ใครมีประสบการณ์และวัตถุมงคลของหลวงปู่ทิม วัดพระขาวเข้ามาโพสในกระทู้นี้ได้ครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ppoonsuk, 8 กันยายน 2010.

1. ppoonsuk เป็นที่รู้จักกันดี

คุณ open อยู่เมืองชลหรือครับ เมืองชลน้ำมาเดี๋ยวก็ลงทะเลหมดครับ แต่เพื่อนผมอยู่ศรีราชาวันก่อนลง fb ว่าน้ำท่วมบ้านอยู่ครับ

2. ppoonsuk เป็นที่รู้จักกันดี

ด่านทหารเยอะมากครับ ครั้งหลังที่ผมไปเชียงดาว ทางถนนยังสร้างอยู่ครับ ประมาณเกือบปีมาแล้ว

3. ppoonsuk เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขึ้นไปเชียงดาวครั้งแรกปี 2544 ตอนนั้นทางไปช่วงหนึ่งเลยแม่แตงจะไปเชียงดาวรถวิ่งสวนทางกัน น่ากลัวมาก ข้าง ๆ เป็นเหวยาวไปถึงไชยปราการ แต่ตอนหลังสบายแล้วครับ 4 เลน ถึงเชียงดาว

4. ลูกเสือ รอ. เป็นที่รู้จักกันดี

ปกติผมวิ่งสายเอเซีย พอเลี้ยวซ้ายเข้าไปอ่างทอง แล้วผมจะวิ่งเส้นเลี่ยงเมืองอะครับ ... วิ่งไปทางอำเภอวิเศษชัยชาญ .... พอถึงตรงศาลเจ้าโรงทอง ก็เลี้ยวขวาที่สี่แยก วิ่งผ่านทางเข้าวัดศาลาดิน , วัดไร่ แล้วสักพักก็จะมีทางเลี้ยวซ้าย ไปวัดคำหยาด ( จะมีป้ายบอกอะครับ ) .. แต่ถ้าเลยทางเข้านี้ไป ก็วิ่งต่อไปอีกพัก ก็จะถึงทางเข้าอีกทาง ( ถ้ามาจาก อ.โพธิ์ทอง จะถึงทางเข้าตรงนี้ก่อน )

ไว้มีโอกาสคงได้เจอกันที่วัดครับ

ปล. ผมก็ไม่ค่อยชำนาญทาง แยกไหนเรียกว่าอะไรก็ไม่ค่อยรู้ ผิดพลาดประการใด ขออภัยมา ณ โอกาสนี้ครับ

5. lungrung เป็นที่รู้จักกันดี

ทางเข้าวัดสะแก หลวงปู่ดู่

มาจากกรุงเทพตามถนนสายเอเชีย

ให้กลับรถใต้สะพานบริเวณการไฟฟ้าส่วนภูมิภาค

ใกล้มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุวรรณภูมิ

แล้ววิ่งทางคู่ขนานมาเรื่อยๆเลยตลาดกลาง มาจนถึงทางแยกเข้าอำเภออุทัย

ให้เลี้ยวเข้า ขับตามเส้นทางนี้ไปเรื่อยๆ ประมาณ 3 กิโลก็ถึงวัดแล้ว

ถ้าจะไปวัดตะโก ออกจากวัดสะแกให้เลี้ยวซ้ายไปอำเภออุทัย

เลยวัดขุนทรายไปหน่อยจะมีแยกให้เลี้ยวซ้ายไปอำเภอภาชี

ตามถนนไปเรื่อยๆประมาณ 7-8 กิโล

จะถึงทางแยกให้เลี้ยวขวาเข้าภาชี จนถึงแยกไฟแดงที่ภาชีให้ตรงไป

ผ่านวัดอุทก จนถึงคลองระพีพัฒน์

ให้เลี้ยวซ้ายตามคันคลองไปอำเภอท่าเรือ ประมาณ 3-4 กิโลก็ถึงทางแยกเข้าวัดตะโก

ขับตรงไปตามป้ายประมาณ 2-3 กิโลก็ถึงวัด

ขากลับให้คุณกลับทางเดิม แต่เลยภาชีมาหน่อย
    ตรงแยกที่บอกไปอุทัยกับนครหลวงให้คุณเลือกไปนครหลวง
    วิ่งตรงไปอย่างเดียวจะไปโผล่ที่บางปะหัน สายเอเชีย
    แล้วตรงไปเข้าอ่างทองได้

