ใครมีประสบการณ์เกี่ยวกับวัตถุมงคลของหลวงปู่หมุนบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย วิทย์, 30 เมษายน 2007.

1. ปืนนาป่า เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2010
    สวัสดีครับ pomncr แบบนี้ไม่นิด แล้วครับพี่ เรียกว่าคลังแสง ย่อยๆๆ ครับ สวยๆๆ ทุกองค์เลยครับ
    ....แต่ยังขาดองค์นี้ครับ .....ตัดชิดติคบาตรน้ำมนตร์ นวะโลหะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. livingbar สมาชิก

14 กันยายน 2009
    ขอลงอีกนิดนะครับ
    กราบเรียนผู้รู้ช่ายดูให้หน่อยนะครับองไหนดูไม่ดีช่วยบอกผมด้วยครับ
    ขอบคุณอย่างสูงครับ

3. livingbar สมาชิก

องนี้กำลังเก็บตังอยู่ครับ
    สวยมากครับ

4. livingbar สมาชิก

หมดแล้วครับ
    ขอบคุณมากๆครับ นับถือหลวงปู่จากใจครับ
    ว่าจะเลี่ยมแขวนคนทั้งหมดก็เกรงใจครับ
    เลยเก็บไว้บนหิ้งบูชาครับ
    แขวนสลับกันไปครับ

5. khwan เป็นที่รู้จักกันดี

9 มิถุนายน 2006
    องค์ไหนมีแล้วไม่สบายใจส่งมาให้ผมน่ะครับ (ยังไม่มีอีกตั้งหลายองค์:'()

6. ปืนนาป่า เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2010
    พี่อู๊ด แก่อยู่ตลาดถนอมมิตร ซอย1 ด้านหน้าติดกับ ถนนพอดีคระบพี่.....

7. โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010

โอ้ว อย่างพี่ขวัญ ยังมีไม่ครบอีกหรือนี่ เป็นงง :z3
    อยากได้องค์ไหน Save รูปไปเลยพี่ คิดว่าเขาคงไม่หวง...555

8. โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010
    <table class="tborder" border="0" cellpadding="6" cellspacing="1" width="100%"><tbody><tr> <td class="thead"> ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 35 คน ( เป็นสมาชิก 8 คน และ บุคคลทั่วไป 27 คน ) </td> <td class="thead" width="14%"> [ แนะนำเรื่องเด่น ] </td> </tr> <tr> <td class="alt1" colspan="2" width="100%"> โต้งชลบุรี, ขอขวด, 250, pomncr, ปืนนาป่า, ลิงหลับ

คึกคักจริง ๆ ครับ
    </td></tr></tbody></table>

9. Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009

โว้วววววววว....เยอะจัง.. (^_^)

10. livingbar สมาชิก

11. livingbar สมาชิก

หน้า241 ครับคุณfatcafe

12. krai2499 เป็นที่รู้จักกันดี

แต่ละรายการมีแต่สิ่งหายากและเข้มขลังทั้งนั้นเลย...ขอชื่นชมบารมีผู้ครอบครองและขอบารมีหลวงปู่หมุนจงคุ้มครอง...สาธุ

13. ekkorn9 เป็นที่รู้จักกันดี

14. CopperOxide เป็นที่รู้จักกันดี

2 มิถุนายน 2010
    คุณ Pomncr ภาพที่ 5/32 ด้านหลัง ผงสีชมพูอ่อนรูปยันต์ ด้านหน้าใช่ตลับสีผึ้งรุ่นที่วัดสุทัศน์ออกหรือเปล่าครับ พอดีผมเพิ่งได้เคยเห็นที่หลังอุดผง... ส่วนอีกองค์ที่ผมงง คือ ท้าวเวสสุวรรณพิมพ์เตารีด เพราะไม่เคยเห็น ต้องกดขยายดูถึงรู้ว่า เพิ่มเข้ามานั่นเอง มีทั้งท้าวเวสสุวรรณมีทั้งพระพิฆเนศ ... แต่ว่ามีพระเยอะมากเลย ชอบบูชาติดตัวองค์ไหนที่สุดครับเนี่ย

15. คนนอกเว็บ เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2008

จากจุดเริ่มต้นของผู้ตั้งกระทู้เมื่อปี 2007 เมื่อเดือน 4 มาถึงวันนี้มีผู้เข้ามาอ่านแล้วเจ็ดแสนกว่าครั้ง และไม่เชื่อก็ต้องเชื่อครับว่าพระท่านปัจจุบันยังไม่มีลงหนังสือใดๆ ยังมีผู้ให้ความสนใจมากขนาดนี้

16. onona เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2009
    โดนใจอย่างเเรงครับ .....

