ใครมีประสบการณ์เกี่ยวกับวัตถุมงคลของหลวงปู่หมุนบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย วิทย์, 30 เมษายน 2007.

1. azone เป็นที่รู้จักกันดี

ที่ราคาไม่แพงและยังไม่มีปลอม เช่น
    พระกริ่งเสาร์ห้า ราคา600-700 บาท
    เหรียญมังกร ราคา200-300 บาท
    เหรียญหมุนเงินหมุนทอง ราคา200-300 บาท
    ขอให้คุณNorragate ได้พระเครื่องหลวงปู่หมุนโดยเร็ววันครับ

2. Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    ขอบคุณมากๆครับที่ช่วยแนะนำ ...
    หลังจากเมื่อวานที่ PM ไปหาพี่ๆในเวปมาบ้างก็ได้รับคำแนะนำกลับมาเป็นอย่างดีครับ..ก็หวังว่าสักวันจะได้มีพระแท้ของลป.หมุนได้อารธนาขึ้นคอเหมือนๆศิษย์ผู้ศรัทธาในหลวงปู่หมุนทุกๆท่านอ่ะครับ..(^_^)...

3. seng-ping เป็นที่รู้จักกันดี

20 กุมภาพันธ์ 2009
    ประสพการณ์ตั้งแต่ยังไม่ได้พระเลย

เรื่องมีอยู่ว่าพระองค์นี้คุณโซ้ยกู๋ ได้ตั้งขายอยู่ในกระทู้ บังเอิญผมเข้าไปดูถูกเวลาพอดี(เพิ่งอัพเข้ามาตั้งขาย) แต่เนื่องด้วยจริงๆแล้วผมมีปัจจัยค่อนข้างจำกัด เลยลังเลอยู่ว่าจะเช่าพระองค์นี้ดีไหม ซึ่งใช้เวลาตัดสินในอยู่พักนึงก็ยังตัดสินใจไม่ได้ ระหว่างที่คิดไม่ออกเดินไป เดินมาไปหยิบเหรียญ2บาทมาได้ก็เลย ขอหลวงปู่เสี่ยงทายหน่อยว่าควรจะเช่าพระองค์นี้ดีหรือไม่ ถ้าควรขอให้โยนแล้วออกหัว 3ครั้งติด แต่ถ้าไม่ควรขอให้ออกก้อย 3 ครั้งติด ปรากฎว่าออกหัว 3ครั้งติดครับ ไอ้เรามันคนสมัยใหม่ยังไม่มั่นใจเท่าไหร่ และยังไม่เคยเจอประสพการณ์แบบจังจังเลยซักที เลยขอเสี่ยงอีก 2 ครั้ง ออกหัวอีกทั้ง 2 ครั้ง ยังไม่มั่นใจ เลยขอหัวอีก 3 ครั้ง เสี่ยงได้หัวอีก 3 ครั้ง ในใจคิดเหรียญมีปัญหาป่าวเนี่ย เลยขอท่านเสี่ยงครั้งสุดท้ายให้ได้ก้อย เท่านั้นแหละ ออกก้อยเลย (คิดดูครับความน่าจะเป็นของการออกตรงทั้ง9ครั้งติดเท่ากับ2คูณกัน9ครั้ง=1ใน512 ถ้ามันจะฟลุคผมก็ยอมแล้วหละครับ) หลังจากนั้นไม่คิดแล้วครับ โทรขอเช่าทันที หุหุ
    พระผิวพรายเงินทั้งองค์ครับ วิจารณ์ได้ รับฟังทุกความคิดเห็นครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      116.5 KB
      เปิดดู:
      179
      ขนาดไฟล์:
      118.9 KB
      เปิดดู:
      162
  4. คนนอกเว็บ เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2008
    ก่อนอื่นต้องขอแสดงความยินดีด้วยครับกับพระกริ่งที่จัดว่าหายาก องค์สวย
    ถ้าเป็นผมคงต้องคิดเหมือนพี่ที่ต้องคิดแล้วคิดอีก เนื่องจากคงต้องใช้เงินไม่น้อย แต่ถ้าผมเจอคงไม่ปล่อยให้หลุดไปเช่นกัน เรื่องประสบการณ์แนวนี้ผมก็เคยได้ฟังมา มีพี่ท่านหนึ่งเป็นคนปฏิบัติธรรมเล่าให้ฟังว่าเขาอยากได้พระกริ่งเหล็กน้ำพี้สักองค์ ซึ่งเรื่องนี้เขาเคยพูดให้ผมฟังมาก่อนไม่ถึงอาทิตย์ และต่อมาผมก็ได้รับสายพี่เขา น้ำเสียงที่ได้ยินรู้สึกว่าทั้งตื่นเต้นและดีใจ เขาเล่าให้ฟังว่า เขาได้กริ่งเหล็กน้ำพี้มาแล้ว ผมยังสวนไปว่าล้อเล่นนะ เพิ่งคุยกันไม่ถึงอาทิตย์ ในใจคิดว่าพระสร้างน้อยมากไม่เห็นมีใครออกมาตั้งนานแล้ว พอเห็นแต่เนื้อเงิน แต่พี่เขาได้มาจริงๆครับเป็นก้นเงินอีกต่างหาก บอกราคาที่ได้มาผมแถบหงายท้อง ได้มาผมขอใช้คำว่าเหมือนถูกรางวัล พี่เขาเล่าต่อว่าหลังจากคุยกันเขาก็อธิธานจิต แล้วก็ได้มาจริงๆ เขาตื่นเต้นมากเขาบอกว่าเชื่อโดยสุจริตใจว่าท่านเป็นพระที่ศักสิทธ์จริงๆ ซึ่งเมื่อก่อนพี่เขาก็เชื่อนะครับแต่ตอนนี้เขาบอกว่าสุดๆ

5. Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    อนุโมทนากับ พี่จ่าแจ้ ด้วยครับ ผมก็จองไว้แล้ว 1 เล่ม

ทุกวันนี้ก็นับวันเฝ้ารอหนังสือเลยคร้าบ

6. COFFEEMAX เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2009
    กราบ กราบ กราบ หลวงปู่หมุนครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

7. BlueBlur เป็นที่รู้จักกันดี

26 มิถุนายน 2008

อยากเล่าประสบการณ์สักเล็กๆน้อยๆครับ ก่อนหน้าที่จะบูชาพระหลวงปู่หมุนท่าน ผมเป็นโรคภูมิแพ้ รักษาด้วยทางแพทย์ไม่หาย ต้องไอจาม เมื่ออากาศเย็น หรือมีฝุ่นละออง นะครับ พออากาศเปลี่ยน ก็เป็นบ่อยๆจนรู้สึกรำคาญตัวเองมาก แต่หลังจากที่ผมแขวนพระกริ่งอุดปรอดหลวงปู่หมุน ที่ได้บูชาจากในเว็บพลังจิตนี้แหละครับ ไม่นานอาการต่างๆ ได้ค่อยๆหายไป และดีขึ้นครับ ก็เป็นเรื่องที่แปลกครับ จนทำให้รู้สึกศรัทธาในหลวงปู่มาก

8. BlueBlur เป็นที่รู้จักกันดี

หลังได้พระกริ่งอุดปรอดมา ผมก็ได้ขออธิฐานหลวงปู่ให้เจอ ปิดตาเนื้อเหล็กน้ำพี้ แล้วท่านก็มาโปรดเร็วทันใจจริงๆครับ ขอคำชี้แนะจากพี่ๆ และอาจารย์ในศิษย์สายหลวงปู่หมุนครับ กับพระปิดตาองค์นี้ด้วยครับ

9. khwan เป็นที่รู้จักกันดี

9 มิถุนายน 2006
    (good)(good)(good)

10. เมฆจิต Active Member

กระผมศรัทธาหลวงปู่หมุนเช่นกันครับ เรื่องมีอยู่ว่าได้ไปเช่าเหรียญด้านหลังเป็นหนุมานวัดบ้านจาน ด้านหน้าเป็นรูปหลวงปู่เต็มองค์ จากวัดหัวลำโพง พอกลับมาหาดใหญ่ให้เพื่อนไปหนึ่งเหรียญ เพื่อนบอกว่า ถ้าแน่จึงเลขบนเหรียญให้ถูกเบอร์(ถูกล็อตเตอร์รี่) ปรากฎว่า เหรียญของเพื่อนออกตรงเผง ผมรีบกลับไปหาเพื่อนเขาหัวเราะบอกว่ามันฟลุ๊ค ถ้าแน่ของนายงวดหน้าให้ออกอีกที ปรากฏว่าตรงเผง ผมยังนึกขำเหมือนกันฟลุ๊ค 2 ที

11. uppercut เป็นที่รู้จักกันดี

นี่แหละอานุภาพปรอทในพระกริ่งรุ่นนี้หละด้านสุขภาพร่างกายช่วยได้มากครับใครที่มีลองดูได้ครับ

12. Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

กราบนมัสการหลวงปู่หมุนครับ...และสวัสดีปีใหม่ทุกๆท่านนะครับ....

13. Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณพี่ปราการ (พรหมประสิทธิ์)นะครับที่เมื่อคืนแนะนำวิธีการทำน้ำมนต์ของหลวงปู่หมุนให้ผม.....ซึ่งตอนนี้แฟนผมก็หายจากอาการป่วยไป80% เลยครับ.....ขอเพียงแค่ตั้งจิตอธิฐานขอบารมีจากหลวงปู่หมุนให้จิตแน่วแน่จริงๆก็สัมฤทธิ์ผลเลยอ่ะครับ....<!-- google_ad_section_end -->