ส่วนวัดหลวงปู่ทิม ขากลับจากวัดคำหยาด

ขากลับ พอถึงแยกต่างระดับบางปะหัน ให้ใช้ 347 แต่ให้หลบเข้าอยุธยา
    เลี้ยวซ้ายตรงแยกกำนันดิเรก ผ่านวัดตูม
    จนถึงแยกประตูชัยให้เลี้ยวขวาวิ่งตามถนนอู่ทอง
    ผ่าน วัดตึก เจดีย์ศรีสุริโยทัย
    จนถึงแยกเลี้ยวขวาขึ้นสะพานวัดกษัตรา

ตรงไปจนถึงแยกวรเชษฐ์ให้ตรงไปเสนา
    เลยปั๊มเอสโซ่หน่อยขวามือจะเป็นปั๊ม ปตท จะมีแยก เล็กๆๆ

ถ้าเลี้ยวซ้าย จะเป็นวัดป้อมแก้ว หลวงพ่อเพิม

ถ้าเลี้ยวขวา จะเป็นวัดพระขาว

ถ้าตรงไปอีกหน่อย ถ้าเลี้ยวซ้าวเป็นวัดหน้าต่างนอก หลวงพ่อแม้น

6. lungrung เป็นที่รู้จักกันดี

จากเชียงดาว เมืองนะ ไชยปราการ อ่างขาง

ถนนสุดยอดครับ โดยเฉพาะที่ไชยปราการ สวยมาก

7. ppoonsuk เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ ถ้าไม่ผิดพลาดอะไรคงจะได้เจอกันครับ

ปล. หลวงพ่อบุญลือท่านชอบเรียกผมว่าเจ้าโง่ เจ้าเซ่อบ่อย ๆ นะครับ ไม่รู้ว่าเมื่อชาติไหนผมทำให้ท่านเคืองไม่รู้ครับ

8. ppoonsuk เป็นที่รู้จักกันดี

ครั้งนี้ผมไปคนเดียวครับ ขับรถจากเชียงใหม่ไปครับ ไม่รู้ว่าทหารจะตรวจเข้มแค่ไหน คิดว่าผมจะไปขนยามาแน่เลยครับ (ทางนี้)

9. ppoonsuk เป็นที่รู้จักกันดี

มีอีกครับ เรียกผมว่า เจ้าดื้ออีกด้วยครับ

10. ppoonsuk เป็นที่รู้จักกันดี

ครับยังจำได้เลยครับ ว่าทางไปไชยปราการ จะไปอ่างขาง สวยครับ แต่ดูไม่ได้ครับ เพราะขับรถอยู่ ส่วนทางขึ้นดอยอ่างขาง ผมขับขึ้นไปไม่ถึงยอดครับ กลัวรถพัง เห็นรถเก๋งจอดเสียอยู่ 2 คันครับ(ตอนนั้น)

11. ppoonsuk เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ :cool:

12. ppoonsuk เป็นที่รู้จักกันดี

ก่อนนอน ขอโชว์สักเหรียญครับ :cool:

เหรียญแจกทางปี 2538 เนื้อทองแดงสร้าง 20,000 เหรียญครับ :cool:

ไฟล์ที่แนบมา:

13. ppoonsuk เป็นที่รู้จักกันดี

เหรียญรุ่นนี้ปลุกเสกพร้อมเหรียญบาตรน้ำมนต์ครับ

14. lungrung เป็นที่รู้จักกันดี

ที่ไปกับครอบครัว 3 คน ผมขับ ภรรยา ลูกสาว

ผมใช้รถเก๋งเก่าๆ ท้ายโด่ง เครื่อง 2000 ไปยัน ฐานนอแล

รถเสียเยอะครับ เพราะใช้รถไม่เป็น โค้งยาวบ้างสั้นบ้างหักศอก

ราตรีสวัสดิ์ครับ หนุ่ม Open คงไม่มาวันนี้

15. ppoonsuk เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นบางวันก็มาหลังเที่ยงคืนครับ