17. ขอขวด เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับทุกท่าน...............เบาๆกับพระผงดวงเศรษฐีครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

18. livingbar สมาชิก

ใช่ครับ เป็นตลับสีผึงที่สร้างแจกกรรมการมีไมเกิน50ครับ
    ออกมาพร้อมกับตลับสีผึ้งครับ
    ส่วนท้าวเวสเข้าใจถูกแล้วครับติดเองพอดีนำขึ้นคอแต่ก็อยากได้ทั้งสองเลยติดด้วยกันครับ
    ที่ติดตัวมีหลายองค์ครับ ถ้าเป็นไปได้อยากแขวนทั้งหมดเลยครับแต่ลำบากใจครับ
    เลยแขวนเปลี่ยนกันไปครับ
    มีหลักๆที่แขวนตลอดก็มี เหรียญรุ่นแรกเลข1 พระกริ่ง เสาร์5 หลวงปู่ทวดหลังท้าวเวส นารายทรงครุท ยันหนุนดวงครับ อย่างอื่นก็หมุนเวียนตามโอกาศครับ

19. ballsuksak Active Member

6 พฤศจิกายน 2007
    ขอบารมีหลวงปู่หมุนคุ้มครองพี่ๆเพื่อนๆทุกๆคนนะครับ

จริงๆแล้วผมก็แอบเข้ามาอ่านนานแล้วเหมือนกัน โดยผมก็เป็นหนึ่งในลูกศิษย์ของหลวงปู่หมุนได้ไม่นานมานี้เอง
    ก่อนหน้าที่จะมาพบกับหลวงปู่ ...ผมก็ได้สนใจเกี่ยวกับการหาเช่าบูชาพระเพื่อขอพุทธคุณหลวงปู่ หลวงพ่อท่านช่วยดูแลผมด้วย เพราะผมมักจะเจออะไรแปลกๆอยู่เหมือนกัน

ครั้งนึงผมได้รู้จักพี่ชายคนนึงเพราะคุยเรื่องพระเกจิแถวๆบ้านให้พี่เค้า แล้วพี่เค้าอยากได้เลยแลกเปลี่ยนเรื่องราว พี่ชายคนนี้เค้าบอกกับผมว่า "เนี๊ยะ มีเพื่อนแนะนำให้เช่าบูชาพระของหลวงปู่หมุม เพราะว่าพุทธคุณท่านดีมากๆ และราคาก็ขยับขึ้นตลอด " ในใจตอนนั้นยังคงไม่กล้าที่จะปักใจเชื่อพี่เค้าเท่าไหร่เพราะว่าไม่เคยได้ยินชื่อหลวงปู่ท่านนี้ พอมีโอกาศได้เจอได้ดู และได้ลองสัมผัสพระกริ่งเจริญลาภ พระผงเนื้อต่างๆ พระเหรียญอีกหลายๆเหรียญ เกิดมีอาการแปลกๆ จะเรียกว่าเกิดความศรัทธาก็ไม่ทราบที่จู่ๆก็เกิดความอยากที่จะมีพระของหลวงปู่ไว้เพื่อคุ้มครอง แต่ตอนนั้นก็ได้แต่คิดและอธิฐานจิตในใจเบาๆว่า "หลวงปู่ครับ หากผมมีวาสนาที่จะได้ครอบครองพระที่หลวงปุ่สร้าง ก้ขอให้ผมได้มีโอกาศได้รับพระ หรือได้มีเงินเช่าพระหลวงปู่ด้วยเถอ " หลังจากนั้นประมาณสามอาทิตย์ได้ พี่ชายท่านนี้ก็ได้วานผมให้ไปกรอบพระของหลวงปู่ให้หน่อย ..พร้อมทั้งบอกว่า "เอางี้ เดี๋ยวพี่จะให้พระหลวงปู่หนึ่งองค์ เลือกเองนะว่าจะเอาองค์ไหน " ตอนนั้นใจแอบงงเล็กน้อยว่า ..เฮ้ย ..พี่เค้าให้เราจริงเหรอ ..พอทำงานให้พี่เค้าเสร็จพี่ชายท่านนั้นก็ให้ไปเลือกดูว่าอยากได้อะไรระหว่างเหรียญมังกรคู่ กับพระผงดวงเศรษฐี ตอนนั้นเลือกพระผงดวงเศรษฐีมาครับ ...โห ปลื้มมากกกกว่าหลวงปู่ท่านให้เราจริงๆ
    พอต่อมาก็พยายามตามเก็บพระเหรียญของท่านที่ยังไม่แพงจากพี่ชายคนนี้จนกระทั่งพี่เค้าถาม ... " ถ้าน้องสนใจกริ่งพระกริ่งสัมฤทธิ์ผล 'รุ่นเสาร์๕ มหาเศรษฐี' เนื้อทองทิพย์พี่จะให้ราคาเดิม แต่ถ้าน้องอยากได้เนื้อนวะพี่จะโทรบอกเพื่อนให้ช่วยหานะ " ตอนนั้นลังเลเพราะผมก็ไม่ใช่คนมีเงินมีทองอะไรมากมาย และก็ไม่อยากจะรบกวนพ่อกับแม่ด้วยเพราะค่าใช้จ่ายผมบางทีเงินเดือนหมดก่อนจนท่านต้องช่วยเหลือตลอด แต่ก็คิดว่า" เอาว๊ะ!! ลองเก็บเงินเช่าเนื้อนวะเองดีกว่า นานหน่อยคงไม่เป็นไร " พอสิ้นเสียงในความคิดตัวเองปุ๊บก็เหมือนมีคนมากระซิบข้างหูผมว่า "เดี๋ยวเราจะช่วยเก็บเงินให้ " ผมอึ้งเลย ขนลุกด้วยไม่รู้ว่าเป็นเสียงของใคร มาจากไหน ..เพราะตอนนั้นผมกับพี่ชายท่านนั่นก็ยืนคุยที่ร้านเค้า ไม่มีใครข้างๆๆผมด้วย ...หรือด้วยความตั้งใจของเราหลวงปู่ท่านเห็นว่าเราศรัทธาท่านเลยอยากช่วยก็ไม่รู้ ดีใจมากๆครับแม้ว่าตอนนี้จะค่อยๆทะยอยส่งเงินให้พี่ชายให้ครบตามจำนวนก่อน ค่อยไปรับพระก็ตามที่ตั้งใจไว้ว่ารอให้ผมส่งเงินครบก่อนค่อยไปรับพระ ...

อีกนิดนะครับ ช่วงที่ผมได้พระหลวงปู่มาก่อนนั่งสมาธิ ผมลองขอหลวงปู่ช่วยสอนสมาธิด้วย วันนั้นผมนั่งไปเหมือนมีอะไนมาหมุนๆ นั่งก็ไม่ได้กำหนดจิตแล้วเหมือนอะไรมาดันให้หงายท้องตลอดเวลา พอออกจากสมาธิมาพิจารณาดู สงสัยเพราะพื้นฐานไม่ดีเลย จนเมื่อวานได้ดูคลิปวีดีโอยูทูปของหลวงปู่หมุน ท่านได้พูดเกี่ยวกับสมาธิไว้เพียงแค่การกำหนดยุบหนอ พองหนอ ผมเลยถึงบางอ้อครับ

ที่เล่ามาไม่ได้ตั้งใจอวดอ้างตนเองว่ามีอะไรดี เพียงอยากเล่าถึงความเมตตาที่หลวงปู่หมุนท่านมีให้ต่อศิษย์ทุกๆคนที่ศรัทธาครับ ขอบารมีหลวงปู่หมุนโปรดคุ้มครองให้ลูกศิษย์ท่านทุกๆคน อย่าได้เจ็บ อย่าได้ไข้ อย่าได้ยากจน ขอให้มีแต่สิ่งดีๆเข้ามาในชีวิตนะครับ ไว้ถ้าเพื่อนๆพี่ๆคนไหนสนใจเรื่องผมเดี๋ยวจะทยอยเอามาเล่าให้ฟังอีกครับ

ปล.มีพี่ๆท่านใดมีซีดีหลวงปู่บ้างครับ

20. บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

คิดอะไรไม่ออก...ไม่แน่ใจ..ไม่มั่นใจ..ตรวจสอบพลังเองก็ไม่ได้.ให้ใครดูก็ไม่เชื่อสนิทใจ.ให้ลองพิจารณาดูว่าถ้าห้อยพระแล้วเป็นอย่างนี้หรือเปล่า.
    ห้อยแล้วเหมือนไม่ได้ห้อย..แม้จะหนักแต่เหมือนจะหนักแต่กรอบกับสร้อย.และพึงดูคล้ายว่าไม่มีน้ำหนักองค์พระ..พึงดูคล้ายว่าพระก็ไม่มี..
    ห้อยแล้วลืมว่าห้อยพระ....นั้นหละพระที่ว่าแรง...นั่นหละพุทธานุภาพดีจริงดังท่านว่า...
    อนุโมทนาสาุธุครับ..