ใครมีประสบการณ์เกี่ยวกับวัตถุมงคลของหลวงปู่หมุนบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย วิทย์, 30 เมษายน 2007.

1. natseang สมาชิก

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับพี่ ไม่มีคำบรรยายต่อเลยครับอ่านแล้วซึ้งเลยครับ

2. monkeyexchange เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2011
    งามมากๆ เลยครับพี่ หวังว่าสักวันหนึ่งคงได้มีวาสนา้ได้เป็นเจ้าของบ้างนะครับ

3. ขอขวด เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ครับผมชื่อ ขอขวด ครับพี่

ไฟล์ที่แนบมา:

4. คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

โอ้ว.... เหรียญมังกรคู่อีกไม่นาน คงมาโปรดผมนะครับ :cool:

5. ขอขวด เป็นที่รู้จักกันดี

สุดยอดครับพระกริ่งเจริญลาภ

6. โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010

สาธุ ขอให้เป็นดังคำอวยพรครับพี่ หากหาไม่ได้พี่ก็ช่วยส่งองค์ที่โชว์นี้มาให้ผมเลยนะ จะได้ตรงตามคำอวยพรของพี่ สาธุ...!!!

7. สมาธิ7689 เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2009
    เท่าที่พอมีกับเค้าบ้าง

ขนาดไฟล์:
      592.6 KB
      เปิดดู:
      94
      ขนาดไฟล์:
      483.2 KB
      เปิดดู:
      80
  8. nott17 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2009
    กราบนมัสการหลวงปู่
    หวัดดีพี่น้องศิษย์หลวงปู่ทุกท่าน ได้เข้ามาชมพระของหลายๆท่านแล้ว ต้องรีบตัดกิเลสทันทีครับ สวยๆ และหายาก ราคาก็สูงด้วยเช่นกัน.....พระของหลวงปู่สุดยอดของดีจริงครับ ขอให้มีความสุขทุกท่านครับ...14 ก.พ.54

9. Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009

สององค์นี้สวยมากๆ....(^_^)....

10. คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดี วันวาเลนไทน์ครับ หุหุ

คติประจำวัน

รักได้แต่อย่าใคร่

11. ขอขวด เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีวันวาเลนไทน์ครับ ทุกท่าน

ขอให้มีความสุขสมหวังในเรื่องความรัก

12. Akanant เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ ศิษย์หลวงปู่หมุนทุกท่าน

หลังจากติดตามอ่านกระทู้นี้เป็นเวลาสี่ถึงห้าเดือนแล้ว อ่านแทบทุกวันครับ ก็เลยได้หาวัตถุมงคลของหลวงปู่มาไว้คุ้มครองตัวเองบ้าง แต่กำลังทรัพย์ไม่พอที่ได้ครอบครองของหลักๆ ของหลวงปู่ครับ ผมขออนุญาติเล่าสิ่งที่เกิดขึ้นกับตัวเองหลังจากได้ใช้วัตถุมงคลของหลวงปู่ (โปรดใช้วิจารณญาญในการอ่านนะครับเป็นสิ่งที่เกิดขึ้นจริงกับตัวผมเอง)

ก่อนที่ผมจะได้รับพระสมเด็จโนนผึ้งพลอยเสกและจีวร องค์ที่อยู่ในรูปด้านบนครับ ผมใส่จีวรไว้ด้านหลัง (จีวรที่หลวงปู่ใช้ครับ พี่คนที่ให้ผมบูชาบอกมาครับพี่เค้าแถมให้ครับ) หลังจากที่พี่เค้าส่งรูปถ่ายพระสมเด็จองค์ข้างบนให้ผมดูประมาณสองทุ่มพอเห็นพระองค์นี้และมีพลอยด้วย ผมก็ตกลงขอบูชาและจะโอนเงินให้พี่เค้าในตอนเช้า
    ในคืนนั้นผมฝันว่าหลวงปู่หมุนและหลวงปู่สรวงมาหาผม โดยมาแบบกายทิพย์สีขาวใสๆ และหลวงปู่ทั้งสององค์ก็เข้ามาในร่างกายผมจากด้านหน้าทะลุออกด้านหลังครับตอนที่หลวงปู่เข้ามาในร่างกายผมมีความรู้สึกเย็นสบายและมีความสุขมากๆครับ พอผมได้รับพระผมรีบนำไปใส่กรอบแล้วนำมาทักเชือกด้วยตัวเองครับ ตอนที่ถักเชื่อกผมว่าพระคาถาของหลวงปู่หมุนไปด้วยจนเสร็จครับ และขอให้หลวงปู่ช่วยในเรื่องเงินๆทองๆที่ผมติดขัดอยู่ ผ่านมาประมาณสองถึงสามวันผมได้รับเงินมาสองหมื่นกว่าบาทโดยที่ผมยังหาที่มาของเงินไม่ได้เลยครับ และยังมีคนที่รู้จักจะให้เงินผมยืมโดยที่ไม่คิดดอกเบี้ยหนึ่งแสนบาทแบบไม่มีกำหนดส่งคืนมีเมือไรก็เมื่อนั้นครับ แถมยังจะลงทุนให้ทำธุระกิจให้ผมบริหารจัดการเองทั้งหมดกำไรแบ่ง 40/60 ผมจะได้ 40% และยังมีอีกหลายอย่างนะครับที่เป็นด้านแคล้วคลาด หลวงปู่หมุ่นหนึ่งบ่เป็นสองรองใครในแผ่นดินจริงๆครับ.