14. จ่าแจ้ เป็นที่รู้จักกันดี

ประสบการณ์วัตถุมงคลหลวงปู่หมุน ล่าสุดเกิดขึ้นสดๆร้อนๆครับ
    เกิดขึ้นกับพี่ชายผมเอง สองวันก่อนพี่ชายผมมาธุระในกรุงเทพกับเพื่อน มากัน2คน มาดูพระแถวสนามพระบางกะปิครับ เสร็จธุระก็กลับ ขับรถกลับบ้านที่ชลบุรี เพื่อนพี่ชายผมขับ ส่วนพี่ชายผมนั่งกับคนขับด้านหน้าครับ พี่ชายผมเล่าให้ฟังว่า ขับรถมาเรื่อยๆใกล้ถึงชานเมือง โดนตำรวจจราจรเรียกครับ เพราะว่า เพื่อนพี่ชายดันขับปาดแซงรถอีกคัน พอดีตำรวจเห็น เลยเรียกให้จอด ตำรวจเรียกให้จอดรถ แล้วเรียกพี่ชายผมเข้าไปคุยในป้อมตำรวจ ขณะที่พี่ชายผมกำลังเดินไปที่ป้อมตำรวจ ได้ขอหลวงปู่ ซึ่งในคอห้อยหลวงปู่หมุนเพียงองค์เดียว ว่าขอให้หลวงปู่ดลใจ อย่าโดนจับหรือโดนปรับเลย เพราะเงินมีน้อย ต้องไว้ใช้ตอนปีใหม่ พอไปถึงในป้อมยาม ตำรวจถามว่า รีบร้อนจะไปไหน พี่ชายผมบอกว่า ไปทำธุระมาครับ จะกลับบ้านที่ชลบุรี (พร้อมกับบอกตำรวจว่าช่วยหน่อยนะครับ พร้อมยื่นแบงค์100ให้ ) ตำรวจก็เก็บเงินใส่กระเป๋าครับ เรียบร้อย โดนไป100นึง ตำรวจเลยถามว่า ไปไหนมากันล่ะ พี่ชายผมบอกไปดูพระ ไปหาเช่าพระมาครับ
    ตำรวจมีสีหน้าเปลี่ยนไปทันที ถามว่า อ้าวน้องเป็นเซียนพระหรอ ดูพระเป็นมั้ย ดูพระให้พี่หน่อยสิ ตำรวจเลยหยิบพระให้พี่ชายผมดู พี่ชายผมก็ดูให้ พร้อมทั้งบอกว่าแท้ เก๊ดูแบบไหน
    ตำรวจชอบใจใหญ่เลยครับ ดูพระ คุยเรื่องพระ อีกพักใหญ่ๆเลย ตำรวจบอกว่าอยากได้พระองค์นึง หายาก หาให้ได้มั้ย พี่ชายผมเลยโทรหาเพื่อนอีกคน ที่ไม่ได้มาด้วย บอกว่าให้หาให้องค์นึง แล้วถ้าผ่านทางนี้ จำเอามาฝาก ไม่คิดตังค์ครับ
    รู้มั้ยครับ เกิดอะไรขึ้น เงิน100ที่ตำรวจได้ไป พี่ชายผมให้ไปครั้งแรก ตำรวจควักจากกระเป๋ากางเกง ส่งคืนให้พี่ชายผม บอกว่า เอาคืนไป อั๊วไม่เอา ทีหลังขับรถดีๆล่ะ
    พี่ชายผมอึ้งเลยครับ เดินกลับมาที่รถ เพื่อนพี่ชายผม ถามว่า โดนเยอะมั้ย เคลียร์อะไร นานจังวะ พี่ชายผมเลยเล่าให้ฟังครับ เพื่อนพี่ชายผมอึ้งด้วยสิทีนี้ บอกพี่ชายผมว่า สงสัยต้องหาขึ้นคอบ้างซะแล้ว พี่ชายผมบอกว่า อธิฐานขอหลวงปู่ ไม่นึกว่าจะได้ผลดี อย่างนี้ อธิฐานขอ อย่าให้เสียเงิน กับตำรวจ ทั้งที่เราโดนเรียกเข้าป้อมตำรวจ ยังไง ร้อยทั้งร้อย ก็ต้องเสียค่าปรับแน่ๆครับ แต่นี่ตำรวจควักคืน โห เล่าให้ผมฟัง ผมยังงง นี่ถ้าไม่ใช่พี่ชายผมเล่า ผมยังคงเชื่อยากครับ แต่เป็นเพราะพี่ชายผม ห้อยวัตถุมงคลหลวงปู่หมุนอยู่ที่คอนี่เอง ทำให้ผมเชื่อได้สนิทใจครับ
    แล้วที่พี่ชายผมห้อยคออยู่ ไม่ได้เป็นวัตถุมงคลหลักๆของหลวงปู่เลยครับ เป็นรุ่นที่พวกศิษย์พี่ ศิษย์น้องทั้งหลาย อาจจะมองข้ามไปเลยด้วยซ้ำไป
    รุ่นนั้นคือ พระผงรูปไข่ รุ่นดวงเศรษฐี ครับ ประสบการณ์พี่ชายผม มีเท่านี้ แต่ก่อนหน้านี้ มีอีกหลายอย่างครับ ไว้หลังปีใหม่ จะมาเล่าให้ฟังใหม่ครับ
    ปีใหม่ ขอให้ศิษย์พี่ ศิษย์น้องทั้งหลาย มีความสุข สมหวังทุกๆท่านนะครับ หวังอะไร ขอพรหลวงปู่ ขอให้สมหวังทุกอย่างนะครับ
    จากศิษย์หางแถวครับ

