โบว์แดงแสลงใจ - พาเมล่า เบาว์เด้น BY กากินั้ง

ในห้อง 'เพลง ลูกทุ่ง-เพื่อชีวิต' ตั้งกระทู้โดย 自己人, 2 ธันวาคม 2014.

1. 自己人

自己人 เป็นที่รู้จักกันดี

เพลง โบว์แดงแสลงใจ

ศิลปิน : พาเมล่า เบาว์เด้นท์

คำร้อง/ทำนอง : อ.ธรีพันธุ์ ชูพินิจ

เห็นโบว์แดง แสลง ในใจ
    เห็นยามไหน ใจหายยามนั้น
    เขาซื้อให้เรา เมื่อวันสงกรานต์
    อีกไม่นานเขานั้น ไปซื้อให้ อีกคน
    โบว์ผูกผม เหมือนปมผูกใจ
    อยากผูกคอตาย วันละหลาย สิบหน.

ประชดใจคนอยากตายให้พ้น
    ด้วยโบว์ผูกผม ขื่นขมเหลือเกิน. .
    ตายซะ ให้รู้แล้วรู้รอด ตายซะ ให้รู้แล้วรู้รอด
    เขาจะไปกอดกับใครก็เชิญ
    ไปเลย ไปเลย ไปเลย ไปเลย ไปเลย
    ต่างคน ต่างเดิน แล้วอย่ายูเทิน กลับมาหา ไม่อ้าแขนรอ
    ไปเลย ไปเลย ไปเลย ไปเลย ไปเลย รีบไปให้ไกล ผู้ชายชีกอ.

เห็นโบว์แดง แสลงในใจ
    อยากแช่งให้ตาย ด้วยภัยหมาว้อ.
    เอาโบว์ผูกผม. โยนทิ้งลงท่อ.
    จบกันแล้วหนอ ไม่ขอ คบคนหลอกลวง
    โบว์สีแดง เป็นสีแห่งช้ำ
    จะขอจดจำ ทำฉัน น้ำตาร่วง
    ชีวิตติดบ่วง ไม่ดีโชติช่วง ชอกช้ำ
    เพราะคำคน อกซ้นเพราะโบว์. .
    ตายซะ ให้รู้แล้วรู้รอด ตายซะ ให้รู้แล้วรู้รอด
    เขาจะไปกอดกับใครก็เชิญ
    ต่างคน ต่างเดิน แล้วอย่ายูเทิน กลับ มาหา ไม่อ้าแขนรอ
    ไปเลย ไปเลย ไปเลย ไปเลย ไปเลย รีบไปให้ไกล ผู้ชายชีกอ.
    เห็นโบว์แดง แสลงในใจ
    อยากแช่งให้ตาย ด้วยภัยหมาว้อ.
    เอาโบว์ผูกผม. โยนทิ้งลงท่อ.จบกันแล้วหนอ
    ไม่ขอ คบคนหลอกลวง
    โบว์สีแดง เป็นสีแห่งช้ำ
    จะขอจดจำ ทำฉัน น้ำตาร่วง
    ชีวิตติดบ่วง ไม่ดีโชติช่วง ชอกช้ำ
    เพราะคำคนอกซ้นเพราะโบว์.

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.3325231/[/MUSIC]

ปล. หันมาร้องแนวลูกทุ่ง กึ่งๆหมอลำ สักเพลง พยายามสุดๆเลยค่ะ ลูกเอื้อน ลูกคอ ร้องยากนิดส์ ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามารับฟังและติชมมากๆค่ะ

;41;41;41

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 ธันวาคม 2014
  2. ดอกใบบุญ

ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

เพราะมากจ้าคุณกากินั้ง

3. Thep Tavada

Thep Tavada เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2012
    ดีมากๆครับ พลังเสียงได้เลยครับ แต่ต้องเพิ่มลูกคออีกหลายๆ ชั้นนะครับ จะได้มีนักร้องลูกทุ่งหญิงเพิ่ม เหมือนผมนะครับหัดร้องเพลงไทยสากลยากเหมือนกัน ร้องอย่างไงก็ออกลูกทุ่งไม่เลิกเลย อิอิ

4. ดอกใบบุญ

ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี