ใครมีประสบการณ์เกี่ยวกับวัตถุมงคลของหลวงปู่หมุนบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย วิทย์, 30 เมษายน 2007.

1. arkrapat สมาชิกใหม่

ตั้งใจว่าจะพาที่รัก ไปกราบ ล.ป.หมุน วันที่ 9/1/54 นี้
    กะว่าจะขอ " พระกริ่งชินบรรชร เนื้อเงิน สัก 1องค์ ,ส่วนของที่รัก ล็อคเก็ตไห้วครูปี 1 องค์ ตั้งใจจะเอามาเลี้ยมทอง หากขอสำเร็จจะมาเล่าให้พังถึง ประสบการณ์ ครับ
    พัชร์

2. khwan เป็นที่รู้จักกันดี

9 มิถุนายน 2006
    ช่วงนี้วัตถุมงคลของหลวงปู่กำลังออกมาลองสายตาอยู่น่ะครับ ถ้าคิดเช่าหาโปรดระมัดระวังด้วยน่ะครับ

3. Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    ผงเหล็กน้ำพี้ รึป่าวครับ โค้ดเดียว สวยจริงๆ ขอได้มั้ยครับ อิอิ

ช่วงนี้ผมงดเก็บครับ ใช้เท่าที่มีครับ ไว้จะเอามาลงให้ชมบ้างครับ

ว่าจะถ่ายรูปพระผงดวงเศรษฐีมาให้หลายๆท่านช่วยดูหน่อย คงเป็นอาทิตย์หน้าครับ

4. Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากครับ ก็ระวังๆกันอยู่ครับ มีอะไรอัพเดทก็แจ้งกันบ้างนะครับ

5. มะบอม เป็นที่รู้จักกันดี

พระสมเด็จวัดโนนผึ้ง

ประสบการณ์ตรงเลยนะครับ เท่าที่ศึกษาดูพลังพุทธคุณจะเน้นไปทางด้านเข้มๆบอกไม่ถูกเหมือนกันครับ คือหากลองแขวนดูซักระยะหนึ่งจะรู้สึกว่าเรามีดีครับ "เรานิ่งๆแต่เรารู้สึกมีดีในตัวเองไม่ค่อยง้อใคร" ค่อนข้างมีความมั่นใจในตัวเองสูงมากเมื่อแขวนเดี่ยว จะโชคดีเสมอๆอยู่เนืองๆ แต่ที่น่าแปลกใจและชอบใจที่สุดคือเมตตาดีมากๆ และดีแบบขุนแผนแรงๆเลยก็ว่าได้ครับ

ทางที่ดีลองเองเลยดีที่สุดครับ พุทธคุณและอิทธิคุณไม่สามารถรับรู้ได้ จากการอ่าน หรือการฟัง เมื่อพอจะรู้แนวๆแล้วต่อไปก็ต้องพิสูจน์ด้วยตัวเองไปเลยครับ ว่าจริงอย่างที่เขาว่าไหม ทั้งหมดทั้งสิ้นต้องไม่ประมาทสิ่งที่ควรบูชานะครับ

6. Surasak99 Active Member

น้องใหม่ครับ

น้องใหม่ครับ...ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ ขอลงรูปแรกเพื่อความเป็นศิริมงคลด้วยกริ่งเจริญลาภของหลวงปู่ที่ผมศรัทธาเป็นที่สุดครับ

องค์นี้ดีหรือไม่ดีอย่างไรช่วยบอกด้วยนะครับ เพราะเพิ่งเริ่มรู้จักหลวงปู่และเริ่มสะสมพระเคื่องของท่านได้แค่ 3 เดือนเองครับ แต่ก็กล้าหาญชาญชัยบูชาท่านมาทั้งๆที่ยังศึกษาได้ไม่มาก (ก็อดใจไม่อยู่นี่ครับ)

ไฟล์ที่แนบมา:

