แสงและเงา leogirl & je2p

ในห้อง 'เพลงคู่และกลุ่ม' ตั้งกระทู้โดย leogirlw99, 4 มิถุนายน 2008.

1. leogirlw99 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2007
    projectเพลงคู่มาแว้วววว
    ที่จริงมีค้างอีก 2 project
    ความรักจากฉัน พี่แพทก็ยังไม่ให้ผ่านซะที
    ลมรักลวง นี่ก็ว่าจะร้องใหม่กะคุงโอ
    แสงและเงา มาทีหลังแต่แซงโค้งมาโพสต์ก่อนล่ะ
    ขอบคุณคุงจี้ปที่มาร้องคู่ด้วย เด๋วหาเพลงคู่ชวนร้องอีก อิอิ

[music]http://palungjit.org/attachments/a.335054/[/music]

ศิลปิน : อู๋ & โฟร์ท
    อัลบั้ม : แสงและเงา
    เพลง : แสงและเงา

แสงสาดมาอบอุ่นหัวใจ เปรียบเธอเป็นแสงของใจ ให้ฉันได้มองเห็นเธอ
    เงาร่มเย็นเป็นที่พักใจ เปรียบเธอเป็นเงาของใจ ให้ฉันได้คอยพักพิง

เพราะมีเธออยู่ ฉันจึงมีอยู่ ผูกพันธ์ต่อกันเรื่อยไปดั่งแสงและเงา

เมื่อมีเธอก็ต้องมีตัวฉัน จะมีกันและกันไม่ทอดทิ้งกันไป
    แสงและเงาคู่กันเสมอ เมื่อฉันและเธอคู่กัน
    เมื่อมีฉันก็ต้องมีตัวเธอ จะมีกันเสมอจะไม่ทิ้งกันไป
    ให้รักเราเป็นเช่นดังแสงและเงา

เงาขาดแสงก็คงไร้เงา ขาดเธอก็คงไร้ฉัน วันนั้นจะเป็นเช่นไร
    แสงขาดเงามีความหมายใด ขาดเธอดังขาดหัวใจ เราต้องเดินไปพร้อมกัน

เพราะมีเธออยู่ ฉันจึงมีอยู่ เป็นแสงและเงาหัวใจให้กันและกัน

2. j2ep Active Member

ร้องเองปาดเอง T_T

3. j2ep Active Member

การบ้านยากมาก

จะหลงไปคีย์ คุงนก อยู่เรื่อยเลย
    ช่วงกลางก็หายใจไม่ทันอีก

ต้องบอกว่า เสียงของพี่อู๋
    อย่างผมร้องได้อย่างมาก ก็แค่รอบสองรอบ
    แต่นี่ แก้ไป หลายสิบรอบ
    เลยได้ ออกมาแบบนี้
    ทนฟังกันหน่อยนะครับ แหะๆ - -*

ถ้าเพลงพี่อู๋ ขอเพลงนี้เป็นเพลงสุดท้าย ละ อิอิ

ไฟล์ที่แนบมา:

4. leogirlw99 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2007

เพราะแล้วคุงจี้ป ยิ่งตอนเสียงสูง ๆ อ่ะโอเชเลย
    อิอิ ร้องเองชมกันเอง

5. toorainyseason เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤษภาคม 2007
    ไม่ได้ปาด...แต่มาฟัง.ง.งง.ง.....
    ฮี่ๆๆๆๆๆ
    ร้องได้เข้ากัน..น.น..

^ ^

6. j2ep Active Member

ขอบคุงค้าฟ คุงนก และพี่ตู่

joof joof ^^

7. mali เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2005
    เพราะดีค่ะ ร้องได้ดีทั้งคุณนกและคุณจี๊ป

8. j2ep Active Member

ขอบคุงคับ พี่มะลิ

ปล. เพิ่งสังเกตว่ามี แสงและเงา และเสียงลม ด้วย 555+

9. patz_bkk เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2006
    ร้องเพราะกันจังวุ้ย

น้ำเสียงนักร้อง 99%
    ประสานเสียง 95%
    มิกซ์ 98%
    ลีลา อารมณ์ 98%
    สถานที่ 99%
    ผู้ฟัง 100% (กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกก)

อิจฉาวุ้ย ขอตัวเอาผ้าเย็นประคบตาหน่อย
    ร้อนตาขึ้นมาผ่าว ๆ ๆ

10. thaboyx เป็นที่รู้จักกันดี

ฟังแล้วๆ เพราะดีๆ

อิอิ แอบไปร้องเพลงคู่กันมากมายเหลือเกินช่วงนี้...