ด้วยศัทธาหลวงปู่หมุน ฐิตสีโล อย่างหาที่สุดไม่ได้ครับ

13. monkeyexchange เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2011
    อ้างอิง:
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ monkeyexchange
    สอบถามเรื่องพระกริ่งเจริญลาภหน่อยนะครับ
    ที่ว่า หล่อโบราณ กับ หล่อเหวี่ยง ผมสงสัยเรื่องเวลาอยู่ว่า
    1. หล่อโบราณนั้น คือหล่อและปลุกเสก ในพิธีปลุำกเสก เสร็จแล้วเอาพระที่ไม่สมบูรณ์ มาหล่อเหวี่ยงในภายหลัง
    2. หล่อโบราณนั้น คือหล่อและปลุกเสก ในพิธีปลุำกเสก เสร็จแล้วเอาพระที่ไม่สมบูรณ์ มาหล่อเหวี่ยงในภายหลัง แล้วปลุกเสก อีกครั้ง
    3. หล่อโบราณ ก่อน จากนั้น เอาพระที่ไม่สมบูรณ์ มาหล่อเหวี่ยง แล้วจึงนำมาปลุกเสกพร้อมกันครับ

รบกวนพี่ๆ สายตรงหน่อยคร๊าบบบ

14. Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    โห...มีตั้ง 4 วงอ่ะ....(^_^)...
    ผมมีอยู่ 1 วงครับ....เหมือนกันเลยยยยยยยยย

สวัสดีวันแห่งความรักครับศิษย์หลวงปู่หมุนทุกๆท่าน...(^_^)..

ขนาดไฟล์:
      106.5 KB
      เปิดดู:
      783
      ขนาดไฟล์:
      79.1 KB
      เปิดดู:
      789
      ขนาดไฟล์:
      119.6 KB
      เปิดดู:
      774
      ขนาดไฟล์:
      110.9 KB
      เปิดดู:
      785
  15. CopperOxide เป็นที่รู้จักกันดี

2 มิถุนายน 2010
    เมื่อวานส่งพัสดุไปต่างจังหวัดใช้มีดพับตัดเทป3M รีบไปหน่อยมีดพลาดไปถูกนิ้วแรงเต็มๆ คิดในใจได้เลือดแน่นอน พลิกนิ้วดูไ่ม่เจอแม้แต่รอย ช่วงนี้แขวนเดี่ยวเหรียญเล็กหน้าใหญ่ บารมีหลวงปู่หมุนคุ้มครองทุกคนครับ ...

16. big09 เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤษภาคม 2010

สวยครับ ผมยังไม่มีเลย อิอิ

17. wichert_lim เป็นที่รู้จักกันดี

พระบูชาหลวงปู่หมุน ๙ นิ้ว ที่ท่านธุดงค์มาโปรดผมเมื่อตอนปีใหม่

ขนาดไฟล์:
      125.1 KB
      เปิดดู:
      105
  18. ขันติ19 เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2009
    ขอให้ท่านมาโปรดผมบ้างเถอะ

19. คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

รู้่สึกเข้ากระทู้ เหมือนกันไปวิ่งมาราธอนมาเลยครับ อิอิ
    โอ้โหหห มีเยอะนะครับ คุณนอร์ ผมไม่สักวงเลย :cool:

20. คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

พระหลวงปู่หมุนที่บูชาอยู่ครับ