ใครมีประสบการณ์วัตถุมงคลหลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐีบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ura, 23 พฤศจิกายน 2010.

1. jukac เป็นที่รู้จักกันดี

รุ่นนี้ใช่ศิษย์หลวงปู่ทิมเป็นผู้สร้างไหมครับ ประมาณปี2547

2. ura เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2010
    ตะกรุดมหาระงับไม่มีคาถาบูชาครับ อธิฐานได้เลย

3. กิมทง_Up เป็นที่รู้จักกันดี

มีกะเขาอยู่บ้างเล็กน้อยขอโชว์หน่อยครับ

4. wasan_sorn สมาชิก

เคยอ่านเจอว่าของของพ่อไม่ถูกกับพราย แล้วถ้าเราห้อยของของหลวงพ่อเณรกับขุนแผนพรายกุมารของหลวงปู่ชื่น หลวงปู่ทิม พรายจะกระเจิงมั๊ยครับ

5. กินลม เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงปู่ชื่นเป็นอาจารย์ของพ่อนะครับ
    ผมเชื่อว่า ของหลวงปู่ชื่นเป็นของดี และไม่แพ้ทางของพ่อเพราะ
    เมื่อวานเพิ่งได้ขุนแผนพรายกุมารหลวงปู่มา ผมตั้งชื่อเสร็จบอกมาเข้าฝันนะลูก พอนอนแล้วก็ฝันจริงๆครับ ลูกคนใหม่ผมเป็นผญชะด้วย เห็นชัดมากมาเกาะแขนช้ายผมไม่ยอมปล่อยเลย ในฝันนั้นแต่งตัวมอมโทรมมาก สงสัยจะไม่ได้รับบุญมานาน

แต่ในฝันความรู้สึกบอกว่าไม่ใช่ผี ถ้าจะเป็นผีก็เป็นผีระดับสูงพอสมควร
    ขนาดผมมีทั้งของพ่อ สักยันต์ด้วย

6. กินลม เป็นที่รู้จักกันดี

ได้มาหลักพันกลางๆครับ สภาพไม่ค่อยสวยบิ่นด้วยแต่ผมเห็นแล้วชอบมาก

รุ่นนี้เท่าที่ผมอ่านมา
    เกิดจากหลวงปู่ท่านได้จับพระของเกจิท่านหนึ่ง ซึ่งตอนนั้นโด่งดังมากเกี่ยวกับผงพรายกุมาร ท่านว่าชอบแบบนี้เหรอ ตัวท่านทำได้ดีกว่านี้
    เป็นเหตุให้ท่านไปเอาผงพรายทองคำมาจากอาจารย์ของท่านคือหลวงปู่ดี
    และข่าวที่ท่านกำลังจะสร้างขุนแผนพรายกุมารไปถึงหูลูกศิษญ์หลวงปู่ทิม
    ลูกศิษย์ท่านนี้จึงได้นำผงพรายกุมารหลวงปู่ทิมมาสบทบด้วย

แว่วมาว่าเนื้อธรรมดาก็ดีมากๆ เสกพร้อมกับขุนแผนชมตลาดจนต้นไม้ข้างกุฎิหัก
    แล้วเนื้อธรรมดาเสกนานมากๆ ส่วนตัวผมคงพอแล้วกับขุนแผนรุ่นนี้ เพราะได้มาวันเดียวก็มีประสบการณ์ที่พอใจแล้วครับ

@@@ขอแก้หน่อยนะครับ ทุกเนื้อเสกพร้อมกันหมด แต่เนื้อธรรมดาไม่ค่อยมีคนอยากได้จึงอยู่กับหลวงปู่นานที่สุดครับ

7. jukac เป็นที่รู้จักกันดี

ผงพรายกุมารหลวงปู่ทิม และหลวงปู่ชื่น เป็นเทพแล้ว ห้อยรวมได้เลยครับ
    แต่ถ้าสร้างไม่ถูกต้องตามพิธี สมัยนี้มีเยอะแบบนี้กระเจิงแน่

