ใครมีประสบการณ์เกี่ยวกับวัตถุมงคลของหลวงปู่หมุนบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย วิทย์, 30 เมษายน 2007.

1. karakol เป็นที่รู้จักกันดี

คุณ ขอขวดครับผมได้วัตถุมงคลรับเรียบร้อยแล้วครับ

เหรียญ รวย รวย 1 องค์

แหวน เสาร์5 1 วง

ขอบคุณครับ

2. คนศรีสะเกษ เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2010
    สรุปยอด

ในส่วนที่โอนเข้าบัญชีผมมี 3 ท่าน ดังนี้ครับ

1. คุณ fatcafe 500 บาท (5/10/2011)
    2. คุณ kanpatsavee 309 บาท (5/10/2011)
    3. คุณ radien 200 บาท (6/10/2011)
    รวมกับส่วนของผม 10,000 บาท

ดังนั้นยอดรวมทั้งสิ้น 11,009 บาท

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ร่วมบุญด้วยครับ

3. windman เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2009
    อ้อ ผมจำได้ล่ะ คุณ คนศรีสะเกษ นั่นเอง ขอบคุณครับที่ส่งพระนั่งตั่ง และสีผึ้งมาให้

ถามหน่อยครับว่า พระนั่งตั่ง พุทธคุณเด่นด้านไหนประสบการณ์เยอะไหมครับ

และสีผึ้ง (ใช่ไหมครับไม่รู้เรียกถูกป่าว) ใช้ทำอะไร เด่นด้านไหนครับ

4. jengeeskhan Active Member

15 กุมภาพันธ์ 2011
    ส่งมอบเรียบร้อยครับ ถ้าพระถึงมือสภาพสมบูรณ์ดีแล้วรบกวน pm บอกผมทีนะครับ

5. คนศรีสะเกษ เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2010
    สีผึ้งน่าจะเป็นท่านอื่นส่งให้นะครับ

พระของหลวงปู่เด่นทุกด้านครับ เพราะการอธิษฐานจิตท่านคงไม่แยกให้แต่ละอย่างเด่นต่างกัน
    แต่ที่เรามาบอกว่าอันนั้นเด่นด้านนั้น อันนี้เด่นด้านนี้ ผมว่าเราน่าจะอุปาทานกันไปเองมากกว่า

6. ransang เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2007

ผมส่ง พระผงดวงเศรษฐี สีผึ้งเมตตา-ไม่ใช่ของหลวงปู่ หลวงปู่ทวดจิ๋ว ให้ครับ นึกถึงครูบาอาจารย์ สิ่งศักดิ์สิทธิ์ ใช้ได้เลยครับ

7. windman เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2009
    อ่า ขอโทษเผอิญได้ของมาพร้อม ๆ กับคุณ คนศรีสะเกษ แล้วมารวม ๆ กันก็เลยจำผิดขออภัยด้วยครับ ขอบคุณทุกท่านอีกครั้งนึงครับ

8. หมาหมูมี Active Member

มาอีกชุด

เหรียญหล่อทองทิพย์อีกคู่ครับ มีกล่องด้วยนะ

ไฟล์ที่แนบมา:

9. ก้องครับ เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2009
    พี่หมาหมูมี มีเหรียญเหล็กน้ำพี้เยอะจังครับ

หากไม่มีที่เก็บก็ส่งมาทางนี้ได้นะครับ ผมว่าง ^^

10. หมาหมูมี Active Member

อีกทีครับ

เหรียญเสมา หน้ากากเงิน ของหลวงปู่ครับ

11. Dhanainan เป็นที่รู้จักกันดี

กริ่งหิรัญราช (๔) ​

พิธีพุทธาภิเษกและพิธีสร้างกริ่งหิรัญราช เริ่มตั้งแต่วันที่ ๑ ถึงวันที่ ๑๐ ธันวาคม ๒๕๔๒ (พุทธาภิเษก ๔-๕ )
    ในวันเสาร์ ที่ ๔ ธันวาคม ๒๕๔๒ มีพิธีอฐิษฐานจิตลงสู่ชนวน แร่ โลหะ และแผ่นยันต์ต่างๆ ซึ่งจะนำมาใช้ในการหล่อพระ มีพระเกจิผู้ทรงวิทยาคมในพีธีประกอบด้วย
    ๑.พระครูสังวรสมณกิจ(หลวงปู่ทิม วัดพระขาวจังหวัดพระนครศรีอยุธยา) ประธานในพิธี
    ๒.หลวงพ่อไสว วัดปรีดาราม
    ๓.พระครูมงคลโกวิท
    ๔.ท่านเจ้าคุณอำนวย (พระเมธีรัตนโนดม เจ้าคณะจังหวัดลพบุรี)

12. Dhanainan เป็นที่รู้จักกันดี

กริ่งหิรัญราช (๔)​

วันอาทิตย์ที่ ๕ ธันวาคม ๒๕๔๒
    เวลา ๐๘.๐๙ - หลวงพ่อพูล วัดไผ่ล้อม จังหวัดนครปฐม ประพรมน้ำพุทธมนต์ลงสู่ชนวนแร่
    เวลา ๐๘.๑๙ - พระสงฆ์จำนวน ๑๐๘ รูปที่เข้าร่วมปฏิบัติธรรมเจริญพุทธมนต์ (พระปริตร) และพระธรรมจักรกัปวัฒนสูตร
    เวลา ๑๐.๐๙ - ประกอบพิธียกช่อฟ้าวิหารเฉลิมพระเกียรติมังคลาภิเษก
    เวลา ๑๒.๒๙ - ทำพิธีจุดเทียนชัย (ประธานจุดเทียนชัย หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล ) เริ่มพิธีมหามงคลพุทธาภิเษก สวดทิพย์ มนต์ภารวาร และพระคาถา พุทธาภิเษก โดยพระคณาจารย์ผู้ทรงคุณวุฒิ จากวัดสุทัศน์ เทพวราราม
    เวลา ๑๒. ๕๙ - ประกอบพิธีเททอง หล่อพระกริ่งและรูปเหมือนหลวงพ่อกวย (ประธานในพิธี หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล) ระหว่างทำพิธีมีพระเถราจารย์ผู้ทรงกฤตยานั่งปรกอฐิษฐานจิตลงสู่วัตถุมงคล มีรายนามพระคุณท่านดังต่อไปนี้
    ๑. หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล
    ๒. หลวงปู่หงส์ พรหมปัญโญ วัดเพชรบุรี จังหวัดสุรินทร์
    ๓. หลวงปู่ธีร์ วัดมิ่งเมือง อ.ภูเวียง จ.ขอนแก่น
    ๔. หลวงพ่อเพี้ยน อัคคฺธมฺโม วัดเกริ่นกฐิน อ.บ้านหมี่ จ. ลพบุรี
    ๕. พระครูธรรมขันธ์สุนทร (หลวงปู่บุญยัง ) วัดถนนแค อ.เมือง จ.ลพบุรี
    ๖. หลวงปู่ลมัย ฐิตมโน อ.เมือง จ.เพชรบูรณ์
    ๗. หลวงพ่อหวล ภูริภัทโท วัดพุทไธศวรรย์ จ.พระนครศรีอยุธยา
    ๘. หลวงพ่อสิริ สิริวัฒโน วัดตาล อ.ปากเกร็ด จ. นนทบุรี
    ๙. หลวงพ่อไพรินทร์ วัดพระศรีมหาธาตุ จังหวัดพิษณุโลก
    ๑๐. หลวงพ่อเฉลิม เขมทัสสี วัดพระญาติการาม ต. ไผ่ลิง จังหวัดพระนครศรีอยุธยา
    ๑๑. พระครูสังฆรักษ์ผล(หลวงพ่อผล กาญจโน) วัดเนินทองวราราม จ. ลพบุรี
    ๑๒.พระครูอุทัยธรรมกิจ หลวงปู่ตี๋ วัดหลวงราชาวาส อ.เมือง จ.อุทัยธานี
    ๑๓. พระอาจารย์บัวทอง กิตปัญโญ วัดทุ่งเรไร จ.เพชรบูรณ์

ระหว่างทำพิธีมีประชาชนผู้ศรัทธามาร่วมพิธีเป็นจำนวนมาก ส่วนเจ้าของกริ่งที่สั่งจองไว้ ก็มานั่งรอกริ่งที่ตัวเองจะได้เป็นเจ้าของและรับจากมือหลวงปู่อย่างใจจดใจจ่อ ขณะนั้นมีช่างภาพบันทึกวีดิโอ ไม่สามารถบันทึกได้ กว่าจะรู้ก็เสียฟิล์มไปหลายม้วน (คณะกรรมการวัด พาเข้าไปขออนุญาติ หลวงปู่การถ่ายทำจึงดำเนินไปได้ ไว้จะนำวิดิโอ รวมทั้งภาพสีในพิธีมาลงให้ชมอีกครั้งครับ ) กำลังสืบค้นหาอยู่ครับ

13. หมาหมูมี Active Member

ขอบคุณครับคุณก้องที่ได้มาเนี่ยแบบดวงล้วนๆอาศัยบารมีหลวงปู่อ่ะครับท่านเมตตามาโปรดที่ได้มาจากบ้านลุงคนนี้แกเป็นคนดูแลตู้วัตถุมงคลที่วัดอ่ะครับได้มาค่อนข้างเยอะครับแต่เรื่องถ่ายรูปผมถ่ายไม่ค่อยเป็นครับเรียกว่าตามมีตามเกิดเลยไว้เดี๋ยวจะไปรื้อชุดปิดตาเหล็กนำ้พี้แล้วก้อชุดกริ่งจะเอามาลงให้ดูครับ