7. kamkling เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่รู้เหมือนกันสิ อาจเป็นเพราะความเคยชินหรือหลวงปู่ต้องการให้ผมขึ้นคอด้วย กริ่งอุดปรอทหรือเปล่าก็ไม่รู้ ถามว่าปิดตาดีมั๊ย ผมว่าขึ้นคอมา 1 วัน ประสบการณ์โชคลาภมาอันดับ 1 เลยครับ และเร็วมากด้วยครับ แต่พอกลับมาถึงบ้าน ก็เหมือนมีอะไรดลใจให้เอาพระกริ่งอุดปรอทขึ้นคอ ( เพราะผมใส่องค์นี้มานานมั๊ง ได้ประสบการณ์จากองค์มาเยอะมากครับ ) ซึ่งเมื่อก่อนผมเปลี่ยนพระบ่อยมาก ๆ ( แทบทุกวัน ไม่ใช่ศูนย์พระ แต่ชอบสะสมมีพระส่วนตัวกว่า 100 องค์ ) แต่หลังจากที่ขึ้นคอกริ่งอุดปรอท ผมแทบไม่เคยเปลี่ยนพระเลยครับ

8. wichert_lim เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีด้วยครับ เป็นพระกริ่งเจริญลาภหล่อเหวี่ยง แท้ สวยครับ แบบหล่อเหวี่ยงยังไม่เคยเจอของเก๊ออกมาอาละวาดเลยครับ
    ถ้าเป็นแบบหล่อโบราณคุณจะต้องระมัดระวังให้มากๆเลยครับ

9. wichert_lim เป็นที่รู้จักกันดี

ที่ต้องระวังตอนนี้ก็มี พระกริ่งเสาร์ห้า เนื้อเงิน ที่เนื้อเงินจะออกสีแปลกๆ องค์ก็จะเล็กกว่าของแท้ ไม่มีตัวอย่างให้ชมครับเพราะไม่ได้เช่าเก็บไว้แต่เห็นแล้วว่าขนาดจะเล็กกว่า ก็ระวังกันไว้ครับ

10. Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    ขอบคุณครับท่านธวัชชัย....จะรอชมของท่านธวัชชัยนะคร้าบบบบ(^^)

เป็นน้องใหม่ที่สุดยอดมากๆ....ยินดีต้อนรับครับ...(^_^) ประสบการณ์เจริญลาภเป็นอย่างไรบ้างเอ่ย....(^_^)

11. Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากๆครับ :cool: ถ้าดูจากรูป ไม่สัมผัสองค์จริง โอกาสโดนสูงมาก ถอดพิมพ์มาต้องมีจุดที่ดูออกแน่นอนครับ

12. Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

ว่าแต่ระดับเซียนKhwan คงไม่พลาดใช่มะครับ คริๆ (^_^)

13. คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

ช่้วยดูพระให้หน่อยครับ ว่าเป็นยังไงบ้าง เอาตรงๆ เลยครับ :cool:

ไฟล์ที่แนบมา:

14. open_your_eye เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2010
    ขอบคุณพี่มะบอมด้วยนะครับที่มาเล่าประสบการณืให้ฟัง
    ผมอยากทราบต่อสักนิดได้ไหมครับ
    สมเด็จโนนผึ้งมีกี่พิมพ์กี่แบบ..แล้วแต่ล่ะสีมีจำนวนการสร้างเท่าไหร่ครับ
    ใครพอรู้มาช่วยตอบหน่อยนะครับ..แล้วอีกอย่างตอนี้มีปลอมยังครับ

15. โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010
    กริ่งเจริญลาภ องค์นี้งานหยดเลยครับ สวยแจ่ม แหล่มแแบบสุด ๆ ยินดีด้วยครับ

16. Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

ดูไม่เป็น.....แต่เห็นแล้วชอบครับคุณตี่....ชอบมั๊ก ๆ (^_^)......

17. Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

แหล่มสุดๆไปเลยครับบบบบบบบบบบ

18. คนนอกเว็บ เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2008

โอ้หาเจอได้ไงครับนี่ สวยบาดตางามได้ใจ

19. คนนอกเว็บ เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2008

ถ้าพี่จะผ่านองค์นี้ก็ขอกระซิบผมบ้างนะครับ

20. คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ คุณนอร์

ขอบคุณครับ พี่คนนอกเว็บ