักกันดี

น้าต๋อยว่าใง รออยู่นะจ๊ะ จะเล่าอะใรเอ่ยยยย ^ ^

9. Jirang เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2005
    สงสัยผู้กองจะมีตำราดีนะครับ
    ผมก็เคยอ่านเจอเรื่องการทักตำแหน่งของตำหนิในตำราโหราศาสตร์เหมือนกันครับ

10. น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

พี่หนุ่มครับ
    พระที่สมเด็จญาณท่านสร้างไว้ เมื่อปี 28
    ก่อนที่ท่านจะเป็นสังฆราช ที่สร้างอยู่ชลบุรี เป็นเช่นไรบ้างครับ
    เห็นเพื่อนห้อยอยู่ แต่มวลสาร ต้องบอกเลยว่า สุดยอดจริงๆ

11. nonnana เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ๆี่ครับ มีใครพอจะทราบเกี่ยวกับที่มาเพชรนาคา บ้างครับ
    เพชรนาคาหรือเพชรพญานาค ประวัติเป็นอย่างไร มีคุณสมบัติอย่างไรในแต่ละสี ใช้อย่างไร เน้นสีม่วงครับ บังเอิญได้รับจากแม่ชีที่วัดป่าจันทรังษี(ป่าภูกระแต)ที่ขอนแก่น
    ขอบคุณครับ

12. น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

และเหตุการณ์ครั้งนั้น ก็เป็นปฐมบทแห่งความอยากรู้อยากเห็นในเรื่องโหราศาสตร์ของผม
    วันนั้น ผู้กองได้ถามอีกคำถามว่า อยากรู้วันตายไหม....
    เพื่อนผมตอบแหยๆ ว่าไม่อยากทราบ ผมก็ฉุกคิดขึ้นมาว่า ตำราอะไรดูได้ขนาดนั้น

ในที่สุดก็วนมาถึงเรื่องหวย
    ต้องยอมรับว่า ผมแทบจะไม่รู้จักกับการได้หวยรวยเบอร์ซะจริงๆ
    ขั้นตอนคร่าวๆ คือ ต้องหากล้วยตานีสักต้น จากนั้น นำเทียนไปลนที่ลำต้น
    เสร็จแล้วนำแป้งไปทา ก็จะได้สิ่งที่ท่านต้องการ....
    แกบอกว่า ทำมาได้ผลหลายครั้ง แต่ตอนนี้ยังหาต้นกล้วยตานีไม่ได้ กะว่า งวดนี้จะทำอีก

จนมาถึงวันหวยออก เพื่อนผมได้โทรไปถามผู้กองเรื่องหวย
    แกก็ให้มาตรงๆ 493 พวกผมเลยพากันโทรกลับบ้านเพื่อที่จะซื้อกัน
    ในตอนนั้น ผมได้เงินไปโรงเรียนวันละไม่กี่บาท เลยซื้อสามตัวไปซะสามสิบบาท
    ต่างคนก็ต่างซื้อ ทั้งห้องตัวเอง และห้องข้างเคียง
    ต่างคนก็ต่างวางแผนกันเป็นตุเป็นตะ กะว่าได้เงินแล้วจะไปทำอะไรดี...
    ชั่วโมงนั้น ไม่มีใครคิดว่าตัวเองจะไม่ถูกหวย
    และแล้วเวลาประกาศรางวัลที่หนึ่งก็มาถึง....(สองตัวนี่ มันไม่พากันฟังเลย)
    และเลขที่ออก x x x 4 9.......8
    บอกกันแบบไม่อาย ว่าลมแทบจับกันทั้งคณะ
    ลุ้นกันจนตัวโก่ง สุดท้าย ตกม้าตายตัวสุดท้าย...
    เขาบอกว่า ถ้าบอกคนที่เขาไปเอามาแบบนี้ประจำ ๆ
    เลขสาม กับเลขแปด ไม่มีพลาดหรอก...55

ก็เป็นความทรงจำดีๆ ครั้งนึง กับเรื่องแปลกเรื่องนึงครับ
    อาจไม่หวือหวา แต่ตราตรึงใจ ที่เจอเพื่อนตอนไหน ก็ไม่วาย
    ที่จะหยิบยกมาเล่าขำๆ กัน
    วันหลังจะมาเล่าเรื่อง หวย กับน้าต๋อย ให้ฟังอีกเรื่องครับ...

13. Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    สงสัยจะเป็นยามสามตา ไม่ใช่ Security นะ

14. น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

ยามสามตา
    1. ตาอิน
    2. ตานา
    3. ตาอยู่

บริษัทไหนจ้างยามสามคนนี้มา
    โจรที่ไหนมา โดนปล้นเรียบ เพราะพากันแย่งแต่ปลากันอยู่...
    เอ๊ะ....เรื่องเดียวกันหรือเปล่าครับ...55

15. น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

ลืมบอกไปครับ
    ว่าผู้กอง เมื่อก่อนแกเป็นจ่า
    แกดูเกณฑ์ชะตา ว่าปีนั้นสอบได้
    จึงลงสอบในปีนั้นเลย....ปรากกฏว่า
    ก็มาเป็นผู้กอง ที่มอบประสบการณ์ให้พวกกระผมให้ได้จดจำกัน
    ในทุกๆ วันนี้ล่ะครับ

นอนหลับฝันดีกันทุกท่านครับ
    ทำคอมเสร็จแล้วก็ได้เวลานอน.... - -''

16. เอกสุกิตติมา เป็นที่รู้จักกันดี

พี่หนุ่มครับหากบูชาของไม่ขึ้นมีทางแก้อย่างไรบ้างครับ

17. nuanhadyai@hotmail เป็นที่รู้จักกันดี

1
    สวัสดีค่ะ ยามเช้า.....เมื่อวานเหนื่อยมากและง่วงนอนเลยไม่ได้อยู่ร่วมแจม....

พูดถึงผีถ้วยแก้ว.......สมัยพี่นวลเรียนม.4
    (เรียนรร.ประจำอำเภอสายศิลป์ ศิลปะเลยค่ะ....)
    ที่โรงเรียนจะมีห้องพิพิธภัณฑ์....ในห้องจะมีถ้วยชาม ของจีน มีมีดดาบ มีของเก่ามากมาย ที่มาจากประเทศจีน..และของโบราณที่ขุดพบในเมื่องไทย.......ด้วยเรียนวิชาทางสายศิลป์ วันนั้นอาจารย์ไม่สอนค่ะ...บอกว่าให้ไปอ่านหนังสือในห้องพิพิธภัณฑ์.........
    เรามีทั้งหมด 5 คน มีพี่ ยายกบ ยายหนก เพื่อนผู้ชาย 2 คน ก็ขึ้นห้องพิพิธภัณฑ์....
    เจ้ากบหัวคิดดี ว่างๆไม่มีอะไรทำก็ชวนเล่น ผีถ้วยแก้ว......ไม่มีใครปฏิเสธเห็นพ้อง....
    กันหมด ว่าเล่น ทั้งๆที่ในนั้นมีเจ้ากบแม่หมอคนเดียวที่เล่นเป็น จากนั้นยายกบก็เขียนแผ่นกระดาษ หาถ้วยแก้ว หาธูป ซึ่งก็แปลกเหมือนมีทุกอย่างเตรียมให้พวกเราได้เล่นกัน.......
    เมื่อทุกอย่างเตรียมเสร็จ.......ยายกบก็เรียกสมาชิกมาร่วมวงกัน โดยเธอจุดธูปอัญเชิญ.......แล้วเอาควันใส่ลงแก้วและคว่ำแก้วนะจุดเริ่มต้นเรียกสมาชิกให้เอามือร่วมพลังวางณจุดเริ่มต้น.......ขออัญเชิญท่านที่อยู่ในแก้วท่าท่านมาแล้วให้พวกเรารู้ด้วยท่านมาแล้วยัง.....
    แก้วเริ่มเดินค่ะ..........อักษรแรก......เดินไปที่..มอม้า........แล้วก็เดินไปที่.......สระ.....อา......สายตาของพวกเรามองกันด้วยความตื่นเต้น.....และถ้วยแก้วก็เดินจนครบอักษร .......แ...........ล้.........ว......พี่ล่ะใจตื่นเต้นในบรรยายกาศนั้นได้ยินเสียงหัวใจตัวเองดังเลยค่ะ........
    แล้วยายกบก็เริ่มคำถามต่อว่า... ท่านมีชื่ออะไร.......แก้วเลื่อนไปที่ .............เ.........ฮ.........ง
    เท่านั้นแหละประตูกระจกที่พวกเราล๊อกไว้ก็ดังขึ้นเหมือนคนเขย่าอย่างแรง....เสียงบิดไปบิดมาเหมือนจะเข้ามาทั้งที่หน้าประตูไม่มีใคร.... พวกเราเห็นดังนั้น ไอ้สติมือที่วางจุดเดียวกันมันเริ่มไม่อยู่ที่เดียวกันแล้วค่ะ วงแตกกระเจิงกรูกันไปอยู่ณจุดเดียวกัน ด้วยความตกใจ ไม่ไหวแล้ว...วิ่งกันออกจากห้องพิพิธภัณท์...ไปคนละทิศละทาง........

สักพักก็มาเจอกันโดยไม่ได้นัดกันที่โรงอาหาร........พี่ก็เลยถามว่า ...มึงเชิญใครว่ะ....
    แม่หมอยายกบบอกว่า.....เฮ่งเจีย....... ตั้งแต่นั้นไม่เคยเล่นอีกเลย......พอวันรุ่งขึ้นอาจารย์ก็มาถามว่าใครไปทำอะไรที่ห้องพิพิธภัณฑ์หรือเปล่า.......เพราะร่องรอยยังมีอยู่...
    แต่ตอนนี้โรงเรียนเขารื้อสร้างใหม่แล้ว......

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=82a6x5-ynfQ"]YouTube- ??????[/ame]

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=hEinRC4F9Tk&feature=related"]YouTube- ??????[/ame]

18. CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีทุกท่าน ขอขอบคุณพี่นวลสำหรับเรื่องเล่าเช้านี้ และบทเพลงเพราะๆ ศิลปินคาราบาว คาราวานนี่ชอบมากเลย เพลงนี้ก็เป็นอีกเพลงที่ชื่นชอบ

19. โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010
    สวัสดียามเช้าครับ ขอให้ทุกท่านมีความสุขตลอดทั้งวันนะครับ

20. ekarad เป็นที่รู้จักกันดี

.......... สวัสดียามเช้าครับ ..........