14. หมาหมูมี Active Member

ลืมสวัสดีคุณใหม่เทคโนวันอาทิตย์ไปทำบุญที่วัดหลวงปู่ด้วยกันไหมครับชุดดาบยังอยู่ไหมครับ

15. atha เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2006
    ได้รับพระทั้ง 3 รายการครบแล้วครับ....อยู่ในสภาพเรียบร้อยทั้ง 3 รายการ

16. kacher เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2005
    10/10/54 ได้โอนเงินร่วมทำบุญกฐิน 400 บาท

- บัญชีพี่เจริญลาภ 200 บาท

- บัญชีพี่ขอขวด 200 บาท

อนุโมทนาสาธุร่วมกับทุกบุญด้วยนะคะ^^

17. โคกกะซับ สมาชิกใหม่

12 กันยายน 2011
    กราบนมัสการหลวงปู่ครับ

มีเรื่องมาเราอีกครับวันนี้เลย
    ได้วัตถูมงคลหลวงปู่มาก็นานครับ ปากเอ่ยบอกหลวงปู่ว่าอยากถวายข้าวเหนียวปลาดุกเมื่อตั้งแต่14-09-2011 ที่ลงไว้ตอนถ่ายรูปแล้วไฟดับก็ยังไม่ได้ถวาย เมื่อวานกลับจากต่างจังหวัดได้มีโอกาสซื้อข้าวเหนียวปลาดุกมาแต่ไม่ได้ถวายเพราะดึกแล้ว แต่ก็ยังอยากเห็นเหรียญของหลวงปู่ที่วางไว้แต่หายังไงก็หาเหรียญไม่เจอ หาที่เดิมไม่ต่ำกว่า 3 รอบครับ ตอนเช้า 6 โมงได้ตั้งโต๊ะถวายอย่างที่หวังแต่ก็ยังหาเหรียญอยู่แต่ก็ไม่เจอ เรื่องไม่น่าเชื่อคือ กลับมาจากทำงานตอนเย็นวันนี้ ไม่ต้องหาครับเหรียญวางอยู่ที่เดิมโดยไม่ได้โยกย้ายไปไหนเลยครับ งง สุด ๆ นึกว่าไม่ได้คืนแล้วครับ
    สุดยอดครับ

18. goldtop เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาด้วยครับ สาธุ ขอผลบุญนำพาท่านและครอบครัว จงมีแต่ความสุข โชคลาภเงินทอง สมดังเจตนาตั้งใจครับ สาธุ:cool::cool::cool:

19. อริยะ ชน เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2011
    แจ้งเลขที่พัสดุสำหรับเพื่อนสมาชิกที่ร่วมบุญ โอนเงิน รวมทั้งที่แจ้ง
    ที่อยู่มาทางผมแล้ว ครับ ครบทุกรายการตามนี้ครับ

1.พระผงรูปเหมือนพิมพ์พระแก้วแจกทาน 4 องค์ๆ 1200 ครับ

คุณ ก้องครับ 1 องค์ RD 686238065 TH
    คุณ atha 1 องค์ RD 6862 37935 TH
    คุณ narrong 1 องค์ RD 6862 37780 TH
    คุณ ปืนนาป่า 1 องค์ RD 6862 37816 TH
    คุณ monkeyexchang 1 องค์ RD 6862 37802 TH
    ทั้งหมด 5 องค์หมดแล้วครับ

2.เหรียญหมุนเงินหมุนทอง บล็อกประคำ 19 เม็ด 2 องค์ๆ 1700 ครับ
    คุณ peacE 123 1 องค์ RD 6862 37759 TH

คุณ st 18 1 องค์ RD 6862 37762 TH
    ครบตามจำนวนครับ

3.เหรียญ รวย รวย พร้อมกล่อง 2 องค์ๆ 700 ครับ
    คุณ 678 จอง 2 องค์ RD 6862 37802 TH

รายการนี้ครบตามจำนวน ครับ

4.พระผงดวงเศรษฐี 5 องค์ ๆ 600 ครับ
    คุณ man 2 องค์ RD 6862 37776 TH
    คุณ นิลอง 5 องค์ RD 6862 38079 TH

รายการนี้รวม 7 องค์ หมดแล้วครับ

อนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านครับ<!-- google_ad_section_end -->

20. ก้องครับ เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2009
    อนุโมทนาบุญกับพี่ อริยะชนด้วยครับ

:cool::cool: