แบ่งให้บูชาครับ

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย ลุงชาลี, 4 สิงหาคม 2008.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ลุงชาลี

ลุงชาลี เป็นที่รู้จักกันดี

ลุงชาลีฝากมาลงครับ ถ่ายภาพมาให้ดูเพิ่ม เผื่อพี่น้องจะสนใจครับ
    1.ตะกรุดหนังเสือของพระครูวิเวกอรัญวัตร ..หลวงปู่นาค ฐานนาโค
    2.แหวนหลวงปู่ดู่ วัดสะแก จ.พระนครศรีอยุธยา ปี 2531 รุ่นนี้ทันหลวงปู่

<TABLE style="FLOAT: left; MARGIN: 5px; WIDTH: 162px; HEIGHT: 166px" cellSpacing=0 cellPadding=0 border=0><TBODY><TR><TD class=smallfont vAlign=center align=middle>[​IMG] </TD></TR></TBODY></TABLE><TABLE style="FLOAT: left; MARGIN: 5px; WIDTH: 162px; HEIGHT: 166px" cellSpacing=0 cellPadding=0 border=0><TBODY><TR><TD class=smallfont vAlign=center align=middle>[​IMG] </TD></TR></TBODY></TABLE><TABLE style="FLOAT: left; MARGIN: 5px; WIDTH: 162px; HEIGHT: 166px" cellSpacing=0 cellPadding=0 border=0><TBODY><TR><TD class=smallfont vAlign=center align=middle>[​IMG] </TD></TR></TBODY></TABLE><TABLE style="FLOAT: left; MARGIN: 5px; WIDTH: 162px; HEIGHT: 166px" cellSpacing=0 cellPadding=0 border=0><TBODY><TR><TD class=smallfont vAlign=center align=middle>[​IMG] </TD></TR></TBODY></TABLE><TABLE style="FLOAT: left; MARGIN: 5px; WIDTH: 162px; HEIGHT: 166px" cellSpacing=0 cellPadding=0 border=0><TBODY><TR><TD class=smallfont vAlign=center align=middle>[​IMG]</TD></TR></TBODY></TABLE>

ลุงชาลีไปต่างจังหวัด จะกลับมาดูกระทู้วันที่ 13-8-51 นะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 พฤศจิกายน 2008
  2. นาคเสน55

นาคเสน55 เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤษภาคม 2008
    ขอเป็นกำลังใจให้คุณลุงชาลี โมทนา.................สาธุ ครับ

3. อดุลย์ เมธีกุล

อดุลย์ เมธีกุล เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2007
    ครับช่วยๆลุงชาลีกันหน่อยนะครับเพื่อนๆ

4. ภัทรอังคาร

ภัทรอังคาร เป็นที่รู้จักกันดี

คุณลุงชาลีน่าสงสารนะค่ะ ช่วงนี้ก็ดิ้นสุดๆ นี่ก็ไปใต้แล้ว ไม่ได้อะไรจากการไปครั้งนี้หรอก แค่ได้เงินถ่ายน้ำมันเครื่อง เงินค่าแรงอะไรลุงก็ไม่ได้คิดกับคนที่ว่าจ้างไป แต่คุณลุงอาศัยว่าเผื่อไปถึงใต้แล้ว จะได้ทวงหนี้เก่าๆจากลูกหนี้ ก็ขออธิษฐานจิตให้ลูกหนี้ทุกคนเมตตาคุณลุงชาลี และใช้เงินที่ติดลุงคืนมาบ้างนะค่ะ จะได้ไม่เสียเที่ยวทริปนี้

ใครที่พอจะมีกำลังทรัพย์ก็รบกวนช่วยบูชาวัตถุมงคลของลุงด้วยนะค่ะ รับรองค่ะราคาที่คุณลุงตั้งไว้เป็นธรรมพอสมควร คุณลุงไม่ได้ค้ากำไลอะไรเลยค่ะ แล้วที่เอามาปล่อยก็เพื่อความอยู่รอด ถ้าใครติดที่ราคาก็รบกวนต่อรองกับคุณลุงได้นะค่ะ ที่ออกมาพูดนี่ไม่ได้อะไร หรือไม่ได้เป็นหน้าม้า เพียงแต่สงสาร และปรารถนาดีกับเพื่อนคนนึงเท่านั้นเองค่ะ ถ้าภัทรเงินเหลือเฟือ ภัทรจะบูชาและเก็บไว้เองหมดเลย แต่ก็อย่างว่าทุกวันนี้ทุกคนก็ยังต้องดิ้นกันอยู่ ก็เข้าใจค่ะ เศรษฐกิจ และรัฐบาลแบบนี้ ทุกคนก็ต้องรัดเข็มขัด แต่การรัดเข็มขัดก็ไม่ได้หมายความว่าเราจะต้องรัด สะจนช่วยเพื่อนมนุษย์ดีๆคนนึงไม่ได้ ความเมตตา กรุณา มันก็เป็นการสร้างกุศลที่ยิ่งใหญ่ที่เงินซื้อหาไม่ได้ค่ะ

5. อัสดงส์

อัสดงส์ เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาครับ เอาใจช่วยเหมือนกันครับ :z12