16. ppoonsuk เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเจอทางหักกลับหลายครั้งขึ้นไปเหลือ 5 กมจุดพักรถ เลิกครับ กลัวลงกลับเข้าเมืองไม่ได้ครับ ส่วนใหญ่เป็นเกียร์ออโต้ครับ ตอนนั้นผมขับเกียร์ธรรมดาอยู่เครื่อง 1500 ส่วนเจ้าถิ่นเป็นรถกะบะเก่า ๆ ขับแซงเราสบายไปเลยครับ เพราะว่าเขาชินทางครับ

17. lungrung เป็นที่รู้จักกันดี

เหรียญนี้สวย ผมยังไม่มี

วันนี้ต้องเข้า กทม ไปส่งลูกวันจันทร์ เปิดเทอมแล้ว

18. open_your_eye เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2010
    มารายงานตัวแล้วครับพี่หลวงลุงและพี่พูนสุข55+
    ที่ผมอยู่ที่ชลน้ามไม่ท่วมครับ..ช่วงนี้อากาศหนยาวแล้วดูและสุขภาพกันด้วยนะครับทุกท่าน..ผมคนนึงล่ะครับศรัทธาหลวงปู่ดู่มากๆๆๆถึงมากที่สุดผมีปัญหาอะไรทุกขนาดไหนหยิบรูปหลวงปู่ดู่มาดูหายเศร้าเลยครับ...แถมเคยร้องให้กับรูปหลวงปู่ดู่ด้วยครับ..บอกตามตรงไม่เคยเป็นกับพระเกจิองคืไหนมาก่อน..สำหรับพระหลวงปู่ดู่ที่ผมมีและแท้เป็นพระพรหมหล่อปี22..ไว้วันหลังถ่ายรุปมาให้ดู..ความจริงพระหลวงปู่ดู่มีหลายอย่างหลายราคา...แต่ที่แด่นๆๆจะเป็นพระพรหมทั้งเนือ้ผงเนือ้โลหะ..เหรียญเปิดโลก..เหรียญยันด์ดวง
    แล้วหนังสือตามรอยธรรมย้ำรอยครูถ้าพี่ไปซื้อที่วัดสะแกราคาแค่300บาทเองครับ..
    ถ้าพี่หลวงลุงและพี่พูนสุขมีโอกาศผมว่าน่าจะแวะไปกราบหลวงปู่ดู่ที่วัดสะแกหน่อยนะครับมาถึงอยุทธยาทั้งทีไป2วัดเลยอิอิ

19. Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    เหรียญสวยมากครับ (^_^)

20. ppoonsuk เป็นที่รู้จักกันดี

เมืองชลน้ำท่วมแป๊ปเดียวไม่นานหรอกครับ เดี๋ยวก็ระบายลงทะเลไปแล้ว แต่เวลาน้ำป่ามาเมื่อไหร่ อย่าพูดเลย สุขุมวิทในเมือง แยกพนัส แยกบ้านบึง น้ำขนาดเกือบท่วมล้อ แรงด้วยครับ

ผมทำงานที่พัทยา สมัยก่อนถ้าฝนตกหนัก ๆ สุขุมวิทพัทยาใต้ไปไม่ได้หรอกครับ น้ำท่วมหนัก ๆ ขนาดมิดคันรถครับ

หนังสือเล่มนี้หรือครับ ผมไม่ทราบ คิดว่าที่วัดเป็นอีกแบบหนึ่งผมก็เลยซื้อไว้ก่อนครับ

วันเสาร์นี้ได้ไปวัดคำหยาดขากลับถ้าน้ำไม่ท่วมทาง จะได้ไปกราบสรีระหลวงปู่ดู่ครับ

พระของหลวงปู่ดู่คนรู้จักให้ผมไปเช่าหาพระเหนือพรหมพิมพ์ใหญ่มาแขวนครับ พอจะบูชาก็ส่งเมล์ไปให้เขาดูเขาว่าไม่ใช่หลวงปู่ดู่ท่านปลุกเสก ก็เลยต้องรอครับ ราคาพระท่านก็สูงมากด้วยครับ ปลอมก็เยอะ