ใครพกของขลังอะไรติดตัวกันบ้างค่ะ

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย piramid111, 23 เมษายน 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Paravatee

Paravatee เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วงนี้ไม่ได้พกอะไร เอาใจเป็นกำลังพระพุทธ แบบในกระทู้นี้

http://www.oknation.net/blog/print.php?id=132799

2. pranurat

pranurat เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเอามาให้ชม บ้างครับ

rat_wting
    ช่วงนี้ สิ่งที่พกติดตัวของผม

เป็น เขี้ยวพญานาค ครับ

ชมกันนะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      2.1 MB
      เปิดดู:
      296
      ขนาดไฟล์:
      2.3 MB
      เปิดดู:
      271
      ขนาดไฟล์:
      1.9 MB
      เปิดดู:
      271
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 สิงหาคม 2008
  3. amnartk73

amnartk73 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2007
    เครื่องราง ไม่รวมพระเครื่อง ผมพกไม่เยอะครับ
    1. จระเข้ หลวงพ่อสนิท
    2. เบี้ยแก้ หลวงปู่เจือ
    3. ตะกรุดรุ่นแรกๆ ตั้งแต่ท่านยังไม่ดัง หลวงปู่กาหลง
    4. ตะกรุดจักรพรรดิ์ หลวงปู่ดู่
    5. ตะกรุดหลวงปู่เยี่ยม วัดประดู่ทรงธรรม

4. พุทธนิรันดร์

พุทธนิรันดร์ เป็นที่รู้จักกันดี

25 มิถุนายน 2007
    ตอนนี้เหลือห้อยไม่กี่องค์แล้วลดจากเดิมมาก ต่อไปคงจะลดลงให้น้อยลงไปอีก ตั้งเป้าไว้ว่าจะไม่ห้อยเลย จะหันมาศึกษาธรรมะและแนวทางทาน ศีล สมาธิ วิปัสสนากรรมฐาน(แนวสติปัฏฐานสี่)ให้มาก หนักขึ้นๆ ที่ห้อยอยู่ตอนนี้ก็มี
    1.พระผงรูปพระครูนนท์ หลวงปู่เขียววัดหรงบนปลุกเศก
    2.รูปหล่อลอยองค์หลวงพ่อสนิท วัดลำบัวลอย
    3.พระผงจันทร์ลอยวัดประสาทปี 2506(มีผงเก่าของพระสมเด็จบางขุนพรหมอยู่มาก)
    4.พระยอดธงรุ่น5 หลวงพ่อคูณ
    5.พระคำข้าวรุ่นพิเศษติดพระบรมสารีริกธาตุ5 องค์
    6.ตลับสแตนเลสที่มี-พระปฐวีธาตุ หลวงปู่คำพันธ์ 1องค์
    -พระธาตุข้าวบิณฑ์ วัดพระบาทห้วยต้ม 3 องค์
    -แร่ข้าวตอกพระร่วง อธิฐานจิตขั้นกายสิทธิ์โดยหลวงพ่อฤาษี
    7.พระปิดตานามิ หลวงปู่สี
    8.สมเด็จองค์ปฐม พระอนาคตวงศ์(พระมีชีวิต) ที่ลูกศิษย์ท่านหนึ่งจัดทำขึ้นเพื่อระลึกบูชาคุณถึงหลวงปู่อ่ำ(พระราชกวี) วัดโสมนัส
    9.สมเด็จองค์ปฐมวัดโขงขาว

<!-- / message --><!-- attachments -->
    <FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG]

</FIELDSET>

5. IEC

IEC เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2008
    เครื่องรางที่ใช้สลับๆ กันในแต่ละวัน ขึ้นอยู่กับว่าวันนั้นจะไปไหน จะทำอะไร...