ชอบตรงประสานเสียงอ่า..เพราะจังเลย... เก่งๆ ๆ ๆ

(||)

11. Walk เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤศจิกายน 2006
    ว้าววววววววว อู๋ก็เหมือน โฟร์ทก็เหมือน
    ประสานเสียงยอดเยี่ยม เพราะมากๆๆๆๆๆค่ะ

รบกวนขอbktหลังไมค์หน่อยนะคะพี่นก อยากเอามาปู้ยี่ปู้ยำแต่เพียงผู้เดียว 555

12. kwantrakul เป็นที่รู้จักกันดี

ร้องได้เพราะทั้งคู่นะค่ะ

ร้องเพลงอื่น ๆ ใ้ห้ฟังอีกนะค่ะ

13. j2ep Active Member

หึหึ พี่แพทซี่
    เอาไปเลย 100% มอบให้คนฟัง อิอิ

<TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1253839" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>thaboyx</TD><TD class=alt1>ฟังแล้วๆ เพราะดีๆ

อิอิ แอบไปร้องเพลงคู่กันมากมายเหลือเกินช่วงนี้...

ชอบตรงประสานเสียงอ่า..เพราะจังเลย... เก่งๆ ๆ ๆ
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    ใจจ้า ระคุง

<TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1254106" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>Walk</TD><TD class=alt1>ว้าววววววววว อู๋ก็เหมือน โฟร์ทก็เหมือน
    ประสานเสียงยอดเยี่ยม เพราะมากๆๆๆๆๆค่ะ

รบกวนขอbktหลังไมค์หน่อยนะคะพี่นก อยากเอามาปู้ยี่ปู้ยำแต่เพียงผู้เดียว 555 </TD></TR></TBODY></TABLE>
    เหอๆ ฟังดูโหด จัง
    ใจจ้า น้องแพรว

<TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1254310" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>kwantrakul</TD><TD class=alt1>ร้องได้เพราะทั้งคู่นะค่ะ

ร้องเพลงอื่น ๆ ใ้ห้ฟังอีกนะค่ะ </TD></TR></TBODY></TABLE>
    ขอบคุงครับ พี่สาวคนสวย ^^

14. ดอกบัวตูมเน่า เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2007
    โหย ร้องเพลงเทพอีกและ สุดยอดเลยอ่า
    ทั้งการอัด การร้อง เทคนิคแพรวพราวว

เพ่จิ๊ป โหดได้อีกน่ะ
    เพ่นก โอเคแร้วว

15. ดอกบัวตูมเน่า เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2007
    เดี๋ยวก่อน อย่าพึ่งพอ ขอ หัวใจกระดาษ หน่อย จัดมาเลย 55

16. AddWassana เป็นที่รู้จักกันดี

ร้องได้เพราะมากทั้งคู่ค่ะ ประสานเสียงยอดเยี่ยม

17. jainwit เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2007
    ฟังแล้ว ทึ่งในความสามารถ เสียงใสๆทั้งคู่ เริ่มรู้สึกตาร้อนเหมือนคุณแพทจริงๆ

18. j2ep Active Member

<TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1254473" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>hamberker</TD><TD class=alt1>อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ j2ep
    การบ้านยากมาก

จะหลงไปคีย์ คุงนก อยู่เรื่อยเลย
    ช่วงกลางก็หายใจไม่ทันอีก

ต้องบอกว่า เสียงของพี่อู๋
    อย่างผมร้องได้อย่างมาก ก็แค่รอบสองรอบ
    แต่นี่ แก้ไป หลายสิบรอบ
    เลยได้ ออกมาแบบนี้
    ทนฟังกันหน่อยนะครับ แหะๆ - -*

ถ้าเพลงพี่อู๋ ขอเพลงนี้เป็นเพลงสุดท้าย ละ อิอิ
    เดี๋ยวก่อน อย่าพึ่งพอ ขอ หัวใจกระดาษ หน่อย จัดมาเลย 55 </TD></TR></TBODY></TABLE>
    ว่าจะโหดได้ อีกหรอ น้องแฮม อิอิ
    เสียงพี่อู๋ เกือบร้อย รอบ นิ = =
    โหดไม่ไหวแย้วววว
    "หัวใจกระดาษ" ขอพักยาวๆ เลยนะ
    ถ้าเสียง 100% จะตามจัดให้ ครับพ๋ม

ขอบใจจ้า ^^

<TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1254491" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>AddWassana</TD><TD class=alt1>

ร้องได้เพราะมากทั้งคู่ค่ะ ประสานเสียงยอดเยี่ยม </TD></TR></TBODY></TABLE>
    ขอบคุณครับ พี่วาสนา อิอิ

<TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1254793" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>jainwit</TD><TD class=alt1>
    ฟังแล้ว ทึ่งในความสามารถ เสียงใสๆทั้งคู่ เริ่มรู้สึกตาร้อนเหมือนคุณแพทจริงๆ
    เหอๆ ผมอ่ะครับพี่เจน ตาร้อน พี่แพท มาก่อน หุหุ

ขอบคุณครับ พี่เจน

19. Kob เป็นที่รู้จักกันดี

แวะมาฟังน้องๆ ร้องเพลงคู่กันคะ
    น้องนกร้องแบบสบายๆๆ น้องจิ๊บได้คะแนนความพยายามคะ
    ร้องได้ดีทั้งคู่จ้า

20. น้องแพร สมาชิกใหม่

3 มิถุนายน 2008
    ขอน้องใหม่ฟังด้วยคนค่ะ ร้องเพราะทั้งสองคนเลยค่ะ
    รอฟังเพลงคู่ที่ค้างอีก 2 เพลงนะคะ คุณ leogirlw99