15. seng-ping เป็นที่รู้จักกันดี

20 กุมภาพันธ์ 2009
    ของหลวงปู่รุ่นไหนก็สุดยอดครับ ใครยังไม่มีประสพการณืลองขอดูได้ครับ สุดๆจิงๆ

16. DMZ_ZONE เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2009
    กราบหลวงปู่หมุนครับ อย่างนี้ต้องหาแล้วครับของดี ๆ

17. poozaa เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2008
    ข้าพเจ้ากราบหลวงปู่หมุน สาธุ ๆ ๆ

ปูตามอ่านกระทู้นี้มาหลายวัน ตั้งแต่หน้าแรกจนมาจบถึงหน้าสุดท้ายแต่ไม่ท้ายที่สุด ในวันสิ้นปี
    ได้รับความรู้มากมาย จากพี่ๆทั้งหลายที่ได้เล่าเป็นธรรมทาน และประสบการณ์ต่างๆมากมาย

เป็นเรื่องบังเอิญหรือหลวงปู่ท่านจัดสรรหรือไม่

ปูปวดหัวมาหลายวันโดยไม่ทราบว่าเป็นเพราะเหตุอันใด ปวดมากโดยไม่ทราบสาเหตุ

เลยมานั่งดูชมบารมีพระอยู่ในห้องพระเครื่อง

แต่ไม่รู้เป็นอย่างไร จึงได้เปิดเข้ามาเจอกระทู้นี้ อ่านมาเจอถึงหน้าที่มีรูปมีดหมอมหาปราบ รุ่นเสาร์ ๕

นึกเอะใจเพราะเหมือนกันกับมีดเล่มที่วางอยุ่บนหิ้งพระมานาน ซึ่งปูไม่เคยได้ดู

พอนำมาดูใกล้ๆ จึงได้รู้ว่ามีดเล่มนั้น เป็นมีดหมอมหาปราบของหลวงปู่หมุน ที่ท่านจารไว้

พร้อมกับมีพี่คนนึงนำคาถามาเขียนไว้ในหน้าถัดมาด้วย (ขออภัยปูจำนามท่านนั้นไม่ได้ค่ะ)

เลยอาราธนาบารมีหลวงปู่ทำน้ำมนต์

ตอนกลางคืนก่อนนอน จึงรู้สึกเหมือนมีพลังงานอย่างมาก เหมือนแม่เหล็กดึงอยุ่บริเวณที่ศรีษะ จนปูรู้สึกได้ว่าศรีษะลอยขึ้นมา แล้วอาการปวดหัวก็หายไป ทุเลาลงในที่สุด

ข้าพเจ้าขอกราบในบารมีของหลวงปู่ที่เมตตาช่วยเหลือในเวลาที่เดือดร้อน

ตอนนี้ก็ได้บูชาพระผงของหลวงปู่ท่านมาบ้าง ตามกำลังทรัพย์ที่พอมีค่ะ เพราะบารมีของหลวงปู่มากมายเป็นที่เห็นประจักษ์อยู่แล้ว

เล่ามายาว คงไม่เบื่อเสียก่อนนะคะ

หากมีคำพูดใด ก้าวล่วงครูบาอาจารย์หรือไม่เหมาะสม ปูขออภัยและขอรับไว้เพียงผู้เดียว
    ค่ะ

สวัสดีปีใหม่ ปี ๒๕๕๓

รวยๆ โชคดีกันตลอดปีนะคะ

18. khwan เป็นที่รู้จักกันดี

9 มิถุนายน 2006
    สวัสดีปีใหม่ครับ ขอบารมีหลวงปู่หมุนคุ้มครองทุกๆ ท่านครับ

(sing) (smile) (sing)

19. COFFEEMAX เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2009
    กราบ กราบ กราบ หลวงปู่หมุนครับ
    สวัสดีปีใหม่ครับ ทุก ๆ ท่าน

20. BlueBlur เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีปีใหม่ครับทุกท่านครับ