แหวนเงิน รุ่น 49-94 หลวงพ่อจ้อย วัดศรีอุทุมพร
    แหวนเงินลงยาสีดำ หลวงพ่อเอียด วัดไผ่ล้อม
    ผ้ายันต์พระศรีสะแลงแงง หลวงปู่แย้ม วัดสามง่าม
    ตะกรุดสามหู หลวงปู่แย้ม วัดสามง่าม
    ตะกรุดนางพิมพา-ดำเซ็น หลวงปู่อั๊บ
    ตะกรุดดอกไม้ทอง หลวงพ่อพูน
    ตะกรุดหนังเสือ หลวงพ่อชำนาญ
    ชานหมาก หลวงปู่ทิม วัดพระขาว
    ชานหมาก หลวงปู่ขุ้ย วัดซับตะเคียน
    มีดหมอ หลวงพ่อสะอาด วัดเขาแก้ว
    ตะกรุดเทวดาหลงทาง หลวงพ่อสุพจน์
    เม็ดยาวาสนาจินดามณี หลวงปู่เจือ
    เบี้ยแก้ หลวงปู่เจือ
    ตะกรุดลูกปืน พระอาจารย์อ๊อด วัดสายไหม (ท่านเมตตามอบให้ตอนผมกราบขอพรตอนวันคล้ายวันเกิด, เจอท่านตอนที่ผมไปกราบท่านเจ้าคุณสมเด็จ วัดชนะสงคราม)
    เสือเนื้อทองเหลือง หลวงปู่แย้ม วัดตะเคียน
    พญาคชสีห์ หลวงปู่กาหลง
    พยัคฆ์เขี้ยวดาบ หลวงปู่กาหลง
    เสือ รุ่นแรก หลวงพ่อจ้อย วัดศรีอุทุมพร
    เสือ รุ่นเสาร์ห้า หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 สิงหาคม 2008
  6. ZeusInw

ZeusInw เป็นที่รู้จักกันดี

22 กรกฎาคม 2007
    ก้อ ห้อยพระซะส่วนใหญ่อ่านะครับ

กำลังเปลี่ยนได้ 3 วัน

ตอนแรกห้อย

พระแก้ว พระเม็ดแตง ละก้อแร่เม็ดอะไรไม่รู้อ่ะคับ

ห้อยไป ห้อยมา ตะขอหักครับ

ก้อเลย เปลี่ยนสร้อยใหม่

ใส่ พระได้ 9 องค์ ตอนนี้ใส่ พระแก้ว อันเก่า ละก้อ เกร็ดเลือดพระปัจเจกพุทธเจ้า

แค่นี้อ่ะคับ

ที่เหลือเก็บไว้ที่บ้าน เหมาะถ้าห้อยหมด หนักครับ

ก้อเลย ขอบารมีมาคุ้มครองแทน

7. ศักดิ์สิทธ์

ศักดิ์สิทธ์ สมาชิก

26 สิงหาคม 2008
    เครื่องรางที่พกตลอด ก็มีเขี้ยวเสือกลวงหลวงพ่อเปิ่น หน้าผากเสือหลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทรเบี้ยแก้หลวงตาเผือด วัดมะกอก ถ้าเดินทางไกล ก็มีหน้าเสือไฟ ครูบาร์น้อย วัดศีรดอนมูล จ. เชียงใหม่ครับ

8. sirmai

sirmai Active Member

25 สิงหาคม 2008
    ไม่พูดอะไรให้มากความ หลวงพ่อกวย วัดบ้านแค ครับ

9. ligore

ligore เป็นที่รู้จักกันดี

rat_wting------------------------rat_wting

ขนาดไฟล์:
      581.7 KB
      เปิดดู:
      231
      ขนาดไฟล์:
      500 KB
      เปิดดู:
      208
  10. ligore

ligore เป็นที่รู้จักกันดี

;aa50พระหลวงพ่อเจ็ดกษัตริย์องค์นี้พกไว้ในกระเป๋าเสื้อ;aa50

ขนาดไฟล์:
      700.5 KB
      เปิดดู:
      610
  11. อินเดียร็อก

อินเดียร็อก เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2007
    อยากได้ทั้งนั้นเลย

12. ka99

ka99 เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2008
    ผมหลวงปู่ทวดองค์เดียวก็พอแล้วครับ แขวนพระขอให้เรามั่นกับองค์พระด้วยนะครับ เลือกเอาเลยครับองค์ใดองค์หนึ่งครับเดี๋ยวจะเข้าข่ายว่าพระเกี่ยงกันช่วยนะครับ
    ประสพการณ์ที่ผมเคยเจอนะครับมีอยู่คืนหนึ่งตอนอายุ ยี่สิบห้าปีผมได้ออกไปนอกบ้านพอดีจะข้ามถนนนะครับมองทาวดีแล้วว่าไม่มีรถจึงข้ามถนนแต่แล้วพอข้ามไปได้กลางทางมีรถพุ่งเข้ามาจากไหนไม่ทราบเข้ามาชนผมเต็มๆผมคิดในใจไม่ตายก็เจ็บหนักแต่ไม่น่าเชื่อครับผมกับไม่เป็นไรเลยมีแต่รอยถลอกนิดหน่อยครับไม่เชื่อก็ต้องเชื่อครับ

13. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007

อนุโมทนา
    สุดยอด ครับ
    ของที่ไหน ครับ
    สวย และ ดู มีพลัง ครับ
    ;aa14;aa13

14. ธัมมานุสรณ์

ธัมมานุสรณ์ Active Member

29 มิถุนายน 2008
    <TABLE class=tborder id=post1138182 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">23-04-2008, 02:12 PM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right>#1 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>jintana<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1138182", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

สถานที่: France
    พลังการให้คะแนน: 121 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_1138182 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- icon and title -->ใครพกของขลังอะไรติดตัวกันบ้างค่ะ
    <HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->นอกจากพกพระติดตัวแล้วมีของขลังอะไรกันบ้้างที่นำติดตัวกัน อย่างรู้ค่ะว่า พกติดตัวกันมากน้อยแค่ไหน เพราะเราเองก็พกติดตัวพอสมควร ตอนนี้ก็มี
    ๑..แม่เนื้อหอม
    ๒...แม่อุมายิม
    ๓...เทพกามา
    ๔...ตะกรุดแม่พิมพา-ดำเซ็น
    ๕...ปลัดขิกหลวงพ่อตัด
    ส่วนพระติดตัว ตอนนี้อาราธนาหลวงปู่คำเป็ง คล้ิองคอค่ะ
    <!-- / message -->
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

ส่วนตัวผมเองนั้น ทำสายสร้อยแบ่งพระไว้ครับ

1. ครูบาอาจารย์ใหญ่ 1 เส้น ... 19 องค์ครับ
    ( หลวงพ่อฤาษีลิงดำ ล้วนๆ )

2. อาจารย์ที่ 2 ... 13 องค์
    ( ครูบาอิน อินโท วัดทุ่งปุย เชียงใหม่ )

3. พระผงสายวัดป่า

4. เหรียญสายวัดป่า

5. พระทางเมตตา ค้าขาย

6. พระทางแคล้วคลาดคุ้มกันภัย

7. พระผู้ทรง(เฉพาะ)อภิญญาสมาบัติ(เต็มกำลัง)
    เช่น ลพ.เงิน ลป.ศุข ลพ.เดิม ลป.ปาน ลพ.ฤาษีฯ ลป.สรวง
    ลพ.จง ลพ.ปั้น ลพ.สด ลพ.โหน่ง ลพ.เนียม ฯลฯ

ฯลฯ ... ตอนนี้ จัดแบ่งไว้ 19 เส้น ครับ ... ฯลฯ

ไม่ได้คล้องหมดทุกเส้น(ในเวลาเดียวกัน)

แต่เอาไว้คล้อง "ตามกาละเทศะ" ครับ

เช่น เวลาทำงาน ก็คล้องด้านเมตตา มหาลาภ

เวลาเดินทาง ก็คล้องทางคุ้มภัย

เวลาไปบวชวัดท่าซุง ก็คล้องหลวงพ่อฤาษี หลวงปู่ปาน

ฯลฯ

ขอขอบคุณเจ้าของกระทู้ ท่านกรุณาตั้งกระทู้มาให้เราได้พูดคุยกันครับ

* * * ธัมมานุสรณ์ * * *

15. Tuumm

Tuumm เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    ขอแจมบ้างครับ

ตอนนี้ผมอาราธนาเดี่ยวเหรียญวันเกิดรุ่น 4 ของหลวงพ่อฤาษีลิงดำวัดท่าซุงติดตัวเป็นประจำครับ อาราธนาแล้วมั่นใจดีครับ แต่อนาคตจะเปลียนเป็นบูชาท่านเวลาเดินทางไกลครับเท่านั้นครับ(ใช้เดี่ยวเวลาเดินทางไกลได้เลย องค์เดียวเอาอยู่ ป้องกันภัย กันคุณไสย กันยาพิษยาสั่ง กันสารกัมมันตภาพรังสี ทำน้ำมนต์รักษาโรค สุดยอดครับ ไม่ต้องแขวนเป็นพวงให้หนักคอ)

