แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    คนที่ได้มีโอกาสเข้าร่วมพิธีครั้งนั้นต่างยืนยันว่า พระได้ถูกนำบรรจุเข้าในกรุของวัดจนหมดสิ้น โดยคนที่เข้าร่วมในพิธีบรรจุยังได้ร่วมลำเลียงพระลงกรุจนหมดจากลังที่ใส่ มีพระส่วนน้อยเท่านั้นที่แจกให้กับพระอาจารย์ต่างๆที่ได้ร่วมพิธีอธิษฐานจิตครั้งใหญ่นี้ จึงเป็นคำตอบของความแตกต่างระหว่างพระเครื่องจากทั้งสองวัด อาจจะเรียกได้ว่าเป็น ความแตกต่างในความเหมือน ก็ได้<O:p</O:p
    <O:p</O:p
    ข้อคิดและวิเคราะห์นี้ไม่มีเจตนาหักล้างหรือเอาชนะเหตุผลใดๆก่อนหน้านี้ทั้งสิ้น เป็นแนววิเคราะห์ส่วนตัว ของคนที่มีญาติพี่น้องปู่ย่าตายาย ทันอยู่ร่วมในพิธีอันสุดแสนยิ่งใหญ่ของประเทศไทย และเป็นความภาคภูมิใจของสายเลือดน้ำเค็ม ที่บ้านเกิดได้มีโอกาสจัดงานระดับประเทศต้อนรับพระอริยะเจ้าที่ล้วนเป็นอริยะฤทธิ์ที่ทรงภูมิอภิญญา และคงหาพิธีแบบนี้ไม่ได้อีกแล้วตลอดอายุพุทธกาล ทั้งยังได้สอบถามข้อมูลมาได้ระดับหนึ่ง ในสถานที่ต่างๆที่เกี่ยวข้อง รวมทั้งหาพยานบุคลและพยานวัตถุคือพระเครื่องของวัดสารนารทมานานกว่า 15 ปี เพื่อเปรียบเทียบกับพระจากวัดในกรุงเทพ จึงเห็นความแตกต่างในผิวและเนื้อพระที่ลงกรุ
    ส่วนอื่นๆนอกนั้น ก็เป็นพระดีพระแท้ด้วยกันทั้งสิ้นครับ ...... หนุ่มเมืองแกลง<O:p</O:p

2. ก้องครับ เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2009
    ฟังจากพ่อเล่า เหรียญหลวงปู่ทิม

ของปลอมเยอะมาก เพราะคนทำปลอมมีบล็อกของจริงอยู่กับตัว

แต่ตอนนี้คนทำปลอมก็เจอเวรกรรมตามทันแล้ว

ผมยังคิดเล่นๆเลย ว่าถ้าสมมุติเรามีเงินมากพอที่จะบูชาของท่านได้แล้วเราจะก็ไปบูชามาจะได้ของแท้รึป่าว

ทำให้ผมมีความเชื่อว่า "วาสนาใครวาสนามัน มีเงินไม่ได้หมายความว่าจะได้สิ่งที่ต้องการได้"

3. หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ไม่รู้ลองภูมิผมหรือเปล่าให้ดูด้านเดียวแบบแฟนพันธุ์แท้
    พระแก้วมรกตเนื้อผงครับ
    แจกในพิธีปลุกเสกพระรูปหล่อพระแก้วมรกต เป็นพระที่ดีมากเหมือนกริ่งพระแก้วมรกตครับ ใช้บูชาดีครับ และดีมากด้วย

4. หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ขอบคุณมากครับ ที่มีน้ำใจกับเพื่อนๆ ในยามแบบนี้ผมเองก็ทราบว่าคนแจกก็ยังไม่รวย(ขอโทษ) แต่ยังมีน้ำใจกับเพื่อนๆ การให้ทานย่อมส่งผลตอบแทนครับ ใช้หน้ากระทู้นี้ก็ได้ครับ คนทำดีอย่าไปกลัวอะไร การให้ด้วยความบริสุทธิ์ใจย่อมได้รับการสรรเสริญ พระธาตุเขาสามร้อยยอด บางแห่งให้บูชากันชิ้นละสี่-ห้าร้อยบาท และยังไม่รู้ว่าเป็นอย่างไรด้วยซ้ำ ใครมองเห็นน้ำใจลองพิจารณาดูนะครับ ขอบคุณจริงๆ

5. หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    สุดยอดซิไม่ว่าครับ เนื้อแบบนี้

6. BlueBlur เป็นที่รู้จักกันดี

26 มิถุนายน 2008

อยากเก็บพระเครื่องสายหลวงปู่ทิม กลัวจะกลายเป็นเงินแท้แต่ได้พระปลอม ถ้าราคาถูกไม่ว่า แต่ราคาสายนี้ ...แพงระยับ....

7. farin001 เป็นที่รู้จักกันดี

พี่หนุ่มครับ อยากสอบถามว่าพระเนื้อดินของหลวงปู่บุญที่พี่แนะนำนั้นเป็นรุ่นท้ายๆได้ไหมครับ

8. shp_pop เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ท่าจะงานยุ่งนะครับพี่หนุ่ม เข้ามาอ่านและรับประสบการณ์จากพี่หนุ่มและพี่ๆอีกหลายท่าน จะน้อมนำสิ่งดีๆไปใช้ให้ชีวิตก้าวหน้าครับ เป็นกำลังใจให้พี่หนุ่มบอกเล่าประสบการณ์ต่อไปครับ ^^

9. Orkar เป็นที่รู้จักกันดี

ได้เข้ามาอ่านในกระทู้นี้แล้วรู้สึกอบอุ่นดีครับ
    มีแต่ความห่วงใย
    เอื้อเฟื้อเผื่อแผ่ และแบ่งปัน
    ไม่ได้รู้สึกแบบนี้มานานแล้วครับ

10. หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ผมเคยใช้พระลป.บุญเนื้อดิน แล้วรถไถลจะตกเหวไหลไปตามร่องน้ำฝน บังคับไม่ได้แล้วยังไงก็ร่วงแน่สามสิบเมตรได้ นึกให้ท่านช่วย ไปค้างแค่ตอไม่ไผ่อันเดียวในป่า เดี๋ยวนี้ไม่มีโอกาสได้บูชาท่านแล้ว เพราะนอนหับหักเป็นสองท่อนที่ในป่าในวันรุ่งขึ้นนั่นเอง แต่เก็บไว้เป็นอนุสรณ์ครับ หากรุ่นหลังๆลองหาของหลวงปู่เพิ่ม หลวงปู่เจือซิครับ

11. ransang เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2007

แฮ่ ๆ ไว้จะถ่ายรูปให้ชมครับ ที่ไม่มีรูปเพราะไม่มีกล้องนี่ละ ต้องไปยืมเขามายก่อน เกงใจเขาเหมือนกัน 555

ผู้ที่มอบพระธาตุเขา 300 ยอด แก่ผมมาท่านเป็นอาจารย์ที่นับถือครับ ท่านเข้าถึงพระปัจเจกองค์ปฐมต้นได้ และเข้าถึงหลวงปู่โลกเทพอุดร แต่ยังใช้ชีวิตแบบฆารวาสนี่ละครับ

12. น้ำดี1 เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    ทีนี้มาฟังประสบการณ์ครั้งนึงในชีวิตของน้ำเกี่ยวกับพระพิมพ์สะดุ้งกลับ หลวงปู่บุญ วัดกลางบางแก้วกันบ้างค่ะ

เรื่องมีอยู่ว่า วันหนึ่งซึ่งเป็นช่วงปิดเทอม น้ำมักจะเดินทางไปแม่สะเรียงตลอด เพราะบ้านลุง บ้านป้าอยู่ที่นั่น วันหนึ่งน้ำมีธุระที่จะต้องรีบเดินทางไปตัวจังหวัดแม่ฮ่องสอน เพราะช่วงนั้นจะมีการแข่งขันคัดเลือกตัวนักกีฬาประจำจังหวัด พอดีน้ำก็มาช่วยนักเรียนโรงเรียนมัธยมแห่งหนึ่งในอำเภอฝึกซ้อม กีฬาชนิดนั้นคือปิงปองค่ะ คณะครูและเด็กที่ต้องเดินทางไปแข่งขันได้เดินทางไปล่วงหน้า แต่น้ำจะเดินทางไปเองอีกวันหนึ่ง น้ำตื่นแต่ตีหนึ่ง ทำอะไรเสร็จก็ไม่เกินตีหนึ่งครึ่ง หลังจากเสร็จธุระทุกเรื่องก็ขับรถออกจากแม่สะเรียง วันนั้นเป็นวันที่หมอกปกคลุมค่อนข้างมาก อากาศค่อนข้างที่จะหนาวเย็น น้ำขับรถมาจนถึง อ.ขุนยวม ก็เกิดอาการง่วงนอนเป็นอย่างมาก จึงได้แวะจอดรถที่หน้าตลาดแห่งหนึ่งในตัวอำเภอ เพราะเห็นคนเยอะดี จอดนอนอยู่ในรถประมาณครึ่งชั่วโมงได้ ก็รีบเดินทางต่อ เพราะตอนนั้นเวลาได้ประมาณตีสามครึ่งแล้ว ระยะทางจากขุนยวมมาถึงตัวจังหวัดแม่ฮ่องสอนอีกประมาณ 70 กว่ากิโล แต่เส้นทางในจังหวัดไม่ใช่ทางตรง ต้องใช้เวลาเดินทางนานกว่าปกติ หลังจากที่ขับรถออกจากบริเวณตลาดสดขุนยวมได้ประมาณ 7 กม.เส้นทางช่วงนั้นบางตอนจะไต่ระดับขึ้น มีช่วงหนึ่งน้ำเกิดอาการวูบขึ้น ไม่รู้สึกตัวเลยแม้แต่น้อย หลับในนี่แระค่ะ รถยนต์ที่น้ำขับวิ่งตกมาตรงไหล่ทางที่ตรงนั้นอยู่บริเวณสูงเลย ด้านล่างจะเป็นหุบเขาสูงชัน หากตกลงไปนึกภาพไม่ออกเหมือนกันค่ะ ตรงจุดที่รถยนต์เข้าไปจะมีต้นใหญ่ยืนต้นต้นหนึ่ง รถของน้ำไปจอดเกือบติดต้นไม้ค่ะ ตอนนั้นสะดุ้งตื่นทันทีเหมือนกัน เพราะในจิตสำนึกตอนนั้นรู้สึกว่ามีคนมายืนผลักหน้ารถไว้ไม่ให้ร่วงตกลงไปข้างล่าง แต่มองภาพไม่ออกว่าใครที่มายืนผลักหน้ารถไว้ เหตุการณ์ครั้งนั้นทุกวันนี้ยังจำติดตาอย่างแม่นยำไม่เคยลืมเลือนเลยค่ะ ในคอก็มีแต่พระหลวงปู่บุญพิมพ์เศียรโล้นสะดุ้งกลับเท่านั้นเองค่ะ
    <!-- google_ad_section_end -->

เห็นพูดถึงพระหลวงปู่บุญเพิ่งเขียนเองค่ะ

13. น้ำดี1 เป็นที่รู้จักกันดี

พี่หนุ่มครับ อยากสอบถามว่าพระเนื้อดินของหลวงปู่บุญที่พี่แนะนำนั้นเป็นรุ่นท้ายๆได้ไหมครับ<!-- google_ad_section_end -->

รุ่นท้าย ๆ นี่หมายความว่าอย่างไรค่ะ แต่ถ้าดูไม่ขาดจริง ๆ อย่าเสี่ยงดีที่สุดค่ะ เพราะคนปลอมน้ำจะไม่บอกละกันว่าเป็นใคร เอาเป็นว่าฝีมือติดรางวัลที่ 1 สบาย ๆ และได้ลงในหนังสือพระชนะการประกวดด้วยค่ะ ปัจจุบันคนทำปลอมบ้านอยู่ที่ตัว จ.นครปฐม ฝีมือปลอมล่าสุดก็คือพิมพ์เศียรโล้นสะดุ้งกลับเนื้อยาซึ่งขายให้คุณหมอท่านนึงไปเร็ว ๆ นี้ในราคา 7 แสนเศษค่ะ

14. Impurity เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2009
    คุณหนุ่มมีเรื่องเล่าเกี่ยวกับจตุคาม-รามเทพ บ้างหรือเปล่าครับ
    นึกถึงบรรยากาศ ณ. เวลานั้นเป็นประวัติการณ์เลยนะผู้คน
    ไม่อยากจะเชื่อเลย มาเร็ว ไปเร็ว:'(

15. หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    เรื่องพระหลวงปู่ทิม หากผมบอกเรื่องจริงออกไป พระจะหยุดเคลื่อนไหวไปเลยหลายส่วนของทั้งหมดที่เล่นๆกัน ตั้งแต่รุ่นปี 17 -18 รุ่นที่ผมแนะนำไว้ก่อนๆนี้ ยังบริสุทธิ์ครับแม้มีการปลอมบ้าง พยานบุคลผมมีครบ ยังหายใจอยู่ทุกวันนี้ ก็ว่ากันไปแบบทางใครทางมัน
    ปล่อยๆเขาบ้าง เราก็เลือกที่เราชอบและมั่นใจเอาก็พอ

16. Orkar เป็นที่รู้จักกันดี

ฝีมือระดับนี้ น่ากลัวครับ

17. น้ำดี1 เป็นที่รู้จักกันดี

ที่น่ากลัวไม่ใช่แค่เรื่องฝีมือเท่านั้นค่ะ แต่ที่น่ากลัวที่สุดคือคนที่ปลอมนี่แระค่ะ ถ้าบอกชื่อไปพังเป็นแถบเลย แต่ถึงบอกไปบางคนก็คงไม่เชื่อแน่นอนว่าคนนี้จะทำ เหมือนกับครั้งนึงที่ศูนย์พระแห่งหนึ่งในย่านประตูน้ำ (พันธ์ทิพย์พลาซ่า) เจ้าของร้านมีสองคน เพราะการพนันตัวเดียวแท้ ๆ ทำให้คิดสั้น เด๋วนี้หลบไปอยู่ภาคใต้แล้ว ไม่กล้ากลับกรุงเทพฯ

18. หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ยินดีด้วยครับ ขอให้สมหวังในสิ่งที่ต้องการนะครับ

19. farin001 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณพี่หนุ่มพี่น้ำมากๆเลยนะครับ
    มาแบ่งประสบการณ์ที่มาจากชีวิตจริงมาให้อ่าน อ่านของพี่น้ำแล้ว
    บอกได้คำเดียวครับ คนใจหยาบช้าเห็นศรัทธาของคนอื่นเป็นผลประโยชน์ของตัวเอง
    กลัวเลยครับตอนนี้ เชื่อแล้วครับมีเงินอย่างเดียวไม่ได้ บุญวาสนาต้องถึงด้วยครับ

20. หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    เช่นเดียวกันครับ รู้สึกดีๆและสบายใจที่ไม่มีเรื่องประโยชน์มาข้องเกี่ยว