แบ่งให้บูชาครับ

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย ลุงชาลี, 4 สิงหาคม 2008.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Liverpat

Liverpat เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2008

ถ้ายังเหลือขอรับมาบูชาด้วยนะครับลุงชาลี
    รบกวนส่งมาที่

พิพัฒน์ กลิ่นแก้วป่า

87/2 ชั้น38 ซีอาร์ซีทาวเวอร์ ออลซีซั่นเพลส
    ถนนวิทยุ แขวงลุมพินี เขตปทุมวัน กทม. 10330

เป็นกำลังใจให้ลุงนะครับ ขอให้ผ่านพ้นไปได้โดยไวครับ

อนุโมทนาบุญทั้งหมดทั้งมวลครับ

2. ลุงชาลี

ลุงชาลี เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ เพื่อนๆกัลยาณมิตร ที่สนใจรับมอบไปบูชา
    เป็นอันว่าหมดแล้วน่ะครับ ครบ 6 องค์แล้ว โมทนาสาธุครับ
    แล้วลุงชาลี จะนำมามอบให้อีกน่ะครับ ขอเวลาค้นกรุในห้อง
    พระก่อนครับ ไม่ได้รื้อค้นนานแล้ว เสียอย่างเดียวครับ ลุงชาลี
    ส่วนใหญ่แล้วลืม ว่าได้รับมาจากใคร วัดไหน เมื่อไหร่ ไม่ได้ทำ
    รายละเอียดไว้ ก็ไม่เป็นไรน่ะ แบ่งๆกันไปเก็บไว้ เป็นศิริมงคล
    ทั้งนั้นแหละ ว่าไม๊ ขอบคุณอีกครั้งครับ ธรรมรักษาครับ สาธุ

ขออำนาจแห่งพระรัตนตรัย
    โปรดนำส่งบุญทั้งหมด
    ที่ข้าพเจ้าได้กระทำแล้ว
    จงสำเร็จแก่เจ้ากรรมนายเวร
    ของข้าพเจ้าด้วยเทอญ สาธุ

3. supatach

supatach เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2006
    คุณลุง อย่าลืม ค้นหา หลวงปู่ทวดดีๆให้ผมด้วยนะครับ จะรอครับผม

4. wn

wn เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเพิ่งเข้ามาดูกะทู้นี้ครับมีความรู้สึกที่ดีมากๆเลยครับที่ได้เห็นเพื่อนๆช่วยเหลือคุณลุงชาลีกันครับ สภาวะจิตจะเป็นตัวกำหนดภพภูมิของแต่ละคนครับ จิตที่เป็นกุศลจะนำพาบุคคลนั้นๆไปสู่ภพภูมิที่ดีครับ ขออนุโมทนาบุญกับจิตที่เป็นกุศลของเพื่อนๆทุกคนครับ

5. ลุงชาลี

6. ลุงชาลี

วันนี้ก่อนเที่ยง ได้จัดส่งให้กับเพื่อนกัลยาณมิตรแล้วครับ คือ
    ท่าน liverpat และท่าน sakul999 ครับ โมทนาสาธุครับ

ด้วยเดชแห่งบุญบารมีที่ข้าพเจ้า ได้สร้างมาทุกภพทุกชาติ
    ขออุทิศบุญบารมีนี้ให้กับทุกดวงจิต ดวงวิญญาณ มนุษย์ อมนุษย์
    ทั้งหลาย ไม่มีที่สิ้นสุด ไม่มีประมาณ เจ้ากรรมนายเวร ทุกภพทุกชาติ
    จงมีส่วนร่วมในบุญบารมีนี้ ไม่ติด ไม่ขัด ไม่ข้อง ไม่คา ลุล่วงพ้นทุกข์
    ตามองค์พุทธ พระอรหันต์ และขออโหสิกรรม ซึ่งกันและกันด้วย เทอญ
    สาธุ สาธุ สาธุ

7. ลุงชาลี

ลุงชาลีได้รับพัสดุจากท่าน tem04 แล้วครับ ขอบพระคุณมากครับ
    โมทนาสาบุญด้วยครับ ธรรมรักษาครับ สาธุ สาธุ-cool day-

8. ddtongxz

ddtongxz สมาชิก

ขอบพระคุณลุงชาลีครับ ผมขอรับไปบูชา 1 องค์ครับ

จัดส่งมาที่

สมลักษณ์ สอาดจิตต์ หอพักศิริยาพร ห้อง311 111/3 ม.5 ต.หนองหาร อ.สันทราย
    จ.เชียงใหม่ 50290

[​IMG] ขออนุโมทนาบุญ ทั้งหมด ทั้งมวล

9. ลุงชาลี

<TABLE class=tborder id=post1510509 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>ลุงชาลี<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1510509", true); </SCRIPT>
    ผู้ร่วมสนับสนุนบริจาค

เข้ามาครั้งล่าสุด: เมื่อวานนี้ 03:38 PM
    สถานที่: กรุงเทพ
    ได้ให้อนุโมทนา: 35,568
    ได้รับอนุโมทนา 10,690 ครั้ง ใน 1,446 โพส
    <IF condition="">
    </IF>พลังการให้คะแนน: 158 [​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_1510509 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- message -->ขอบคุณครับ เพื่อนๆกัลยาณมิตร ที่สนใจรับมอบไปบูชา
    เป็นอันว่าหมดแล้วน่ะครับ ครบ 6 องค์แล้ว โมทนาสาธุครับ
    แล้วลุงชาลี จะนำมามอบให้อีกน่ะครับ ขอเวลาค้นกรุในห้อง
    พระก่อนครับ ไม่ได้รื้อค้นนานแล้ว เสียอย่างเดียวครับ ลุงชาลี
    ส่วนใหญ่แล้วลืม ว่าได้รับมาจากใคร วัดไหน เมื่อไหร่ ไม่ได้ทำ
    รายละเอียดไว้ ก็ไม่เป็นไรน่ะ แบ่งๆกันไปเก็บไว้ เป็นศิริมงคล
    ทั้งนั้นแหละ ว่าไม๊ ขอบคุณอีกครั้งครับ ธรรมรักษาครับ สาธุ

ขออำนาจแห่งพระรัตนตรัย
    โปรดนำส่งบุญทั้งหมด
    ที่ข้าพเจ้าได้กระทำแล้ว
    จงสำเร็จแก่เจ้ากรรมนายเวร
    ของข้าพเจ้าด้วยเทอญ สาธุ
    แต่ไม่เป็นไรครับ ลุงชาลีจะหาอย่างอื่น
    ส่งไปให้น่ะ โมทนาสาธุบุญด้วยครับ ช้า
    ไปก้าวหนึ่ง แต่ก็ทันครับ ขอบคุณครับ
    ที่สนใจ ขอให้ธรรมรักษาครับ สาธุ สาธุ
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

10. chanasorn

chanasorn เป็นที่รู้จักกันดี

21 กันยายน 2007
    ได้รับแล้ว ขอขอบพระคุณมากครับ

11. Klay9

Klay9 เป็นที่รู้จักกันดี

11 กันยายน 2007
    ได้รับพระ ร.5และพระปิดตาพระหลวงปู่บุดดาแล้วค่ะ
    ขอบคุณลุงชาลีมากค่ะ
    ขออนุโมทนาบุญค่ะ

12. ลุงชาลี

ยินดีมากครับ ที่ท่านเดินทางถึงเจ้าของโดยสวัสดิภาพ
    โมทนาสาธุบุญกับทุกๆท่านขอรับ สาธุ สาธุ สาธุ

โมทนาสาธุครับ สาธุ สาธุ
    สัพเพ สัตตา สุขิตา โหนตุ
    สัพเพ สัตตา อะเวรา โหนตุ
    สัพเพ สัตตา อะนีฆา โหนตุ
    สัพเพ สัตตา อัพยาปัชฌา โหนตุ
    สุขี อัตตานัง ปะริหะ รันตุ สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 กันยายน 2008
  13. Liverpat

ได้รับพระ ร.5 พระปิดตาและพระหลวงปู่บุดดาแล้วครับ

ขอบคุณลุงชาลีมากนะครับ

ขอให้ลุงชาลีเจริญ ๆ ยิ่ง ๆ ขึ้นทั้งทางโลกและทางธรรมนะครับ

อนุโมทนาบุญทั้งหมดทั้งมวลครับ

14. ลุงชาลี

ลุงชาลี ได้จัดส่งให้แล้ว เมื่อวันที่ 24 กันยายน 2551 ก่อนเที่ยงครับ
    เป็นวัตถุมงคลอื่นน่ะ เหรียญเสด็จพ่อ ร.๕ เหมือนกัน ด้านหลังเสด็จเตี่ย
    กรมหลวงชุมพร รุ่นฉลองศาลหลังใหม่ และอีก ๓ รายการครับ สาธุ สาธุ
    http://palungjit.org/showthread.php?t=149076

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 กันยายน 2008
  15. Liverpat

อนุโมทนาบุญในความใจดีของลุงชาลีครับ

16. ลุงชาลี

ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาคณะแพทยศาสตร์ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ บัญชีออมทรัพย์เลขที่ 566-4-58568-8 ชื่อ โครงการสร้างพุทธอุทยานพระพุทธชินราชเฉลิมพระเกียรติ์รัชกาลที่ 9 โดยมูลนิธิเพื่อแผ่นดิน

ได้โอนเงินจำนวน 750.-บาท เข้าร่วมบุญแล้ว เมื่อวันนี้ 26.09.08

ตามรายละเอียดของบัญชีข้างต้นดังกล่าวครับ จากสหายธรรม และครอบครัวของลุงชาลี โมทนาสาธุครับ

17. ลุงชาลี

ไม่ทราบพัสดุไปถึงท่าน ddtongxz หรือยังครับ
    พอดีไม่ได้ส่ง ems แค่ลงทะเบียนธรรมดา สาธุ

โมทนาสาธุครับ สาธุ สาธุ
    สัพเพ สัตตา สุขิตา โหนตุ
    สัพเพ สัตตา อะเวรา โหนตุ
    สัพเพ สัตตา อะนีฆา โหนตุ
    สัพเพ สัตตา อัพยาปัชฌา โหนตุ
    สุขี อัตตานัง ปะริหะ รันตุ สาธุ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้