คาดว่าในอนาคตอันใกล้จะเปลี่ยนเป็นเหรียญเจ้าสัวรุ่นสอง ของวัดกลางบางแก้ว อาราธนาร่วมกับพระคำข้าวเกศาและหางหมากเกศาของหลวงพ่อฤาษีลิงดำวัดท่าซุง เพื่อเตรียมรับกับยุคข้าวยากหมากแพงในปีหน้าครับ

เรื่องเมตตาไม่ต้องใช้ของขลังครับ ผมสักนางพิมกับดำเซ็นเอาไว้ที่หน้าขา อย่างที่ว่า ไม่ชอบแขวนเยอะๆ ครับ อย่างมากไม่เกิน ๓ องค์

เครื่องรางที่ใช้ประจำ ก็คือ โป่งข่ามแก้วขนเหล็ก ๒ วง ได้มาจากเถินครับ เขาว่าเป็นของกายสิทธิ์ ไม่ต้องเสกก็ศักดิ์สิทธิ์

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 ธันวาคม 2008
  16. หมื่นยันต์

หมื่นยันต์ สมาชิกใหม่

4 พฤศจิกายน 2008
    ของผมคล้องผ้ายันต์พิไชยสงครามครับ ไม่มีอะไรมากแค่นี้ก็ที่สุดแล้ว บารมีหลวงพ่อท่านขอได้ตามอธิษฐานเลยครับ ไม่ค่อยชอบคล้องเยอะ เพราะผมเชื่อว่าถ้าใจเราถึงท่านท่านก็ถึงเราครับ..สาธุกับทุกท่านครับ

17. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    วันไหน เลิกแขวน
    เพราะ บรรลุ
    บอกผม นะครับ
    555555555;aa14

18. ไพรัฐลาภสุนทรพิทักษ์

ไพรัฐลาภสุนทรพิทักษ์ เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2008
    ที่พกติดตัวทุกวัน ใส่รูปหลวงปู่ยิ้มหลังอุดผง ปิดตาอุ้มท้องเล็ก หลวงพ่อเงิน บางคลานพิมพ์3ชายเนื้อแก่ทองคำ นางสังฆติ ตะกรุดไม้เสาโบสถ์วัดหนองบัว และสร้อยอีกเส้นมี จุยเจีย พิมพ์สังฆจาย ปิดตายันต์ยุ่งเนื้อตะกั่ว นางวัดใหญ่ พระร่วงกำแพง ราหู ตะกรุดหลวงพ่อรุ่งวัดท่ากระบือ

ขนาดไฟล์:
      64.7 KB
      เปิดดู:
      172
      ขนาดไฟล์:
      58.3 KB
      เปิดดู:
      164
      ขนาดไฟล์:
      41.8 KB
      เปิดดู:
      170
      ขนาดไฟล์:
      70.4 KB
      เปิดดู:
      166
      ขนาดไฟล์:
      61.4 KB
      เปิดดู:
      187
      ขนาดไฟล์:
      43.1 KB
      เปิดดู:
      155
      ขนาดไฟล์:
      75 KB
      เปิดดู:
      153
      ขนาดไฟล์:
      69.6 KB
      เปิดดู:
      151
  19. พิษณุ สุริยา

พิษณุ สุริยา เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2008
    ทุกๆท่านสุดยอดไปเลยครับ........
    ผมคล้องคอ อยู่องค์เดียว นับ ๑๐ ปี แล้วครับ พระ......... ไม่บอกดีกว่าครับ ของธรรมดานะครับ ฮ่ะๆ
    แต่แคล้วคลาด คงกะพัน ชาตรี สุดยอดครับ กันผีได้ด้วย ฮ่ะๆๆ

20. HellBoy

HellBoy เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้นี้สนุกมากครับ

ได้เห็นพระแปลกตาเยอะเลย ดีครับ ขออนุโมทนาครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้