ผงพรายหลวงปู่ทิมผู้สร้างจะต้องกำหนดฤกษ์ผานาทีตลอดจนพิธีกรรมต่าง ๆ ให้ถูกต้องตามตำราบังคับเท่านั้น ซึ่งเคล็ดการจะเป็นเคล็ดการสร้างโดยนำภูติ (ไม่ใช่ผี) ที่ยังไม่ถึงเวลาจุติแล้วมีเหตุต้องมีอันเป็นไปก่อนเวลาอันควร มาอธิษฐานจิตบวชให้เป็นเทพ ซึ่งพระเกจิอาจารย์ที่ทำได้จะต้องสำเร็จธรรมชั้นสูงเท่านั้น เมื่อภูติได้รับการบวชเป็นเทพ เราจะเรียกว่า "พ่อพลาย" ชื่อเต็มก็คือ "พ่อพรายมหาภูติ" มีฤทธิ์ มีเดช มีความศักดิ์สิทธิ์ในตัวเอง แต่มีธรรมะและพุทธคุณของคุณพระและครูอาจารย์เป็นที่พึ่ง ดังนั้นจึงตั้งมั่นที่จะทำแต่บุญและกุศล เพื่อให้เมื่อถึงเวลาที่ตนเองไปจุติ จะได้ไปเกิดในที่สุขภพ

คัดลอกมา

8. ura เป็นที่รู้จักกันดี

งามมากมายเลี่ยมสวยครับ

9. ura เป็นที่รู้จักกันดี

วันที่1-4เดือนหน้าอย่าลืม ไปปฎิบัติธรรมที่วัดทุ่งกันนะครับ สุดยอดมากครับ เพราะจะทำให้เราเข้าใจถึงพุทธศาสนามากขึ้น

10. ura เป็นที่รู้จักกันดี

เหรียญเม็ดแตง ที่พ่อมักเเนะให้เด็กๆๆห้อยครับ เพราะจะทำให้ไม่ฝันร้าย ขวัญผวาเวลานอน กันภัยสราพัด ตอนนี้มีบูชาที่วัดนะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

11. ura เป็นที่รู้จักกันดี

ใครที่รอวิธีบูชาพระผงกรรมฐานรอเเป็ปนะครับ เดี๋ยวพี่ลูกกรอกจะแนะนำการนำพระผงกรรมฐานมาใช้พร้อมการฝึกสมาธิครับ

12. Hamac เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    ผ้ายันต์นี้ยังมีที่วัดมั้ยครับ

13. ตราสิง สมาชิกใหม่

18 พฤษภาคม 2012
    อยากทราบคาถาขุนเเผนเคลือบครับ มีคาถาไหมครับขุนเเผนเคลือบ

14. Hamac เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    แก้วหนุนดวงมีบูชา ที่วัดมั้ยครับ

15. EXXXXXXXXXX เป็นที่รู้จักกันดี

ยังมีครับผม แนะนำเนื้อปรอทครับ เหลือน้อยเต็มทีแล้วครับ

โชคดีครับ

16. สิ่งดี สมาชิกใหม่

25 พฤษภาคม 2012
    วันที่๑มิถุนายน๒๕๕๕

ขอสอบถามครับ ในวันที่ ๑ มิถุนายน ๒๕๕๕ เข้าไปตอนบ่าย๓ โมงได้ไหมครับ อยากไปปฎิบัติธรรม ช่วงเช้ามีภาระกิจต้องทำก่อนครับ

17. ura เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่มีครับ อธิฐานได้เลย
    มีครับ
    ไม่ทราบครับ เดี๋ยวรอพี่ลุกกรอกมาตอบนะครับ :cool:

18. มหากาพย์ เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2010
    ทางวัดน่าจะมีการให้บูชาแบบการโอนผ่านบัญชีธนาคาร เพราะไม่สะดวกในการส่งธนานัติ ^^

19. Lukkrok เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2010
    สะดวกช่วงไหน ก็เข้ามาช่วงนั้น พระท่านบวชให้เป็นช่วงๆอยู่แล้ว

20. Lukkrok เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2010
    ที่วัดไม่มีนโยบายโอนผ่านธนาคาร เพราะไม่ใช่กิจของสงฆ์ที่จะต้องคอยดู statement ธนาคาร ธนาณัติดีที่สุดเพราะมีหลักฐานการโอนมา ถ่ายเอกสารเก็บไว้ได้เพื่อง่ายต่อการตรวจสอบ