6. supatach

supatach เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2006
    เห็นด้วยครับใครที่พอจะมีกำลังทรัพย์เช่าไว้เถอะครับทั้งสองอย่างเลย
    ของดี ของเก่า เก็บไว้ไม่มีเสียใจ มีแต่ภูมิใจที่ได้ช่วยเหลือเพือนสมาชิก
    คุณลุงท่านเป็นคนดีจริงๆนะครับ

7. ลุงชาลี

ลุงชาลี เป็นที่รู้จักกันดี

ขอขอบคุณทุกกำลังใจครับ วันนี้มีโอกาสเข้าร้านเน็ท มาเปิดดูกระทู้ มีข้อความมากมายที่ห่วงใย และคิดถึง ซาบซึ้งจริงๆครับ เน็ทที่บ้านนำไปซ่อมแล้ว ลงโปรแกรมใหม่ แต่พอเอากลับมาบ้าน ต่อเน็ทมีปัญหา ต่อไม่ได้ เพราะแผ่นไดเวอร์หาย เลยไม่รู้จะทำอย่างไร คงจะต้องไปติดต่อที่ ทรูดู เครียดเหมือนกันครับ ไว้ให้ลูกชายว่างก่อน คงจะหาทางแก้ไขได้ จะพยายามไปที่ร้านเน็ทบ่อยๆครับ

8. supatach

สวัสดีครับคุณลุงชาลี
    เป็นอย่างที่คิดไว้จริงๆ ที่หายไปเพราะ computer problem
    หลายๆคนแอบคิดถึงอยู่นะครับ การเดินทางเป็นไงบ้างครับ

9. pawidtra

pawidtra Active Member

1 มิถุนายน 2008
    ขอเช่าบูชา ค่ะ

ขอเช่าบูชา วัตถุมงคล ของคุณลุงชาลีค่ะ

1. เหรดหลวงพ่อรวย วัดตะโก 1 เส้น
    2. แหวนหลวง ปู่ ดู่ วัดสะแก 1 วง

รบกวนคุณลุง ช่วยโพสท์ เบอร์ติดต่อให้ด้วยค่ะ
    จะได้ตกลงเรื่องราคาและ การชำระเงินและส่งวัตถุค่ะ อนุโมทนาบุญค่ะ

pawidtra

10. อัสดงส์

ขออนุโมทนาครับ คุณลุงอาจจะเข้ามาช้าแต่รอหน่อยนะครับ

11. pawidtra

pawidtra Active Member

1 มิถุนายน 2008
    ค่ะ อยากช่วยคุณลุง แล้วก็ร่วมทำบุญกับทางเว็บด้วยน่ะคะ

12. ภัทรอังคาร

สาธุ สาธุึ สาธุ อนุโมทามิ ดีใจกับคุณลุงชาลีเป็นอย่างมากเลยค่ะ ขอบคุณ คุณ pawidtra ด้วยนะค่ะ ช่วยคุณลุงชาลี รับรองมีแต่รวยขึ้นค่ะ เชื่อภัทร ภัทรก็เหมาสบู่สมุนไพรแก 600 กว่าก้อน ส่งไปถวายตามวัดต่างๆแล้ว 300 ก้อน เหลืออีก 300 ก้อนค่ะ ลุงแกคนดีมากค่ะ ช่วยกันสงเคราะห์คนดีอานิสงค์แรงแน่นอนค่ะ ดีใจจังเลย เดี๋ยวคงมีคนบอกเบอร์ลุงให้ทราบนะค่ะ ภัทรจะบอกเองก็คงช้าไปแล้วละค่ะ เพราะคุณลุงแกมีคนช่วยแกเยอะอยู่ ข่าวไปไวค่ะ

13. อัสดงส์

อนุโมทนา ครับ ถ้ามีเบอร์ pm ไปบอกก็ได้นะครับ dencee

14. อดุลย์ เมธีกุล

อดุลย์ เมธีกุล เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากนะครับที่ช่วยลุงชาลี ขอให้ประสบความสำเร็จเจริญทั้งทางโลกและทางธรรมนะครับ

15. supatach

ขอขอบคุณ คุณ pawidtra แทนคุณลุงชาลีด้วยนะครับ
    ขอให้ประสบความสำเร็จทั้งในทางโลกและในทางธรรมนะครับ

16. HellBoy

HellBoy เป็นที่รู้จักกันดี

เอาใจช่วยครับลุง
    สบายดีนะครับ
    เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยเจอร์บนบอร์ดเลย

17. HellBoy

เอาใจช่วยนะคุณลุง
    ว่างๆไปเจอกันที่บอร์ดนะลุงนะ

18. HellBoy

มาช้าไปหน่อย ลุงคงไม่ว่านะ...^_^
    ออกพรรษา
    ลุงไปรับแจกพระนะลุงนะ

19. ภัทรอังคาร

ลุงไม่สามารถไปบอร์ดไหนได้เลยเจ้าค่ะตอนนี้ เพราะเครื่องคอมพิวเตอร์ลุงกลับบ้านเก่าไปแล้ว กำลังรอแก้ไขใช้ระบบใหม่อยู่ เห็นลุงบอกว่าอีก 7-8 วัน อยากเจอลุงตามบอร์ดเหมือนกันเจ้าค่ะ แต่ช่วงนี้ก็เจอกันตามสายเป็นระยะ

20. อดุลย์ เมธีกุล

ครับ
    อนุโมทนาครับ
    ขอบคุณครับ

<!-- / message -->

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้